• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Làm đẹp sau sinh bằng nghệ giúp da trắng hồng

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 13.5K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e sinh dc 3 thang 15 ngay roi,jo xoa co hieu wa k vay may chi oi?

• 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nhưng mà rượu thoa lên da mặt k hỉu có sao ko các mẹ nhỉ.. M cứ sợ là ko tốt cho da í. Cho e hỏi là ngâm nghệ có fai cạo vỏ hay cắt mỏng nghệ ra ko. Hay cứ để nguyên cả củ vào trong rượu

• 1,235 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linh_dán987 Xem bài viết
    Nhưng mà rượu thoa lên da mặt k hỉu có sao ko các mẹ nhỉ.. M cứ sợ là ko tốt cho da í. Cho e hỏi là ngâm nghệ có fai cạo vỏ hay cắt mỏng nghệ ra ko. Hay cứ để nguyên cả củ vào trong rượu
    Thoa lên mặt tốt mà mẹ nó... mẹ nó cạo vỏ thái lát nghệ rồi ngâm

• 55 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em cũng sắp sinh, ngâm nghệ với gừng rồi, đang đợ sinh xong dùng thử xem thế nào, chứ em có bầu bụng rạn quá các mẹ ah, trông sợ lắm, hi vọng là dùng rượu gừng nghệ sẽ hết đc vết thâm rạn đó.

• 658 Bài viết

• 358 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linh_dán987 Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, rượu nghệ không nên bôi lên mặt đâu, vì rượu nghệ tính nóng, trong khi da mặt người phụ nữ sau khi sinh rất nhạy cảm, bôi rượu nghệ lên trong nhiều trường hợp có thể gây tổn thương da mặt đó. Rượu nghệ nên dùng để bôi toàn thân, còn dùng cho da mặt mẹ nó có thể bôi nghệ trộn trứng gà, hoặc các loại nghệ mặt thuốc bắc, nghệ hạ thổ thuốc bắc... sẽ tốt hơn mẹ nó nhé!

• 153 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Em họ mình cũng thoa nghệ sau khi sinh, đúng là trắng hồng lắm luôn, da mịn đẹp nhìn rất thích. Thôi thì ráng cực 1 tháng như lọ lem sau đó thì đẹp như nàng tiên, hehe, vì lúc thoa không nên mặc đồ mới vì nghệ sẽ dính vô đồ loang lỗ giặt khó ra lắm

• 24 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các mẹ có thể dùng rượu ngâm nghệ để bôi lên mặt nhé. Rượu nghệ không nóng đâu. Nếu rượu gừng nghệ thì bôi lên mặt mới hơi râm ran một chút thui. Chứ không vấn đề gì đâu. Mình đã bôi rùi nên cũng có chút kinh nghiệm.

• 24 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đọc topic thấy các mẹ ca ngợi rượu gừng nghệ quá nên đợt em gái mình sinh mình mua tặng 1 lọ 2l, em mình dùng khen lắm. Mình mua của 1 chị số 0975949846 ở gần nhà, nhà chị ấy chuyên làm nghề này

• 1,244 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thien_than_2012 Xem bài viết
    Các mẹ có thể dùng rượu ngâm nghệ để bôi lên mặt nhé. Rượu nghệ không nóng đâu. Nếu rượu gừng nghệ thì bôi lên mặt mới hơi râm ran một chút thui. Chứ không vấn đề gì đâu. Mình đã bôi rùi nên cũng có chút kinh nghiệm.
    Rượu gừng nghệ thì k được bôi mặt đâu ạ, hỏng da mất đấy ạ, chỉ bôi rượu nghệ thôi

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2