• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 36.7K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 774 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi, có mẹ nào biết hậu sản là thế nào ko? Mọi người nói em là: mày phải làm thế nào cho béo chứ, gầy thế cẩn thận ko hậu sản đấy. Híc híc, làm em cũng cứ lo lo ko biết hậu sản là thế nào. Và ko biết mình có bị hậu sản ko nữa. Các mẹ giúp em với nhé.

Chíp hôi album - Chíp hôi của mẹ ơi, hôm nay trời nắng tươi, mèo con đi học ko mang theo cái gì, mèo con đi đánh giặc ko mang theo cái gì
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Lớp học tiền sản-hậu sản tại SG

Thư mời “Khóa học Tiền sản” dành cho phụ nữ đang mang thai do Hội Quán Các Bà Mẹ cùng Mom & Baby tổ chức vào đầu tháng 7/2009 Buổi Thực hành Tập thể dục để vượt cạn: 8g00 đến 17g00 ngày Thứ 7 và Chủ Nhật hàng tuần. Địa điểm: 8/2A Nguyễn Huy Tưởng, Phường 6, Q.Bình Thạnh,...

• Thư ngỏ của Người Mẹ xấu hổ về những vết rạn da trên cơ thể

Một người mẹ với đầy vết rạn da trên bụng đã bị chế giễu khi mặc bikini nằm tắm nắng trên bãi biển....

• Cho bé ăn Phomat hay váng sữa thì tốt hơn?

Các mẹ nhà mình ới ời, dạo gần đây em thấy rộ lên phong trào cho con ăn váng sữa, phô mai…Nghe nói...

• Hậu sản

Bé nhà mình đã được 20 tháng rồi, mình di làm khi bé được 6 tháng, công việc cũng không có gì là vất vả nhưng mình ngày càng gầy tong teo mặc dù chế độ ăn uống, ngủ đầy đủ ( đêm bé ngủ ngoan, trộm vía) và rất hay mệt mỏi, ốm vặt. Mình cũng đã đi khám và làm đầy đủ các xét nghiệm nhưng không tìm ra...

• Sự thật hài hước về giấc ngủ của bà mẹ hai con

Sao mà giống nhà mình dữ vậy trời, trạng thái chờ đợi con ngủ để "yêu", con chưa ngủ thì bố ngủ...

• 688 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thienthanxanh
    Các mẹ thông thái ơi, có mẹ nào biết hậu sản là thế nào ko? Mọi người nói em là: mày phải làm thế nào cho béo chứ, gầy thế cẩn thận ko hậu sản đấy. Híc híc, làm em cũng cứ lo lo ko biết hậu sản là thế nào. Và ko biết mình có bị hậu sản ko nữa. Các mẹ giúp em với nhé.
    Mình thấy bảo nếu bị hậu sản người sẽ héo hon, xanh xao vàng vọt...nois chung là lúc nào cũng ốm yếu, không biết có phải vậy không, mẹ mình lúc nào cũng nhắc mình phải kiêng kỹ để tránh bị hậu sản. Thề TTX gầy lắm à? bao nhiêu ký? Chịu khó ăn uống vào chứ?
    • 774 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyennhu
    Mình thấy bảo nếu bị hậu sản người sẽ héo hon, xanh xao vàng vọt...nois chung là lúc nào cũng ốm yếu, không biết có phải vậy không, mẹ mình lúc nào cũng nhắc mình phải kiêng kỹ để tránh bị hậu sản. Thề TTX gầy lắm à? bao nhiêu ký? Chịu khó ăn uống vào chứ?
    huhu, em thì cũng hơi gầy, nhưng mọi người cứ nói là gầy lắm, có người còn bảo: trông nó gầy ko thể chấp nhận được, gầy như hậu sản, híc. Mặc dù em thấy mình cũng đâu đến nỗi, cũng được 50kg. Mà tẩm bổ rất nhiều nhất là hồi 3 tháng đầu, đến nỗi cơ thể ko tiêu hóa đựơc, bây giờ đi làm nên ko được bồi bổ như hồi còn ở nhà bà ngoại nữa.

Chíp hôi album - Chíp hôi của mẹ ơi, hôm nay trời nắng tươi, mèo con đi học ko mang theo cái gì, mèo con đi đánh giặc ko mang theo cái gì
    • 2,992 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Hậu sản sụt cân là ok rùi. Như mình đây bầu tập 1 lên 13kg, sinh con 3,3 kg. Sau sinh mất 5kg, bồi dưỡng hậu sản tăng lại 5kg cho nên toàn bộ thịt dư nằm hết trong người đây nè. Xấu òm, hichichicihic

Khoe hình gia đình đi mọi người ơi.
    Ai hok tham gia ủng hộ Vote ấn nút Cám ơn cho ảnh dự thi của nhà rongcon với nhé. Mã số hình: MS0237 - Cám ơn mọi người nhiều nhiều.
    Hình này nè: :Rose::Rose::Rose::Rose::LoveStruc:
    Link Vote nè: http://www.webtretho.com/forum/f713/...62/index2.html
    • 1,226 Bài viết

• 1,415 Được cảm ơn

Mình có bầu lên 11kg, sanh mổ, con 3.8kg, 10 ngày sau lên cân tụt 10kg. Người trở về gần như nguyên dạng chỉ có mỗi cái bụng là vẫn còn hơi to, đến giờ này nó cũng bé lại kha khá rồi.

• 94 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

oi trời em vừa ti toe hỏi chị Wampee sinh bé được nhiêu kg ở bài của chị methangcu vô đây mới bít hỏi thừa (bé chị to ghê những 3,8 kg trộm vía bụ quá) em hồi bầu tăng những 14 kg sinh bé được có 3,5 kg (hixx vào mẹ hết) sau một tháng sinh bé em vẫn cân nặng 52 kg tức là chỉ sụt có 8 kg huhuhu người béo ú to đùng đùng, cái bụng bèo nhèo mà gen lại khó chịu quá nên em lại cởi ra thành ra đến giờ cái bụng vẫn phưỡn ra như bầu 3 tháng chị Wampee có kiêng cữ gì nhiều không mà lấy lại vóc dáng nhanh quá vậy?
    Vụ hậu sản em nghe bà nội nói là da bị vàng vọt, ra máu nhiều (tức là trên 5 tuần), người mệt mỏi và đau bại vùng lưng hông, nhưng vụ này cũng dễ chữa thôi có rất nhiều bài thuốc dân gian dễ làm dễ kiếm như dùng hẹ, gừng, rau sam v.v... còn như dùng thế nào em chịu (bà nội có nói rồi nhưng mà em chả nhớ). Chị thienthanxanh ơi chị không phải lo đâu, chị gầy nhưng mà đủ sữa cho bé bú là được rồi - béo như em xấu òm có muốn gầy cũng chả được. Chị cứ ăn đầy đủ dinh dưỡng hợp lý là ổn thôi.
    • 1,226 Bài viết

• 1,415 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Luna
    oi trời em vừa ti toe hỏi chị Wampee sinh bé được nhiêu kg ở bài của chị methangcu vô đây mới bít hỏi thừa (bé chị to ghê những 3,8 kg trộm vía bụ quá) em hồi bầu tăng những 14 kg sinh bé được có 3,5 kg (hixx vào mẹ hết) sau một tháng sinh bé em vẫn cân nặng 52 kg tức là chỉ sụt có 8 kg huhuhu người béo ú to đùng đùng, cái bụng bèo nhèo mà gen lại khó chịu quá nên em lại cởi ra thành ra đến giờ cái bụng vẫn phưỡn ra như bầu 3 tháng chị Wampee có kiêng cữ gì nhiều không mà lấy lại vóc dáng nhanh quá vậy?
    Vụ hậu sản em nghe bà nội nói là da bị vàng vọt, ra máu nhiều (tức là trên 5 tuần), người mệt mỏi và đau bại vùng lưng hông, nhưng vụ này cũng dễ chữa thôi có rất nhiều bài thuốc dân gian dễ làm dễ kiếm như dùng hẹ, gừng, rau sam v.v... còn như dùng thế nào em chịu (bà nội có nói rồi nhưng mà em chả nhớ). Chị thienthanxanh ơi chị không phải lo đâu, chị gầy nhưng mà đủ sữa cho bé bú là được rồi - béo như em xấu òm có muốn gầy cũng chả được. Chị cứ ăn đầy đủ dinh dưỡng hợp lý là ổn thôi.
    Uh, trộm vía vì bé to nên chị mới phải mổ đấy. Tại lúc đó chị chỉ mở được 8cm lại hơi bị sốt, đồng thời với nhịp tim bé tăng nhanh nên bác sỹ quyết định mổ. Còn cái chuyện người co lại thì chị cũng chẳng biết tại sao. Chắc là tại tạng người chị nó thế. Hồi chị có bầu cũng đâu có béo đâu, nhìn người và bụng đều bé tí à. Ăn bao nhiêu vào bé cả. May thế! Nhưng cũng khổ mấy tháng cuối vì phải kiêng ăn đường và chất bột vì bị đường cao. Nên cứ phải bóp mồm bóp miệng không dám ăn nhiều. Bác sỹ cũng bảo bé to hơn bình thường mà. :4:

• 1,259 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Wampee
    Uh, trộm vía vì bé to nên chị mới phải mổ đấy. Tại lúc đó chị chỉ mở được 8cm lại hơi bị sốt, đồng thời với nhịp tim bé tăng nhanh nên bác sỹ quyết định mổ. Còn cái chuyện người co lại thì chị cũng chẳng biết tại sao. Chắc là tại tạng người chị nó thế. Hồi chị có bầu cũng đâu có béo đâu, nhìn người và bụng đều bé tí à. Ăn bao nhiêu vào bé cả. May thế! Nhưng cũng khổ mấy tháng cuối vì phải kiêng ăn đường và chất bột vì bị đường cao. Nên cứ phải bóp mồm bóp miệng không dám ăn nhiều. Bác sỹ cũng bảo bé to hơn bình thường mà. :4:
    Hôm nay vào đây mới thấy đề tài này. Em nghe nói bị hậu sản là trong tháng mới sinh, nếu mình bị sốc hay tức giận, mình sẽ bị hậu sản nghĩa là ra máu nhiều.... nguy hiểm đến người mẹ. Vậy nếu có mẹ nào nghe nói rõ hơn về vấn đề này cho em biết với nhé.

• 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em nghe nói về bệnh sản mòn rất nhiều, nhưng k biết cụ thể nó ra làm sao? nguyên nhân, cách chữa trị? Có mẹ nào biết k chỉ giúp em với. Đa tạ! Đa tạ!
    • 774 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẸ NHƯ QUỲNH
    Em nghe nói về bệnh sản mòn rất nhiều, nhưng k biết cụ thể nó ra làm sao? nguyên nhân, cách chữa trị? Có mẹ nào biết k chỉ giúp em với. Đa tạ! Đa tạ!
    Hihi, mẹ này lại giống em rồi, sinh xong cứ thắc mắc vê bệnh hậu sản với sản mòn, chắc là cũng sợ mình bị bệnh đó hả.

• 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

K có mẹ nào giúp em sao, pls............, help! Gấp gấp............
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chết thật, mình cũng bị hay sao ấy, tự dưng sinh bé được 35 ngày rồi mà ra rất nhiều máu, cứ như là ra sản dịch lúc mới đẻ ấy, mà mình gầy đi nhiều lắm, hồi mang thai lên được 23 cân, đẻ song sút đi có 6kg thôi giờ mình sút đi 10kg rồi ? khôn gbiết thế nào nhỉ? hay mình bị hậu sản nhi? mình ăn uống cũng kém lắm! Làm sao đây?????????????/
    • 346 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chậc chậc, thế thì em sau sinh chưa đầy thabfs đã bị sốc và tức giận rùi, lại chả kiêng được rì, thế này có khi hậu sản mất thôi.
    Các mẹ ơi ới ời, có mẹ nào biết bài thuốc chữa hoạc phòng chống hậu sản thì vào đây trả nhời đi!
    • 348 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Em cũng ko rõ hậu sản cụ thể là như thế nào, chứ còn cái khoản gầy thì chắc em vô địch so với các mẹ trong đây quá. Trước khi có bầu em nặng chưa đến 40kg, có bầu tăng đc 6kg. Bây giờ sinh đc 2 tháng rồi, nhìn người tong teo chán quá mặc dù em ăn uống cũng ko đến nỗi nào. Có lẽ bây giờ chỉ đc 40kg là cùng. Mẹ em cũng bảo chịu khó ăn uống tẩm bổ giữ gìn sức khỏe ko hậu sản thì chết.

Từ lúc sinh đến giờ tinh thần em cũng ko đc tốt lắm, lại là người hơi yếu đuối dễ tủi thân nên hay buồn hay khóc hix hix. Sức khỏe thì cũng tệ, cứ hay đau đầu chóng mặt. Ko biết cứ thế thì có hậu sản ko các chị nhỉ
    Be Strong!
    • 248 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Em nghe noi ve benh san hau nhung không biết the nao? Các Me cho minh biết biêu hiên cua ngươi mác can benh nay? Minh sinh moi co hon thang thoi , vi chuyên ca nhan ma minh suy nghi nhiêu qua. Minh khóc den hai lan roi day. Minh so minh bi diên diên khung khung qua di.Minh so qua.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các chị, e là thành viên mới gia nhập WTT, xin hỏi các chị
    kinh nghiệm sau khi sinh: e sinh cháu hôm nay được 9 tháng, gần 1 tháng nay e thấy nóng ruột, lúc nào e cũng thẫy bụng mình nóng râm ran, đêm khó ngủ lắm, e nghĩ mình bị đau dạ dầy(không đau, không ợ chua, không sôi bụng). Sáng nay 1 chị ở cq e nói với e là e bị hậu sản do ăn phải thức ăn lạ lúc đang ở cữ. Chị nào có kinh nghiệm về hậu sản cho e lời khuyên nhé. Thanhks.
    • 937 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Mình cũng không biết triệu chứng của bạn có phải là hậu sản hay không nhưng như mình biết hậu sản là sau khi sinh trong một thời gian ngắn mẹ bị sụt cân quá nhanh. Mình cũng bị hậu sản, mình sinh được hơn 4 tháng mà bị tụt 15kg, gầy hơn cả hồi con gái nữa bạn ạ.

Bố Sếu béo ,:554: Mẹ Mèo già, em Kít còi kêu gư gư
    • 328 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi menhe Xem bài viết
    Mình cũng không biết triệu chứng của bạn có phải là hậu sản hay không nhưng như mình biết hậu sản là sau khi sinh trong một thời gian ngắn mẹ bị sụt cân quá nhanh. Mình cũng bị hậu sản, mình sinh được hơn 4 tháng mà bị tụt 15kg, gầy hơn cả hồi con gái nữa bạn ạ.
    ui nếu như menhe nói vậy thì liệu tình trạng bị sụt cân như thế có ảnh hưởng nhìu đến cơ thể và cụ thể ra sao nhỉ ,,, jess nghe mà sợ quá:Sad::Worried:
    • 745 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi menhe Xem bài viết
    Ui, hậu sản là gầy nhanh á? Tớ lúc đẻ lên 19kg, sau khi đẻ xong 1 tháng tớ tụt 14kg, tớ vẫn khoẻ mạnh bình thường, có bị sao đâu nhỉ?:Sad:
    • 252 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Ặc còn tớ lúc mang bầu lên 18kg bây giờ con đc 2 tháng rưỡi giảm 15,5kg rồi có sao đâu nhỉ???
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2