• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Làm thế nào để tăng cân sau khi sinh

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 13.1K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 351 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình thấy ai cũng lo lắng dư cân sau khi sinh, nhưng mình sau khi sinh 1 tháng thì đã trở về cân nặng so với hồi chưa có bầu rồi, nên muốn tăng cân một chút nhưng chăm sóc con cực quá nên mặc dù ăn như điên nên vẫn chẳng tăng cân được. Ai cũng bảo sau khi sinh thì như thay máu nên trông "mỡ màng" hơn, thế không biết thường bao lâu thì có thể béo lên các mẹ nhỉ?

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 1,762 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Em cũng đang tụt can trầm trọng, cũng đang muốn tăng cân lắm lắm. Có mẹ nào kn gì truyền đạt cho em tham khảo mới
    :RollingEy:

• 178 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Híc.Mình cũng thế, giờ chỉ còn hơn 40 kg thôi.Mình mới sinh có 2 tháng mà đã tut gần 10kg rồi.
    Mẹ yêu Bông nhất trên đời !

• Fox
    • 8 năm
    • 2,537 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Đúng vấn đề của mình may mà bây h tớ .. lại có bầu , cho nên chờ sau lần đẻ này nhất định quyết tâm giữ cân , hik hik .

• 2,570 Bài viết

• 551 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Fox Xem bài viết
    Đúng vấn đề của mình may mà bây h tớ .. lại có bầu , cho nên chờ sau lần đẻ này nhất định quyết tâm giữ cân , hik hik .
    Mẹ này yên tâm nhé, vì nhiều ng sinh con đầu xong tụt cân xong con thứ 2 lên nhiều, vẫn giữ cần ko tụt hết đâu mà lo, kinh nghiệm mấy bà dì, bà chị mình thế rùi. Sướng nhé!

• 351 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cute-honey Xem bài viết
    Mẹ này yên tâm nhé, vì nhiều ng sinh con đầu xong tụt cân xong con thứ 2 lên nhiều, vẫn giữ cần ko tụt hết đâu mà lo, kinh nghiệm mấy bà dì, bà chị mình thế rùi. Sướng nhé!
    Chắc vì khi sinh đứa thứ 2 thì cũng đã đến tuổi dễ phát tướng rồi

• 1,631 Bài viết

• 998 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi raidernhimxu Xem bài viết
    Híc.Mình cũng thế, giờ chỉ còn hơn 40 kg thôi.Mình mới sinh có 2 tháng mà đã tut gần 10kg rồi.
    Hic hic...Mình đọc tên topic, cứ tưởng chủ topic này nói đùa, hóa ra là thật! Chẳng bù cho mình, sinh xong phải sưu tầm mọi cách để giảm cân:Crying: Chúc các mẹ ở đây sinh xong giữ được trọng lượng như ý nhé!:Rose:
    Không có tình yêu vĩnh cửu, chỉ có phút giây vĩnh cửu của tình yêu

• 478 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

He he, có nhiều người giống mình quá.

Em nghĩ là muốn tăng cân thì nên ăn nhiều bữa trong một ngày, rồi nói với con đêm nó ngủ ngoan cho mẹ ngủ để mẹ còn béo :Laughing: . Tình hình nếu mà mẹ ăn không được nhiều, đêm lại thức trông con và cho con bú thì làm sao mà béo được. Nhưng bù lại thì con lại lên cân vù vù nên mẹ vẫn vui .

Mẹ bị gầy được cái an ủi là như thế là sữa mẹ tốt đấy, chứ nhiều người ăn vào mẹ cứ béo ú thì sữa ko tốt đâu.

• 1,416 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Khổ thay cái tấm thân gầy guộc, lúc trước mình sinh bé thì chỉ hơi mập thôi mà ai cũng quở, rồi chăm cho chồng con quá thôi hay sao ấy mà bây giờ còn minhon hơn cả lúc chưa mang bầu mà còn cao lêu nghêu nữa chứ 165cm mà nặng có 50kg:Rose:

• 429 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Tình hình của em cũng chả khác gì các mẹ. Hồi mới đẻ xong cứ nghĩ là phải vứt hết quần đi vì bụng to quá nhưng giờ đã lại mặc vừa rồi, chồng thì bảo dạo này vợ lại gầy vêu rồi nhưng biết làm sao, đành tự an ủi là mẹ gầy vì sữa tốt nên lại vào con. Trộm vía Bin nhà em gần 3tháng cũng được 7kg rùi, mẹ cũng sướng!

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5