Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Làm sao biết là có thai khi đang cho con bú

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 15.6K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 1,109 Bài viết

• 1,480 Được cảm ơn

Tình hình là em đang trong thời gian cho con bú , con em hơn 5 tháng rồi, Và em chưa bị lại. Nhưng hôm nay đang ngồi cứ cảm thấy ở bụng giật giật kiểu như hồi thai máy ( ko biết có phải mình cả nghĩ quá ko nữa ). NÊn em chợt nghĩ nhỡ đâu lại dính tiếp thì chết vì em đẻ mổ nên phải 2 -3 năm mới đẻ tiếp được.
    Chị nào có kinh nghiệm chỉ cho em với. Khi đang cho con bú và chưa bị lại thì có khả năng nào dính ko ? Nếu có thì :Crying:

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 478 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

có chứ, chưa có kinh vẫn có khả năng dính. Vì đúng lúc trứng rụng để ra kinh thì gặp tinh trùng thụ thai mất nên ko thấy kinh nữa, thế là tắt kinh luôn. Em cũng cho con bú nên ko bị có kinh lại ngay, con dc 7 thang em mới có lại, nhưng mà trong thời gian đó ko giám liêu vẫn đề phong, nhiều ng dở khóc, dở cười vì cứ thoải mái khi chưa có kinh đến lúc chửa dc 3 tháng mói biêt. Hic, để chắc chắn, chị mua que thử xem. Em cũng 1 lần giống chị, lo quá mua que thử..may mà ko sao.Phụ nữ khổ quá đi mất. ở với chồng cứ lo ngay ngáy...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi anbinh2009; 20/06/2010 vào lúc 10:30 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,498 Bài viết

• 10,048 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Faithful Xem bài viết
    Tình hình là em đang trong thời gian cho con bú , con em hơn 5 tháng rồi, Và em chưa bị lại. Nhưng hôm nay đang ngồi cứ cảm thấy ở bụng giật giật kiểu như hồi thai máy ( ko biết có phải mình cả nghĩ quá ko nữa ). NÊn em chợt nghĩ nhỡ đâu lại dính tiếp thì chết vì em đẻ mổ nên phải 2 -3 năm mới đẻ tiếp được.
    Chị nào có kinh nghiệm chỉ cho em với. Khi đang cho con bú và chưa bị lại thì có khả năng nào dính ko ? Nếu có thì :Crying:
    Ặc, bụng mà giật giật giống thai máy thì mẹ nó phải có bầu tận 4 -5 tháng rồi cơ đấy!

Mình cũng đẻ mổ đây này, cũng thỉnh thoảng thấy bụng giật giật đây. Nhưng mình nghĩ (và cả hỏi BS nữa) thì là do vết mổ của mình nó thành sẹo nên phản ứng tí chút thôi. Còn có vụ trở trời thì đau lâm râm vết mổ, hoặc tự nhiên thì ngứa vết mổ nữa nhé, chả biết mẹ nó có bị thế không... Bên ngoài thì nó lành câng rồi, da dầy cui rồi, nhưng bên trong tử cung thì nó mới là sẹo non thôi mẹ nó ơi~

Nếu sợ bị dính (thấy ng mệt mệt như nghén, hoặc tự nhiên thèm các món như hồi có bé đầu) thì mẹ nó mua que về thử đi! 10k + 1 buổi sáng là biết ngay thôi mà.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,109 Bài viết

• 1,480 Được cảm ơn

May quá em vừa thử rùi và ko có gì. Phù, may quá.
    Nhân nói chuyện vết mổ bị ngứa thì sáng nay vừa " tranh cãi " với chồng xong vì chồng em cứ bảo là em " tự kỷ ám thị " chứ lâu thế rồi còn ngứa ngãynooi gì. Haizzz. Nói theo kiểu mình làm nũng ý. Bực mình quá. ĐÀn ông họ có biết phụ nữ phải vất vả như thế nào đâu .

• 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hic hic...
    • 2,801 Bài viết

• 6,297 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anbinh2009 Xem bài viết
    có chứ, chưa có kinh vẫn có khả năng dính. Vì đúng lúc trứng rụng để ra kinh thì gặp tinh trùng thụ thai mất nên ko thấy kinh nữa, thế là tắt kinh luôn. Em cũng cho con bú nên ko bị có kinh lại ngay, con dc 7 thang em mới có lại, nhưng mà trong thời gian đó ko giám liêu vẫn đề phong, nhiều ng dở khóc, dở cười vì cứ thoải mái khi chưa có kinh đến lúc chửa dc 3 tháng mói biêt. Hic, để chắc chắn, chị mua que thử xem. Em cũng 1 lần giống chị, lo quá mua que thử..may mà ko sao.Phụ nữ khổ quá đi mất. ở với chồng cứ lo ngay ngáy...
    Hii,mẹ nó ơi đúng thật ở với chồng lúc mới sinh được đầy tháng con rồi cứ lo sợ chồng ngay ngáy mẹ nó nhỉ:Battin ey:
    Hạnh Phúc Bình An Các Con Nhé!!! Ba,Mẹ yêu các con!
    Cho 2 bé song long nè: TI VÀ TIN 02/03/2012 Cho Anh 2 Bi nè: TRẦN QUỐC KHANG HY 17/04/2009

MINH AND TIÊN 14/04/2008

• 2,801 Bài viết

• 6,297 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Faithful Xem bài viết
    May quá em vừa thử rùi và ko có gì. Phù, may quá.
    Nhân nói chuyện vết mổ bị ngứa thì sáng nay vừa " tranh cãi " với chồng xong vì chồng em cứ bảo là em " tự kỷ ám thị " chứ lâu thế rồi còn ngứa ngãynooi gì. Haizzz. Nói theo kiểu mình làm nũng ý. Bực mình quá. ĐÀn ông họ có biết phụ nữ phải vất vả như thế nào đâu .
    Hix hix thấy thương mẹ nó quá,mẹ ráng giữ gìn sức khỏe và vùng kín sạch sẽ nhé,vì phụ nữ mình sau khi sinh rồi đổi máu sức khỏe cứ như con rắn lột da vậy đó.Nếu Ox còn đòi quá mẹ phải tâm sự nhẹ nhàng cho Ox hiểu "phần vì mới sinh và còn phải chăm cho con còn nhỏ tháng quá nên anh hãy hiểu cho em...." chia sẻ với mẹ nó nha!.Đôi lúc đàn ông họ hay như thế mà,mẹ nó đừng buồn kẻo hại sức khỏe mất sữa lại tội nghiệp em bé nhé!:Sad:.Cố lên nha Mẹ!
    Hạnh Phúc Bình An Các Con Nhé!!! Ba,Mẹ yêu các con!
    Cho 2 bé song long nè: TI VÀ TIN 02/03/2012 Cho Anh 2 Bi nè: TRẦN QUỐC KHANG HY 17/04/2009

MINH AND TIÊN 14/04/2008

• 818 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Có tớ bị "dính" khi con mới hơn 5 tháng đây (mặc dù con tớ bú mẹ gần như hoàn toàn). Nên các mẹ phải cảnh giác nha, phải sử dụng biện pháp ngừa thai thích hợp chứ đừng như tớ :LoveStruc:

Triệu chứng: tự nhiên sữa ít đi, chiều đến là đói bụng kinh khủng :Worried: Mua que thử: 2 vạch :Crying:

Nhưng nhờ vậy mới có em Múi Mít dễ thương như vầy (mời các mẹ xem avatar nha:LoveStruc::Rose

Sợ quá nên khi sanh xong em Múi Mít, 3 tháng sau tớ đặt vòng rồi:Rose:
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sau sinh e cũng không có kinh.uống thuốc tránh thai không hợp còn ox e thi nịnh thế nào cũng k chịu dùng Bao. tháng nào e cũng thử,bẵng đi khoảng 3 tuần không thử thì.......bé Su bú thấy đi xì xoẹt,uống thuốc mãi ko khỏi.đi siêu âm thì thai đã được hơn 1 tháng. phải cai sữa cho Su luôn,2 vợ chồng quyết định để đẻ luôn...hihi.tháng sau e sinh r. chỉ nghĩ thương be' ỈN nhà e,thiệt thòi quá. Chưa có kinh cac' mẹ càng phải cảnh giác cao hơn..
    • 570 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Hix... Đọc xong thấy lo quá. Mai phải đi mua que thử mới được
    • 347 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Bà hàng xóm nhà em, con 7 tháng thì dính bầu tiếp, hiện tượng là bé đầu bú mẹ hoàn toàn khi có bầu thì bé bị tiêu chảy thế là biết có thai, các mẹ để ý nhé
    • 75 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em cũng đang trong tình trạng rối ren này đây. Thằng ku nhà em chỉ mới được 5 tháng thôi, em sinh mổ chưa có kinh gì cả. Em cũng mất sữa được 1 tuần rồi và mấy hôm nay em cứ đói bụng liên tục, sáng sớm đánh răng là cứ buồn nôn thôi. Đọc xong của các mẹ hãi quá hix thôi đi mua que thử cho chắc các mẹ ạ.