• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

hỏi gấp về bé sơ sinh đi phân hơi nhầy nhầy, nước mũi

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 12.8K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 77 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

su nhà em hơn tháng rưỡi rùi, hum nay đi ngoài phân vẫn có màu vàng đẹp, nhưng lại nhày nhày như nươc mũi. Em có phải cho bé uống thuốc gì không?

• 2,106 Bài viết

• 1,903 Được cảm ơn

mẹ nó thấy cái chất nhầy nhầy như nước mũi đúng ko? bé có bị sổ mũi ko?dễ là bị rối loạn tiêu hóa đấy, cần theo dõi thường xuyên nếu vẫn thấy cái nhầy mũi đó, phân có mùi chua, tanh, thối là phải gọi bác sỹ ngay chứ Bông nhà mình lúc đầu cũng thế mình chủ quan cứ tưởng ko làm sao làm con bị RLTH đến cả tháng nay mà vẫn chưa khỏi, ân hận quá

Trái Tim Nhân Ái đồng hành cùng các bé viện Bỏng Quốc gia
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...oc-gia-870346/

• 471 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sansui Xem bài viết
    mẹ nó thấy cái chất nhầy nhầy như nước mũi đúng ko? bé có bị sổ mũi ko?dễ là bị rối loạn tiêu hóa đấy, cần theo dõi thường xuyên nếu vẫn thấy cái nhầy mũi đó, phân có mùi chua, tanh, thối là phải gọi bác sỹ ngay chứ Bông nhà mình lúc đầu cũng thế mình chủ quan cứ tưởng ko làm sao làm con bị RLTH đến cả tháng nay mà vẫn chưa khỏi, ân hận quá
    Hic, thế chị ơi, phân em bé mùi như thê nào là bình thường, em tưởng cứ phân là thối chứ !

• 95 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Vậy hả mẹ Sansui, chết, vậy con mình từ hồi đẻ ra đến giờ là 4 tháng rồi, lúc nào phân cũng nhầy nhầy, ị trong bỉm thì nghe thối, tuy ko tanh, chua. Một ngày đi 5-6 lần. Trộm vía mình thấy bé vẫn chơi, vẫn lên cân tốt, 3 tháng được 6.9kg nên mình ko nghĩ đến RLTH. Tháng thứ 4 này mình vẫn thấy bé đi phân như thế, hoa cà hoa cải có chất nhầy, 1 vài lần ko thấy vàng mà ngả qua xanh xanh. Minh thấy bé vẫn chơi, ko biết có còn lên cân tốt nữa ko?Chưa cân!!! Vấy là mình phải cho bé đi Bs ah? Có khi trong phân chất nhầy mình còn thấy dây đỏ như máu? Lo quá, chắc phả đi BS, có mẹ nào có bé giống vậy ko?

• 77 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

cái này có phải do chế độ ăn của mẹ không?
    hôm nay su đỡ rồi, em chẳng cho uống thuốc gì cả, vẫn đang theo dõi

• 370 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Dế nhà mình gần 2th rồi, tháng đầu phân cũng thành khuôn màu vàng rất đẹp, từ tháng t2 trở đi phân có chất nhầy, thỉnh thoảng chuyển qua màu xanh, phân cũng có mùi hôi. Trộm vía mình thấy Dế vẫn ăn, ngủ tốt nên ko nghĩ đến chuyện đi khám bs. Có mẹ nào có kinh nghiệm về vụ này không, chia sẻ cho mình với.

• 3,247 Bài viết

• 1,928 Được cảm ơn

Các chị cho em hỏi

Bé nhà em mấy tuần nay táo bón ghê lắm, ngày đi 2-3 lần, hoặc mấy ngày đi 1 lần

Dạo này em thấy phân bé màu vàng vẫn đẹp phân, nhưng lẫn trong phân có những hạt lợn cợn, em sờ kiểu dính dính như gỉ mũi (em chả biết miêu tả thế nào) nhỏ nhỏ như hạt cơm thôi

Các mẹ cho em hỏi là bé bị như vậy là sao nhỉ? do sữa em nóng, bé thừa chất hay bị RLTH ạ???
    Thật hạnh phúc khi một buổi sáng thức giấc và biết mình đã có em bé :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:. Bố mẹ mong con lắm, bé yêu ạ

Sáng nay là 1 buổi sáng hạnh phúc nhất trong cuộc đời của mẹ, bố mẹ yêu con lắm, bé yêu ạ :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

• 1,543 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

bé mấy tháng rồi mà đi 2-3 lần? hồi bé nhà mình 1 tháng đi 6-8 lần nhưng từ tháng thứ 2 đều đặn ngaỳv 2 lần thôi. phân vẫn vàng, đẹp, thỉnh thoảng có lợn cợn chút hạt trắng thấy các cụ bảo hoa cà hoa cải gì đó. vài hôm sau mẹ ăn món khác lại bình thường. có thể hôm đấy mẹ ăn gì hơi lạ nên con đi thế
    Con cái là duyên trời định <3

• 2,106 Bài viết

• 1,903 Được cảm ơn

bác sĩ bảo mình phân của bé 2,3 tháng vẫn có thể hoa cà hoa cải, có hạt xanh, hạt vàng mùi HƠI HƠI chua và thối là tốt, nếu phân có mùi tanh, chua, thối (các mẹ sẽ cảm thấy được ngay), có nhầy mũi và có dính ít máu là bị RLTH rồi, các mẹ phải chữa sớm cho con ko hỏng đường ruột đấy, ko như mẹ con Bông bây giờ đang cùng nhau chiến đấu với RLTH đây, căng thẳng lắm, đừng chủ quan nhé, Bông nhà mình ăn ngủ tốt và lên cân cũng tốt, trộm vía con 2,5 tháng được 6kg nên mẹ mới chủ quan thế đấy

Trái Tim Nhân Ái đồng hành cùng các bé viện Bỏng Quốc gia
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...oc-gia-870346/
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 95 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

bác sĩ bảo mình phân của bé 2,3 tháng vẫn có thể hoa cà hoa cải, có hạt xanh, hạt vàng mùi HƠI HƠI chua và thối là tốt, nếu phân có mùi tanh, chua, thối (các mẹ sẽ cảm thấy được ngay), có nhầy mũi và có dính ít máu là bị RLTH rồi, các mẹ phải chữa sớm cho con ko hỏng đường ruột đấy, ko như mẹ con Bông bây giờ đang cùng nhau chiến đấu với RLTH đây, căng thẳng lắm, đừng chủ quan nhé, Bông nhà mình ăn ngủ tốt và lên cân cũng tốt, trộm vía con 2,5 tháng được 6kg nên mẹ mới chủ quan thế đấy
    Mình cứ nghĩ bé bú mẹ hoàn toàn là ko sao? Vậy hỏi bs hay phải thử phân vậy hả mẹ nó?

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3