• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Khi nào lành vết thương đẻ mổ???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.04K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 53 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chào các mẹ!

Cho mình hỏi, đẻ mổ bao nhiêu lâu thì lành vết thương không thấy đau nữa và khi đi lại sẽ không thấy cấn mắc vì vết chỉ khâu bên trong tử cung vậy??? Và bao nhiêu lâu thì có thể ăn được xôi, nếp cho lợi sữa. Khi nào có thể QH vợ chồng ah. Xin các mẹ tư vấn giùm nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều nhé!!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Khi nào thì lành vết thương đẻ mổ???

Chào các mẹ! Cho mình hỏi, đẻ mổ bao nhiêu lâu thì lành vết thương không thấy đau nữa và khi đi lại sẽ không thấy cấn mắc vì vết chỉ khâu bên trong tử cung vậy??? Và bao nhiêu lâu thì có thể ăn được xôi, nếp cho lợi sữa. Khi nào có thể QH vợ chồng ah. Xin các mẹ tư vấn giùm nhé. Cảm ơn các mẹ...

• Chia sẻ điểm tựa cuộc sống:

Cảm ơn những “điểm tựa tình thân” đã giúp tôi vượt qua giai đoạn khắc nghiệt nhất cuộc đời Có...

• Làm thế nào mau lành vết thương

Các mẹ ơi, em vừa đi đốt các nốt ruồi trên mặt, mặt em rất nhiều ruồi:) :) Nhưng gần cả tuần rùi mà vẫn không lành, cứ ra mũ hoài:Crying: BS cho bôi kháng sinh vẫn không khỏi, hiện em đang bôi dầu mù u, trông rất xấu xí:Donttella: Các mẹ ơi, giúp em với, em phải làm sao để mau lành? em có cần ăn...

• 10 điều bí mật về làm cha mẹ mà không quyển sách nào dạy bạn

Rõ rồi, đây là những điều mà con dạy cho chúng ta. 1. Đôi lúc cảm thấy suy sụp và bật khóc cũng...

• Thư ngỏ của Người Mẹ xấu hổ về những vết rạn da trên cơ thể

Một người mẹ với đầy vết rạn da trên bụng đã bị chế giễu khi mặc bikini nằm tắm nắng trên bãi biển....

• 599 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuthuy85 Xem bài viết
    Chào các mẹ!

Cho mình hỏi, đẻ mổ bao nhiêu lâu thì lành vết thương không thấy đau nữa và khi đi lại sẽ không thấy cấn mắc vì vết chỉ khâu bên trong tử cung vậy??? Và bao nhiêu lâu thì có thể ăn được xôi, nếp cho lợi sữa. Khi nào có thể QH vợ chồng ah. Xin các mẹ tư vấn giùm nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều nhé!!!
    Khi mình xuất viện sau 4 ngày thì vết thương lành liền da luôn, vì bên ngoài vết mổ là dán keo sinh học, nên mình khá thoải mái, về nhà ko thấy đau gì nữa cả. Mình mổ khá khỏe mà, qua ngày hôm sau mình đi khắp BV luôn. Hơi hơi đau trong tí thôi chứ ko nghe cấn mắc gì hết. Mình ko thích ăn nếp xôi nên ko ăn liền, nhưng qua tháng có ăn, thấy cũng ko có vấn đề gì. Khi tái khám sau 1 tháng thì BS nói quan hệ dc rồi (dĩ nhiên sau khi khám trong bạn ah).
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 857 Bài viết

• 2,670 Được cảm ơn

Mình mổ xong thì đau tưởng chết đi được ấy chứ. Về nhà khoảng 1 tuần sau mới hết đau, nhưng vết thương lại hay nhói lắm đó. Có mẹ nói tới 1 năm lâu lâu vẫn nhói. Sau 2 tháng là mình ăn seafood và nếp thả dàn. Ông bà xưa nói cữ việc vợ chồng 6 tháng, nhưng mình cữ có 3 tháng thui.
    • 271 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Tùy theo cơ địa nhưng thông thường chăm sóc đúng cách . không vận động mạnh là 2 tuần , vết thương đã lành rùi , nhưng tốt nhất chị nên hỏi ý kiến bác sĩ về vấn đề này .
    Em không nghe nói ăn nếp thì lợi sữa , ăn hành luộc mới tốt .
    Vợ chồng chị quan hệ sau 6 tuần là ổn vì chị sinh mổ , nhưng cũng nên cẩn thận nhé !
    • 2,183 Bài viết

• 2,691 Được cảm ơn

Mình nhớ là theo lời khuyên của bác sĩ BV Từ Dũ là sản phụ cần 6 tuần để hồi phục sức khỏe.

Cá nhân mình sau 3 tuần là thấy không còn đau, kiêng ăn uống mình vẫn kiêng khoảng 3 tháng sau đó. Quan hệ thì cũng sau ít nhất 6 tuần
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

e cũng muốn đẻ mổ vì sợ cái vụ rạch tầng sinh môn lắm hix..nhưng e nghe nói đẻ mổ đau lắm,lại lâu lành hơn đẻ thường..liệu sinh xong có lấy lại đc dáng ko..e lại dạy nhảy nữa chứ..đẻ mổ xong vết thương ở bụng làm sao mà tập nhảy đc chứ