Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Hỏi về thủ tục nhập khẩu cho bé !!Gấp gấp

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.53K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 609 Bài viết

• 664 Được cảm ơn

Chào các mẹ WTT,mình muốn hỏi các mẹ việc nhập khẩu cho bé.chuyện mình tưởng chừng đơn giản nhưng phức tạp quá,mình rất đau đầu về vụ này mong các mẹ tư vấn hộ mình với
    Mình sinh bé ở bên Nga,có giấy khai sinh do lãnh sự quán VN tại NGA cấp
    Khi e bé về VN thì bố e bé bế về nhưng lại đi theo giấy thông hành của bố nên ảnh em bé ko có trong Hộ Chiếu của mình.Về đến Hải quan VN thì họ thu mất.
    Mình và bố em bé chưa có giấy Đăng ký kết hôn nhưng hiện tại chúng mình đã bỏ nhau.
    Khi về Vn mình có ra CA quận Tây Hồ để nhập khẩu cho bé thì họ nói phải có ảnh của bé trong Hộ chiếu của mình.Vậy là mình lại ra Trần hưng đạo để xin tờ khai bổ sung ảnh con vào hộ chiếu của mẹ,nhưng do con dưới 14 tuổi chưa có CMTND nên phải có đóng dâú xác nhận của CAP.Khi mình ra CA họ chuyển hồ sơ của mình cho Cảnh sát khu vực thì họ nói họ ko ký vì đâu bít là con mình ... trời đất giấy khai sinh ghi rõ họ tên mẹ số hộ chiếu của mẹ mà
    thì e nói bây giờ em cần các anh đóng dấu cho em để e nhập cho cháu vào hộ khẩu chứ bây giờ trong hk chưa có tên bé.
    Hic lằng nhằng quá em nản,bây giờ bé nhà em 10 tháng rồi mà chưa có hộ khẩu nên em chán quá
    Có a/c/e nào biết thì giúp em vụ này với,hay là ra viện phụ sản đút tiền để có giấy chứng sinh mới, vụ này e chả biết làm thế nào cả
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 10 ân tình của mẹ dành cho con

Ân thứ nhất : mang nặng Ân thứ hai : đẻ đau Ân thứ ba : quên mình Ân thứ tư : ngặm đắng...

• Vui hè với “Ngày chủ nhật em yêu” tại VMM Royal City

Nối tiếp Vincom Mega Mall (VMM) Times City, VMM Royal City sẽ là tâm điểm vui chơi giải trí dành...

• hỏi về thủ tục nhập khẩu.

cả nhà ơi, giúp em với. tình hình là em mới tốt nghiệp đại học, vừa xin được vào công ty chuyên về nhập khẩu các sản phẩm về loa,dàn âm thanh. Hic hic em chưa làm bao giờ cả nên hỏi các mẹ kinh nghiệm làm nhập khẩu với ạ. thanks các mẹ nha.

• Xin hỏi về thủ tục nhập khẩu rau quả

Các mẹ ơi kíu em với, cho em hỏi có mẹ nào biết về thủ tục nhập khẩu rau quả ko? chỉ cho em với. Số là cty em lần đầu nhập khẩu rau quả mà chính xác là khoai tây, củ hành tây.. từ Trung Quốc về Việt Nam rồi sau đó xuất khẩu qua Thái Lan. Em ko biết mình phải chuẩn bị giấy tờ gì? biều mẫu lấy ở đâu?...

• Bạn có gặp trầm cảm sau sinh? Dấu hiệu đây nhé !

Dạo gần đây mình gặp nhiều bạn bè sau khi sinh con, lớn có nhỏ có đều than vãn về việc họ buồn chán...

• 892 Bài viết

• 697 Được cảm ơn

Mình nghĩ bạn nên xin ở công an phường chỗ bạn ý , nhờ ai quen xin cái dấu , chắc cũng mất ít tiền đấy nhưng mà dễ nhất .
    • 5,498 Bài viết

• 10,013 Được cảm ơn

Èm, trường hợp của bạn cũng là nan giải đây. Vì đã có yếu tố nc ngoài, lại còn bố mẹ chưa có đăng ký kết hôn,mà giờ lại bỏ nhau rồi...

Mình nghĩ CA Quận Tây Hồ yc phải có ảnh của bé trong hộ chiếu thì hơi vô lý. Còn chuyện họ yc bạn phải xác minh mình là mẹ của bé, thì CA phường biết đâu mà làm. Bạn có ở VN lúc sinh đâu.

Bạn nên đến bộ phận hộ tịch hộ khẩu của CA Tp Hà Nội (bao nhiêu Ng Du í, mình quên rồi) hỏi thì rõ ràng hơn.

Thêm nữa bạn nên gởi thư nhờ ng bên ĐSQ Vn tại Nga xác nhận giấy khai sinh này là đúng.

Chúc bạnn nhanh chóng nhập đc hộ khẩu cho con nhé!