• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Mât giấy ra viện thì có xin lại được ko?

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 2.88K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

• 438 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

EM sinh ở bv bưu điện suốt từ tháng 11/07 đến giờ. Sau đó nộp giấy ra viện cho xã để làm giấy khai sinh cho con bé. Nhưng vì còn vướng vụ chuyển hộ khẩu của mẹ nữa nên cứ lằng nhằng mãi, đến tận bây giờ mới xong giấy khai sinh. Khổ nỗi có giấy khai sinh thì bọn ở xã lại làm mất giấy ra viện của em rồi,hic hic... nên bây giờ em ko thanh toán bảo hiểm được, mà để lâu quá liệu bên bảo hiểm có chịu thanh toán cho mình nữa ko các chị ơi? Nếu giờ em đến bv xin lại tờ giấy ra viện khác thì liệu họ có cho ko? Có mẹ nào làm bên bảo hiểm hoặc có người quen ở bv bưu điện thì giúp em với!!!!! Mất bằng đấy tiền thì.... xót lắm, huhuhu...:Crying:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 245 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi libra82 Xem bài viết
    EM sinh ở bv bưu điện suốt từ tháng 11/07 đến giờ. Sau đó nộp giấy ra viện cho xã để làm giấy khai sinh cho con bé. Nhưng vì còn vướng vụ chuyển hộ khẩu của mẹ nữa nên cứ lằng nhằng mãi, đến tận bây giờ mới xong giấy khai sinh. Khổ nỗi có giấy khai sinh thì bọn ở xã lại làm mất giấy ra viện của em rồi,hic hic... nên bây giờ em ko thanh toán bảo hiểm được, mà để lâu quá liệu bên bảo hiểm có chịu thanh toán cho mình nữa ko các chị ơi? Nếu giờ em đến bv xin lại tờ giấy ra viện khác thì liệu họ có cho ko? Có mẹ nào làm bên bảo hiểm hoặc có người quen ở bv bưu điện thì giúp em với!!!!! Mất bằng đấy tiền thì.... xót lắm, huhuhu...:Crying:
    :Crying: :Crying: :Crying: Hic, mình cũng giống y chang mẹ này. Mình sinh ở PSHN đầu tháng 12, cũng nộp giấy ra viện cho phường để làm giấy khai sinh cho con (Thực ra phường mình họ thế chứ nhiều nơi ng ta chỉ thu giấy chứng sinh là đủ rồi), giờ cần đến cũng bị mất. Lúc đầu mình nghĩ việc xin lại là đơn giản miễn là mình còn cái biên lai thanh toán tiền viện phí lúc ra viện nhưng cái anh phòng mình bảo là BV họ ko cấp lại đâu vì nó liên quan đến bảo hiểm (vì ở bv mình nộp giấy ra viện họ mới cho thanh toán viện phí mà). Anh ý bảo cũng đi xin cho vợ, nói nhỏ là cho họ 200k nhưng họ cũng ko làm cho (mình cũng quên ko hỏi anh ý xin ở viện nào). Giờ mình cũng bí vụ này quá. Có mẹ nào rành về vấn đề này mách mình với. Thanks các mẹ lắm lắm!!!!!!!!
    • 183 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ầy za. trước khi nộp cho bọn phường để làm giấy khai sinh thì phải photo công chứng tất cả các giấy tờ xuất viện của mẹ như giấy chứng sinh, giấy nhập viện giấy mổ theo chỉ định của bác sỹ.... nói chung có cái gì là photo công chứng hết chứ không bọn bảo hiểm nó làm lằng nhằng lắm.

Giờ mất rồi thì thôi. Theo tớ thì tới chỗ bệnh viện nơi mẹ sinh ấy. Nói với họ là bị thất lạc giấy chứng sinh rồi nên không làm khai sinh cho bé được. Nhờ bệnh viện viết cho cái giấy khác để làm khai sinh cho bé. Tớ nghĩ là họ sẽ cấp lại cho vì cũng chả có gì khó khăn (chỉ việc mở sổ ra viết lại + ký + cốp dấu) và họ cũng biết là không có chứng sinh thì không làm khai sinh được. Nếu bv làm khó thì cứ lên lại trưởng khoa hoặc giám đốc bv mà trình bày. Cứ bảo là giờ không làm khai sinh được nên năn nỉ nhờ cấp lại thôi.

Nói chung nếu có quen biết là tốt nhất.

Quên. Các bố đi làm khai sinh cho con nhớ nói họ làm nhiều nhiều bản sao nhá. mỗi cái có 5k lệ phí thôi làm khoảng 50 cái cho chắc chứ sau này cần dùng lắm đấy. Bản chính khai sinh thì ép plastic cho đẹp rồi cất kỹ là ổn.
    Bụi trường chinh phai bạc áo hào hoa.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

giống hết mình, mình sinh ở bv bưu điện, mất giấy ra viện, nên mình phải tự đi xin lại. Xin rất dễ (có thể là mình gặp may). Em bé mình sinh 29/11/07 , tháng 2 hay tháng 3 mình đi xin lại giấy ra viện
    Các bước như sau:
    - Mua một hộp bánh biếu bác sĩ ăn quà
    - Gặp bác sĩ đỡ cho mình (hoặc mổ) hoặc ai đó trông thật tốt bụng ở khoa sản (mình gặp bác sĩ điều hay điền gì đó lâu ko nhớ tên, đỡ đẻ cho mình và rất tốt bụng, có con đang học cấp 3 trường ĐH quốc gia
    - trình bày hoàn cảnh ông xã làm mất và xin lại, mang theo giấy chứng sinh,nhớ ngày sinh , ngày ra viện
    - xin lại giấy ra viện xong xin chữ ký thủ trưởng, đóng dấu văn thư thế là ok
    Các bác sĩ rất tốt bụng. Chúc may mắn (số lh:0912988679 là số của mình) . Khi đi nhớ đi ngày chẵn âm lịch nhé vd ngày 26 âm lịch. hi hi hơi tín một chút.
    • 466 Bài viết

• 323 Được cảm ơn

Nếu các mẹ chỉ cần làm giấy tờ nộp cho bảo hiểm xã hội thì không cần giấy ra viện đâu. Cứ mang giấy khai sinh nộp kèm sổ bảo hiểm là được thanh toán mà