Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Khắc phục ngực chảy xệ sau khi sinh như thế nào ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 32.6K Lượt đọc
  • 68 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 51 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các chị ơi em sinh cháu đựoc 6 tháng rồi mà ngực em chảy kinh lắm , em phải đi làm rồi mà long thể như thế này thì gay quá ,chị nào có kinh nghiệm giúp em với ???
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 137 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Ôi, em cũng vậy đây, có còn rồi thấy mình xuống hẳn đi.
    • 3,264 Bài viết

• 1,500 Được cảm ơn

:Crying: Heo cũng thế đây :Sad:!! Sinh bé được 1,5 tháng ròi + cho bé bú mẹ nên giờ nhìn lại ngực đã xệ phần nào ròi... cũng có mặc áo ngực đấy các mẹ àh, nhưng không khá hơn bao nhiêu, kéo dài vậy hoài thì có nước ngực chảy xuống tận rốn mất thui
    Be Happy with sweety Cacao and our Family
    • 51 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mùa đông thì đỡ chứ mùa hè thì không biết mặc áo kiểu gì các mẹ nhỉ ? không biết sau khi cai sữa tình hình có khả quan hơn ko
    • 54 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mẹ heo lùn ơi! Mình cũng có con được 15 tháng rồi mà ngực mình có thấy vấn đề gì đâu. Bạn đang lo lắng quá đấy thôi. Buổi sáng ngủ dậy bạn chịu khó làm động tác như kiểu hai tay nâng tạ rồi kéo sang hai bên là cũng đỡ được phần nào đấy. Cứ chịu khó tập ngực sẽ gần đẹp như hồi con gái thôi mà! Chúc các mẹ mau lấy lại hình ảnh núi đôi như xưa!
    • 2,808 Bài viết

• 390 Được cảm ơn

Các mẹ chịu khó mặc áo ngực loại có gọng đỡ thì ngực sẽ ít bị xệ hơn đấy.

• 1,834 Bài viết

• 3,144 Được cảm ơn

Sao mình chưa thấy ngực bị sao nhỉ, dù to hơn hồi xưa tới 10cm. Hôm trước chụp 1 tấm hình đang cho con bú, tụi bạn còn kêu s e x y quá hihi... Chỉ sợ mai mốt hết sữa nó không căng nữa chắc vừa xệ vừa bèo nhèo quá huhu...

Mình mặc áo ngực có gọng suốt hồi có bầu dù mình toàn ở nhà. Chỉ bỏ ra khi đi ngủ. Còn bây giờ cũng mặc áo ngực không gọng ngay cả khi đi ngủ. Ra đường thì mặc áo gọng.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Bác Bo Bo; 10/02/2009 vào lúc 02:39 PM.
    Chẹp, thì không ký nữa!
    • 734 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nói chung tùy cơ địa của mỗi người. Người ta gọi là vú bánh dầy mà. Mỗi khi tắm, các mẹ chịu khó vuốt ngực lên trên, matxa xung quanh bầu ngực. sau đó tắm xong thì bôi kem làm săn chắc da. Mặc áo lót có gọng đỡ và mút. dần dần sẽ cải thiện.

Ngực em ban đầu nhìn chán đời lắm. Con k bú mà ngực lỏng lẻo, sau đó em mua kem của Loccitane + matxa + mặc áo lót, giờ con 6th hơn rồi nhưng ở nhà em chả phải mặc áo lót nữa, săn chắc lại rất ok. Nói chung phải kiên trì thôi.

Tối tối nhờ ox matxa.. hiệu quả k kém!:Laughing:

MỖI NGƯỜI CHA NÊN NHỚ RẰNG, MỘT NGÀY NÀO ĐÓ ĐỨA TRẺ SẼ LÀM THEO HÀNH ĐỘNG CỦA HỌ THAY VÌ NHỮNG LỜI KHUYÊN
    • 51 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mẹ chuôtTip mua kem ở đâu vậy ?giá cả thế nào ? thoa kem ấy trong bao lâu thì ngực săn chắc lại?thanks mẹ chuot Tip nha
    • 3,264 Bài viết

• 1,500 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rosy1910 Xem bài viết
    Các mẹ chịu khó mặc áo ngực loại có gọng đỡ thì ngực sẽ ít bị xệ hơn đấy.
    Không mặc áo ngực gọng thường xuyên được mẹ rosy ơi, hôm ròi Heo thử thế là đến chìu ngực nhức chịu không nổi lun!! Mấy nay phải mặc áo ngực không gọng, ôm vào để "câu" 2 nàng lên đó :RaisedEye
    • 3,264 Bài viết

• 1,500 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bác Bo Bo Xem bài viết
    Sao mình chưa thấy ngực bị sao nhỉ, dù to hơn hồi xưa tới 10cm. Hôm trước chụp 1 tấm hình đang cho con bú, tụi bạn còn kêu s e x y quá hihi... Chỉ sợ mai mốt hết sữa nó không căng nữa chắc vừa xệ vừa bèo nhèo quá huhu...

Mình mặc áo ngực có gọng suốt hồi có bầu dù mình toàn ở nhà. Chỉ bỏ ra khi đi ngủ. Còn bây giờ cũng mặc áo ngực không gọng ngay cả khi đi ngủ. Ra đường thì mặc áo gọng.
    Bác Bo Bo àh!!! Từ ngày phát hiện ngực hơi xệ, Heo lại phát hiện thêm ngực bị nứt nữa... :Crying::Crying: lằn lằn lun, nhìn phát khiếp!!!
    • 734 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duongbaby Xem bài viết
    mẹ chuôtTip mua kem ở đâu vậy ?giá cả thế nào ? thoa kem ấy trong bao lâu thì ngực săn chắc lại?thanks mẹ chuot Tip nha
    hôm đó chồng mình đi công tác mua cho, mua ở parkson sài gòn. còn hn mẹ nó có thể ra chỗ dãy bán hàng ở hanoi tower phía mặt bông thợ nhuộm, hoặc lên vincom.

ox mình mua hũ to giá 1tr5 trăm bao nhiêu ý. hũ nhỏ tầm 700-800k. mình bôi hợp trong đúng 3 tuần đầu thấy săn chắc rõ rệt. kem này chiết xuât từ thảo dược mà. eo mình bây giờ là 64, ngực 90, mông 90. vết rạn ở mông cũng mờ dần. mình chỉ bị rạn vài vệt ở mông thôi, bụng và ngực k có tí nào.

MỖI NGƯỜI CHA NÊN NHỚ RẰNG, MỘT NGÀY NÀO ĐÓ ĐỨA TRẺ SẼ LÀM THEO HÀNH ĐỘNG CỦA HỌ THAY VÌ NHỮNG LỜI KHUYÊN
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 51 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mẹ chuột Tip sướng nhỉ !!! OX mình chẳng bao giờ quan tâm mua kem cho mình đâu , hôm nào cần mua giúp cứ phải nhắc đi nhắc lại mới nhớ .Mẹ chuộtTip lấy lại vóc dáng nhanh nhỉ !
    • 628 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeChuotTip Xem bài viết
    Nói chung tùy cơ địa của mỗi người. Người ta gọi là vú bánh dầy mà. Mỗi khi tắm, các mẹ chịu khó vuốt ngực lên trên, matxa xung quanh bầu ngực. sau đó tắm xong thì bôi kem làm săn chắc da. Mặc áo lót có gọng đỡ và mút. dần dần sẽ cải thiện.

Ngực em ban đầu nhìn chán đời lắm. Con k bú mà ngực lỏng lẻo, sau đó em mua kem của Loccitane + matxa + mặc áo lót, giờ con 6th hơn rồi nhưng ở nhà em chả phải mặc áo lót nữa, săn chắc lại rất ok. Nói chung phải kiên trì thôi.

Tối tối nhờ ox matxa.. hiệu quả k kém!:Laughing:
    Nhưng mà con vẫn đang còn bú mẹ thì có xoa kem được ko hả mẹ ChuotTip?
    • 1,701 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Công nhận là sau khi sinh xuống sắc ghê gớm, nhất là v1. Mình cũng mất hết cả tự tin về khoản này mà chưa biết làm sao, nghĩ chắc ai cũng vậy, đành chịu.
    • 1,284 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeChuotTip Xem bài viết
    hôm đó chồng mình đi công tác mua cho, mua ở parkson sài gòn. còn hn mẹ nó có thể ra chỗ dãy bán hàng ở hanoi tower phía mặt bông thợ nhuộm, hoặc lên vincom.

ox mình mua hũ to giá 1tr5 trăm bao nhiêu ý. hũ nhỏ tầm 700-800k. mình bôi hợp trong đúng 3 tuần đầu thấy săn chắc rõ rệt. kem này chiết xuât từ thảo dược mà. eo mình bây giờ là 64, ngực 90, mông 90. vết rạn ở mông cũng mờ dần. mình chỉ bị rạn vài vệt ở mông thôi, bụng và ngực k có tí nào.
    Xin luôn mẹ nó kinh nghiệm để có vòng 2 chỉ 64cm với :Applause: :Sad:
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

:Sick: mình còn bị bên to bên bé nữa cơ, bên sữa nhiều hơn thì nó to hơn, và hai bên đều chảy xệ, hu hu, chẳng biết sau này ko cho con bú nữa nó có cải thiện ko?
    • 812 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

:Sad: Hixhix.... đến khổ.... Có con thì dzui lém but da dẻ thì xấu lém lém....:Sick: Vết rạn nó ko chịu buông tha cho.... V1 đã ko đều nhau lại còn xệ nữa....:Worried: Ôi đau lòng wá.... :Crying::Crying::Crying: Chỉ được cái sinh xong em ko lên kg thui (bé nhà e bú mẹ đến nay được 3m rùi), vóc dáng, cân nặng vẫn ok như cũ (1m55 mà 46 -> 47kg chắc ko vấn đề đúng ko các mẹ) nếu ko chẳng dám ra đường nữa.... :Silly:
    :rolleyes: Sherry iu na`
    • 1,049 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

tập thẩm mỹ đi, ngày xưa khi sinh đứa thứ 2 xong của tớ phải đến rốn. Sau một thời gian kiên trì tập luyện + giảm cân cũng đạt được 80% so với hồi con gái đấy. Cái này cần kiên trì.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thinhtp; 11/02/2009 vào lúc 10:27 AM.
    Mẹ yêu bé nhất nhà!
    • 93 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mặc áo nâng ngực trong thời gian cho con bú có làm ảnh hưởng tới tuyến sữa không các mẹ?
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4