Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Mẹ đang cho con bú không nên ăn những đồ gì ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 15.8K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 41 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi,em lơ tơ mơ cái khoản ăn uống quá,biết là nên ăn nhiều để sữa có đủ chất,nhưng mấy hôm nay em lo quá các mẹ ạ con em đi loẹt soẹt suốt mấy hôm nay,đánh rắm cũng ra phân nên đít lúc nào cũng ướt.em lo quá,như thế có phải con em bị đi ngoài ko ạ?

• 2,467 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Bạn để ý xem bé có khó chịu quấy khóc ko?Nếu ko thì chắc ko sao đâu,còn bú mẹ thì phân hay lỏng như vậy.Theo mình bạn cứ ăn uống đầy đủ,đừng kiêng khem quá!Ko nên ăn những đồ còn sống như đồ chua,dưa chua,hoặc có nuớc dừa,nhiều dầu mỡ gây khó tiêu.Tóm lại là ăn chín uống sôi là đuợc.

• 41 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nếu bé có quấy khóc thì phải làm sao hả chị?em thấy bé có vẻ hay khó chịu,vặn vẹo người,ngủ lại tỉnh,chỉ cần chút tiếng động là bé dậy và khóc.ko biết em có nên đưa bé đi khám BS ko?

• 327 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

jess nghe mẹ và các cụ mình nói mẹ đang cho con bú nên kiên cữ dầu mỡ và những đồ chua cay, nếu ko con nó sẽ bị đi ngoài và đau bụng đấy,, jess thì lơ tơ mơ hok nghĩ đc xa xôi vậy , lại cái tính bướng nên mấy hôm rồi ăn quýt và bưởi gần như trong 1 tuần vì bỗng dưng thấy thèm rooling: rùi thì bây giờ ku con nhà tớ nó cứ soẹt soẹt , bụng kêu ùng ục và đánh hơi rõ to mấy phát liền:Silly: ... xem phân thì lại thấy màu vàng tươi nhưng có chất nhầy nhầy ý,,,lo quá cơ.. đã đc mẹ căn dặn đi căn dặn lại từ lúc chưa sinh con vậy mà ...:Sad::Sad: ... thứ 3 này jess cho ku con đi khám bác sĩ rùi ... hy vọng là hok gì to tác xãy ra.thui thì thương con đành kiên cữ thôi.

• 1,162 Bài viết

• 920 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeumouse25908 Xem bài viết
    các mẹ ơi,em lơ tơ mơ cái khoản ăn uống quá,biết là nên ăn nhiều để sữa có đủ chất,nhưng mấy hôm nay em lo quá các mẹ ạ con em đi loẹt soẹt suốt mấy hôm nay,đánh rắm cũng ra phân nên đít lúc nào cũng ướt.em lo quá,như thế có phải con em bị đi ngoài ko ạ?
    em ơi thế là con em bị đi lỏng rồi đấy, em xem chế độ ăn uống thế nào nhé, kiêng ăn mỡ nhé vì mỡ khó tiêu hoá lại chuyển hoá thẳng vào sữa gây đi tướt cho con. Kiêng ăn đồ cay nóng như ớt, hạt tiêu, gừng.. kiêng uống các loại có chất kích thích như trà xanh, bia, rượi, cà phê .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 41 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị ơi đúng là con em đi lỏng rồi,hôm nay em vừa thay tã cho con xong thì con lại soẹt ra,em để í thấy phân vẫn vàng nhưng có bọt và loãng hơn.mấy hôm trước em có ăn quýt và bưởi(tại em táo quá :Sadmỡ thì e ko ăn nhưng lại có ăn dầu ăn ạ?liệu bg chữa cho con thế nào hả các chị?hay chỉ cần mẹ kiêng ăn thôi ạ,chứ con cứ ntn em sót lắm ạ!
    “Đàn ông nhớ những người phụ nữ làm họ cười, còn phụ nữ chỉ nhớ những người đàn ông làm họ khóc”.

• 989 Bài viết

• 1,508 Được cảm ơn

Mình nghe nói nếu mẹ ăn đồ chua thì con sẽ ị ra bọt.
    Còn ăn nhiều đạm quá thì phân bé sẽ có hạt trắng trắng do không tiêu hóa hết.
    Cu con nhà mình ăn sữa mẹ hoàn toàn, trong tháng cũng xì xoẹt một ngày khoảng 7-8 lần, nhiều nước, thỉnh thoảng ra bọt do mình ngày nào cũng làm một cốc nước cam thì phải. Mà cam thì hôm ngọt, có hôm lại mua phải cam chua.
    Bây giờ mỗi ngày bé ị khoảng 4 lần, nhưng bụng thỉnh thoảng vẫn ùng ục và thường xuyên đánh bủm. Mình đang không hiểu mình ăn gì mà bé bị như thế nữa... hay là bình thường các mẹ nhỉ?:Sigh:

• 41 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SongAn Xem bài viết
    Mình nghe nói nếu mẹ ăn đồ chua thì con sẽ ị ra bọt.
    Còn ăn nhiều đạm quá thì phân bé sẽ có hạt trắng trắng do không tiêu hóa hết.
    Cu con nhà mình ăn sữa mẹ hoàn toàn, trong tháng cũng xì xoẹt một ngày khoảng 7-8 lần, nhiều nước, thỉnh thoảng ra bọt do mình ngày nào cũng làm một cốc nước cam thì phải. Mà cam thì hôm ngọt, có hôm lại mua phải cam chua.
    Bây giờ mỗi ngày bé ị khoảng 4 lần, nhưng bụng thỉnh thoảng vẫn ùng ục và thường xuyên đánh bủm. Mình đang không hiểu mình ăn gì mà bé bị như thế nữa... hay là bình thường các mẹ nhỉ?:Sigh:
    ị 1 ngày 4 lần và đánh bủm là chuyện bt nhưng bụng thỉnh thoảng ùng ục thì ko bình thường đâu bạn ạ,mình thấy thường bụng hay sôi ùng ục thì con sẽ ko đánh bủm được và bé sẽ rất khó chịu.con mình hum qua đi tiêm tháng thứ 2 về cũng chướng bụng,oặm ẹo mãi đến gần sáng mới ngủ.
    “Đàn ông nhớ những người phụ nữ làm họ cười, còn phụ nữ chỉ nhớ những người đàn ông làm họ khóc”.

• 105 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bi nhà em được hơn 1 tháng cũng vậy các mẹ ạ, đánh hơi khi uốn mình có khi đánh hơi cũng ị một ít màu vàng và kèm theo nước hơi nhầy, em thì chỉ uống nước lọc, nên cứ khoảng 1h em lại phải làm công tác kiểm tra tã cho con để tránh tình trạng hăm. Huhu còn em hôm nay đi ị ra máu tươi không biết có phải bị nóng trong không? có mẹ nào bị như em không? và bảo em cách với, em chỉ có ăn cơm với thịt nạc...

• 1,851 Bài viết

• 2,527 Được cảm ơn

Mình mới sinh đc gần 3 tuần. Con nó cũng ị bọt cả tuần nay. Mới uống 3 cốc nc cam ... thấy con ị ko lành ngừng hẳn rồi, mặc dù thèm dã man ....... Eo nóng gần chết phải quậy bột sẵn ăn cho mát ...

Đi ị bọt nhiều axit nó dễ bị hăm lắm các mẹ dùng thêm Penathen nhé !!!

Con cũng vừa ăn sữa ngòai vừa ăn sữa mẹ. Triệt để sử dụng sữa mẹ.

Cũng phải ăn kiêng mấy hôm rồi mà con ko dứt ị bọt...

Làm thế nào bây giờ ???

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4