• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

hỏi gấp về bé sơ sinh đi phân hơi nhầy nhầy, nước mũi

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 16.1K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 77 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

su nhà em hơn tháng rưỡi rùi, hum nay đi ngoài phân vẫn có màu vàng đẹp, nhưng lại nhày nhày như nươc mũi. Em có phải cho bé uống thuốc gì không?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,106 Bài viết

• 1,904 Được cảm ơn

mẹ nó thấy cái chất nhầy nhầy như nước mũi đúng ko? bé có bị sổ mũi ko?dễ là bị rối loạn tiêu hóa đấy, cần theo dõi thường xuyên nếu vẫn thấy cái nhầy mũi đó, phân có mùi chua, tanh, thối là phải gọi bác sỹ ngay chứ Bông nhà mình lúc đầu cũng thế mình chủ quan cứ tưởng ko làm sao làm con bị RLTH đến cả tháng nay mà vẫn chưa khỏi, ân hận quá

Trái Tim Nhân Ái đồng hành cùng các bé viện Bỏng Quốc gia
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...oc-gia-870346/
    • 471 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sansui Xem bài viết
    mẹ nó thấy cái chất nhầy nhầy như nước mũi đúng ko? bé có bị sổ mũi ko?dễ là bị rối loạn tiêu hóa đấy, cần theo dõi thường xuyên nếu vẫn thấy cái nhầy mũi đó, phân có mùi chua, tanh, thối là phải gọi bác sỹ ngay chứ Bông nhà mình lúc đầu cũng thế mình chủ quan cứ tưởng ko làm sao làm con bị RLTH đến cả tháng nay mà vẫn chưa khỏi, ân hận quá
    Hic, thế chị ơi, phân em bé mùi như thê nào là bình thường, em tưởng cứ phân là thối chứ !
    • 95 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Vậy hả mẹ Sansui, chết, vậy con mình từ hồi đẻ ra đến giờ là 4 tháng rồi, lúc nào phân cũng nhầy nhầy, ị trong bỉm thì nghe thối, tuy ko tanh, chua. Một ngày đi 5-6 lần. Trộm vía mình thấy bé vẫn chơi, vẫn lên cân tốt, 3 tháng được 6.9kg nên mình ko nghĩ đến RLTH. Tháng thứ 4 này mình vẫn thấy bé đi phân như thế, hoa cà hoa cải có chất nhầy, 1 vài lần ko thấy vàng mà ngả qua xanh xanh. Minh thấy bé vẫn chơi, ko biết có còn lên cân tốt nữa ko?Chưa cân!!! Vấy là mình phải cho bé đi Bs ah? Có khi trong phân chất nhầy mình còn thấy dây đỏ như máu? Lo quá, chắc phả đi BS, có mẹ nào có bé giống vậy ko?
    • 77 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

cái này có phải do chế độ ăn của mẹ không?
    hôm nay su đỡ rồi, em chẳng cho uống thuốc gì cả, vẫn đang theo dõi
    • 371 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Dế nhà mình gần 2th rồi, tháng đầu phân cũng thành khuôn màu vàng rất đẹp, từ tháng t2 trở đi phân có chất nhầy, thỉnh thoảng chuyển qua màu xanh, phân cũng có mùi hôi. Trộm vía mình thấy Dế vẫn ăn, ngủ tốt nên ko nghĩ đến chuyện đi khám bs. Có mẹ nào có kinh nghiệm về vụ này không, chia sẻ cho mình với.
    • 3,304 Bài viết

• 2,125 Được cảm ơn

Các chị cho em hỏi

Bé nhà em mấy tuần nay táo bón ghê lắm, ngày đi 2-3 lần, hoặc mấy ngày đi 1 lần

Dạo này em thấy phân bé màu vàng vẫn đẹp phân, nhưng lẫn trong phân có những hạt lợn cợn, em sờ kiểu dính dính như gỉ mũi (em chả biết miêu tả thế nào) nhỏ nhỏ như hạt cơm thôi

Các mẹ cho em hỏi là bé bị như vậy là sao nhỉ? do sữa em nóng, bé thừa chất hay bị RLTH ạ???
    Thật hạnh phúc khi một buổi sáng thức giấc và biết mình đã có em bé :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:. Bố mẹ mong con lắm, bé yêu ạ

Sáng nay là 1 buổi sáng hạnh phúc nhất trong cuộc đời của mẹ, bố mẹ yêu con lắm, bé yêu ạ :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

• 1,544 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

bé mấy tháng rồi mà đi 2-3 lần? hồi bé nhà mình 1 tháng đi 6-8 lần nhưng từ tháng thứ 2 đều đặn ngaỳv 2 lần thôi. phân vẫn vàng, đẹp, thỉnh thoảng có lợn cợn chút hạt trắng thấy các cụ bảo hoa cà hoa cải gì đó. vài hôm sau mẹ ăn món khác lại bình thường. có thể hôm đấy mẹ ăn gì hơi lạ nên con đi thế
    Con cái là duyên trời định <3
    • 2,106 Bài viết

• 1,904 Được cảm ơn

bác sĩ bảo mình phân của bé 2,3 tháng vẫn có thể hoa cà hoa cải, có hạt xanh, hạt vàng mùi HƠI HƠI chua và thối là tốt, nếu phân có mùi tanh, chua, thối (các mẹ sẽ cảm thấy được ngay), có nhầy mũi và có dính ít máu là bị RLTH rồi, các mẹ phải chữa sớm cho con ko hỏng đường ruột đấy, ko như mẹ con Bông bây giờ đang cùng nhau chiến đấu với RLTH đây, căng thẳng lắm, đừng chủ quan nhé, Bông nhà mình ăn ngủ tốt và lên cân cũng tốt, trộm vía con 2,5 tháng được 6kg nên mẹ mới chủ quan thế đấy

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 95 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

bác sĩ bảo mình phân của bé 2,3 tháng vẫn có thể hoa cà hoa cải, có hạt xanh, hạt vàng mùi HƠI HƠI chua và thối là tốt, nếu phân có mùi tanh, chua, thối (các mẹ sẽ cảm thấy được ngay), có nhầy mũi và có dính ít máu là bị RLTH rồi, các mẹ phải chữa sớm cho con ko hỏng đường ruột đấy, ko như mẹ con Bông bây giờ đang cùng nhau chiến đấu với RLTH đây, căng thẳng lắm, đừng chủ quan nhé, Bông nhà mình ăn ngủ tốt và lên cân cũng tốt, trộm vía con 2,5 tháng được 6kg nên mẹ mới chủ quan thế đấy
    Mình cứ nghĩ bé bú mẹ hoàn toàn là ko sao? Vậy hỏi bs hay phải thử phân vậy hả mẹ nó?
    • 2,106 Bài viết

• 1,904 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongbong08 Xem bài viết
    Mình cứ nghĩ bé bú mẹ hoàn toàn là ko sao? Vậy hỏi bs hay phải thử phân vậy hả mẹ nó?
    bé bú mẹ cũng bị rối loạn tiêu hóa chứ,bé nhà mình cũng bú mẹ hoàn toàn mà, do thức ăn mà mẹ ăn vào sẽ ảnh hưởng đến bé, như bé nhà mình thì tìm ra nguyên nhân là do mẹ ăn nhiều đồ nóng nên con bị nóng trong cộng thêm mặc nhiều quần áo cho con quá( hik ngoài tháng rồi mà mẹ cứ sợ con lạnh nên mặc quần áo dài tay, bây giờ thì toàn diện body cộc tay thoi) nên bé đi phân có nhầy mũi, có máu và có bọt.Thế bé nhà bạn phân như thế nào, như mình thì mình gọi BS đến nhà, cũng nhiều mẹ cho con đi thử phân lắm nhưng mình thì chưa thử vì vẫn còn chưa hết đợt điều trị do bác sỹ kê đơn

• 2,106 Bài viết

• 1,904 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongbong08 Xem bài viết
    Vậy hả mẹ Sansui, chết, vậy con mình từ hồi đẻ ra đến giờ là 4 tháng rồi, lúc nào phân cũng nhầy nhầy, ị trong bỉm thì nghe thối, tuy ko tanh, chua. Một ngày đi 5-6 lần. Trộm vía mình thấy bé vẫn chơi, vẫn lên cân tốt, 3 tháng được 6.9kg nên mình ko nghĩ đến RLTH. Tháng thứ 4 này mình vẫn thấy bé đi phân như thế, hoa cà hoa cải có chất nhầy, 1 vài lần ko thấy vàng mà ngả qua xanh xanh. Minh thấy bé vẫn chơi, ko biết có còn lên cân tốt nữa ko?Chưa cân!!! Vấy là mình phải cho bé đi Bs ah? Có khi trong phân chất nhầy mình còn thấy dây đỏ như máu? Lo quá, chắc phả đi BS, có mẹ nào có bé giống vậy ko?
    mà mẹ nó nhé bé bú mẹ đi ngày 2-4 lần thôi, đi nhiều quá là ko tốt đâu, bé đi có dây đỏ như máu là đúng ko? cái nhầy mũi màu xanh xanh à? thế giống Bông nhà mình rồi, BS kê cho Bông uống men tiêu hóa Enterogermina của Pháp, ngày uống 1 ống, có thể bé bị nóng trong đấy, mẹ ăn uống mát vào, uống nhiều nước cam, ăn trứng gà lá mơ hấp lá chuối, mặc quần áo thoáng mát cho bé, nếu bé ra nhiều mồ hôi thì phải cho bé uống nước để tránh mất nước

• 95 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

mà mẹ nó nhé bé bú mẹ đi ngày 2-4 lần thôi, đi nhiều quá là ko tốt đâu, bé đi có dây đỏ như máu là đúng ko? cái nhầy mũi màu xanh xanh à? thế giống Bông nhà mình rồi, BS kê cho Bông uống men tiêu hóa Enterogermina của Pháp, ngày uống 1 ống, có thể bé bị nóng trong đấy, mẹ ăn uống mát vào, uống nhiều nước cam, ăn trứng gà lá mơ hấp lá chuối, mặc quần áo thoáng mát cho bé, nếu bé ra nhiều mồ hôi thì phải cho bé uống nước để tránh mất nước
    Mẹ Sansui ơi, chất nhầy trong phân bé nhà mình ko phải màu xanh, nó là chất nhầy màu giống như phân kết nối các hạt xanh vàng ko tanh ko chua trong phân của bé thành bãi, khi sờ vào mới thấy nhầy nhầy. Ko biết như thế có là RLTH ko? Một vài lần (ko phải lần nào cũng thế) mình thấy dây đỏ đỏ như máu thì chắc đúng là RLTH rồi !!!! Bông uống men mấy ngày thì hết hả mẹ nó? Ko phải thử phân ah? Khi hết rồi thì phân thế nào? Vì Bé nhà mình từ lúc đẻ ra đến giờ phân như thế nên mình ko biết! Nhờ mẹ nó tư vấn thêm. Tks.
    • 2,106 Bài viết

• 1,904 Được cảm ơn

[QUOTE=bongbong08;9089055]Mẹ Sansui ơi, chất nhầy trong phân bé nhà mình ko phải màu xanh, nó là chất nhầy màu giống như phân kết nối các hạt xanh vàng ko tanh ko chua trong phân của bé thành bãi, khi sờ vào mới thấy nhầy nhầy. Ko biết như thế có là RLTH ko? Một vài lần (ko phải lần nào cũng thế) mình thấy dây đỏ đỏ như máu thì chắc đúng là RLTH rồi !!!! Bông uống men mấy ngày thì hết hả mẹ nó? Ko phải thử phân ah? Khi hết rồi thì phân thế nào? Vì Bé nhà mình từ lúc đẻ ra đến giờ phân như thế nên mình ko biết! Nhờ mẹ nó tư vấn thêm. Tks.[/QUOT
    khi đi ngoài bé có rặn mạnh ko? khả năng nhiều là con bạn bị RLTH, cụ thể là bị kiết lị, Bông mẹ ko biết để cho con bị lâu quá nên uống men 4 ngày phân vẫn thấy có nhầy và ít máu, mình đang đun thử nước cỏ sữa cho bé uống, thấy các mẹ bảo cỏ sữa chữa kiết lị tốt lắm, còn mẹ thì uống nước bong ổi+lá nhót+lá ổi (sao vàng hạ thổ rồi đun nước uống) ngày 3 cốc, bạn thử xem, chiều nay trộm vía con (trộm vía ngàn lần) con đã đi sang phân vàng vàng, ít nhầy hơn, ít máu hơn rồi, mẹ nó thử xem

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 95 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Rặn mạnh là đúng kiết lị rồi ah? Kì nhỉ? Mình ăn bình thường, nếu đúng thì ko biết phải ăn như thế nào nữa? Chán thế!!!
    • 95 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Ah mình có hỏi BS vụ phân bé nhà mình, BS nói phân hạt xanh hạt vàng có nhầy dính nhau lại thì bình thường ko sao. Con vụ thỉnh thoảng có dây máu thì có thể chức năng gan của bé chưa hoàn thiện lắm, từ từ sẽ hết, theo dõi thêm. Còn nếu lo lắng quá thì BS kê cho bé Biovita về uống và theo dõi thêm. Mình mới cho bé uống 1 lần, mà sao thấy khó uống quá, ngày đến 3 lần, nên ko biết có nên uống ko. Chắc để theo dõi thêm .
    • 2,106 Bài viết

• 1,904 Được cảm ơn

hik mình cũng chẳng hiểu bé nhà bạn thế nào, chứ bé nhà mình đi khám thi BS bảo RLTH , kiết lị là do bị nhiễm khuẩn đường ruột chứ ko phải là do ăn uống đâu nhé, bạn cứ thử search về kiết lị để biết thêm thông tin, nếu bé ko bị thì may quá

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cu Win nhà mình cũng vậy, 3 ngày nay cứ đi ngoài hoài, phân có màu xanh, sùi bột, nhiều lợn cợn và chua. Bé cứ tước hoài cả ngày, nhất là khi bú xong, bé rặn đỏ mặt luôn và đi ngoài. Mình đang băn khoăn có nên đi bác sĩ không nữa?. Hôm nay thấy bé đi cũng đỡ lại rồi, ngày khoảng 3 lần và tước khoảng 5-6lần, phân cũng còn xanh nhưng đỡ hơn, hết sùi bột. Cu Win mình được 2 tháng tuổi, nặng 7,2kg, ăn ngủ tốt, không quấy khóc. Các mẹ tư vấn giúp mình với, chứ nhìn con cứ đi ngoài hoài xót lắm.
    • 2,106 Bài viết

• 1,904 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyethanhtramnam Xem bài viết
    Cu Win nhà mình cũng vậy, 3 ngày nay cứ đi ngoài hoài, phân có màu xanh, sùi bột, nhiều lợn cợn và chua. Bé cứ tước hoài cả ngày, nhất là khi bú xong, bé rặn đỏ mặt luôn và đi ngoài. Mình đang băn khoăn có nên đi bác sĩ không nữa?. Hôm nay thấy bé đi cũng đỡ lại rồi, ngày khoảng 3 lần và tước khoảng 5-6lần, phân cũng còn xanh nhưng đỡ hơn, hết sùi bột. Cu Win mình được 2 tháng tuổi, nặng 7,2kg, ăn ngủ tốt, không quấy khóc. Các mẹ tư vấn giúp mình với, chứ nhìn con cứ đi ngoài hoài xót lắm.
    mẹ nó thử vắt bớt sữa đầu rồi cho bé bú xem thế nào nhé

• 894 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Tít nhà em được 2,5 tháng hai hôm nay em thấy Tít đi phân có màu vàng, hôm qua thì ko chua hôm nay thì chua, có dịch nhầy nhầy, ko biết là có phải RLTH ko vì từ khi sinh tới h Tít nhà em vẫn đi hoa cà hoa cải, giờ thì 4-5l/ngày.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2