• 1 Lượt chia sẻ
  • 41.1K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 149 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Các chị ơi em còn 2 tuần nữa là vỡ đê rùi. Từ lúc mang bầu em vẫn uống XO và I am Mother bầy giờ sắp sinh rùi em không biết là sau khi sinh xong mẹ có nên tiếp tục uống nữa hay không hay là uống sữa ông Thọ pha nóng hả các chị ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 28 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bạn ơi, mình thấy trên báo tuổi trẻ có quảng cáo sữa non giành cho phụ nữ sau sinh đó, bạn uống để tăng cường sức khỏe và có sữa cho con bú, lại còn ko bị lo tăng cân & mất form nữa.
    • 226 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

sinh xong là mình uống luôn sữa Ensure Gold cho đến bây giờ khi con mình đc hơn 2 tháng, trộm vía con mình ty sữa mẹ còn ko hết cơ, cứ phải vắt bớt sữa ra ý mà mình thấy sức khỏe cũng hồi phục lại nhanh lắm
    • 271 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Nếu bạn hợp với loại sữa bầu bạn đang uống (ko táo bón, con phát triển tốt) thì cứ tiếp tục uống loại đó sau sinh. Sữa Ông Thọ pha nóng chỉ là 1 trong những cách kích thích sữa về nhanh thôi, ví dụ uống 1 côc sữa Ô.T nóng trước khi cho con bú hoặc trước khi vắt sữa 15 phút. Sữa này ko dinh dưỡng bằng các loại sữa bầu kia.

• 318 Bài viết

• 345 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhungtran_bg Xem bài viết
    Các chị ơi em còn 2 tuần nữa là vỡ đê rùi. Từ lúc mang bầu em vẫn uống XO và I am Mother bầy giờ sắp sinh rùi em không biết là sau khi sinh xong mẹ có nên tiếp tục uống nữa hay không hay là uống sữa ông Thọ pha nóng hả các chị ?
    Bạn nên tiếp tục uống sữa bầu sau sinh nhé, uống loại nào thấy ngon miệng là được. Cứ ngày 2>3 ly pha ấm là ok, bạn mà uống sữa Ông thọ 1 thời gian đảm bảo bạn sẽ lên cân rất nhanh vì sữa đặc lượng đường rất nhiều. Mình uống sữa bầu đến khi bé được 6tháng, bây giờ thì uống sữa tươi ko đường, con lên rất tốt mà mẹ thì mi nhon rất nhanh.

Nghé iu: 12th:9.8kg, 18th:11,5kg, 24th:14kg 87cm

Sơ sinh:3,1kg, 1th:4,5kg, 2th:5,7kg, 3th:6,7kg, 4th:7,2kg
    • 435 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Mình uống sữa tươi, ngày hai li. Chủ yếu là mình uống nhiều nước ấm. Nói thiệt mình sữa nhiều kinh khủng, cứ 1 - 2 tiếng là sữa lại về, chảy tong tong. Con bú không kịp. Sau khi con bú xong no nê, chỉ một bên mà mình có thể vắt ra khoảng 80-90 ml. Ngực lúc nào cũng căng cứng. Nhiều khi căng quá mình phải chọc cho con dậy để nó bú giúp mình

• 168 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bepie Xem bài viết
    Mình uống sữa tươi, ngày hai li. Chủ yếu là mình uống nhiều nước ấm. Nói thiệt mình sữa nhiều kinh khủng, cứ 1 - 2 tiếng là sữa lại về, chảy tong tong. Con bú không kịp. Sau khi con bú xong no nê, chỉ một bên mà mình có thể vắt ra khoảng 80-90 ml. Ngực lúc nào cũng căng cứng. Nhiều khi căng quá mình phải chọc cho con dậy để nó bú giúp mình
    nghe cho nói sữa nhiều mà phát thèm,uống nhiều nước ấm sẽ có sữa hả chị??
    • 168 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeu baby Xem bài viết
    Bạn nên tiếp tục uống sữa bầu sau sinh nhé, uống loại nào thấy ngon miệng là được. Cứ ngày 2>3 ly pha ấm là ok, bạn mà uống sữa Ông thọ 1 thời gian đảm bảo bạn sẽ lên cân rất nhanh vì sữa đặc lượng đường rất nhiều. Mình uống sữa bầu đến khi bé được 6tháng, bây giờ thì uống sữa tươi ko đường, con lên rất tốt mà mẹ thì mi nhon rất nhanh.
    chị uống sữa bầu đến 6 tháng,mà 2,3 ngày mới uống 1 ly hả?.nếu bé được 6 tháng rồi mà ko uống sữa nữa có được ko?sao em cũng uông sữa bầu mà đến giờ dáng vẫn béo béo ( bé được 3 tháng hơn rồi hihi))
    • 168 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi menghecon_2009 Xem bài viết
    Nếu bạn hợp với loại sữa bầu bạn đang uống (ko táo bón, con phát triển tốt) thì cứ tiếp tục uống loại đó sau sinh. Sữa Ông Thọ pha nóng chỉ là 1 trong những cách kích thích sữa về nhanh thôi, ví dụ uống 1 côc sữa Ô.T nóng trước khi cho con bú hoặc trước khi vắt sữa 15 phút. Sữa này ko dinh dưỡng bằng các loại sữa bầu kia.
    uống 1 ly sữa ông thọ là sữa sẽ về nhanh hả chị??
    • 168 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhungtran_bg Xem bài viết
    em mới sinh được 3 tháng,từ lúc mang thai đến giờ em uống sữa dielac mama,em duy trì uống sữa này đến 6 tháng.trước khi sinh vài tiếng đồng hồ em còn uống nữa đó,sinh xong đều đặn mỗi ngày 1 đến 2 ly hihi.nếu có điều kiện chị nên uống nhé , sữa ông thọ dù sao cũng k dinh dưỡng bằng sữa bầu đầu( xem thành phần thì biết rồi):Smiling:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ui da!h dọc mới biết sau khi sinh phải uống sữa bầu ý.em giờ con được 3tháng rồi,giờ uống có muộn lắm không nhi?fai di trì tới mấy tháng nhỉ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Subboy; 06/01/2013 vào lúc 12:46 AM.
    Này con yêu ơi!con biết không?...Mẹ yêu con,thương con rất nhiều.
    • 11 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mẹ nó uống cao chè vằng hàng ngày, trước khi cho con bú thì massage ngực, rồi uống 1 cốc sữa nóng là nhiều sữa nha.
    • 316 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Các mẹ sau sinh có thể uống sữa bầu hay sữa bò cũng được, không quan trọng là nhất thiết phải uống sữa bầu đâu các mẹ. Sau sinh mình toàn uống sữa tươi không đường ko đó. Sữa mẹ thì cũng ào ào hà các mẹ.
    • 189 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Sau khi sinh mình uống sữa bột calosure, rất ngon,thơm,dễ uống! Giá thành hợp lý. Mình uống ngày 1-2coc thây sức khỏe cũng tốt mà sữa cũng nhiều,!
    ! Mà hôm nay tối tầm 8h mình uống 1 cốc calosure ròii, giơ háo nước quá mình hút luôn 1 hộp TH truemilk mà ko làm nóng ko biết con bú có bị đau bụng không nữa .. Có mẹ nào biết ko ạh? Mình cứ háo nước nên thèm uống TH ( ko làm nóng ý ) nếu con ko bị đau bụng mỗi ngay chắc mình bổ sung thêm 2 hộp TH

• 415 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cac me sau sinh nen.uong Cao la vang nuoc uong cho phu nu sau sinh mhe, sua se ve nhieu ma giam can nhanh. Uong sua bau co the map do. Can thi dt minh 0909 6623 79 Ly.
    • 109 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

minh chứng cho hiệu quả của cao lá vằng là em đây, bé 9 tháng vẫn uống sữa mẹ hoàn toàn (dù mẹ đi làm và chỉ vắt sữa chứ ko ti mẹ 1 tí nào), chăm chỉ uống cao lá vằng để duy trì và làm tăng sữa mẹ nhé các mom. Em mua nhiều nên lấy được giá rẽ, mẹ nào cần thì share với em, (0937 ba bốn ba bốn 07)