• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.95K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 187 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho mình hỏi tên thuốc uống tiêu sữa. Loại nào tiêu nhanh nhanh càng tốt ạ.
    Cám ơn mọi người đã đọc bài. :Rose::Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 577 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Mình ko biết có thuốc nào tiêu sữa cả nhưng có một cách bạn thử làm xem nhé. Mua lá lốt về nấu ăn vài lần là tiêu sữa luôn. Bữa nọ mẹ chồng về quê mình mua ít lá lốt về định làm chả lá lốt ăn cho đỡ chán vì sinh xong toàn ăn mấy món chán ngắt, may mà chưa kịp làm thì mẹ chồng lên phát hiện có món lá lốt, bà bảo cấm có được ăn, ăn xong là tiêu sữa cho con bú luôn. Ở quê muốn cai sữa cho con thì chỉ cần ăn vài lần là hết. Bạn thử làm xem nhé.

• 1,175 Bài viết

• 4,031 Được cảm ơn

Thế thì tớ có mà tiêu từ lâu rồi nhà tớ có vườn nên tớ ăn chả lá lốt suốt có làm sao đâu, có hôm còn nổi hwngs nấu canh lá lốt với trứng gà nữa đấy. Ban ăn nhiều rau xanh lên và giảm thức ăn giàu đạm xuống chịu khó nhịn mấy ngày. Ở ngoài hiệu thuốc có loại thuốc để uống đấy, tớ chwa cai nên không biết cậu cứ ra hiệu thuốc mà hỏi có đấy.:Laughing:
    • 1,882 Bài viết

• 3,778 Được cảm ơn

Hình như không có thuốc này chị ơi, nhưng đợt em bị cương sữa sốt hơn 39 độ thì mẹ em bảo uống viên thuốc cảm vào là sữa hết về luôn.
    Nhưng em không dám liều, hic.
    • 107 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

theo như thông tin mình vừa đọc trên báo Mẹ và Bé tháng này thì k0 có thuốc tiêu sữa đâu bạn ạ, mình cũng mới cai sữa được 3 tháng, cứ k0 cho con bú là nó sẽ tự hết dần đi, nếu sữa về nhiều quá bạn cũng đừng vắt đi, vì càng vắt nó lại càng về, chịu khó 2, 3 hôm là sẽ đỡ đau, còn nếu đau quá và phát sốt trên 38 độ thì uống paracetamol là đỡ (bác sĩ nói thế đấy), và mình cũng rút kinh nghiệm từ bản thân, nhưng may mình k0 bị sốt, chỉ bị đau mất 3 ngày rồi nó hết dần đi, chúc mẹ cháu cai sữa thành công
    • 784 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duyuyen Xem bài viết
    theo như thông tin mình vừa đọc trên báo Mẹ và Bé tháng này thì k0 có thuốc tiêu sữa đâu bạn ạ, mình cũng mới cai sữa được 3 tháng, cứ k0 cho con bú là nó sẽ tự hết dần đi, nếu sữa về nhiều quá bạn cũng đừng vắt đi, vì càng vắt nó lại càng về, chịu khó 2, 3 hôm là sẽ đỡ đau, còn nếu đau quá và phát sốt trên 38 độ thì uống paracetamol là đỡ (bác sĩ nói thế đấy), và mình cũng rút kinh nghiệm từ bản thân, nhưng may mình k0 bị sốt, chỉ bị đau mất 3 ngày rồi nó hết dần đi, chúc mẹ cháu cai sữa thành công
    Nếu đau quá và bị sốt thì các mẹ làm vài viên kháng sinh vào là ok ấy mà, chả cần phải uống thuốc tiêu sữa đâu :Laughing:. Khi tắm bóp nhẹ vào đầu ti tránh để cặn sữa đóng rồi vệ sinh sạch sẽ, cũng phải mất một tháng thì đầu ti ko còn sữa nữa. Cố gắng lên các mẹ nhé!
    People are illogical, unreasonable, and self-centered

Love them anyway. Người đời thường vô lý, không biết điều và vị kỷ

Dù sao đi nữa, hãy yêu thương họ.
    • 322 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

Thế sau 3-4 hôm thì làm gì tiếp hả các mẹ.nó thành 1cục cứng ngắc ở ngực ý.
    Nếu cứ để thế thì sẽ thành u.vì đầu năm cq t tổ chức kiểm tra sức khỏe.1c muốn siêu âm ngực thì phát hiện ra, và bảo tại cai sữa nhưng k làm tiêu sữa ở ngực nên thành u
    T sợ lắm
    • 852 Bài viết

• 852 Được cảm ơn

Mình ở nước ngoài có thuốc tiêu sữa, Lúc mình sinhbes đầu bị apse và mình muốn cai sữa cho con, thì bsi cũng cho đơn thuốc về uống để tiêu sữa. NGoài ra bsi dặn có thể uống trà bạc hà, ngày vài cốc cũng làm tiêu sữa bạn nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bibebibo; 03/04/2013 vào lúc 07:39 PM.