Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Kiêng cữ những thức ăn gì sau khi sinh?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 70.3K Lượt đọc
  • 326 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mọi người !
    Tôi là thành viên mới, tôi có vấn đề này mong mọi người biết thì chỉ cho tôi nhé. Tôi là ba bé Minh 2 tháng tuổi, trong 2 tháng này tôi rất cực khổ khi nghỉ các món ăn dê bồi dưỡng cho vợ để vợ không bị sụt ký và có sữa nhiều cho bé Minh . Mọi người có món nào chỉ cho tôi nhé.
    ba Minh

• hnm
    • 11 năm
    • 1,293 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Không biết anh đã "cực khổ" nghĩ được những món nào rồi, em liệt kê ra đây một vài món để anh nấu cho chị ăn (thường các mẹ hay sợ béo nhưng anh lại đang lo chị sụt ký thì ăn vô tư rồi):
    1.Gà hầm đu đủ xanh
    2. Cơm nấu trong quả dừa xiêm (nếu không nấu được ngay chính trong lòng quả dừa thì anh có thể lấy nước, nạo cùi rồi cho gạo vào nấu trong nồi bình thường cũng được)
    3. Móng giò lợn (heo) / chim bồ câu hầm nấu cháo

Mới nhớ ra được từng đấy thôi, khi nào nhớ ra món gì thêm sẽ post lên tiếp nhé

• 288 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Chào Ba bé Minh!

Anh có thể ra nhà sách tìm mua cuốn Thức ăn (hay cách nấu ăn) cho phụ nữ sau khi sinh con mà tham khảo thêm. Anh đang ở đâu? SG hay HN? hay có cần em mua tặng không? hihi.

Admin giúp với, sao mình không add được biểu hiện thông điệp bằng hình ảnh vào bài.

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị Huệ ơi tôi đã nấu nhiều chân giò lắm ,cô ấy sợ chân giò lắm rồi. Nhưng ngày mai tôi sẽ nấu cơm dừa thử xem.
    Tôi đang ở SG đấy mẹ Cu Tí a. Vấn đề đơn giản thế mà không nghĩ ra nhỉ. Cám ơn các chị nhé.
    À, có chị nào biết quần áo dệt kim Đông xuân của em bé bán ở đâu thế, chỉ cho tôi với. Ở SG có đại lý của Công ty không nhỉ.
    ba Minh

• 3,802 Bài viết

• 6,335 Được cảm ơn

Minh khong nho trong muc nao tren DD nhung co ban da mach la an hoa chuoi (an song, lam goi, xao nau gi cung duoc het) cung giup ba me nhieu sua lam do.
    Success is a journey, not a destination.

http://my.opera.com/sue-kiki/blog/

• 910 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Anh tham khảo thêm bài "Làm thế nào để có nhiều sữa?" trong mục "Kinh nghiệm hay" trên DD.
    Chúc em bé khoẻ mạnh và mẹ bé có nhiều sữa!
    Cún và Dưa Bở

• 288 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Ba bé Minh ơi!

Quần áo dệt kim Đông Xuân ở chợ nào cũng có bán (nhưng coi chừng lầm hàng dỏm), mình hay mua ở chợ Bến Thành, quầy "Xuân Thu" hay ở chợ Tân Định vì ở đây rẻ hơn một chút.

• 961 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Ôi chị Cuti chỉ đúng địa chỉ rồi đó. Em cũng thường xuyên mua của Xuân Thu, hàng cotton 100%, có mác Bossini (tất nhiên là Bossini VN) hoặc mác Xuân Thu. Mua ở đây đảm bảo lắm. (Chết rồi quảng cáo cho 2 cái bà gốc Hà nội đanh đá nhất chợ Bến thành ).

• 910 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Em cũng hay mua cho Cún đồ dệt kim Đông Xuân và Hanoisimex, vừa rẻ vừa tốt, thấm mồ hôi, mà mẫu mã cũng đẹp lắm . Ngoài HN nhiều vô biên.
    Cún và Dưa Bở

• 2,214 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

tumeo có chị bạn SG đang nhờ mua hộ áo của "Dệt kim Đông Xuân" or "Hanosimex" gửi vào (loại bé mặc đi ngủ - kín cổ, cộc tay) vì chị ấy nói đồ trong đấymặc hay bị sổ lông

Mấy chị nói ở chợ Bến Thành có đồ dệt kim của 2 nhãn hiệu kia, hay chỉ là thuận miệng nói, giống như bảo mua xe honda = xe gắn máy bất kỳ?