Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Kinh nguyệt sau khi sinh ra máu quá nhiều, có ai như mình không?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 12.4K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 55 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ có ai như mình không?
    Mình sinh em bé được 4 tháng 8 ngày thì có kinh trở lại, ngày thứ 2 ra máu quá nhiều, mình thay đến 6-7 cái băng vệ sinh, ngày thứ 3 rồi mà vẫn còn chảy nhiều, mình có cảm giác chảy nhỏ giọt.
    Trước khi sinh em bé thì kinh nguyệt đều đặn lắm, ngày thứ 2 chỉ thay khoảng 2 cái băng thôi, còn ngày thứ 3 thì chảy ít lắm.
    Các mẹ có kinh nghiệm chia sẽ vụ này với. Mình lo lắng quá
    -------------------------------
    Tất cả vì cu Kem thân yêu
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5,855 Bài viết

• 2,133 Được cảm ơn

Cứ 2 tiếng thay một lần đi bạn. Uống viên Fe để bổ sung sắt, tránh thiếu máu.

Mà nè, cho dù có ra ít thì cũng phải thay băng 4-6 tiếng một lần nhé, đừng bao giờ để quá 6 tiếng, sẽ bị viêm nhiễm đó bạn.
    • 38 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mẹ này giống mình rồi, bé đc hơn 4 tháng mình cũng có kinh lại lần đầu, hix ngày 2 và 3 cũng ra nhiu như bạn, đến ngày thứ 4 mình mới ra ít lại
    kinh khủng thật cứ chảy như nước ấy, mình cứ tưởng như máu trong người có bao nhiu chảy hết ra ngoài
    Sơri yêu của mẹ! Mẹ yêu con nhất trên đời:Rose: :Kiss:
    :Rose: :Rose:
    NB: 2kg9 - 50cm ; 1m 4kg - 52cm ; 2m 5kg - 55cm ; 2,5m 5,5kg -57cm ; 3,5m 6kg1 - 60cm ; 4,5m 7kg - 63cm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cac me gop y giup em voi! Em ko nhung bi ra nhieu ma 2 lan bi con rat gan nhau!
    Em be nha em duoc 3 thang 28 ngay thi em bat den do, 2 ngay dau em phai dung 6-7 cai bang ma cai nao cung uot sung, nhung ngay tiep theo it hon nhung so voi thoi truoc khi sinh thi van rat nhieu, em bi keo dai den 7 ngay. Sau khi sach kinh duoc 8 ngay em lai bi, nhung lan nay it hon truoc nhieu, den hom nay la duoc 4 ngay roi. Co me nao bi giong em hay biet ve van de nay thi gop y giup em voi! Em cam on nhieu!
    • 3,590 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruacon_1908 Xem bài viết
    Cac me gop y giup em voi! Em ko nhung bi ra nhieu ma 2 lan bi con rat gan nhau!
    Em be nha em duoc 3 thang 28 ngay thi em bat den do, 2 ngay dau em phai dung 6-7 cai bang ma cai nao cung uot sung, nhung ngay tiep theo it hon nhung so voi thoi truoc khi sinh thi van rat nhieu, em bi keo dai den 7 ngay. Sau khi sach kinh duoc 8 ngay em lai bi, nhung lan nay it hon truoc nhieu, den hom nay la duoc 4 ngay roi. Co me nao bi giong em hay biet ve van de nay thi gop y giup em voi! Em cam on nhieu!
    Hồi sanh bé đầu xong 2 tháng sau thì mình có kinh lại, và mình đi bs khám thì bs nói mình bị thống kinh và cho uống thuốc ngừa thai uống để điều kinh lại đó, bạn thử đi bs khám thử xem sao

• 320 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Mình cũng bị giống vậy. Bé nhà mình mới 3 tháng rưỡi thì hiện tại mình cũng đang có kinh lại, ra nhiều kinh khủng, không biết có sao không nữa vì nghe nói nếu cho con bú thì khi nào cho bé cai sữa mình mới có kinh lại mà ta? Bé nhà mình mới gần 4 tháng à, và hiện vẫn đang bú mẹ nhiều hơn bú sữa ngoài.
    Các mẹ tư vấn giúp mình với!
    • 127 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Mình cũng thế, sinh xong khoảng 2 tháng là có kinh rồi, cũng nhiều lắm. Mà lại còn ko đều nữa, tháng có tháng ko.
    • 329 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Các mẹ ơi sau sinh kinh nguyệt ra nhiều quá có phải đi bs không vì mình tham khảo thì thấy hiện tượng giống các mẹ trên này, mình không cho con bú nên hết sản dịch 40 ngày thì có kinh lại máu đỏ tươi và ra nhiều khủng khiếp , có mẹ nào giống như mình không? và như vậy có bình thường không?
    • 507 Bài viết

• 655 Được cảm ơn

sau khi sinh 1 tháng là mình đã có kinh trở lại và cũng bị ra nhiều hơn trước , bình thường chỉ bị 2 ngày đầu ra nhiều rồi 3 ngày sau ra ít xong hết hẳn nhưng giờ cả 5 ngày ra đều nhiều và 6 , 7 ngày mới hết , mình nghĩ chắc do thay đổi sau khi sinh thôi nên cũng chưa đi khám gì cả

• 503 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

không có gì đâu, mình có lại cũng nhiều và kéo dài đến một tuần lận.

MẸ BÊN CON SUỐT CUỘC ĐỜI, YÊU CON TRAI QUÁ!!! :557: :557:
    :577: :557:

Các mẹ vào đọc ủng hộ hai mẹ con mình nhé

http://www.webtretho.com/forum/f3531...ua-me-1746255/
    • 111 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bé nhà mình đc hơn 6 tháng thì có kinh lại, lần đầu tiên bị lại thì mình bị ra máu rất ít, nhưng lần thứ 2 này thì lại nhiều vô cùng, cứ 2-3 tiếng là ướt đẫm BVS rồi
    • 34 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình sinh mổ, sau khi sinh sản dịch ra rong hơn tháng mơi hết nhưng ít lăm chỉ cần đong bvs hàng ngày thui. Các tháng sau mình cũng bị ra một ít dịch màu nâu nâu. Sau sinh 7 tháng thì mình chính thực bị lại...ôi trời...sao mà nhiêu thế...cứ nhỉ đi tè í...ướt hết quần...2- 3 ngày rùi mà vẫn nhiêu kinh khủng mà nó còn nhiêu hơn nữa thì phải...có ai bị giông mình không? Có sao không các mẹ. Trước đây của mìn không đều...có khi 6 tháng mơi có
    Mỗi đứa trẻ ra đời khởi đầu một triều đại mới
    Mỗi đứa trẻ ra đời là một điều kỳ diệu
    Cho dù đó là điều kỳ diệu của riêng bé mà thôi