• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Kiêng cữ những thức ăn gì sau khi sinh?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 74.6K Lượt đọc
  • 326 Trả lời

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mọi người !
    Tôi là thành viên mới, tôi có vấn đề này mong mọi người biết thì chỉ cho tôi nhé. Tôi là ba bé Minh 2 tháng tuổi, trong 2 tháng này tôi rất cực khổ khi nghỉ các món ăn dê bồi dưỡng cho vợ để vợ không bị sụt ký và có sữa nhiều cho bé Minh . Mọi người có món nào chỉ cho tôi nhé.
    ba Minh
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• hnm
    • 12 năm
    • 1,293 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Không biết anh đã "cực khổ" nghĩ được những món nào rồi, em liệt kê ra đây một vài món để anh nấu cho chị ăn (thường các mẹ hay sợ béo nhưng anh lại đang lo chị sụt ký thì ăn vô tư rồi):
    1.Gà hầm đu đủ xanh
    2. Cơm nấu trong quả dừa xiêm (nếu không nấu được ngay chính trong lòng quả dừa thì anh có thể lấy nước, nạo cùi rồi cho gạo vào nấu trong nồi bình thường cũng được)
    3. Móng giò lợn (heo) / chim bồ câu hầm nấu cháo

Mới nhớ ra được từng đấy thôi, khi nào nhớ ra món gì thêm sẽ post lên tiếp nhé

• 49 Được cảm ơn

Chào Ba bé Minh!

Anh có thể ra nhà sách tìm mua cuốn Thức ăn (hay cách nấu ăn) cho phụ nữ sau khi sinh con mà tham khảo thêm. Anh đang ở đâu? SG hay HN? hay có cần em mua tặng không? hihi.

Admin giúp với, sao mình không add được biểu hiện thông điệp bằng hình ảnh vào bài.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị Huệ ơi tôi đã nấu nhiều chân giò lắm ,cô ấy sợ chân giò lắm rồi. Nhưng ngày mai tôi sẽ nấu cơm dừa thử xem.
    Tôi đang ở SG đấy mẹ Cu Tí a. Vấn đề đơn giản thế mà không nghĩ ra nhỉ. Cám ơn các chị nhé.
    À, có chị nào biết quần áo dệt kim Đông xuân của em bé bán ở đâu thế, chỉ cho tôi với. Ở SG có đại lý của Công ty không nhỉ.
    ba Minh
    • 3,809 Bài viết

• 6,421 Được cảm ơn

Minh khong nho trong muc nao tren DD nhung co ban da mach la an hoa chuoi (an song, lam goi, xao nau gi cung duoc het) cung giup ba me nhieu sua lam do.
    Success is a journey, not a destination.
    • 910 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Anh tham khảo thêm bài "Làm thế nào để có nhiều sữa?" trong mục "Kinh nghiệm hay" trên DD.
    Chúc em bé khoẻ mạnh và mẹ bé có nhiều sữa!
    Cún và Dưa Bở
    • 288 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Ba bé Minh ơi!

Quần áo dệt kim Đông Xuân ở chợ nào cũng có bán (nhưng coi chừng lầm hàng dỏm), mình hay mua ở chợ Bến Thành, quầy "Xuân Thu" hay ở chợ Tân Định vì ở đây rẻ hơn một chút.
    • 960 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Ôi chị Cuti chỉ đúng địa chỉ rồi đó. Em cũng thường xuyên mua của Xuân Thu, hàng cotton 100%, có mác Bossini (tất nhiên là Bossini VN) hoặc mác Xuân Thu. Mua ở đây đảm bảo lắm. (Chết rồi quảng cáo cho 2 cái bà gốc Hà nội đanh đá nhất chợ Bến thành ).
    • 910 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Em cũng hay mua cho Cún đồ dệt kim Đông Xuân và Hanoisimex, vừa rẻ vừa tốt, thấm mồ hôi, mà mẫu mã cũng đẹp lắm . Ngoài HN nhiều vô biên.
    Cún và Dưa Bở
    • 2,205 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

tumeo có chị bạn SG đang nhờ mua hộ áo của "Dệt kim Đông Xuân" or "Hanosimex" gửi vào (loại bé mặc đi ngủ - kín cổ, cộc tay) vì chị ấy nói đồ trong đấymặc hay bị sổ lông

Mấy chị nói ở chợ Bến Thành có đồ dệt kim của 2 nhãn hiệu kia, hay chỉ là thuận miệng nói, giống như bảo mua xe honda = xe gắn máy bất kỳ?
    • 288 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Tumeo ơi!

Chẳng có thuận miệng mà nói bừa đâu, mình mua hàng dệt kim Đông Xuân cho cuti mặc từ nhỏ mà, chắc tại bạn Tumeo không biết chỗ mua thôi.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn các chị nhé. Đây là vấn đề bức xúc của bé Minh đấy vì trước khi sinh mẹ bé đi siêu thị không thấy bán áo sơ sinh bằng thun cotton. Thành ra là mua áo bằng vải gì đó hơi bị nóng và tới hôm nay thì đã rách te tua vì giặt máy.
    ba Minh
    • 960 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Tumeo này lại trọc ngoáy vào niềm kiêu hãnh của người Saigòn rồi . Ở Sài gòn cái gì cũng có nhé chỉ tội không biết chỗ mua thôi. Mình giới thiệu 2 nhãn hiệu đó vì hàng đó đảm bảo (trên cả tuyệt vời !!). Nói là hàng cotton cũng có bao nhiêu loại. Nếu ai ra CH Xuân Thu đó sẽ được người ta giới thiêu hàng trăm loại cũng gọi là cotton nhưng giá cả lại hoàn toàn khác nhau. Mà mua nhầm hàng ở Saigon là chuyện bình thường nên mới bị sổ lông đấy.........
    • 256 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Cu Jean nhà mình thi.....vẫn chưa đầy tháng, nhưng mặc những cái áo dệt kim Đông Xuân sao thấy bất tiện quá, tuy là cotton nên rút mồ hôi nhưng sao dễ bung nút (khuy) áo lắm vì người ta không làm thùa khuy mà chỉ cắt 1 đường thôi nên rất dễ bung nút ra, làm cu Jean nhà mình lúc nào cũng phải mặc thêm 1 cái yếm nữa

Bố cu Jean
    • 910 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Thế thì bố cu Jean mua phải đồ dỏm rồi. Không biết trong SG thế nào chứ ngoài HN có nhiều hàng cũng gọi là dệt kim nhưng chỉ có hàng của Đông Xuân và Hanosimex (mua tại chính đại lý hoặc cửa hàng) là đẹp và bền nhất, không ẩu xịa như mấy đồ hàng dỏm đâu (cúc đơm & thùa khuyết cẩn thận, chun rất lâu dão...). Nếu bố cu Jean ở HN thì ra Nguyễn Công Trứ hoặc Nguyễn Lương Bằng mua đồ Đông Xuân; hàm cá mập ở Bờ Hồ hoặc các cửa hàng đề biển Hanosimex mà mua đồ Hanosimex, vừa rẻ vừa đẹp.
    Cún và Dưa Bở
    • 256 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mẹ Cún ơi,

Lần đầu tiên mình nhờ 1 chị bạn là.... chuyên gia của dệt kim ĐX mua vì chị bảo đã dùng cho con chị ấy mấy năm nay rồi, với lại chị là người HN mà. Lần 2 mình ra HN đến ngay đại lý của họ mua mà, mình mua tại đaïi lý trong siêu thị Bờ Hồ mà

Bây giờ đang phân vân không boiết có nên tiếp tục mặc hay kg

Bố cu Jean
    • 88 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thấy Bố Cu Jean nói đúng đấy. Đồ sơ sinh của dệt kim Đông Xuân dùng bất tiện lắm. Các bé sơ sinh nên mặc áo buộc dây tốt hơn là mặc áo mở khuy. Chất liệu thì miễn chê nhưng thiết kế vậy thì sau 1 vài lần giặt là chỗ mở khuy sẽ bị nhão ra làm lạnh cổ và bụng của bé. Hồi trước mình cũng mua mấy bộ cho cho em bé nhà mình nhưng xài mấy lần thấy không thích lắm nên xếp xó. Chị gái mình ở SG ra mua cho bé mấy chiếc áo buộc dây cắt xéo 2 vạt cotton của Thailand. Kiểu dáng đẹp mà lại đáp ứng yêu cầu giữ ấm phần ngực cho bé. Mình thích lắm. Bây giờ vẫn còn cất đi để dùng cho các bé sau đấy. Bố Cu Jean thử mua dùng xem sao.
    Ngoài hàng sơ sinh ra thì các loại quần áo của dệt kim Đông Xuân & Hanosimex mình chẳng dám có phàn nàn gì (đặc biệt là giá cả... rẻ đến bất ngờ :rolleyes: )
    • 1,399 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Các bạn ơi, Hà cứ nghĩ áo sơ sinh cho bé của dệt kim đông xuân la áo buộc dây đấy chứ, áo có vạt chồng lên nhau phía trước ngực, may lộn đường chỉ ra ngoài và buộc day trước ngực mà, có in hình hoa sao nho nhỏ, mầu xanh, vàng cam, hồng, trông rất dễ thương.
    Mấy cái áo sơ sinh bé của mình được bà nội và bác gửi từ Hà nội vào chứ đâu. Rất thích! có cả loại gia công cho Nhật nhưng hơi bị lõi phải bán ra ngoài, các size giành cho em bé Nhật bản, và có tiếng Nhật trong cổ áo, nhưng chẳng sao cả, các bé của minh mặc ngon lành mà.
    Một ngày mới nắng lên!
    • 1,000 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Mình thấy maiqueLam chỉ cho bố cu Jean đúng đọ Trước khi sanh mình có ghé cửa hàng baby mua áo coton Thailạnd Mình rất thích vì dây buộc cũng xinh xinh và màu trắng cũng hay lắm. Hình như loại này chi có cho bé sơ sinh thôi hay sao đó (16.000 đ/ cái) Bây giờ thì mình cho bé Bo mặc hàng Bossini, Hello Bin Bin; hàng Đông Xuân thì hiếm hàng quá; mình hay mua ở chợ Tân Định (Cửa hàng Thúy Hằng). Mới hôm qua ghé Thúy hằng tìm mua hàng DXuân mà ko có đấy.

Mẹ Bo
    • 88 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị Việt Hà ơi, hàng như chị nói chỉ là hàng thời vụ thôi chứ không phải hàng truyền thống của Dệt kim Đông Xuân. Đợi mua được những chiếc áo như chị Hà miêu tả thì các bé lớn hết cả rồi. Em tuần nào cũng lượn qua cửa hàng của 2 hãng này. Mà em buồn cười cái cách sản xuất của họ lắm. Mỗi lần chỉ ra 1 loại sản phẩm và chỉ có 1-2 màu thôi... và mỗi size một màu. Nên may và nhanh thì mua được cái ưng ý. Mua bán cứ chộp chộp giựt giựt thế nào í. Nhân viên bán hàng thì mặt mũi lạnh te, mua thì mua không mua thì biến.. (độc quyền mà).. Thế ra nhiều lúc mình phải nice trước với họ.... :rolleyes: