• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Mặc gì đi làm trở lại sau khi sinh em bé?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.33K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 183 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình đã hết 4 tháng nghỉ nuôi con ở nhà. Giờ là lúc phải đi làm, mà không biết mặc gì cho vừa người mà đẹp. Vì quần áo trước sinh thì không ních vừa nữa rồi, còn mua quần áo mới thì đi thử mà mãi ko chọn được vì ko vừa, mà vừa thì ko đẹp. Đến cửa hàng may thì quả thật là ko biết may kiểu gì và màu sắc ntn nữa, khổ nỗi, da mình ngăm ngăm nên từ trước thật sự là rất tự ti về ăn mặc, nên mặc trông hơi giản dị.

Giờ mình muốn đi làm mà ăn mặc vừa đẹp vừa lịch sự, mình làm thị trường, hay phải tiếp xúc khách hàng. Mong các mẹ tư vấn giùm cho mẹ cháu với ạ, tks các mẹ nhiều!
    Mẹ yêu Tý nhất nhà!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bạn vào đây tham khảo xem .p://umi.vn/user/
    Mẹ Miu cho Miu ti mẹ như thế này :
    • 215 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Mình cũng băn khoăn vụ này, khi đi làm mình vẫn cho con bú, vậy thì mặc thế nào để lỡ sữa có thấm ra thì không bị lộ nhỉ. Dùng tấm lót sữa nào? Có sợ bị bí không?

Các mẹ có kinh nghiệm vào giúp em với!!!!
    • 211 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi moko Xem bài viết
    Mình cũng băn khoăn vụ này, khi đi làm mình vẫn cho con bú, vậy thì mặc thế nào để lỡ sữa có thấm ra thì không bị lộ nhỉ. Dùng tấm lót sữa nào? Có sợ bị bí không?

Các mẹ có kinh nghiệm vào giúp em với!!!!
    mình cũng cùng câu hỏi với mẹ này, mình dùng miếng lót thấm sữa Happy Day nhưng ko ăn thua, sữa vẫn tràn ra ướt hết, ko biết có loại nào thấm tốt hơn ko nhỉ.

mẹ nào biết địa chỉ shopping nào hay cho bà mẹ sau sinh thì post lên cho chị em tham khảo nhé
    Bán buôn và bán lẻ dầu dừa tinh khiết. Chi tiết call 0988.951584
    • 48 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ chân dài Xem bài viết
    mình cũng cùng câu hỏi với mẹ này, mình dùng miếng lót thấm sữa Happy Day nhưng ko ăn thua, sữa vẫn tràn ra ướt hết, ko biết có loại nào thấm tốt hơn ko nhỉ.

mẹ nào biết địa chỉ shopping nào hay cho bà mẹ sau sinh thì post lên cho chị em tham khảo nhé
    Mẹ nó đừng dùng miếng lót thấm sữa Happy Day. Nó thấm ko tốt lắm và khi thấm nhiều thì có mùi rất...kinh dị!!! Em đang dùng miếng lót thấm sữa của Farlin thấy rất ổn (3k/miếng). Đợt này hết em định chuyển sang dùng miếng lót thấm sữa của Pigeon hoặc Chuchu xem sao, cũng kinh tế hơn một tí :Smiling:

Em cũng đang đau đầu chuyện mặc gì sau sinh đây. Có mẹ nào biết chỗ nào bán quần áo to to cho người mới sinh xong thì mách với!:Sigh:
    • 2,306 Bài viết

• 628 Được cảm ơn

Mình dùng của Pigeon thấy cũng ổn lắm. 24 tiếng mới thay mà không bị tràn. mình cũng thuộc dạng nhiều sữa. Trộm vía.
    Bống: 2.9kg → 3.9 kg → 5 kg → 6.0 kg → 6.7 kg → 7.6 kg → 8 → 8.6 kg → 9.3 kg → 9.7 kg → 10 kg → 10.5 kg → 11 kg → 15m: 11.8 kg → 17m: 12.5 kg http://inoxvinhvuong.com

• 211 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khaiha83 Xem bài viết
    Mẹ nó đừng dùng miếng lót thấm sữa Happy Day. Nó thấm ko tốt lắm và khi thấm nhiều thì có mùi rất...kinh dị!!! Em đang dùng miếng lót thấm sữa của Farlin thấy rất ổn (3k/miếng). Đợt này hết em định chuyển sang dùng miếng lót thấm sữa của Pigeon hoặc Chuchu xem sao, cũng kinh tế hơn một tí :Smiling:

Em cũng đang đau đầu chuyện mặc gì sau sinh đây. Có mẹ nào biết chỗ nào bán quần áo to to cho người mới sinh xong thì mách với!:Sigh:
    mẹ nó ơi miếng lót thấm sữa của Pigeon là dùng 1 lần hay là jặt đc thế, giá bn thếmình mua của Happy Day 50k 1 hộp 6 miếng, dùng xong jặt đc
    • 48 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ chân dài Xem bài viết
    mẹ nó ơi miếng lót thấm sữa của Pigeon là dùng 1 lần hay là jặt đc thế, giá bn thếmình mua của Happy Day 50k 1 hộp 6 miếng, dùng xong jặt đc
    Hóa ra mẹ nó dùng miếng lót giặt được ah? Em dùng miếng lót 1 lần của Happy day thấy ko tốt nên chuyển qua Farlin rồi giờ là Pigeon thấy cũng ok mẹ nó ạ. Hộp Pigeon 24 miếng em mới mua là 55k, chả biết có bị đắt ko.

Dùng miếng lót thấm sữa giặt đc thì có thấm đc nhiều bằng loại 1 lần ko hả mẹ nó? Rồi mỗi lần giặt xong khả năng thấm hút vẫn tốt hay bị giảm đi ạ? Em muốn mua loại giặt đc cho kinh tế nhưng chỉ sợ nó thấm ko tốt thì chán lắm!

Ah, còn vụ mặc quần áo gì sau sinh thì hôm kia em lại phải ra hàng váy bầu mua mấy cái váy len, dạ mặc với quần tất. Em mua loại mặc vừa người, ko thắt dây sau lưng nên nhìn ko ai biết là váy bầu đâu, trông cũng trẻ trung. Trước mắt thì như thế cũng tạm chấp nhận đc :Sad:
    • 211 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khaiha83 Xem bài viết
    Hóa ra mẹ nó dùng miếng lót giặt được ah? Em dùng miếng lót 1 lần của Happy day thấy ko tốt nên chuyển qua Farlin rồi giờ là Pigeon thấy cũng ok mẹ nó ạ. Hộp Pigeon 24 miếng em mới mua là 55k, chả biết có bị đắt ko.

Dùng miếng lót thấm sữa giặt đc thì có thấm đc nhiều bằng loại 1 lần ko hả mẹ nó? Rồi mỗi lần giặt xong khả năng thấm hút vẫn tốt hay bị giảm đi ạ? Em muốn mua loại giặt đc cho kinh tế nhưng chỉ sợ nó thấm ko tốt thì chán lắm!

Ah, còn vụ mặc quần áo gì sau sinh thì hôm kia em lại phải ra hàng váy bầu mua mấy cái váy len, dạ mặc với quần tất. Em mua loại mặc vừa người, ko thắt dây sau lưng nên nhìn ko ai biết là váy bầu đâu, trông cũng trẻ trung. Trước mắt thì như thế cũng tạm chấp nhận đc :Sad:
    Miếng lót giặt đc của Happy Day dùng chán lắm mẹ nó ah, toàn bị trào ra ngoài thôi, trc mình cũng dùng miếng lót 1 lần nhưng cũng ko ăn thua mà lại tốn kém quá, hiz, chắc mình chuyển qua thử Pigeon xem thế nào vậy

Mình cũng nghĩ chắc phải wa hàng bầu mua q/áo thôi, htrc đi đám cưới lại phải lôi cái quần bầu ra mặc đây, chả có bộ nào vừa cả, mà con nhỏ ko có thjan để lượn lờ shopping mẹ nó ah
    • 1,795 Bài viết

• 5,846 Được cảm ơn

kô mẹ nào có cao kiến hơn để còn kiếm quần áo mặc tết nữa chứ? mà làm sao để cái bụng nó ko phì ra nhỉ? mình mặc cái áo nào trông cũng như vẫn còn bầu ý
    khổ thế chứ, mà còn gặp khách khứa..... hic hic
    • 1,795 Bài viết

• 5,846 Được cảm ơn

kô mẹ nào có cao kiến hơn để còn kiếm quần áo mặc tết nữa chứ? mà làm sao để cái bụng nó ko phì ra nhỉ? mình mặc cái áo nào trông cũng như vẫn còn bầu ý
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nói đến bụng to, hic hic hôm mình vào khoa sản khám lại, em sinh viên thực tập còn ra hỏi han "chị có thai được mấy tháng rồi ạ" <br />
    Chán thế chứ

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ cốm 2006 Xem bài viết
    • 168 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Hic vấn đề nan giải của mình đây, ra tết đi làm rồi mà k có 1 bộ quần áo nào có thể mặc được nữa. Mình tăng những tận 16kg bây giờ đạt kỉ lục là 65kg rồi, ai nhìn cũng phát khiếp. Mông thì to ngoại cỡ, đùi thì như cột đình.
    Mai đi lượn lờ để sắm tạm bộ ăn tết mà k biết pải đến chỗ nào để mua nữa. Mất tự tin kinh khủng, mà mình làm kinh doanh cũng thường xuyên pải gặp kh nữa chứ. Chả lẽ lại qua mấy cửa hàng đầm bầu. Chán thật ý. Có mẹ nào có cao kiến j k???
    • 168 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

theo tớ thì gen bụng vào, mặc j cũng nê gen bụng, ăn gian được tý đấy.
    • 5,089 Bài viết

• 2,552 Được cảm ơn

Kéo cái top này lên. Tết nhất đến nơi rùi , người ngợm thế này thì làm gì có quần áo nào vừa nhỉ. Hôm trước trên ti vi có quảng cáo bộ quần áo tạo dáng ấy, mặc vào giảm được 8cm bụng cơ đấy, giá bán là 780.000 định làm một cái nhưng chạ biết có tốt không, kẻo mua về lại vứt đấy thì tốn xiền lắm.
    Hai con là thịt thăn, thịt ba chỉ của mẹ.:Kiss::LoveStruc:
    • 1,708 Bài viết

• 591 Được cảm ơn

Vấn đề nan giải đây.
    em cung quan tâm đến nó lắm :Nottalkin::Thinking::Laughing:
    • 691 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

MÌnh thấy đồ Mommy có cả hàng sau sinh và cho con bú, có đồ cho dân văn phòng mặc mà. CÁc mẹ thử lượn xem. Áo có cài ngực có thể tranh thủ cho bé bú tiện lắm.

YM:molang123------->Email:molang123@yahoo.com
    • 27 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NHÀ MÕ Xem bài viết
    MÌnh thấy đồ Mommy có cả hàng sau sinh và cho con bú, có đồ cho dân văn phòng mặc mà. CÁc mẹ thử lượn xem. Áo có cài ngực có thể tranh thủ cho bé bú tiện lắm.
    mình cũng mua đồ mommy mặc, giá cũng rẻ mỗi tội chất lượng thì ko okie lắm.
    Cái bộ mặc cho con bú, giặt 1 lần đã thấy thủng lỗ chỗ, hình như hàng lỗi í
    Còn vụ đồ mặc sau sinh em thấy mọi người toàn mặc đồ bầu, em cũng vậy, trông cũng yêu yêu ạ. Chắc phải chờ giảm cân thì mới mua đồ bình thường thôi. Không thì cả nhà qua hàng big size kiểu made in VN í, nhiều đồ mà
    • 691 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vochongcuti Xem bài viết
    mình cũng mua đồ mommy mặc, giá cũng rẻ mỗi tội chất lượng thì ko okie lắm.
    Cái bộ mặc cho con bú, giặt 1 lần đã thấy thủng lỗ chỗ, hình như hàng lỗi í
    Còn vụ đồ mặc sau sinh em thấy mọi người toàn mặc đồ bầu, em cũng vậy, trông cũng yêu yêu ạ. Chắc phải chờ giảm cân thì mới mua đồ bình thường thôi. Không thì cả nhà qua hàng big size kiểu made in VN í, nhiều đồ mà

Thế à? Nhà mình còn đang tính mua đồ sau sinh và cho con bú của Mommy đây. Thế mua xừ hàng Gia Hội mặc cũng được mẹ nó nhỉ? híc, mình mặc đồ bầu Mommy thì không thích ở cái cổ, cái thì rộng ngoác cái thì bít kín. Công nhận là có cái chất dão nhanh. híc nhưng được cái là nhiều mẫu mã và cũng tiện dùng nên nhà mình hay mua. Kinh nghiệm của mẹ nó truyền lại thế chắc mình nhảy sang mua hàng Gia Hội vậy

YM:molang123------->Email:molang123@yahoo.com
    • 76 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Nếu ban nao o SG thi den shop INCHEs tren duong TRuong Dinh (doi dien kem PINKY) o do co hàng Big size. Minh sắp đi lam, mà bụng to như là 6 tháng, kinh quá Mình chán quá, ở công ty lại bắt mâc dồng phục và áo dài, ko bít mặc áo dài co giồng cái thùng di động ko nũa.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2