Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Khi nào có thể bồng vác trẻ được?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.58K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 112 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho mình hỏi trẻ khoảng mấy tháng thì có thể bồng đứng được? bé nhà mình mới 2 tháng mà bắt bồng ngồi rồi, cứ bồng nằm là rướn cổ lên, có ổn không các mẹ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 261 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoclinh-242 Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho mình hỏi trẻ khoảng mấy tháng thì có thể bồng đứng được? bé nhà mình mới 2 tháng mà bắt bồng ngồi rồi, cứ bồng nằm là rướn cổ lên, có ổn không các mẹ?
    Con tớ 1 tháng tớ đã bế vác rồi tuy nhiên lúc bế phải giữ cổ con. Vì lúc nào ăn xong cũng sợ con trớ nên tớ bế vác lên để vỗ lưng cho con ợ.
    • 112 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình cũng vậy! bé được 1 tuần mình cùng bồng vác và vỗ lưng sau khi cho bé ăn để tránh bị ọc sữa. Nhưng ý mình muốn hỏi là bồng đứng giống như bé đã lớn rồi ý. Bé nhà mình bây giờ cứ đòi bồng ngồi thẳng lưng. Ông bà bé cứ chiều theo nếu không, bé sẽ đạp chân loạn xạ và khóc inh ỏi. Nhưng mình không muốn vì sợ lớn lên cháu sẽ bị rụt cổ. Mình nghe nói trẻ phải trên 5 tháng mới được bồng như vậy đó mẹ bachdiep a!
    • 400 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Theo ý mình là khi nào con tự mang dựoc đầu là bế vác đc thôi, tuy nhiên vẫn pải để ý cái cổ.
    • 5,197 Bài viết

• 1,895 Được cảm ơn

Bé 1th đã bế vác được rồi ý, 1 tay mình giữ phần váy và lưng, 1 tay giữ mông con. Tuy nhiên ko nên bế nhiều trong thời gian lâu thôi. Bth khi con ăn xong cũng nên bế vác cho con ợ hơi và chống bị trớ ra nữa. CÒn khi nào con lấy, cổ cứng được rồi thì mình bỏ dần phần tay đỡ cổ con cho con tự xoay phần đầu cổ theo ý muốn:Smiling:
    • 132 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Bờm nhà tớ 1 tháng bế vác vỗ ợ sữa đã ngóc hết cả cổ lên (trộm vía con), chả chịu gục đầu vào vai mẹ gì cả. 1 tháng 25 ngày mẹ lật úp con xuống - cậu ngóc hết cả cổ lên cứ như con rùa ý - trông iu lắm. Đến 2 tháng thì bế ngồi tựa lưng vào bụng mẹ luôn, chứ chẳng chịu bế ngửa như hồi sơ sinh đâu.
    • 1,424 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Các bé bây giờ thích bế vác hay sao í, như con mình và con chị mình lúc trong tháng đã bế vác cho ợ rồi sau đó cứ thích vác thôi:Laughing: