Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Làm sao cho rốn hết đen sau khi sinh

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.22K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 653 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, không biết có ai bị giống e không. Lúc mang bầu rốn e lồi ra và đen thui trông ghê lắm. Bây giờ e sinh e bé được 10 ngày rồi mà sao rốn vẫn chưa thụt vô và cũng còn đen thui hà. Dù e lấy xà bông chà vẫn đen ( nhìn cứ như 10 năm chưa tắm í. Hic)
    Các mẹ có ai bị như e không? Và làm cách nào để rốn hết đen chỉ cho e với.
    Cảm ơn cả nhà rất nhìu!
    Cảm ơn Phật Trời đã ban cho con một thiên thần nhỏ!!!
    Thiên thần của ba mẹ ăn ngoan, ngủ ngoan nhé con!!! yêu con lắm lắm!!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Làm sao cho bé hết gàu?

Da đầu bé nhà mình có rất nhiều gàu, cứ thành từng mảng một. Mình gội đầu cho bé gãi rất kỹ mà xong lại vẫn thấy gàu. Cảm giác như những mảng da đầu đó càng gãi nhiều nó lại càng cứng hơn hay sao ấy, và chắc cũng ngứa nên thấy bé hay gãi. Có mẹ nào con cũng bị thế này không? Mình bận quá nên chưa...

• 10 ân tình của mẹ dành cho con

Ân thứ nhất : mang nặng Ân thứ hai : đẻ đau Ân thứ ba : quên mình Ân thứ tư : ngặm đắng...

• Cho bé ăn dặm lúc 3 tháng, mẹ nào đưa ra lý lẽ thuyết phục giúp mình với?

Các mẹ ơi, em mình đi làm dâu, bây giờ con được ba tháng nhưng vì công việc nên phải đi làm nửa...

• Những điều chỉ khi làm mẹ bạn mới hiểu

Không biết các mẹ thế nào chứ mình sinh con xong thì mình hiểu những gì các bà mẹ khác đã trải qua...

• Chỉ giùm mình làm sao cho da bớt "đen"?

Chào các mẹ, Mình sắp "nằm ổ" rồi ! Định nhân dịp nghỉ mấy tháng ở nhà cải thiện lại làn da "đen đủi" của mình. Trước khi có bầu, mình đi du lịch dữ quá nên da dẻ bị "cháy", đến nay không có dấu hiệu nào cho thấy khả năng "phục hồi" cả ! Hic ! Không biết có cách nào hoặc mỹ phẩm nào làm...

• 829 Bài viết

• 525 Được cảm ơn

Bạn cứ kệ đi đừng lo lắng quá. Mới sinh không kiêng tắm nhưng không kì cọ để nổi gân. Chỗ rốn đó bạn để chừng 2 tháng nó sẽ khô đét vào như kiểu thay da (miết miết thấy khô), lúc đó thì kì được dễ dàng. Tuy nhiên kì hết bẩn rồi thì nó vẫn sẽ không trắng hết mà vẫn sẽ còn màu đen giống như đường chạy dọc bụng ý, từ từ nó mới hết.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 117 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nemothanh Xem bài viết
    Các mẹ ơi, không biết có ai bị giống e không. Lúc mang bầu rốn e lồi ra và đen thui trông ghê lắm. Bây giờ e sinh e bé được 10 ngày rồi mà sao rốn vẫn chưa thụt vô và cũng còn đen thui hà. Dù e lấy xà bông chà vẫn đen ( nhìn cứ như 10 năm chưa tắm í. Hic)
    Cảm ơn cả nhà rất nhìu!
    Em nghĩ là sau 1 thời gian sẽ hết thôi mẹ nó ạ! Với lại cả vì con yêu thì có xấu chút xíu cũng không sao hết.hihi, vui lên mẹ nó nhé!
    • 50 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Cảm ơn cả nhà rất nhìu!
    em thấy bảo là sau 2 tuần dùng quả chanh trà vào là hết đấy mẹ nó ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 653 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Hihihi, cảm ơn các mẹ nhìu. Biết là vì con iu vó xấu xí một tí cũng được. Mà xấu quá ba nó chạy mất dép thì khổ ^^. Để ra tháng xem thử nó có bớt chút nào không. Được cái ngày ngày ẳm con iu trên tay, chiều chiều chờ chồng đi làm về thì hạnh phúc không thể tả ( cái này lúc chưa có bầu không có cảm giác đó vì mình cũng đi làm tới chiều mới về). Mai mốt đi làm lại chắc sẽ hiểu cái cảm giác của con mỗi ngày chờ ba mẹ đi làm về...
    • 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn ơi từ từ sẽ hết thôi, đường đen trên bụng cũng sẽ mờ đi. Chị đừng tắm kỹ quá sau khi sinh, chỉ cần sạch sẽ là đủ rồi. Sau sinh , mẹ mua "thảo dược tắm sau sinh" của Tanamera cho em tắm thấy tốt lắm . Tiện hơn là mua lá xông & giá cũng chấp nhận được.
    • 1,176 Bài viết

• 2,852 Được cảm ơn

Rốn lồi ra rồi có thụt vô ko thì mình hok bít nhưng chắc chắn là sẽ hết đen. Lúc sinh xong cái bụng mình đen thui, rốn đen như ở dơ lâu ngày ko tắm í, cái đường đen ở bụng cũng y thế. Nhưng giờ bé được 4 tháng thì bụng mình trắng bóc, đường đen trên bụng trở về như thời con gái, mờ nhạt lắm, rốn thì thu hẹp lại y như trước khi có bầu, và cũng ko còn đen nữa. Mình tắm rửa, kỳ cọ y như trước, ko kiêng gì. Tắm ngay khi từ bv về ấy chứ. Giờ đang tập thể dục để lấy lại vòng eo 62 đây .. nó nhỏ đi đáng kể dù ko bằng khi xưa thôi
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 117 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi em_la_em_thoi Xem bài viết
    em cũng có cảm giác giống mẹ này, hồi bầu thì thích nhất là lúc bố nó hôn bụn mẹ thấy bố nó yêu mẹ nhiều hơn kể từ khi có con trong bụng, con trẻ đúng là sợi dây nối tình cảm vô hình ^^
    HI, đúng là cảm giác hạnh phúc của các ông bố bà mẹ trẻ nào cũng vô bờ các mẹ nhỉ!
    • 68 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

đừng lo mẹ nó ơi, tầm sau 2 tháng là nó khô lại tắm kì là hết ấy mà
    Con là món quà quý giá nhất mà thượng đế ban tặng bố mẹ... Bông thối
    • 653 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chiphoichiphoi Xem bài viết
    HI, đúng là cảm giác hạnh phúc của các ông bố bà mẹ trẻ nào cũng vô bờ các mẹ nhỉ!
    đúng là có con rồi hình như vợ chồng yêu thương nhau hơn. Lúc trước không vừa lòng gì là cải nhau om sòm chẳng ai nhường ai cả. Bây giờ thì thấy trầm tĩnh hơn. Con ị hai vc ngồi dọn phân cho con mà cười toe toét. Người ta nói con cái là sợi dây vô hình buột vc lại với nhau đó các mẹ. Bây giờ thấy hình như đúnh vậy. Lúc trước cãi nhau là sẵn sàng anh đường anh em đường e. Giờ thì làm gì cũng nghĩ tới con.
    Bụng mình hồi sắp sinh đo được tới 114cm lận đó các mẹ ( kinh thiệt) mình sinh được 18 ngày vòng bụng còn 97cm. Kiểi này muốn còn 62 chắc phải có gắng nhìu đây. ^^
    • 117 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

đúng là có con rồi hình như vợ chồng yêu thương nhau hơn. Lúc trước không vừa lòng gì là cải nhau om sòm chẳng ai nhường ai cả. Bây giờ thì thấy trầm tĩnh hơn. Con ị hai vc ngồi dọn phân cho con mà cười toe toét. Người ta nói con cái là sợi dây vô hình buột vc lại với nhau đó các mẹ. Bây giờ thấy hình như đúnh vậy. Lúc trước cãi nhau là sẵn sàng anh đường anh em đường e. Giờ thì làm gì cũng nghĩ tới con.
    Bụng mình hồi sắp sinh đo được tới 114cm lận đó các mẹ ( kinh thiệt) mình sinh được 18 ngày vòng bụng còn 97cm. Kiểi này muốn còn 62 chắc phải có gắng nhìu đây. ^^
    hihi, mẹ nó sinh được mấy tháng rồi ạ? e sắp chuẩn bị rồi đây. hồi hộp quá! em chưa sinh nhưng mà từ hồi có bầu cũng đã thấy khác rồi. ngày trước chưa bầu bí có cãi nhau là gân cổ cãi hết mình, khóc lóc thi gan ngay nhưng từ hồi có bầu là nhường nhịn nhau hẳn vì sợ nghĩ nhiều ảnh hưởng tới con. Đúng là con cái là sợi dây gắn kết cha mẹ.
    Chả biết sau này sinh xong bụng em có gọn lại không nữa nhưng mà cứ nghĩ tới được ôm con trong lòng là hạnh phúc quên hết cả mình đang sồ xề rồi ý mẹ ạ!