• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Khắc phục ngực chảy xệ sau khi sinh như thế nào ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 30K Lượt đọc
  • 68 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 51 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các chị ơi em sinh cháu đựoc 6 tháng rồi mà ngực em chảy kinh lắm , em phải đi làm rồi mà long thể như thế này thì gay quá ,chị nào có kinh nghiệm giúp em với ???

• 137 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Ôi, em cũng vậy đây, có còn rồi thấy mình xuống hẳn đi.

• 3,192 Bài viết

• 1,484 Được cảm ơn

:Crying: Heo cũng thế đây :Sad:!! Sinh bé được 1,5 tháng ròi + cho bé bú mẹ nên giờ nhìn lại ngực đã xệ phần nào ròi... cũng có mặc áo ngực đấy các mẹ àh, nhưng không khá hơn bao nhiêu, kéo dài vậy hoài thì có nước ngực chảy xuống tận rốn mất thui
    Be Happy with sweety Cacao and our Family

• 51 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mùa đông thì đỡ chứ mùa hè thì không biết mặc áo kiểu gì các mẹ nhỉ ? không biết sau khi cai sữa tình hình có khả quan hơn ko

• 54 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mẹ heo lùn ơi! Mình cũng có con được 15 tháng rồi mà ngực mình có thấy vấn đề gì đâu. Bạn đang lo lắng quá đấy thôi. Buổi sáng ngủ dậy bạn chịu khó làm động tác như kiểu hai tay nâng tạ rồi kéo sang hai bên là cũng đỡ được phần nào đấy. Cứ chịu khó tập ngực sẽ gần đẹp như hồi con gái thôi mà! Chúc các mẹ mau lấy lại hình ảnh núi đôi như xưa!

• 2,809 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Các mẹ chịu khó mặc áo ngực loại có gọng đỡ thì ngực sẽ ít bị xệ hơn đấy.

• 1,627 Bài viết

• 2,734 Được cảm ơn

Sao mình chưa thấy ngực bị sao nhỉ, dù to hơn hồi xưa tới 10cm. Hôm trước chụp 1 tấm hình đang cho con bú, tụi bạn còn kêu s e x y quá hihi... Chỉ sợ mai mốt hết sữa nó không căng nữa chắc vừa xệ vừa bèo nhèo quá huhu...

Mình mặc áo ngực có gọng suốt hồi có bầu dù mình toàn ở nhà. Chỉ bỏ ra khi đi ngủ. Còn bây giờ cũng mặc áo ngực không gọng ngay cả khi đi ngủ. Ra đường thì mặc áo gọng.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Bác Bo Bo; 10/02/2009 vào lúc 02:39 PM.
    Chẹp, thì không ký nữa!

• 734 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nói chung tùy cơ địa của mỗi người. Người ta gọi là vú bánh dầy mà. Mỗi khi tắm, các mẹ chịu khó vuốt ngực lên trên, matxa xung quanh bầu ngực. sau đó tắm xong thì bôi kem làm săn chắc da. Mặc áo lót có gọng đỡ và mút. dần dần sẽ cải thiện.

Ngực em ban đầu nhìn chán đời lắm. Con k bú mà ngực lỏng lẻo, sau đó em mua kem của Loccitane + matxa + mặc áo lót, giờ con 6th hơn rồi nhưng ở nhà em chả phải mặc áo lót nữa, săn chắc lại rất ok. Nói chung phải kiên trì thôi.

Tối tối nhờ ox matxa.. hiệu quả k kém!:Laughing:

MỖI NGƯỜI CHA NÊN NHỚ RẰNG, MỘT NGÀY NÀO ĐÓ ĐỨA TRẺ SẼ LÀM THEO HÀNH ĐỘNG CỦA HỌ THAY VÌ NHỮNG LỜI KHUYÊN

• 51 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mẹ chuôtTip mua kem ở đâu vậy ?giá cả thế nào ? thoa kem ấy trong bao lâu thì ngực săn chắc lại?thanks mẹ chuot Tip nha

• 3,192 Bài viết

• 1,484 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rosy1910 Xem bài viết
    Các mẹ chịu khó mặc áo ngực loại có gọng đỡ thì ngực sẽ ít bị xệ hơn đấy.
    Không mặc áo ngực gọng thường xuyên được mẹ rosy ơi, hôm ròi Heo thử thế là đến chìu ngực nhức chịu không nổi lun!! Mấy nay phải mặc áo ngực không gọng, ôm vào để "câu" 2 nàng lên đó :RaisedEye
    Be Happy with sweety Cacao and our Family

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7