• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.51K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 261 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Các Mẹ có kinh nghiệm cho Em hỏi, nên mua loại xoong quấy bột nào cho Con thì tốt?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mua ghế ăn bột cho con trai

Các mẹ ơi, Mình muốn mua cho con trai (6 tháng) cái ghế ăn bột, vì bé ăn bột luôn phải có người khua chiêng gõ mõ thì mới chịu ngồi yên để ăn. Các mẹ chia sẻ cho mình 1 số thông tin như loại ghế nào tốt, tiện dụng nhất và nơi bán rẻ nhất nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều.

• Anh yêu ngấn mỡ thừa của vợ

Sinh 2 con xong mình cũng có cái ngấn mỡ thừa đó. Hic, nhiều khi muốn stress vì nó, tìm mọi cách...

• Hành trình cùng vợ con 'vượt cạn' kinh hoàng của ông bố 9x

Hành trình cùng vợ con 'vượt cạn' kinh hoàng của ông bố 9x 1h sáng, mưa xối xả, Tú run rẩy đưa...

• Học cách chơi cùng con

Giống như ba mẹ ngày xưa, bé con của mẹ bây giờ cũng tò mò, hiếu động và thích tìm hiểu mọi thứ...

• Mẹ nào biết chỗ mua xoong quấy bột dùng được bếp từ???

Mình đang bắt đầu tập cho con ăn dặm. Mẹ nào biết đc bán xoong quấy bột đun được bếp từ thì chỉ cho mình với. Hôm qua bà ngoại lọ mọ ra Hàng Khoai người bán đưa cho một cái bảo dùng được mà về thì bếp không nhận, nên lại phải mang đi trả, hichic. Thanks các mẹ!!

• Trải lòng của người phụ nữ sau khi lấy chồng

Dường như bộ ảnh “Phụ nữ ước gì” của Sanyo AQUA đã đánh thức nỗi niềm ấp ủ bấy lâu nay của chị em...

• 411 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cuncon83 Xem bài viết
    Các Mẹ có kinh nghiệm cho Em hỏi, nên mua loại xoong quấy bột nào cho Con thì tốt?
    em mua xong quay bot loai supor ban trong metro ay, khoang gan 100 k /chiec. Đế dầy và quấy bột ko bị cháy.
    • 7,730 Bài viết

• 7,663 Được cảm ơn

Mình đề xuất đừng mua nồi chống dính, vì lâu ngày lớp chống dính sẽ bị tróc. Nên mua nồi inox.

Mình còn tính mua nồi bằng thủy tinh nữa đấy (loại thủy tinh màu trà) để quậy bột và sau này nấu cháo luôn.

Ai có cao kiến gì thì chia xẻ nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,000 Bài viết

• 1,092 Được cảm ơn

Bạn mua xoong nhôm Hải Phòng mà dùng, dùng rất thích không bao giờ dính nồi.
    • 735 Bài viết

• 527 Được cảm ơn

Mua o cua hang gioi thieu san pham cua cong ty kim khi ThangLong gan rap Dan Chu pho Kham Thien
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,970 Bài viết

• 327 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sontung Xem bài viết
    em mua xong quay bot loai supor ban trong metro ay, khoang gan 100 k /chiec. Đế dầy và quấy bột ko bị cháy.
    Em họ mình cũng mua nồi Supor dùng khen tốt nhưng mình có thắc mác là nồi Supor có phải đế là chống dính không? vì mình không muốn mua nồi có đế chống dính.
    • 5,875 Bài viết

• 3,487 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sontung Xem bài viết
    tớ cũng đang dùng nồi này

• 1,943 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nevergiveup Xem bài viết
    Em họ mình cũng mua nồi Supor dùng khen tốt nhưng mình có thắc mác là nồi Supor có phải đế là chống dính không? vì mình không muốn mua nồi có đế chống dính.
    Tớ cũng dùng nồi Supor mấy năm nay rồi, dùng rất tốt. Nồi Supor kô có đế chống dính đâu, tớ đã thử dùng để rán mấy lần nhưng vẫn rất dính.
    • 58 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Nhà mình cũng dùng nồi Supor, nồi hợp kim nhôm màu trắng, không có chống dính, nắp kính trong, mua Metro gần 100K thôi. Mình thấy dùng nồi này rất tốt, nên cũng mua cho nhiều chị em dùng.
    • 198 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi một chút!! Mình vào siêu thị thấy có bán xoong Supor nhưng có 2 loại:
    1 loại nhỏ ti đi kèm với cái chảo rán cũng nhỏ tí, bên ngoài sơn màu vàng, bên trong màu đen (ko rõ có chống dính ko nữa), giá là 140K. Nhưng mình thấy nó hơi nhỏ - chỉ quấy được 1 bát bột là cùng - sợ sau này cho bé ăn dặm lại phải thay.
    Một loại khác to hơn, bằng Inox, nắp kính thì phải, giá 246K.
    Mình muốn hỏi các mẹ đã dùng nồi Supor và khen tốt là dùng loại nào trong 2 loại trên?
    Cám ơn các mẹ nhé!!!
    • 3,549 Bài viết

• 1,009 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jaxxi Xem bài viết
    Các mẹ cho mình hỏi một chút!! Mình vào siêu thị thấy có bán xoong Supor nhưng có 2 loại:
    1 loại nhỏ ti đi kèm với cái chảo rán cũng nhỏ tí, bên ngoài sơn màu vàng, bên trong màu đen (ko rõ có chống dính ko nữa), giá là 140K. Nhưng mình thấy nó hơi nhỏ - chỉ quấy được 1 bát bột là cùng - sợ sau này cho bé ăn dặm lại phải thay.
    Một loại khác to hơn, bằng Inox, nắp kính thì phải, giá 246K.
    Mình muốn hỏi các mẹ đã dùng nồi Supor và khen tốt là dùng loại nào trong 2 loại trên?
    Cám ơn các mẹ nhé!!!
    Tớ cũng chả biết cái nào là Supor nhưng tớ đang dùng cái loại nhỏ đi kem với cái chảo rán nhỏ xíu ấy . Từ khi con nhà tớ bắt đầu ăn dặm rồi chuyển qua ăn cháo cũng chỉ dùng cái nồi ấy . Nếu mẹ nó lo bé thì kg hề bé đâu nhé . Cái nồi ấy nấu đc bát ô tô cháo to đùng đấy . Cái chảo con thì mình cũng để dành riêng để xào thức ăn cho bé, thấy rất tiện :Smiling:
    • 249 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình cũng đang tìm mua cái nồi Supor mà các mẹ trên này tin dùng, mình thấy có 1 loại Nồi sữa nhôm nắp kính hiệu Supor giá khoảng 100k, chắc là đúng cái mà mọi người đang đề cập, nhưng còn cái chảo thì có cần thiết không dùng cho sau này ấy khi bé lớn, vì thấy bộ mini vừa nồi vừa chảo thấy cũng xinh xinh muốn mua lắm nhưng k biết có dùng tới không, con mình đứa đầu tiên nên cái gì cũng ngố hết, các mẹ chỉ giùm. Mình cũng không thích loại chống dính sợ độc hại cho bé. Với lại nồi Supor có loại bằng inox không, mình thích inox hơn nhôm nhưng tìm ở siêu thị mòn mắt luôn chưa ra cái nồi inox supor nào be bé cả. Nhôm cũng tốt hả các mẹ? Thanks nhiều nhá !:LoveStruc:
    • 198 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ Vinhoc02!!!
    Tại mình đến nhà thấy bạn mình nấu bột cho con vào cái xoong to đùng - nên mình sợ cái nồi Suppor đấy hơi nhỏ.
    Mình nghĩ có thể dùng nồi hợp kim hoặc nồi Inox, ko nên dùng nồi nhôm - vì khi đun nóng nhôm có thể có phản ứng với thức ăn -> ko tốt cho bé.
    Mình nhớ ngày xưa hồi mình đi sắm đồ cưới có tìm hiểu thì người ta đã khuyên ko nên dùng xoong nồi nhôm rồi.
    • 261 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình đã mua được nồi quấy bột cho Con rồi. Nồi hợp kim Supor của Trung Quốc, bán tại Siêu thị Intimex,ở Bồ hồ ấy. giá 152K bao gồm 1 nồi, 1chảo.Đây là loại chống dính, nắp thủy tinh.Trông rất đẹp các Mẹ ah.
    • 249 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình cũng mua được rồi, nhưng mình mua loại không chống dính , gọi là Nồi hợp kim nhôm Supor của Trung Quốc, nắp kính, hơi to hơn loại chống dính một tí , thấy được lắm chỉ có 75k thôi không có chảo vì CoopMart đang khuyến mãi, bình thường giá cũng 96k, Metro thì 94k. Lúc mình mua thấy CoopMart còn nhiều lắm, mẹ nào thích ra xem thử.
    • 7,189 Bài viết

• 1,587 Được cảm ơn

Mình mua nồi inox, đế dày, dùng cực thích, tay cầm và nắp cũng bằng inox luôn. Nếu các bạn cần hình, mình sẽ post cho, mua ở hàng Khoai nhé, gần 100N thôi.
    • 198 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

@ mẹ Cu Zin: Mẹ nó chịu khó post hình lên cho mình xem với. Tks mẹ nó nhiều!!!
    • 7,189 Bài viết

• 1,587 Được cảm ơn

Hình đây các mẹ nhé:

Chị mình mới mua nồi inox kiểu này, nhưng nắp nó hơi khác 1 chút ở trên Hàng Khoai, gần 90N nhé
    • 198 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ nó nhé!!!
    Chắc sắp tới mình phải lên Hàng Khoai một chuyến. Mua nồi quấy bột, nồi áp suất và cái bếp từ luôn thể. Có điều toàn thấy bếp từ Trung Quốc thôi. Mình chẳng biết loại nào tốt để mua cả?? Có mẹ nào có kinh nghiệm ko?? Giúp mình với!!!
    • 7,233 Bài viết

• 2,654 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jaxxi Xem bài viết
    Cám ơn mẹ nó nhé!!!
    Chắc sắp tới mình phải lên Hàng Khoai một chuyến. Mua nồi quấy bột, nồi áp suất và cái bếp từ luôn thể. Có điều toàn thấy bếp từ Trung Quốc thôi. Mình chẳng biết loại nào tốt để mua cả?? Có mẹ nào có kinh nghiệm ko?? Giúp mình với!!!
    Bếp từ ngốn điện kinh lắm bạn ơi, lại còn phải dùng loại nồi/chảo có đáy phẳng (đại khái là nồi/chảo có ghi dùng được cho bếp từ), mình chẳng ủng hộ thiết bị này tí nào
    Mình cũng đang dùng nồi sữa để quấy bột và nồi áp suất đề ninh xương hiệu Supor cho con, dùng thích lắm, giá cả cũng hợp lý.
    Tạm biệt nhé, một thuở bên người
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2