Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Mẹ nào muốn ngực đẹp sau khi cho con cai sữa xin mời vào!

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 10.7K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 57 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình có mẹo này : Mẹ nào muốn ngực đẹp :Battin ey::Battin ey: :Battin ey: sau khi cai sữa thì lấy 9 lá dâu cho con tằm ăn giã chung với 9 hạt muối hột. Ngay ngày cai sữa ( trong ngày đầu tiên cho em bé nghĩ chơi với sữa Mẹ ) lấy hỗn hợp lá dâu + muối bôi quanh hai bầu sữa (bầu ngực) thì sẽ làm cho ngực săn và không bị xệ. Có người vừa chỉ cho mình. Nên mình đưa lên cho các Mẹ tham khảo.Chữa mẹo đó. Mình chưa làm vì đang cho bé bú.
    À! mẹ nào ở SG biết mua lá dâu cho tằm ăn ở đâu chỉ mình với nha!:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :Rose: :Rose: :Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,310 Bài viết

• 2,020 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CONMEOLUOI3979 Xem bài viết
    Mình có mẹo này : Mẹ nào muốn ngực đẹp :Battin ey::Battin ey: :Battin ey: sau khi cai sữa thì lấy 9 lá dâu cho con tằm ăn giã chung với 9 hạt muối hột. Ngay ngày cai sữa ( trong ngày đầu tiên cho em bé nghĩ chơi với sữa Mẹ ) lấy hỗn hợp lá dâu + muối bôi quanh hai bầu sữa (bầu ngực) thì sẽ làm cho ngực săn và không bị xệ. Có người vừa chỉ cho mình. Nên mình đưa lên cho các Mẹ tham khảo.Chữa mẹo đó. Mình chưa làm vì đang cho bé bú.
    À! mẹ nào ở SG biết mua lá dâu cho tằm ăn ở đâu chỉ mình với nha!:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :Rose: :Rose: :Rose:
    Mẹ nó ơi, mình cai sữa đã được hơn tháng rồi có còn áp dụng được nữa không?
    ... Đêm nằm nghe tiếng bước chân qua, xa rồi xa, sao nhẹ nhàng đến thế ...
    • 57 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Ngạch Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, mình cai sữa đã được hơn tháng rồi có còn áp dụng được nữa không?
    :Sad: Không được rồi Mẹ nó ơi! Vì chỉ có tác dụng khi vừa dứt cho em bé bú. Đừng lo lắng quá! Mình nghe người ta mách bảo nên mình đưa cho các Mẹ tham khảo í mà! Mình sẽ làm nhưng không biết có tác dụng không nữa. Ngày trước mẹ mình có làm thế đâu! Mẹ mình sinh 3 lần (em kế mình bị bệnh và mất), nhưng sao ngực Mẹ mình đẹp như con gái (không to và sệ đâu). Vì vậy mẹo thì mình vẫn làm thôi. Giống như khi em bé được 100 ngày lấy lá hẹ chà nướu răng để sau này lên răng không bị sốt. Nhưng trong diễn đàn có bé bị có bé không bị (có làm lá hẹ). Vì vậy bạn đừng lo và buồn khi mình không được làm như thế nha!Gửi bạn nè!:Rose: :Rose: :Rose: :Rose: ....
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: Những gì của mình sẽ là của mình :Battin ey: :Battin ey: :Battin ey: , những gì không phải của mình :Crying: :Crying: :Crying: dù có muốn giữ cũng không được.:Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    • 831 Bài viết

• 449 Được cảm ơn

Cám ơn thông tin của mẹ nó, để mai mốt mình sẽ mách cho em chồng. Mà mình tiếc quá cơ, mình thì cai sữa bé con được gần 2 tháng rồi :Crying: :Crying: Nói gì thì nói chữa mẹo nhiều lúc cũng hay lắm. Ăn thua mình tin hay không thôi, nhưng mình nghĩ memeoluoi sau khi cai sữa chắc cũng sẽ có ngực đẹp thôi vì có khi được hưởng gen của mẹ mà:Rose: :Rose: :Rose:
    • 746 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Hihi, cái này thì cũng còn tùy thuộc vào nhiều yếu tố lắm, nhất là cơ địa của mỗi người. Có những người trước đây ngực rất đầy đặn và đẹp, nhưng khi cai sữa xong thì ôi thôi, chảy sệ không còn nhận ra nữa. Có người trước như "cá rô đực", sau khi sinh con và cai sữa xong thì vòng 1 cứ thế nở nang, chả cần thuốc thang gì. Tóm lại là phần lớn do tạo hoá, còn phần nhỏ do giữ gìn.
    "Love cannot endure indifference. It needs to be wanted. Like a lamp, it needs to be fed out of sil of oil of another's heart, or its flame burns out"
    • 258 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Hic, em cai sữa 5 tháng rồi thì chắc vô phương các mẹ nhỉ!
    • ms.moon

Mẹ nó ơi, con trai mình cũng được gần 21 tháng rùi, mình cũng đang tính cai sữa.

Cho mình hỏi chút là chỉ cần bôi toàn bộ cho dính nước lá dâu vào thôi hay phải đắp như đắp mặt nạ, hi hi.
    và bôi trong bao lâu thì có thể rửa đi được?
    Còn nữa là 9 hạt muối thì cần to hay nhỏ, hay chỉ tượng trưng thôi, bây giờ toàn ăn muối tinh, dạng bột bột, làm sao để đếm hạt đây, hic hic,
    • 57 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ms.moon Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, con trai mình cũng được gần 21 tháng rùi, mình cũng đang tính cai sữa.

Cho mình hỏi chút là chỉ cần bôi toàn bộ cho dính nước lá dâu vào thôi hay phải đắp như đắp mặt nạ, hi hi.
    và bôi trong bao lâu thì có thể rửa đi được?
    Còn nữa là 9 hạt muối thì cần to hay nhỏ, hay chỉ tượng trưng thôi, bây giờ toàn ăn muối tinh, dạng bột bột, làm sao để đếm hạt đây, hic hic,
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: Bạn cai sữa trễ vậy à! Tí anh nhà mình lúc 18 tháng là mình đã cai rồi.
    Mẹ Moon giã nát lá dâu và muối hột (ngoài chợ có bán mà, chứ không phải muối tinh hay iot đâu nha) chia làm hai phần bằng nhau và đắp đều lên hai bầu ngực để nửa tiếng, Sau đó rửa sạch là xong. Chúc Mẹ nó có bộ ngực săn chắc.:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: Những gì của mình sẽ là của mình :Battin ey: :Battin ey: :Battin ey: , những gì không phải của mình :Crying: :Crying: :Crying: dù có muốn giữ cũng không được.:Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    • 9,490 Bài viết

• 1,271 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em chưa có con, nhưng cho em hỏi chút ạ. Rằng em thấy, đâu phải cứ cai là cai được ngay, nhỡ bé bú đi bú lại, mãi mới cai được, thì việc làm này có hiệu quả ko? Và có độc gì ko? Vì nhỡ bôi xong, bé lại đòi ti, mà con khóc, ai chịu được, lại cho con bú...
    • ms.moon
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: Bạn cai sữa trễ vậy à! Tí anh nhà mình lúc 18 tháng là mình đã cai rồi.
    Mẹ Moon giã nát lá dâu và muối hột (ngoài chợ có bán mà, chứ không phải muối tinh hay iot đâu nha) chia làm hai phần bằng nhau và đắp đều lên hai bầu ngực để nửa tiếng, Sau đó rửa sạch là xong. Chúc Mẹ nó có bộ ngực săn chắc.:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:

Khổ lắm mẹ nó ạ, cứ mỗi lần định cai thì thằng cu lại ốm hay có lý do gì đó thành ra cứ cao su mãi, đang lo cái titi nó cũng thành mướp đây. Nhưng được cái Cún con nhà mình bú mẹ nhưng vẫn ăn uống tốt, lên cân đều.

Lần này thì "ông quyết đi buôn lá dâu" rồi, he he.

Cảm ơn mẹ nó nhé.:Kiss:
    • 39 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em vắt sữa ra cho con bú thì có làm như thế được kô chị ? híc híc từ ngày có bầu đến lúc sanh con tới giờ em kô còn nhận ra được bộ ngực của mình nữa,xấu,xệ dã man...tới mức kô dám cho ox nhìn :Sad: bôi kem mãi tốn bao tiền mà kô đỡ hơn tí nào,chán.
    • 57 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ^_^^_^ Xem bài viết
    Em vắt sữa ra cho con bú thì có làm như thế được kô chị ? híc híc từ ngày có bầu đến lúc sanh con tới giờ em kô còn nhận ra được bộ ngực của mình nữa,xấu,xệ dã man...tới mức kô dám cho ox nhìn :Sad: bôi kem mãi tốn bao tiền mà kô đỡ hơn tí nào,chán.
    Sao lại tự ti thế hả Mẹ nó! bạn vắt sữa cũng vẫn là còn cho con bú. Vì mẹo này chỉ áp dụng cho Mẹ nào cai sữa cho bé có nghĩa là từ lúc cai sữa sẽ không cho Bé bú mẹ hay là vắt sữa nữa. Chúc mẹ nó sớm lấy lại tự tin với AX.:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 39 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Sao lại tự ti thế hả Mẹ nó! bạn vắt sữa cũng vẫn là còn cho con bú. Vì mẹo này chỉ áp dụng cho Mẹ nào cai sữa cho bé có nghĩa là từ lúc cai sữa sẽ không cho Bé bú mẹ hay là vắt sữa nữa. Chúc mẹ nó sớm lấy lại tự tin với AX.:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    Vâng,cảm ơn chị đã động viên.Hy vong với mẹo này khi cai sữa con xong thì ngực đỡ hơn chút(em chỉ cần đỡ hơn là mãn nguyện lắm rồi,còn được như cũ thì kô dám mơ :Nottalkin: ,híc híc ...)
    • 265 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mẹ nào làm thử mẹo này rồi và có kết quả thì thông tin cho các mẹ đi sau với nha.
    Bố Lợn Hôi + mẹ Mèo Lười yêu Lợn Con nhất :Battin ey:

• 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nghe bảo đụng đến lá dâu tằm là mất sữa luôn ấy. Kể cả sinh đứa sau cũng k có sữa. Chị em nào định sinh nữa thì tham khảo thêm hẵng áp dụng nha
    • 347 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Cái này là chữa mẹo thôi phải không mẹ nó?
    • 15 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Cho mình hỏi áp dụng cái mẹo này mấy lần, hay chỉ cần một lần thôi hả các mẹ