• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Làm Cách nào lấy lại vóc dáng sau khi sinh

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.23K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 25 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Không biết các mẹ sau khi sinh nhìn vóc dáng thế nào, chứ em sinh xong không dám soi gương nữa, mới sinh xong mà bà ngoại đã bắt nịt bụng, nhiều lúc nịt tức bụng khó chịu quá mình toàn phải bỏ ra, hiện tại em đang nuôi con thơ, nên bà ngoại toàn nấu món nhiều chất dinh dưỡng, hix, chỉ còn 3 tháng nữa là em đi làm rồi, mẹ nào có kinh nghiệm nào hay hay lấy lại được vóc dáng sau khi sinh không? Chia sẻ cho em với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 861 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

bà ngoại bắt nịt bụng mà còn nấu món ngon bồi dưỡng nữa, cái này nghe sao mâu thuẫn quá. cái gì cũng phải có thời gian mẹ nó ah, mình thì chẳng làm gì mà người ngoài nhìn cứ tưởng chưa chồng chưa con, muốn mập như lúc có bầu mà ko được đây nè, đúng là mỗi người có 1 nỗi niềm riêng.
    • 2,069 Bài viết

• 653 Được cảm ơn

cái này chả nóng vội đưcọ đâu. có người thì chỉ sau vài tháng về dáng ngay, nhưng có người thì phải cả năm sau cơ. mẹ nó muốn về cân nhanh thì cố gắng cho con bú nhiều, thức ăn bổ dưỡng mà bà ngoại cho mẹ nó ăn sẽ chia sẻ bớt cho bé. chứ nếu ko có sữa mẹ, thì vào mẹ hết, mẹ sẽ béo. hơn nữa nuôi con = sữa mẹ thì mẹ vất vả hơn, sẽ nhanh gầy thức đêm thức hôm, dậy sớm chăm con, sẽ nhanh gầy lắm. hì. còn việc ăn bổ dưỡng và nịt bụng cũng ko mâu thuẫn gì đâu. vì ăn bổ dưỡng mới lấy lại đưcọ sức lực, và có sức chăm con nữa chứ, có sữa cho con bú nữa. ko ăn bổ duỡng ko đựoc đâu. người ta bảo trung bình bà mẹ sau sinh mất khoảng 6 -8 tuần để phục hồi lại. tức là quá trình mang thai và sinh nở rất mệt mỏi, sau sinh cần ăn uống tẩm bổ để phục hồi lại. còn nịt bụng thì tùy mẹ nó khi nào thấy nịt ko đau thì nịt. nếu ko mới sinh xong mẹ nó cứ lấy cái tã xô của bé, gấp lại, buộc quanh bụng. vì sau sinh da bụng còn sồ sề, buộc như vậy nó nhanh gọn bụng. mình cũng đang gen bụng nè. mùa hè thì gen sẽ nóng và khó chịu, chứ mùa đôngnày gen đựoc mà. chỉ có điều ko nên gen quá sớm thôi. mình nghĩ tầm 1 tháng sau sinh là ok gen đưcọ rồi. chúc mẹ nó nhanh về dáng nhé
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimngau Xem bài viết
    Cái nảy thì phải kiên trì chị ạ, em đọc được trên tạp chí Sức Khỏe họ dạy cách lấy lại vóc dáng sau khi sinh như sau: Thường xuyên tập luyện; nuôi con bằng sữa mẹ; ăn uống cân bằng; uống nhiều nước; kiên nhẫn.
    Chị nói là có tạp chí dạy về cách lấy lại vóc dáng sau sinh ah? Tạp chí gì mà lạ vậy ta? Mình cũng hay đọc tạp chí nhưng ít khi thấy có bài nào như thế này?
    • 25 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi theresethaodo Xem bài viết
    bà ngoại bắt nịt bụng mà còn nấu món ngon bồi dưỡng nữa, cái này nghe sao mâu thuẫn quá. cái gì cũng phải có thời gian mẹ nó ah, mình thì chẳng làm gì mà người ngoài nhìn cứ tưởng chưa chồng chưa con, muốn mập như lúc có bầu mà ko được đây nè, đúng là mỗi người có 1 nỗi niềm riêng.
    Hiii, đúng là mâu thuẫn chị ạ, bà thì muốn con có nhiều sữa cho cháu khỏe, nhưng lại muốn con gái giữ eo, hixx, hổng biết chồng nhìn có chê ko nhỉ, nhiều lúc em cũng hỏi thủ thỉ chồng, ông xã em toàn mắng em rồi nói, "trong mắt anh em vẫn là đẹp nhất", nhưng biết đâu được chị ạ, giờ ra ngoài xã hội chẳng biết đâu mà lần, đọc báo chí nhiều cũng thấy có nhiều vụ vì chê vợ lôi thôi xồ xề rồi đi ngoại tình đó thôi.
    • 25 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhnguyet271087 Xem bài viết
    cái này chả nóng vội đưcọ đâu. có người thì chỉ sau vài tháng về dáng ngay, nhưng có người thì phải cả năm sau cơ. mẹ nó muốn về cân nhanh thì cố gắng cho con bú nhiều, thức ăn bổ dưỡng mà bà ngoại cho mẹ nó ăn sẽ chia sẻ bớt cho bé. chứ nếu ko có sữa mẹ, thì vào mẹ hết, mẹ sẽ béo. hơn nữa nuôi con = sữa mẹ thì mẹ vất vả hơn, sẽ nhanh gầy thức đêm thức hôm, dậy sớm chăm con, sẽ nhanh gầy lắm. hì. còn việc ăn bổ dưỡng và nịt bụng cũng ko mâu thuẫn gì đâu. vì ăn bổ dưỡng mới lấy lại đưcọ sức lực, và có sức chăm con nữa chứ, có sữa cho con bú nữa. ko ăn bổ duỡng ko đựoc đâu. người ta bảo trung bình bà mẹ sau sinh mất khoảng 6 -8 tuần để phục hồi lại. tức là quá trình mang thai và sinh nở rất mệt mỏi, sau sinh cần ăn uống tẩm bổ để phục hồi lại. còn nịt bụng thì tùy mẹ nó khi nào thấy nịt ko đau thì nịt. nếu ko mới sinh xong mẹ nó cứ lấy cái tã xô của bé, gấp lại, buộc quanh bụng. vì sau sinh da bụng còn sồ sề, buộc như vậy nó nhanh gọn bụng. mình cũng đang gen bụng nè. mùa hè thì gen sẽ nóng và khó chịu, chứ mùa đôngnày gen đựoc mà. chỉ có điều ko nên gen quá sớm thôi. mình nghĩ tầm 1 tháng sau sinh là ok gen đưcọ rồi. chúc mẹ nó nhanh về dáng nhé
    Hiii, cảm ơn mẹ nó nhiều nhé, đúng là chị em phụ nữ với nhau chia sẻ cũng dễ dàng, thực ra nếu béo hơn chút thì cũng ko sao cả, nhưng đằng này em tăng cân nhiều quá, so với hồi con gái giờ nhìn em gấp đôi chị ạ
    • 25 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Cái nảy thì phải kiên trì chị ạ, em đọc được trên tạp chí Sức Khỏe họ dạy cách lấy lại vóc dáng sau khi sinh như sau: Thường xuyên tập luyện; nuôi con bằng sữa mẹ; ăn uống cân bằng; uống nhiều nước; kiên nhẫn.
    Chị chỉ cho em cách chi tiết hơn đi. đọc thế này chỉ hiểu sơ qua là cần tập thể dục, uống nhiều nước & ăn uống cân bằng.
    • 539 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

không hiểu các mẹ như thế nào.. chứ em nè mới khủng hoảng. có bầu lên 23kg, sinh xong xuống được 8kg. 1 tháng sau khi sinh xuống được 5kg. tháng thứ 2 xuống 2kg. tháng thứ 3 được 1kg.... còn xuống nữa ko thì đang luyện tập... thực đơn em như thế này, mà không xuống được bao nhiêu...
    ==> tuyệt đối không : giò heo, thịt mỡ, bánh ngọt, tinh bột....
    buổi sáng: chỉ ăn bún, hủ tíu ,phở ( các loại bún: bún thịt nướng, bún mọc...)
    buổi trưa: 1/2 chen cơm, 1 chén rau, 200g thịt nạc, hoặc cá
    buồi tối: cũng như buổi trưa...khuya có đói uống nước đỡ đói
    như thế nhưng sữa vẫn ào ào( trộm vía),nuôi con hoàn toàn bằng sữa mẹ, ngày ngủ 5-6tieng, chăm con 1 mình...
    Chỉ khổ nổi không xuống kg bao nhiêu.
    nhìn vợ buồn, ông xã an ủi nói : " tại tạng người em vậy rùi, khó ốm lắm. em cứ ăn uóng vậy sao chịu nổi". mình chỉ biết cười trừ... có lẻ do tạng người mình thật
    • 25 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi violet_101 Xem bài viết
    không hiểu các mẹ như thế nào.. chứ em nè mới khủng hoảng. có bầu lên 23kg, sinh xong xuống được 8kg. 1 tháng sau khi sinh xuống được 5kg. tháng thứ 2 xuống 2kg. tháng thứ 3 được 1kg.... còn xuống nữa ko thì đang luyện tập... thực đơn em như thế này, mà không xuống được bao nhiêu...
    ==> tuyệt đối không : giò heo, thịt mỡ, bánh ngọt, tinh bột....
    buổi sáng: chỉ ăn bún, hủ tíu ,phở ( các loại bún: bún thịt nướng, bún mọc...)
    buổi trưa: 1/2 chen cơm, 1 chén rau, 200g thịt nạc, hoặc cá
    buồi tối: cũng như buổi trưa...khuya có đói uống nước đỡ đói
    như thế nhưng sữa vẫn ào ào( trộm vía),nuôi con hoàn toàn bằng sữa mẹ, ngày ngủ 5-6tieng, chăm con 1 mình...
    Chỉ khổ nổi không xuống kg bao nhiêu.
    nhìn vợ buồn, ông xã an ủi nói : " tại tạng người em vậy rùi, khó ốm lắm. em cứ ăn uóng vậy sao chịu nổi". mình chỉ biết cười trừ... có lẻ do tạng người mình thật
    Hiii, chị tăng cân cũng như em, nhưng em thấp nên nhìn người như cây nấm lùn ý, hixx. Nếu không ăn những thứ đó thì làm sao có sữa cho bé được, mà thực đơn này ai bày cho chị vậy hay chị đọc trên mạng vậy?
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Khi nào cai sữa con thì mới mong giảm cân được chứ. Ăn uông điều độ, ăn tối ít, ăn ít cơm thôi, mỗi bữa chỉ ăn tối đa 1 bát cơm, ăn nhiều thức ăn cũng được, đây là bí quyết giảm cân của mình. Sau sinh mình 57kg, bây giờ thì chỉ còn 50kg thôi.
    • 539 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

cái này ko ai bày cả mẹ nó ơi. ự rút kinh nghiệm thui. nhưng cũng may mình cao (1,65m) ,...nhưng khổ nồi thời con gái thì ok. nhưng lấy chồng rùi, axa cứ vỗ béo bằng tổ yến, nên lấy chồng 3nam , lên 7kg, ko còn tí eo nào. giờ sinh em bé lại thêm mấy kg nữa... như khủng long...mình đang định xuống 10kg nữa. nhưng khó quá
    • 25 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi violet_101 Xem bài viết
    cái này ko ai bày cả mẹ nó ơi. ự rút kinh nghiệm thui. nhưng cũng may mình cao (1,65m) ,...nhưng khổ nồi thời con gái thì ok. nhưng lấy chồng rùi, axa cứ vỗ béo bằng tổ yến, nên lấy chồng 3nam , lên 7kg, ko còn tí eo nào. giờ sinh em bé lại thêm mấy kg nữa... như khủng long...mình đang định xuống 10kg nữa. nhưng khó quá
    Hiii, chị tăng cân như thế còn ít, như em nè, gọi điện buôn với mấy bà chị thì cứ bảo, có con vào nhìn là xồ xề ra, là pải chăm chút bản thân không chồng dễ ngoại tình lắm, làm em cũng lo lắm.
    • 25 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Ah, kinh nghiệm đó em đọc trên tạp chí Sống khỏe đó, mẹ nào quan tâm vào đây đọc free nè, dạo này rãnh rỗi nên em hay mò mâm vào tạp chí học kinh nghiệm. ah em post hình và số cho các mẹ dễ tìm nhé, mẹ nào thích đọc online thì click vào nhé ( xin phép mod cho em add link vào cho các mẹ đọc online trên mạng nhé)

Chị ơi, sao em click vào trang báo, nó hiện ra cái trang 3nana gì đó chị ạ, không đọc được.
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em cũng vô đây học lỏm kinh nghiệm.
    • 18 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cái này giống e íh.Mẹ e bắt nằm than nỳ,nik bụng nữa nhưng cho ăn toàn đồ bổ tại đang nuôi bé phải ăn cho có sữa có chất đầy đủ hjhj.Chị phải chịu khó nịch ih tốt nhém nha e cũng thấy khó chjịu lúc đầu nik bụng kòn nằm than nữa nhưng re tháng là thấy kết quả liền bụng nhỏ thấy rõ lun.kòn giảm cân thỳ chị cứ cho bé bú mẹ hoàn toàn càng nhìu càng tốt bé sẽ lấy chất dinh dưỡng của chị hết chị sẽ ốm nhanh thoy.E lúc có bầu lên 20kg(48-68) sinh xong kòn 64kg,1 tháng sau xuống kòn 60 bị giờ 2 tháng xuống kòn 57kg.Tổng cộng xuống dc 11kg gòy áh bé thỳ tròn lên mẹ kon đều có lợi hjhj.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mama_su; 27/12/2011 vào lúc 01:22 PM.
    • 1,188 Bài viết

• 473 Được cảm ơn

[QUOTE=mama_su;22217152]Cái này giống e íh.Mẹ e bắt nằm than nỳ,nik bụng nữa nhưng cho ăn toàn đồ bổ tại đang nuôi bé phải ăn cho có sữa có chất đầy đủ hjhj.Chị phải chịu khó nịch ih tốt nhém nha e cũng thấy khó chjịu lúc đầu nik bụng kòn nằm than nữa nhưng re tháng là thấy kết quả liền bụng nhỏ thấy rõ lun.kòn giảm cân thỳ chị cứ cho bé bú mẹ hoàn toàn càng nhìu càng tốt bé sẽ lấy chất dinh dưỡng của chị hết chị sẽ ốm nhanh thoy.E lúc có bầu lên 20kg(48-68) sinh xong kòn 64kg,1 tháng sau xuống kòn 60 bị giờ 2 tháng xuống kòn 57kg.Tổng cộng xuống dc 11kg gòy áh bé thỳ tròn lên mẹ kon đều có lợi hjhj.[/Q
    Thấy mẹ nó giảm cân mà ham, mình trước sinh 68kg, sau sinh 64kg, 1 tháng 25 ngày vẫn 64kg, mình cũng cho con bú mẹ hoàn toàn đấy. Chán với cái body của mình.
    :LoveStruc:
    • 18 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Từ từ bạn ạh.Cứ ăn đủ bữa để có sữa và đầy đủ chát dinh dưỡng cho bé nhưng hạn chế ăn tinh bột như cơm,...ăn cơm ít đồ ăn nhiều và uống nhiều nước.1 bữa cơm bạn có thể ăn 1 chén cơm và kèm thêm đồ ăn có thể độn thêm rau ăn cho no nếu còn thấy đói.Rau làm bạn đẹp da mà cũng ko gây mập.Ăn xong ko nên nằm đi tới đi lui khoảng 15' là ít nhất chỉ ăn 3 bữa chính đừng ăn vặt,ngủ trên 8 tiếng 1 ngày trong qua 1trinh2 ngủ cơ thể sẽ dốt rất nhìu calo kiêng nhẫn bạn nhé.Mình ko kiêng cử chỉ ăn ngủ đúng cách thoy
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình đọc được trên báo bí quyết giữ dáng sau sinh của các sao là:

Tập yoga thường xuyên, song song với đó kết hợp các biện pháp sau:

1. Dùng kem dưỡng da cho phụ nữ khi mang thai ngay khi bạn phát hiện có thai và tiếp tục dùng sau 4 tháng sinh em bé, kem sẽ giúp da bạn đàn hồi co giãn tốt hơn.

2. Đừng buồn và đừng suy nghĩ nhiều khi người khác nói bạn “Ôi sao béo thế?” hay “Dạo này có vẻ đẫy đà nhỉ?”, mình phải tự hào khi được làm mẹ chứ…

3. Ăn nhiều bữa và mỗi bữa ăn ít thôi

4. Hạn chế ăn các chất tinh bột, ăn nhiều rau và thịt

5. Hạn chế ăn các thức ăn có đường và các đồ uống có chất kích thích (trà, café…)

6. Tập Yoga nếu bạn có thể

7. Chụp ảnh hàng ngày bạn sẽ cảm nhận được sự thay đổi dần trong vóc dáng của bạn

8. Chọn trang phục và kiểu tóc phù hợp cũng giúp bạn cố gắng hơn trong việc phục hồi vóc dáng của mình

9. Dành chút thời gian để tập các động tác đơn giản tại nhà

10.Đọc nhiều báo chí, chuyên mục về giữ gìn sắc đẹp, sẽ có nhiều thông tin hay và bổ ích dành cho các bạn
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đọc free trong bao lâu bạn hay mãi mãi?
    • 25 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi honganhbenho Xem bài viết
    Mình đọc được trên báo bí quyết giữ dáng sau sinh của các sao là:

Tập yoga thường xuyên, song song với đó kết hợp các biện pháp sau:

1. Dùng kem dưỡng da cho phụ nữ khi mang thai ngay khi bạn phát hiện có thai và tiếp tục dùng sau 4 tháng sinh em bé, kem sẽ giúp da bạn đàn hồi co giãn tốt hơn.

2. Đừng buồn và đừng suy nghĩ nhiều khi người khác nói bạn “Ôi sao béo thế?” hay “Dạo này có vẻ đẫy đà nhỉ?”, mình phải tự hào khi được làm mẹ chứ…

3. Ăn nhiều bữa và mỗi bữa ăn ít thôi

4. Hạn chế ăn các chất tinh bột, ăn nhiều rau và thịt

5. Hạn chế ăn các thức ăn có đường và các đồ uống có chất kích thích (trà, café…)

6. Tập Yoga nếu bạn có thể

7. Chụp ảnh hàng ngày bạn sẽ cảm nhận được sự thay đổi dần trong vóc dáng của bạn

8. Chọn trang phục và kiểu tóc phù hợp cũng giúp bạn cố gắng hơn trong việc phục hồi vóc dáng của mình

9. Dành chút thời gian để tập các động tác đơn giản tại nhà

10.Đọc nhiều báo chí, chuyên mục về giữ gìn sắc đẹp, sẽ có nhiều thông tin hay và bổ ích dành cho các bạn
    Kinh nghiệm này của chị khá hay.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2