• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 35.5K Lượt đọc
  • 69 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 115 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Từ lúc bé nhà tớ ra đời tới giờ chưa lúc nào xa rời cái bỉm (trừ khi tắm thôi). Bỉm rất kín, các mẹ sau khi đóng kỉm cho con thì gấp mép phía trước xuống một chút (bác sĩ ở bệnh viện làm thế) thì bỉm sẽ không bị đụgn vào rốn. Nói thật tớ không biết hình dáng của cái tã giấy ra sao vì chưa bao giờ dùng.
    Bác sĩ nói nhiệt độ phòng lý tưởng nhât là từ 16 - 20 độ C (vì thân nhiệt các bé cao hơn người lớn) nên tớ không lo là em bé lạnh đâu. Một ngày tớ thay lhoảng 5 cái bỉm, không hề đắt mà mẹ con đều khoẻ. Bé CHƯA BAO GIỜ bị hăm cả. Tớ cũng chẳng có ý định xi con tè, đợi nó lớn khắc biết, chứ bây giờ tập chẳng được tích sự gì, lại mệt nữa.
    • 2,288 Bài viết

• 1,142 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh_an Xem bài viết
    Từ lúc bé nhà tớ ra đời tới giờ chưa lúc nào xa rời cái bỉm (trừ khi tắm thôi). Bỉm rất kín, các mẹ sau khi đóng kỉm cho con thì gấp mép phía trước xuống một chút (bác sĩ ở bệnh viện làm thế) thì bỉm sẽ không bị đụgn vào rốn. Nói thật tớ không biết hình dáng của cái tã giấy ra sao vì chưa bao giờ dùng.
    Bác sĩ nói nhiệt độ phòng lý tưởng nhât là từ 16 - 20 độ C (vì thân nhiệt các bé cao hơn người lớn) nên tớ không lo là em bé lạnh đâu. Một ngày tớ thay lhoảng 5 cái bỉm, không hề đắt mà mẹ con đều khoẻ. Bé CHƯA BAO GIỜ bị hăm cả. Tớ cũng chẳng có ý định xi con tè, đợi nó lớn khắc biết, chứ bây giờ tập chẳng được tích sự gì, lại mệt nữa.
    Mình ra khỏi phòng sinh là đóng tã giấy cho bé và mặc quần luôn. Tối đi ngủ thì mới đóng bỉm. Vệ sinh sạch sẽ khi thay tã là okie.
    Mình yêu nhau như khi vừa mới biết nhé anh!
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi lúc mới sinh mình dùng quần đóng bỉm (giống cái quần sip có miếng dán í) để đóng tã giấy, xong là mình quấn tã chéo bên ngoài hay thế nào ạ?
    Em dự sinh cuối thàng 2 nhưng chưa hình dung được mấy cái loại tã chéo với quần mình sẽ mặc như thế nào cho con. Các mẹ có kinh nghiệm chỉ cho em với!!!
    • 2,911 Bài viết

• 17,922 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi alisz Xem bài viết
    Các mẹ cho em hỏi lúc mới sinh mình dùng quần đóng bỉm (giống cái quần sip có miếng dán í) để đóng tã giấy, xong là mình quấn tã chéo bên ngoài hay thế nào ạ?
    Em dự sinh cuối thàng 2 nhưng chưa hình dung được mấy cái loại tã chéo với quần mình sẽ mặc như thế nào cho con. Các mẹ có kinh nghiệm chỉ cho em với!!!
    Bây h em thấy các chị hay cho con đóng tã giấy dán vào quần đóng tã rùi mặc quần cho con or mặc luôn body. Còn nếu trời lạnh wa thì đóng bỉm cho con luôn cho ấm chị ạ
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

trong những tuần đầu, bé đi tè, ị nhiều nên đóng tã giấy, đừng nên đóng bỉm, đặc biệt là con gái, về sau bé tè, ị ít thì sẽ đóng bỉ đêm.
    Hăm hay k là do tắm k lau bé khô, hoặc mặc quần áo ẩm ướt thôi...
    Một lưu ý với các mẹ, cái này m cũng mới học đc, đó là k mặc áo len cho bé, cả mẹ cũng thế, k chăm con cũng k nên mặc áo len, vì áo len dễ bong sợi là bé hít vào rất nguy hiểm.
    Cái nữa là k dúng nước xả vải thơm quá, nếu dùng các mỹ phẩn có nhiều mùi thơm sẽ làm ảnh hưởng đến khứu giác của bé, người lớn có thể bị giảm trí nhớ, bé quá có thể dẫn đến đần độn. Cái này m cũng có thể tự suy ra đc, vì người ta cón có thể tự tử bằng 1 phòng đầy hoa nữa là, mà mùi thơm của nước xả vải hay nước lau nhà k fai hương tự nhiên mà là hóa chất. Tuyệt đối chánh xa các mẹ nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimngưu Xem bài viết
    Bây h em thấy các chị hay cho con đóng tã giấy dán vào quần đóng tã rùi mặc quần cho con or mặc luôn body. Còn nếu trời lạnh wa thì đóng bỉm cho con luôn cho ấm chị ạ
    oh thế à, cảm ơn mẹ nó nhé. Mình chưa mua tí tã giấy nào, tuần này fai đi khuân về thôi.
    • 180 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

minh thay co me noi quan dan ta gay dau cho be vi phn dan bi co,vay fan keo dan o tren bim,ta giay hay quan dan ta,co the thay quan dan ta bag quan sip o?co loai sip cho be so sinh o,ve mac quan,ta,bim co so co vao ron be o nhi
    • 71 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

các mẹ ơi cho em hỏi tí. Mặc body liền dài tay, dài chân thì đóng bỉm cho con ah. Nếu đóng tã giấy thì dán miếng tã vào quần đóng tã mio, đóng vào rồi mới mặc body hay dán luôn miếng tã giấy vào đáy quần body.
    • 187 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

CÁc mẹ ơi.vậy nên mua tã giấy nào tốt cho bé mới sinh dc vậy ak?
    • 71 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

[QUOTE=mekuteen2012;26233985]CÁc mẹ ơi.vậy nên mua tã giấy nào tốt cho bé mới sinh dc vậy ak?[/QUOTe
    Bi h phổ biến nhất là bobby fresh newborn hoặc Huggie mẹ nó ah
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 32 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cat.mother Xem bài viết
    Nhà tớ có bà phục vụ nên chỉ đóng tã giấy vào ban đêm thôi, da bé non nên dễ bị hăm lắm.
    Nhưng bé mới sinh xì xoẹt suốt ngày mà không dùng tã giấy cho con thì cũng bất tiện nhỉ
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4