Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

kinh nguyệt thất thường sau khi sinh

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.96K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 230 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Em sinh bé đã được 8 tháng, sau khi sinh 4 tháng em có đèn đỏ trở lại, rất bình thường. Đều đặn như hồi con gái. Tự nhiên đến tháng này em lại bị chậm mất 1 tuần rồi ( bọn em kế hoạch theo kiểu..... ấy ra ngoài ). Em có thử quick stick nhưng chỉ có 1 vạch. Liệu có phải đây là rối loạn chu ký kinh nguyệt sau khi sinh không a? Em đi khám thì bác sĩ nói chậm 1 tuần thì ko chắc chắn được. Phải chờ thêm mấy ngày nữa lại thử quickstick lại. Mà em còn có triệu chứng nghén như có bầu thật nữa. Chả hiểu thế nào nữa. Mẹ nào có kinh nghiệm truyền đạt giúp em cái
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 139 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi putin2005
    Em sinh bé đã được 8 tháng, sau khi sinh 4 tháng em có đèn đỏ trở lại, rất bình thường. Đều đặn như hồi con gái. Tự nhiên đến tháng này em lại bị chậm mất 1 tuần rồi ( bọn em kế hoạch theo kiểu..... ấy ra ngoài ). Em có thử quick stick nhưng chỉ có 1 vạch. Liệu có phải đây là rối loạn chu ký kinh nguyệt sau khi sinh không a? Em đi khám thì bác sĩ nói chậm 1 tuần thì ko chắc chắn được. Phải chờ thêm mấy ngày nữa lại thử quickstick lại. Mà em còn có triệu chứng nghén như có bầu thật nữa. Chả hiểu thế nào nữa. Mẹ nào có kinh nghiệm truyền đạt giúp em cái
    hi hi em cũng thế nhưng có đèn đỏ từ sau một tháng sinh cơ, gần đay cũng bị chậm như thế chắc là do rối loạn sau khi sinh, đang rất đều đặn tự nhiên chậm, sợ quá cũng thử nhưng chỉ một vạch, giờ bé được sáu tháng, cũng lo, tháng trước chậm hẳn 20 ngày và giờ thì đang....baatj đèn đỏ rùi, hết lo
    • 54 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ờ hén, có khi tớ cũng phải thử quickstick mới được. Tớ sinh e bé cũng dc 8 tháng rùi, có đèn đỏ từ khi 3 tháng. Mấy tháng đầu cũng thấy đều, nhưng tự nhiên tháng nay mãi vẫn k thấy gì cả, đang lo quá. Mà tớ cũng có biểu hiện như nghén vậy
    • 61 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Tớ sinh bé được 07 tháng rồi, tháng thứ 06 mới có đèn đỏ, sang tháng này chậm 20 ngày rồi không bật đèn. Tớ không lo vì tớ vẫn đang cấm vận nhưng đang băn khoăn chu kỳ đèn đỏ không đều có fải là do lúc sinh mổ nên mới thế không?
    • 96 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

ơ thế chẳng ai giống mình nhỉ? Mình sau khi sinh thỉ một nam sau mới có nhung mà chu ky nhanh len mất 10 ngày mà rất ít. có mẹ nào biết bảo minh với
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Mình sinh mổ đc 7 tháng rồi. Sau sáu tuần là mình có kinh lại và từ đó đến nay chu kỳ rất đều (28 ngày). Tự nhiên hai tháng nay sau khi sạch kinh xong khoảng 2-3 ngày là lại bị ra máu lại, hôm đầu thì hơi đỏ, mấy hôm sau là thâm đen và bị khoảng 3 hôm mới hết. Mình có đi khám tháng trước thì bác sỹ bảo do sau khi sạch kinh vợ chồng mình xxx nên nó mới bị thế. Mình lo lắm vì tháng này cũng có hiện tượng này. Không biết có mẹ nào giống mình không. Lần trước sinh xong con mình mất nên bây giờ mà có vấn đề gì thì không biết làm thế nào. Các mẹ ơi ai có thông tin gì cho mình biết với nhé. Mình cảm ơn.
    • 425 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi THUBAY
    Chào các mẹ,

Mình có đi khám tháng trước thì bác sỹ bảo do sau khi sạch kinh vợ chồng mình xxx nên nó mới bị thế. .
    Mình nghĩ mới sạch kinh nhưng khi xxx thì còn chút máu dơ nên nó ra đấy thôi chẳng sao đâu nhỉ? nhiều lúc mình cũng thế

• 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các bạn,
    Mình cũng sinh mổ bé được 10 tháng rồi và cũng bật đèn đỏ đúng vào ngày đầy tháng em bé..mấy tháng đầu chu kỳ cũng đúng ngày lắm nhưng khoảng 3 tháng trở lại đây thì trể từ 7 đến 12 ngày, mình cũng đang rầu rĩ vì sợ không biết có phải là triệu chứng của u xơ hay gì không....khi nào thì nó mới ổn định nhỉ vì mình thấy cũng có nhiều bạn bị giống như mình.
    • 425 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kim22975
    Chào các bạn,
    Mình cũng sinh mổ bé được 10 tháng rồi và cũng bật đèn đỏ đúng vào ngày đầy tháng em bé..mấy tháng đầu chu kỳ cũng đúng ngày lắm nhưng khoảng 3 tháng trở lại đây thì trể từ 7 đến 12 ngày, mình cũng đang rầu rĩ vì sợ không biết có phải là triệu chứng của u xơ hay gì không....khi nào thì nó mới ổn định nhỉ vì mình thấy cũng có nhiều bạn bị giống như mình.
    Sao giống mình thế nhỉ? Mình thì đấy hai tháng thấy đèn đỏ rùi.

• 1,003 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

MÌnh thì bé bỏ bú tháng thứ 4 là kihn trở lại sau đó thì thất thường tháng 2 lần , có khi 2 tháng 3 lần , rồi có tháng chậm 20 ngày làm thử nước tiểu 2 lần chẳng thấy đâu. Mong có em bé nhưng o x ko chịu. Chán chết.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3