• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Giảm cân sau khi sinh mà vẫn có sữa cho con bú

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 99K Lượt đọc
  • 187 Trả lời

25 Người đang theo dõi

• 1,185 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Mình tìm mãi mà không thấy topic nào với chủ để giảm cân cho các mẹ đang cho con bú. Nghe có vẻ không hợp lý lắm vì đang cho con bú mà nhưng quả thật là stress vì số kg dư ra trong thời gian này. Mình cũng đang khổ sở vì vấn đề này, mình còn dư những 14kg. Mình lập topic này để mong các mẹ có kinh nghiệm giảm cân trong thời gian cho con bú post bài chia sẻ cho mọi người cùng học hỏi.
    Lần trước sanh, sau khi cai sữa mình áp dụng biện pháp giảm cân Low carb, mình giảm rất nhanh. Lần này mình phải đi làm sớm mà mập quá không biết làm thế nào để giảm bớt vài kg bây giờ. Mình vẫn đang cho con bú, hiện tại sữa mình đủ cho bé bú nên cũng không phải bồi bổ nhiều, mình cũng tự mình chăm con vậy mà cũng chả giảm được kg so với lúc xuất viện.
    :LoveStruc:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 907 Bài viết

• 428 Được cảm ơn

Cho mình tham gia học hỏi với, mình đang thừa 13kg, mình mổ xong lúc tập đi trong bện viện cân là 68kg, con được nửa tháng 63kg, con mình mới gần 6 tháng mà mình ko giảm đi lạng nào, đi đâu ai cũng nói làm mình sốt cả ruột, cũng một fần tại mình ăn mặc lôi thôi quá nhưng mà cân nặng thế này, chán chẳng muốn đầu tư quần áo gì cả. hic
    Con gái bú mẹ tới 19 tháng, dễ thương vô cùng!
    Điều tiếc nuối lớn nhất, day dứt nhất của mẹ là cai sữa con trai khi con chưa được 1 tuổi.

• 1,185 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Mình lên bàn đẻ 68kg, xuất viện 64kg, về nhà được 1 tuần 63kg, sau 1 tháng 20 ngày lại 64kg. Mình cũng thế, chả dám đi đâu cả vì mặc gì cũng xấu. Mình định ra tết sẽ bắt đầu đi tập Yoga, con 6 tháng bắt đầu tập thể dục lại. Híc, nhưng từ bây giờ đến lúc đó thì làm thế nào. Mình đã giảm ăn từ 2 chén cơm đầy mỗi bữa xuống còn 2 chén vơi vơi rồi đấy, thức ăn thì vẫn phải chén vì ăn ít là ít sữa. Cả tháng mới ăn 1-2 bữa giò heo thôi.
    :LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 595 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

Oánh dấu theo dõi và học hỏi. Mình cũng dư gần 10kg so với hồi con gái, hic

• 60 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em thi sinh xong là về fom ngay bay gio chỉ là béo nhat cua thời con gái thôi. em cũng cho bé bú hoán toàn bằng sữa mẹ bây giờ bé được hơn 4m rồi. chắc có lẽ tại cơ địa. chúc các mẹ sớm lấy lại thân hình nhé!
    NB:3.2kg; 1M: 5kg; 2M: 6kg.

• 2,725 Bài viết

• 1,014 Được cảm ơn

Cho em kê dép ngồi hóng với. Khổ ăn ít thì sợ lại ít sữa k đủ cho con mà ăn cứ đà này thì chả biết bao giờ mới giảm cân nữa hichic...

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em cũng lên 12 cân so với hồi con gái mà chẳng làm thế nào giảm cân được cả. có mẹ nào máu ra tết đi tập thể dục thẩm mĩ hay yoga thì rủ nhau đi cùng cho vui nhé

• 247 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Chắc do cơ địa từng người, mình sinh xong,ăn rất nhiều mỗi lần 1 tô cơm, 1 tô canh, 1 dĩa rau, nhiều thịt/cá vì cần nhiều sữa cho 2 bé sinh đôi bú. Khi đi làm trở lại mình không có điều kiện ăn nhiều như ở nhà nên cân nặng cứ giảm dần và nhanh chóng lấy lại vóc dáng. Mình ăn ngày 3 bữa, thêm 2 ly sữa, bữa nào bữa nấy ăn cho đầy đủ, không ăn vặt. Đói thì ăn trái cây, không ăn bánh, đồ ngọt, đồ béo.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 49 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Hay các mẹ thay vì ăn n móng giò thì ăn n rau vào. Rau mùn tơi, rau đay,rau khoai lang an lợi sữa đấy. Ngoài ra, mẹ nào ăn đc rong biển cũng rất tốt đấy. Lợi sữa, rất bổ mà ko bị béo. E thường nấu canh rong biển ăn. Cũng dễ ăn lắm.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 152 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

ôi cái vụ cân năng sau sinh này thật là đau đầu quá đi!!!!!!!!!!!!!!!! Mình lên bàn đẻ 66.5kg. 1 tháng sau 62kg, chăm con một mình vì không có bà nào giúp mà bây giờ con 4 tháng vẫn chả giảm được kg nào mà hình như có chiều hướng tăng lên, huhu. Ra tết đi làm lại mà công ty mình bắt mặc đồng phục không biết phải làm sao đây???????????? Có mẹ nào có kinh nghiệm thì vào chỉ giáo đi ạ, em xin đa tạ! Em cho con bú hoàn toàn bằng sữa mẹ, bữa nào ăn ít hơn 3 bát cơm và tối không uống sữa là không đủ cho ocn bú, thế có khổ thân em không cơ chứ?!
    Đừng ví em là biển,nước mặn chát chân trời
    Giữa bao la vẫn khát, không uống được anh ơi.
    Đừng ví em là biển, càng rộng càng cô đơn
    Mỗi ngàn năm chắn bão, tan nát cả tâm hồn