• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Giúp em với bé nhà em 3 tháng tuổi bị viêm họng

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.15K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em mới 3 tháng tuổi, thỉnh thoảng cháu hay bị ói ra một ít sữa còn đa số là chất đờm nhầy. Hôm qua em cho cháu ti bị sặc, sáng nay thấy cháu hắc xì có dịch ở mũi, thở khò khè. Em lo quá cho lên viện nhi để khám thì BS bảo bị viêm họng và kê đơn thuốc cho uống. Các chị có cách chữa trị nào khác ko giúp em với. Thanks các chị.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 39 Bài viết

• 380 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, không có ai giúp ạ, vì bé nhà em cũng thế. Chẳng muốn cho bé uống thuôc chút nào. Làm sao đây?

Cảm ơn các mẹ trước nhé
    • 1,544 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

mua dung dịch Natrĩcloit về, ngày nào cũng nhỏ mắt , mũi và họng cho bé để bé sạch họng. Nhỏ vào mũi xong thì hút mũi cho sạch. mũi bẩn thì cũng dễ viêm họng lắm
    Con cái là duyên trời định <3
    • 62 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bé bị viêm họng có nhiều đờm, bạn lấy húng chanh + quất xanh+ đường phèn hấp cơm cho bé uống nước cốt nhé. Sẽ hết đờm và nhanh khỏi.chịu khó cho bé uống 3, 4ngày, mỗi ngày 3, 4 lần sẽ hết
    • 191 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Mẹ nó phối hợp cả 2 cách trên là ổn
    Khi mẹ sinh con ra mẹ mới trở thành mẹ, con là điều kỳ diệu mà ông trời đã ban cho mẹ, cảm ơn con đã sinh ra trên đời và ở bên mẹ!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các chị ơi cho em hỏi cò nhà em cháu được gần bốn tháng tuổi rồi. cháu hay bị khó thở lắm mà em thường xuyên cho cháu nhỏ mũi nhưng vẫn không thấy đỡ.hôm nay cháu còn xốt cao nữa. chị nào có tâm sự cho em xin chút. em cảm ơn.