• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Mẹ bị đi ngoài cho con bú có sao không các mẹ

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 46K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

• 496 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

hic, e đi ngoài hôm nay là ngày thứ 5 rồi, cũng k biét tại sao, có khi do ăn nho hay ăn tôm nhiều. giờ vẫn chưa khỏi. E vẫn cho bé ti mẹ, ngày bé đi ị 5-6 lần hoặc hơn, phân màu vàng nhưng hôm qua có hai lần phân hơi xanh rồi, k biết có sao không nữa, mẹ nào có kinh nghiệm thì giúp e với.
    Mà bé nhà e lười ti lắm cơ, mẹ thì nhiều sưa, cứ ti là bé lại ngủ thành ra ti ít lắm ý, bé hay rướn lắm, mỗi lần rướn là mặt đỏ tía tai, nhìn mà thương con lắm. E thì đặt con suốt, k bế nhiều đâu, chỉ bế khi cho con ti thôi vì ban ngày có hai mẹ con ở nhà tự chăm nhau k nhờ ai được nên phải tập cho bé thói quen đó.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bé nhà bạn mấy tháng rùi, bé đi 2 lần một ngày thì cũng ko phải bị đi ngoài đâu bạn, theo mình thì vẫn nên cho bé bú bình thường, ngày trước mình bị đau bụng đi nhưng trộm vía con ko bị, bạn nên chữa dứt điểm đi, ko rõ nguyên nhân thì phải đi khám xem sao chứ để đau mấy ngày như thế hại người lắm
    • 496 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nghecon1985 Xem bài viết
    bé nhà bạn mấy tháng rùi, bé đi 2 lần một ngày thì cũng ko phải bị đi ngoài đâu bạn, theo mình thì vẫn nên cho bé bú bình thường, ngày trước mình bị đau bụng đi nhưng trộm vía con ko bị, bạn nên chữa dứt điểm đi, ko rõ nguyên nhân thì phải đi khám xem sao chứ để đau mấy ngày như thế hại người lắm
    bé nhà e mới có 2 tuần thôi ạ, bé đi 5-6 lần hoặc hơn, cứ đang ti là ị, hic hic
    • 236 Bài viết

• 1,190 Được cảm ơn

Đợt e bé nhà mình 1 tháng mẹ cũng bị tiêu chảy 1 tuần, mình cho con bú thấy con vẫn không thấy vấn đề gì. Bé trong tháng đi 1 ngáy 5-6 lần là ít đấy, bé nhà mình đi cả chục lần í.
    • 117 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

e đọc ở đâu là nếu ị phân ,àu xanh thì fai cẩn thận, là dấu hiệu của cái j đó í.Chị theo dõi cẩn thận nhé.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tatrach Xem bài viết
    hic, e đi ngoài hôm nay là ngày thứ 5 rồi, cũng k biét tại sao, có khi do ăn nho hay ăn tôm nhiều. giờ vẫn chưa khỏi. E vẫn cho bé ti mẹ, ngày bé đi ị 5-6 lần hoặc hơn, phân màu vàng nhưng hôm qua có hai lần phân hơi xanh rồi, k biết có sao không nữa, mẹ nào có kinh nghiệm thì giúp e với.
    Mà bé nhà e lười ti lắm cơ, mẹ thì nhiều sưa, cứ ti là bé lại ngủ thành ra ti ít lắm ý, bé hay rướn lắm, mỗi lần rướn là mặt đỏ tía tai, nhìn mà thương con lắm. E thì đặt con suốt, k bế nhiều đâu, chỉ bế khi cho con ti thôi vì ban ngày có hai mẹ con ở nhà tự chăm nhau k nhờ ai được nên phải tập cho bé thói quen đó.
    • 496 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lavender288 Xem bài viết
    e đọc ở đâu là nếu ị phân ,àu xanh thì fai cẩn thận, là dấu hiệu của cái j đó í.Chị theo dõi cẩn thận nhé.
    thỉnh thoảng có lần cháu ra phân xanh thôi còn lại la màu vàng, tớ cũng tìm hiểu mà k rõ là gì vì bé k liên tục, xanh vừa phải.
    • 33 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bé nhà em được 2 tháng, mấy hôm nay em bị đi ngoài, e bé cũng bị theo, khổ thân con, mỗi lần ị là rặn mặt đỏ tía tai, có lúc chắc do đau bụng quá mà còn khóc nữa trong khi bt bé ít khóc lắm, em còn nghe thấy bụng của con sôi ùng ục. Lo quá các mẹ ạ, mọi khi mỗi lần bé xì xoẹt là e cho uống men Lactomin loại của Pháp ấy 1 lần là khỏi ngay, lần này e cũng cho bé uống hết 1 gói rồi nhưng mà chưa thấy có khả quan gì cả. mà hình như bé nhà e bị đường tiêu hóa kém hay sao ấy, bé rất hay bị xì xoẹt rồi cả đi ị sủi bọt nữa, bây giờ đã 2 tháng rồi mà ngày bé vẫn đi ngoài 5 - 6 lần, phân vẫn loảng toẹt à. Có mẹ nào có cách chỉ giúp e với nhé? Cảm ơn các mẹ!!!
    • 202 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Bé đang trong giai đoạn bú mẹ theo bác sĩ nói thì bú bao nhiêu lần ị bấy nhiêu lần là bình thường các mẹ ạ
    • 322 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

cái vụ này cũng khó nói nhỉ.
    e đang tìm hiểu về biểu hiện đi ngoài ở trẻ dưới 2 tháng, con e đang ở tuần thứ 3, mấy hôm trc đi wc có hoa cà hoa cải, ngày đi 1 lần, nh đi nhiều. hôm nay thì đi 3 lần, mỗi lần ít hơn, phân lỏng hơn chút. lúc cho ti thì thấy bụng sôi ùng ục, nhưng k đi wc ngay. mẹ chồng e bảo như thế là đi ngoài rồi. e tìm trên mạng nhưng chưa thấy rõ ràng lắm. mẹ nào có kinh nghiệm giúp e với. e sợ khoản đường ruột lắm
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình có nghe nói vụ này rồi, ngoài những bệnh phải cấm cho con bú như, lao, siêu vi gan ,...thì mẹ bi sốt hay nóng hay bi tiêu chảy thì vẫn không làm ảnh hưởng đến chất lượng của sữa đâu bạn ạ.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi cho mình hỏi chút: bé nhà mình được hơn 2 tháng rồi nhưng cứ đi ngoài là sủi bọt ý, 1 ngày bé đi khoảng 4-5 lần, cho mình hỏi như vậy có phải là đi ngoài không ( trước bé bị ho và có uống kháng sinh)