Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Làm đẹp sau sinh bằng nghệ giúp da trắng hồng

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 32K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 63 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

mình thấy dùng nghệ tươi vàng khè tắm mãi k sạch và loang ra quần áo giặt khó lắm. Mình cũng đọc tài liệu ở đâu họ có từng nói dùng nghệ tươi có nhiều axit bào mòn da khi ra ngoài ra dễ bắt nắng và nám.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT TRÊN WEBTRETHO

• 62 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn dùng tinh bột nghệ thì sẽ không bị vàng da nhé
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Phụ nữ sau sinh thường có khí huyết hư nhược, máu xấu tích tụ trong người…nên sức khỏe thường rất yếu. Nghệ sẽ giúp đẩy máu xấu, huyết dịch ứ đọng ra khỏi cơ thể, tăng co hồi tử cung giúp bụng thon gọn lại. Giúp cơ thể mau chóng hồi phục sức khỏe và làm đẹp da. Bổ máu, hồi phục sức khỏe: Uống tinh nghệ vàng bổ máu giúp chị em nhanh chóng hồi phục sức khỏe, tránh các triệu chứng như hoa mắt, chóng mặt, giảm huyết áp…nguy hiểm .
    Nhanh co tử cung: Tinh nghệ vàng giúp tử cung nhanh co về trạng thái ban đầu giúp chị em lấy lại vòng 2 nhanh chóng.
    Nhanh lành vết mổ: Tinh Nghệ vàng có công dụng kích thích ra da non và nhanh lành vết mổ nếu là sinh mổ.
    Đặc trị táo bón và viêm loét dạ dày: Đa số phụ nữ sau sinh đều bị táo bón. Và tinh nghệ vàng trộn cùng với mật ong vừa bổ huyết, vừa làm mềm mại nhu động ruột có tác dụng nhuận tràng.
    Tác dụng làm tăng khả năng miễn dịch, giảm tình trạng viêm nhiễm, ngoài ra chất curcumin có trong tinh nghệ vàng còn có tác dụng giảm lượng cholesteron dư thừa, tránh hiện tượng tích tụ mỡ dưới da.
    Phụ nữ sau sinh sử dụng 2-3 thìa cà phê tinh bột nghệ vàng mỗi ngày cho vào thức ăn hoặc uống với sữa vừa giảm béo bụng, vừa làm da dẻ hồng hào, lại thanh lọc được khí huyết.
    Các mẹ có thể tham khảo ở link sau nhé: https://www.facebook.com/tinhbotnghenguyechat/?ref=hl
    • 56 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ, sẽ nghiên cứu.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2