Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

kinh nguyệt sau khi sinh, có mẹ nào như thế này ko?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.85K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 293 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Dua trc e sinh, thang sau la co kinh luon, rat deu. Dua nay, thang dau co kinh, thang thu 2 cung co, de thang thu 3 ko co, va gio thang thu 4 cha thay tam hoi dau. E da thu que nhg ko thay gi, hom no di sieu am vung bung bs noi tu cung, buong trung bt. E lo qua. Cô me nao nhu the ko a?
    (ko hieu sao tit thi danh dc dau, ma xuong noi dung thi ko dc. caca me thong cam)
    :Rose::Rose::Rose::Rose:Gửi gió cho mây ngàn bay:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình sau sinh bé Bin, 1 tháng là có rồi, đến tháng thứ 2 cũng có, nhưng rồi tháng thứ 3 trở đi, đến nay là tháng thứ 7 rồi, chả thấy gì. Đi khám BS bảo là bình thưởng. Thôi kệ, cứ chờ xem sao
    • 1,706 Bài viết

• 853 Được cảm ơn

sau sinh, nội tiết tố nữ chưa ổn định, thêm nữa, lại mệt mỏi vì yếu sức, vì chăm con, vì lo cho gia đình, công việc nên nhiều khi ức chế, làm rối loạn kinh nguyệt đấy thôi, ko sao đâu mẹ nó ah. miễn là mẹ nó thấy cơ thể ko có j bất thường như u cục, vết bầm, ra dịch lạ, giảm cân đột ngột...là được
    • 293 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

cam on cac me. e thay do lo roi.
    • 67 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Mình đây nè , sau khi sạch sản dịch thì có kinh ngay. Từ đó đều đặn mỗi tháng luôn . Đã vậy còn ra máu giữa kì nữa chứ. Đi siêu âm thì bs nói tử cung , buồng trứng bình thường , ra máu giữa kì là do rụng trứng thôi . Phải ngừa thai dữ lắm mặc dù mình cũng cho con bú mẹ hoàn toàn đấy
    Hoa Voan Nghệ Thuật - Mang lại làn gió mới cho ngôi nhà
    http://mgod.webtretho.com/forum/f254...a-ban-1421559/
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhà e cũng thế nè, em sinh con xong sạch sản dịch thì có kinh luôn sau 1 tháng, nhưng từ đó tới giờ con đc 5 tháng e vẫn chưa thấy có lại k hiểu là ntn nữa
    • 132 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

60% phụ nữ cho con bú không có kinh nguyệt. muốn có kinh các mẹ ngừng cho con bú đơn giản vậy thôi. nhưng không có kinh nhưng vẫn có nguy cơ có thai đấy, các mẹ nên tránh thai nhé!
    • 89 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Đó là do cơ địa mỗi người thôi mẹ nó ạ. Em thì sinh Cún xong 9 tháng sau là thấy có kinh nguyệt lại rồi, nhưng mà không được đều như trước. Nhưng bạn em thì có đứa tận sau hơn 1 năm sau sinh, khi con ngừng bú mới có kinh lại. Mẹ nó cứ yên tâm nhé
    • 607 Bài viết

• 342 Được cảm ơn

hic em thì từ khi sinh xong là có KN đều đặn, tự nhiên tháng này trễ mất 5 ngày, lo quá
    Mà nhà em kế hoạch cẩn thận lắm ạ
    Thử thì lên có 1v
    Lo quá lo quá