Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Làm đẹp sau sinh bằng nghệ giúp da trắng hồng

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 15.1K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Em mới sinh được 3 tháng nên đây chia sẻ kinh nghiệm cùng các mẹ cho đỡ buồn.Trước em đen lắm mà sau sinh em dùng nghệ thấy da sáng hơn hẳn.
    Trước khi sinh 2 tháng em ngâm 1 hũ rượu gừng nghệ theo tỉ lệ 1kg gừng + 1kg nghệ vàng hoặc đen + 5 lít rượu trắng.Sau sinh về nhà các mạ bỏ ra dùng xoa lên mặt lên người hàng ngày dùng khăn sữa xoa hoặc bông. Đồng thời trong cữ chưa tắm được dùng lau người da sẽ sáng dần lên.Ngoài ra các mẹ pha vào nước tắm dùng hàng ngày.
    Mẹ nào có vết mổ lấy nghệ tươi giã nát xoa lên vết thương mau liền và có thể dùng rượu gừng này để xoa.Em làm như vậy thấy da dẻ sáng hơn trước.
    Mẹ nào bụng to thì nên rang muối nếu trộn với gừng càng tốt nhé lấy chườm lên bụng giúp co dạ con nhỏ bụng lại.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 78 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi cho m hỏi. Chứ xoa lên vậy lúc nào người và mặt cũng vàng khè ra à
    HaLinh :-))
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vàng thì có vàng nhưng tắm từ từ sẽ hết thôi.nhưng mà cũng ko vàng lắm đâu.nhưng bảo đảm da rất là trắng sau một tháng thoa nghệ.
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hazinmun Xem bài viết
    Mẹ nó ơi cho m hỏi. Chứ xoa lên vậy lúc nào người và mặt cũng vàng khè ra à
    Bạn mặc quần áo tối màu thôi sẽ ko thấy gì đâu.Xoa rượu gừng nghệ lên một lúc nó khô mà nên không bị vàng.Xoa nghệ tươi lên mặt thì vàng rửa mặt cũng sạch mà.Nó mờ dần hết các vết thâm nám đó bạn
    • 365 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Sau khi sinh ở viện về nhà là dùng được ngay hả mẹ nó?
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_cu_ty8387 Xem bài viết
    Sau khi sinh ở viện về nhà là dùng được ngay hả mẹ nó?
    Sinh ở bệnh viện về là dùng được mẹ nó ah.Mình dùng nước gừng nghệ tắm gội tốt lắm.Tắm xong xoa khắp người nhé
    • 562 Bài viết

• 352 Được cảm ơn

gừng và nghệ đều rất lành. thoa trên da, tắm đều có tác dụng tốt sau sinh. dùng nghệ vàng ngâm rượu cũng chỉ vàng nhẹ thôi. nhưng mình khuyên các mẹ nên ngâm riêng hũ ra. 1 bình gừng,. 1 bình nghệ vì thường gừng hơi nóng, mà da mặt mình mỏng, thoa lên một số mẹ bị mẩn. các mẹ có thể thoa nghệ vàng/ nghệ trắng ngâm lên mặt và body, sau đó thoa rượu gừng từ cổ trở xuống, tránh phần bầu ngực. chúc các mẹ càng ngày càng xinh đẹp nhé
    http://mgod.webtretho.com/forum/f293...hu-nu-sau-sinh

Sống 1 kiếp người, bình an là được.
    2 bánh 4 bánh, chạy được là được.
    Tiền ít tiền nhiều, đủ tiêu là được.
    Dù xấu dù đẹp, dễ coi là được.
    Người già người trẻ, miễn khỏe là được.
    Nhà giàu nhà nghèo, hòa thuận là được.
    Ông xã về trễ, miễn về là được.
    Bà xã càu nhàu, thương mình là được.
    ......................
    • 71 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Sinh xong 5 tháng rồi có cách nào trắng ra ko các mẹ? Còn ko chắc Đợi tập 2 áp dụng cah nay
    NB: 3kg 1m: 4.7kg 2m: 6.4kg 3m: 7.0kg 4m: 7.7kg 6m: 8.7kg 7m: 9.2kg
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lsalsa Xem bài viết
    Sinh xong 5 tháng rồi có cách nào trắng ra ko các mẹ? Còn ko chắc Đợi tập 2 áp dụng cah nay
    5 tháng rồi thì cũng khó.hiiiiiiiii mình hết cữ ko dùng rồi nên cũng ko rõ lắm
    • 71 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baby_smart Xem bài viết
    5 tháng rồi thì cũng khó.hiiiiiiiii mình hết cữ ko dùng rồi nên cũng ko rõ lắm
    Đợi tập 2 rồi làm vậy hjhj
    NB: 3kg 1m: 4.7kg 2m: 6.4kg 3m: 7.0kg 4m: 7.7kg 6m: 8.7kg 7m: 9.2kg
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e sinh dc 3 thang 15 ngay roi,jo xoa co hieu wa k vay may chi oi?
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nhưng mà rượu thoa lên da mặt k hỉu có sao ko các mẹ nhỉ.. M cứ sợ là ko tốt cho da í. Cho e hỏi là ngâm nghệ có fai cạo vỏ hay cắt mỏng nghệ ra ko. Hay cứ để nguyên cả củ vào trong rượu
    • 1,238 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linh_dán987 Xem bài viết
    Nhưng mà rượu thoa lên da mặt k hỉu có sao ko các mẹ nhỉ.. M cứ sợ là ko tốt cho da í. Cho e hỏi là ngâm nghệ có fai cạo vỏ hay cắt mỏng nghệ ra ko. Hay cứ để nguyên cả củ vào trong rượu
    Thoa lên mặt tốt mà mẹ nó... mẹ nó cạo vỏ thái lát nghệ rồi ngâm
    • 55 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em cũng sắp sinh, ngâm nghệ với gừng rồi, đang đợ sinh xong dùng thử xem thế nào, chứ em có bầu bụng rạn quá các mẹ ah, trông sợ lắm, hi vọng là dùng rượu gừng nghệ sẽ hết đc vết thâm rạn đó.
    • 658 Bài viết

• 360 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linh_dán987 Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, rượu nghệ không nên bôi lên mặt đâu, vì rượu nghệ tính nóng, trong khi da mặt người phụ nữ sau khi sinh rất nhạy cảm, bôi rượu nghệ lên trong nhiều trường hợp có thể gây tổn thương da mặt đó. Rượu nghệ nên dùng để bôi toàn thân, còn dùng cho da mặt mẹ nó có thể bôi nghệ trộn trứng gà, hoặc các loại nghệ mặt thuốc bắc, nghệ hạ thổ thuốc bắc... sẽ tốt hơn mẹ nó nhé!
    • 154 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Em họ mình cũng thoa nghệ sau khi sinh, đúng là trắng hồng lắm luôn, da mịn đẹp nhìn rất thích. Thôi thì ráng cực 1 tháng như lọ lem sau đó thì đẹp như nàng tiên, hehe, vì lúc thoa không nên mặc đồ mới vì nghệ sẽ dính vô đồ loang lỗ giặt khó ra lắm
    • 24 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các mẹ có thể dùng rượu ngâm nghệ để bôi lên mặt nhé. Rượu nghệ không nóng đâu. Nếu rượu gừng nghệ thì bôi lên mặt mới hơi râm ran một chút thui. Chứ không vấn đề gì đâu. Mình đã bôi rùi nên cũng có chút kinh nghiệm.
    • 26 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Đọc topic thấy các mẹ ca ngợi rượu gừng nghệ quá nên đợt em gái mình sinh mình mua tặng 1 lọ 2l, em mình dùng khen lắm. Mình mua của 1 chị số 0975949846 ở gần nhà, nhà chị ấy chuyên làm nghề này
    • 1,440 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thien_than_2012 Xem bài viết
    Các mẹ có thể dùng rượu ngâm nghệ để bôi lên mặt nhé. Rượu nghệ không nóng đâu. Nếu rượu gừng nghệ thì bôi lên mặt mới hơi râm ran một chút thui. Chứ không vấn đề gì đâu. Mình đã bôi rùi nên cũng có chút kinh nghiệm.
    Rượu gừng nghệ thì k được bôi mặt đâu ạ, hỏng da mất đấy ạ, chỉ bôi rượu nghệ thôi