Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

mẹ sữa nóng con bị nổi mụn Nc ở mặt. phải làm sao? nhờ các chị tư vấn giúp

Đến trả lời mới nhất
  • 11 Lượt chia sẻ
  • 16.4K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 58 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

tình hình là em mới sinh cu đc 1 tuần mấy hn thấy trên chán con nổi rất nhiều mụn Nc nhỏ li ti. em tham khảo thấy 1 số chị bảo đó là do sữa mẹ nóng. như vậy giờ phải giải quyết sao hả các mẹ. em ăn toàn cháo móng giò cơm trắng thịt nạc với rau ngót. em còn uống nv nghệ với sữa ông thọ nữa. các mẹ giải quyết vụ này giùm em với em chỉ sợ sữa mẹ nóng thì con lai ko phát triển đc thôi thế thì thương con lắm.
    em la con chim non cua me em
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 621 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

con mình mới sinh cũng bị như vậy, nhưng đầy tháng là hết, tuy nhiên bạn thử mấy cách sau nhé
    - đừng ủ ấm con quá, check thử chỗ cổ xem con có bị nóngk o
    - nếu bạn đang uống canxi thì uống bớt đi
    - uống thêm vitamin C (cái này bác sĩ bảo tớ là ok nhé), uống C sủi con mát rất nhanh, đừng lạm dụng quá là đc
    - nếu con đang uống vitamin D thì cho uống bớt đi vài hôm (từ 2 giọt thì uống 1 giọt)

con tớ đến 1 tháng thì da mặt cũng nhẵn nhụi lắm hì hì
    • 58 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

con mình mới sinh nên ngủ vẫn còn giật mình lắm nên ngoài quần áo bt ra thì vẫn phải quấn thêm tã mỏng ở ngoài. cũng ko giám để quạt trực tiếp vào con nhưng tối qua cho con ti thấy cái khăn sữa ở cổ con ẩm ẩm sợ quá bỏ cả tã cả khăn luôn. bạn cho mình hỏi uống c sủi thì uống loại nào va liều lương ra sao. hn ông nội cháu bảo thế là bt rồi tự nó hết nên cũng dg băn khoăn quá. sinh con mùa hè máy vụ này. mệt thật đấy
    • 62 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jun.con Xem bài viết
    tình hình là em mới sinh cu đc 1 tuần mấy hn thấy trên chán con nổi rất nhiều mụn Nc nhỏ li ti. em tham khảo thấy 1 số chị bảo đó là do sữa mẹ nóng. như vậy giờ phải giải quyết sao hả các mẹ. em ăn toàn cháo móng giò cơm trắng thịt nạc với rau ngót. em còn uống nv nghệ với sữa ông thọ nữa. các mẹ giải quyết vụ này giùm em với em chỉ sợ sữa mẹ nóng thì con lai ko phát triển đc thôi thế thì thương con lắm.
    Con mình hiện 2.5 tháng mà cũng bị đó, hồi trong tháng mọi ng nói ra tháng hết, mà j mình thấy mụn li ti nhiều hơn 2 bên mặt, bé toàn bú sữa ct à, mình cũng cho uống trà Hipp mới đc mấy ngày thôi, mong là sẽ hết, mẹ nào có cách j chỉ nhé.
    • 861 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

nếu mụn màu trắng thì là mụn sữa, cứ để tự nhiên sẽ hết thôi.

còn mụn đỏ thì có thể bé bị rôm sẩy, tắm lá mướp đắng sẽ bớt.

mẹ ăn nhiều rau (trừ rau cải) và ăn nhiều trái cây tươi, Đừng kiêng khem quá.

khăn chèn ở cổ lúc cho bé bú thì nên thay thường xuyên nhé!
    • 38 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Các cđưa bé đến viện nhi đi. Thằng cu con c e cũg thế,bị 4tháng nay,sẩn hết mặt lên. Thấy ngta cho cái hồ bột về bôi đó c. Hết nhanh lắm.bôi lên tận trên mi mắt ấy. Mà da chẳng bị bong tróc gì đâu. Chứ để nó ngứa cứ cào cấu lên mặt xót lắm,chị e toàn phải cắn móng tay của nó đi đấy. Hồi nó bị,dì sờ lên trán,mi mắt,má cứ rôm rốp ấy. Xoa xoa nó thích lắm. Hỳ hỳ. Mà các c ăn đồ mát mát ý,hạn chế ăn đồ nhiều đạm
    • 58 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

cái bột hồ bạn nói ko bít có phải là hồ nc ko nhi?
    • 66 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mẹ nó ăn nhiều đồ ăn mát, uống nhiều nước cam để cho cơ thể mình mát, có sữa mát cho con nhé. Chúc mẹ và bé khỏe
    • 229 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, tắm và rửa mặt cho con bằng mướp đắng hoặc hạt mùi đun nhé. Hiệu quả trông thấy đấy ạ. Nhà em ông nội cháu toàn tắm và rửa mặt cho cháu bằng mấy thứ đó, giờ trộm vía nhẵn nhụi và trắng hồng nha
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Khanhan_xinh; 06/06/2012 vào lúc 10:07 AM.
    Hạnh phúc gia đình không gì sánh được!!
    Yêu con nhất trên đời Sóc ơi!
    • 251 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

mẹ nó ơi.bé nhà mình lúc mới sinh đc 2 tuần cũng bị vậy.sữa mẹ nóng.bạn nên ăn thêm cam ngọt ấy.uống nhiều nước vào .ăn giảm nghệ đi .nghệ nóng mà.mình còn bị nhiệt trong miệng ko ăn đc cơm luôn.bé nhà mình cũng bị mọc đầy rôm trên mặt 2 bên lông mày mọc đầy thành lớp luôn.tắm mướp đắng,bôi kem cũng ko khỏi.mẹ mình đi xin lá cây lược vàng ấy về dã ra xong chấm lên chỗ bị rom ấy thế mà có 1 hôm nó thành vẩy xong khỏi luôn ấy mẹ nó ạ .
    Trích dẫn Nguyên văn bởi jun.con Xem bài viết
    • 58 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

tình hình là em đã uống nhiều Nc, ăn nhiều hoa quả và cho con tắm hàng ngày bằng mướp đắng giờ các mụn trên mặt con đã hết rồi các chị nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)