• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 15 Lượt chia sẻ
  • 39.3K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 797 Bài viết

• 457 Được cảm ơn

Chào các mẹ!

Đơn giản như chính tiêu đề của topic: làm đẹp từ chính sữa mẹ. Ruoigiam vừa mới sinh bé được 2 tháng, và thường xuyên lấy chính sữa của mình để làm mặt nạ dưỡng da. Ko tội gì các mẹ ạ, chỉ cần 1 ít thôi, sữa mẹ có nhiều dưỡng chất lắm lắm mà bình thường muốn có cũng chẳng có ấy chứ.

Ruoigiam ko cầu kỳ lắm đâu và cũng chẳng có nhiều kinh nghiệm trong việc làm đẹp, phải vào box Làm đẹp để học hỏi các chị em ở đây nhiều lắm! Tranh thủ những ngày này có thể tự sản xuất sữa chất lượng cao và an toàn tuyệt đối, chia sẻ với mọi người tí xíu.

- Đơn giản nhất là hầu như tối nào Ruoigiam cũng vắt ít sữa ra chén, chấm lên mặt, cứ khô lại chấm lên, khoảng nửa giờ thì rửa mặt. Mà mùa này lạnh, Ruoigiam toàn cho nước ấm ra cốc rồi lau mặt bẳng bông thôi, chứ ko rửa nước lạnh được, với cả đang kiêng cữ nữa mà. Ruoigiam thích trò này nhất vì đơn giản, ko phải lích kích rửa mặt nhiều.

- Mặt nạ sữa và mật ong: Mặt nạ này thì cần nhiều sữa hơn. Sữa + mật ong + bột mỳ = khuất đều ----> đắp mặt 20ph rồi rửa sạch. Ruoigiam làm mặt nạ này tuần 1 lần thôi. Tấc dụng của mặt nạ này cung cấp độ ẩm và dưỡng chất!

- Mặt nạ sữa và bột gạo: Bột gạo của Ruoigiam dùng để tắm ấy mà, nhưng giờ kiêng cữ ko tắm được lâu nên lôi ra đắp mặt. Bột gạo này bao gồm cả đỗ xanh và đỗ đỏ nữa. Ruoigiam cũng trộn lên rồi đắp mặt 15ph, sau đó rửa sạch. Tuần chỉ 1 lần thôi. Mặt nạ này có tác dụng làm sạch và sáng da!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 797 Bài viết

• 457 Được cảm ơn

Ruoigiam ko giỏi viết văn đâu, nên câu cú cũng lủng củng lắm. Chỉ nghỉ đơn giản rằng ko phải mẹ nào cũng biết nên làm hẳn 1 topic riêng, hy vọng sẽ có nhiều người đọc nó.

Làm đẹp từ sữa mẹ là Ruoi học từ chị gái Ruoi. Sau khi chăm sóc da như thế này được 1 năm (suốt thời kỳ cho con bú) da chị ấy đẹp lên nhiều lắm, mịn và trắng hẳn ra, nên Ruoi cũng học chị ấy. Mẹ nào đang cho con bú thì kiên trì cùng Ruoi làm đẹp nhé!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 448 Bài viết

• 652 Được cảm ơn

Ôi chuẩn chị ơi, hồi mới dậy thì mặt em mầm tình ầm ầm, da dầu bóng nhẫy, lại đen nữa chứ
    Thời gian đấy chị gái em lại đang cho cháu bú, sữa lúc nào cũng căng tức, nhiều lắm, thế là chị bảo lấy 1 tí bôi cho trắng, bôi bôi đc mấy ngày thấy da mềm lắm, tất nhiên là phải trắng da nữa vì là sữa mẹ mà, nhìu khoáng chất mà k có sữa nào bằng
    Bây giờ em muốn bôi lại lắm nhưng chị chưa chịu có em bé để mà xin nữa, có mấy chị họ kể cả thân cũng ngại k dám xin, thế lại bẩu là tranh sữa của em bé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 797 Bài viết

• 457 Được cảm ơn

Thanks bạn nhiều! Cmt đầu tiên của topic đã có 1 bạn cổ vũ tinh thần rồi nè. Mong sẽ có nhiều mẹ biết cách tận dụng hết tác dụng của sữa để mỗi bà mẹ sinh con xong sẽ đẹp hơn và tự tin hơn.
    • 171 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

mấy tháng nữa em cũng học mẹ ruồi tận dụng triệt sữa mình :d, hy vọng là có nhìu sữa đủ cho con bú và dư tí tí cho mẹ làm đẹp
    • 26 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mình cũng có đọc trên mạng và được đứa bạn thân truyền kinh nghiệm về tác dụng của sữa mẹ với làn da nên cũng tích cực bôi bữa h mà mình bôi trực tiếp lên da mặt rồi để khô tự nhiên cho thấm vào da một lúc lâu rồi mới rửa mặt lại bằng nước ấm. Mọi người cứ làm thử xem công dụng đến đâu nhé mà chắc chắn là k có hại cho làn da như mỹ phẩm đâu ^_^
    http://daisypath.com/Wedding_code.php
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hahaha, em đi chữa tắc sữa chỗ chị Linh ở Nghĩa Dũng, thấy chị phàn nàn hôm nào cũng đổ đi vài lít sữa mẹ do các bà mẹ mới sinh tắc sữa, toàn sữa non, sữa già, hehehe, chị ấy đang nghiên cứu xem sữa mẹ làm gì thì có ích, đọc được tin này thì chị ấy vui lắm.

Chúc các mẹ ngày càng đẹp ra và tận dụng hết nguồn vốn sẵn có của mình , hehehe
    • 448 Bài viết

• 652 Được cảm ơn

Các chị đang cho em bé bú mà thừa sữa thì cho em với nhe Em cũng đang "thèm" lắm rùi mà chị gái em mãi chưa có em bé
    • 189 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

mình thì k có mụn, mà da cũng k đen nhưng mùa hè thì lại hay ra nhiều nhờn. mình cũng chuẩn bị " có sữa" rồi nên mình cũng sẽ thủ làm xem sao. cảm ơn mẹ nó nhé.
    • 85 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

mấy bịch sữa trữ đông em định lấy ra tắm,định trữ sữa cho con mà lấy ra có mùi nặng quá nên để dành cho mẹ tắm luôn.thêm 1 chút nghệ nữa thì rất là tuyệt,bôi mặt em vẫn cho 1 chút nghệ tươi nữa nên da mặt sáng đẹp lắm.
    • 3,408 Bài viết

• 1,056 Được cảm ơn

Em ko dám tắm đâu, thấy cứ thế nào ấy...
    • 1,054 Bài viết

• 753 Được cảm ơn

hồi cấp 3 lớp mình cũng có 1 đứa da nó trắng mịn nhìn thích lắm, cứ tưởng nó đánh phấn hóa ra không phải, nó nói ngày nào cũng dùng sữa bôi lên mặt, bình thường thì dùng sữa tươi, khi nào gần nhà có ai sinh thì nó xin sữa , nó nói sữa mẹ dùng là thích nhất. Giờ mình cũng sắp có sữa rồi, chỉ sợ không thừa sữa để làm đẹp thôi
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Ruoigiam nhé, bữa trước mh tình cờ đọc được topic này nên làm thử vì mh cũng mới sinh bé, không bít có phải do sinh xong da dẻ thay đổi không hay do mh bôi sữa mẹ mà giờ da dẻ hồng hào mịn màng hẳn lên cứ như là da e bé ấy hihi, thanks mẹ nó nhé, mẹ nó còn kinh nghiệm làm đẹp nào thì truyền cho pà kon bít với nhé
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[QUOTE=Ruoigiam87;22708726]Chào các mẹ!

Đơn giản như chính tiêu đề của topic: làm đẹp từ chính sữa mẹ. Ruoigiam vừa mới sinh bé được 2 tháng, và thường xuyên lấy chính sữa của mình để làm mặt nạ dưỡng da. Ko tội gì các mẹ ạ, chỉ cần 1 ít thôi, sữa mẹ có nhiều dưỡng chất lắm lắm mà bình thường muốn có cũng chẳng có ấy chứ.

Me Ruoi Giam cho mh hỏi là sau khi hết cho con bú có nghĩa là hết sữa để mh bôi lên mặt thì da mh có còn đẹp như lúc bôi sữa khi cho con bú không nhỉ? hay lại trở về nguyên thủy ban đầu.
    • 48 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình đã tích sữa mẹ để đầy tủ lạnh rồi. một số sữa để ngăn đá hơn 1 tháng rồi. mình không muốn để con ăn nữa. chị em nào cần làm đẹp thì pm cho mình nhé.
    • 216 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ui, em cũng sắp "sản xuất" được sữa rùi mừ hem bik có dư tí để làm đẹp hok, hjhj...
    • 42 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

mình cũng còn vài tuần nữa thui hy vọng có dư để thử nghiệm, chứ bi giờ da mặt mình xấu gì mà gúm lém
    • 240 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Để về mình thử xem nào. Mình hay vắt sữa cho bé bú khi đi làm, có hôm còn thừa ít toàn bỏ đi, giờ phải tận dụng làm đẹp xem thế nào
    • 44 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mình đã bị lỡ mất 6 tháng rưỡi rùi
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

lấy chỗ này đắp chỗ kia ;} tối nay về nặn bạn gái vài giọt đắp mặt chơi
    lNl o
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2