• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 17.2K Lượt đọc
  • 63 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào cả nhà, mình là thành viên mới nên còn nhiều bỡ ngỡ lắm, cái khoản internet của mình hơi kém, mọi người thông cảm và chỉ dẫn cho mình tận tình nha.
    Tình hình là mình mới sinh em bé được 10 tháng, mập lên khủng khiếp, cao 1m54, nặng 66kg lận:Crying:, mất hết cả phong độ và tự tin. Ai có cách nào giảm cân nhanh và triệt để thì giúp mình với, thanksssssssssss cả nhà trước ạ.:Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Rụng tóc sau khi sinh

Chào bạn! Tôi sinh em bé đã được một năm mà tóc tôi vẫn bị rụng nhiều khi gội đầu. Mặc dù tôi đã thử thay đổi dầu gội nhưng vẫn không khá lên được. Hiện giờ tôi rất băn khoăn không hiểu vì sao mình bị rụng tóc lâu và nhiều như thế. Bạn có biết vì sao chỉ giúp cho tôi với. Cám ơn bạn nhiều và mong...

• Anh yêu ngấn mỡ thừa của vợ

Sinh 2 con xong mình cũng có cái ngấn mỡ thừa đó. Hic, nhiều khi muốn stress vì nó, tìm mọi cách...

• Thư ngỏ của Người Mẹ xấu hổ về những vết rạn da trên cơ thể

Một người mẹ với đầy vết rạn da trên bụng đã bị chế giễu khi mặc bikini nằm tắm nắng trên bãi biển....

• Có Mẹ nào bị giảm sút trí nhớ sau khi sinh khong?

Mình không biết các mẹ thế nào, chứ từ ngày nằm ổ tới giờ mình sa sút thậm tệ về trí nhớ. Trước kia không cần sổ sách có thể nhớ hơn 350 số điện thoại, vậy mà bây giờ ông xã hỏi sáng nay em ăn gì mình mất 5 phút để nghĩ mà không nhớ nổi. Thế nên tìm được mấy bài thuốc chữa bệnh quên liền post lên...

• Tăng cường hệ miễn dịch cho bé 2-3 tuổi

Hầu hết các mẹ đều dễ dàng nhận thấy trong giai đoạn trẻ chuyển tiếp từ bú mẹ hoàn toàn sang ăn dặm...

• 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Huhu, sao không thấy ai vậy? Tình hình thì đang cấp bách lắm rùi, cứ thế này thì không dán ra đường mất huhuhu
    Mình cũng đã tham khảo một số pp nhưng thấy khó quá, hồi trước khi sinh bé đầu lòng được 1 năm thì mình cai sữa bé và dùng thử Mega-T được 2 vỉ thì dừng vì lại có bầu, mình k cân thử nên k biết có giảm được kg nào k nhưng thấy mấy người ở cơ quan nói là thấy bụng phẳng hơn chút hiiiii.
    Giờ vẫn cho bé bú nên k dùng thuốc j được, vả lại mình muốn giảm nhanh như mẹ j dó theo lowcard ( giảm 30kg trên 1,5 tháng), trời ơi nghe mà thèm quá. Mình theo lowcard được 1 tuần nhưng thấy phải kiêng khem triệt để quá, vả lại tuần rồi toàn cưới xin với đình đám nên vỡ kế hoạch rồi
    Có mẹ nào biết pp khác mách mình với
    • 1,858 Bài viết

• 2,573 Được cảm ơn

Ko gì bằng tập Thể dục.

Phương pháp giảm cân đúng đắn là: 1. Luyện tập cho cơ khỏe. 2. Dùng chính độ khỏe của cơ để mà tiêu hao mỡ thừa trong cơ và dưới da 3. Duy trì vóc dáng.

Giảm cân sau sinh cần thời gian, ko phải cứ giảm nhanh, tụt cân nhanh mà tốt.
    Mình đây tập lại mất 4 5 tháng trời xuống cân chậm lắm, xong sau đó xuống nhanh chóng mặt luôn... Khi mà đã luyện tập cơ thể khỏe, dẻo dai rồi ấy, thì khi đó tập mới xuống cân hiệu quả đc. Cả quá trình 12kg xuống lận trong vòng 8 tháng. Mà nói thật, tớ đi tập về ăn uống bình thường, ko kiêng khem ... người khỏe mạnh, càng tập các khỏe, chứ ko phải mệt mỏi do ép cân xuống nhanh đâu.

Da dẻ sau khi xuống cân vẫn hồng hào săn chắc gọn gàng chứ ko phải bèo nhèo (lật bụng các bà ko tập lên mà xem) ...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 967 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

Đúng như mẹ nó nói, k gì bằng thể dục hết he he giơ 2 chân 2 tay để tập thể dục thôi nào!!
    • 5,889 Bài viết

• 2,146 Được cảm ơn

Con mới 10 tháng, mỡ còn mới, còn mềm lắm, rất dễ đuổi nó đi.

Bạn vào đây nè: http://www.webtretho.com/forum/f1708...ng-8-a-752204/

Nhớ đọc thật kỹ trang 1 nhé.
    Restart DAS

06/09/2012 51 84 74 83 93 53 34 28
    07/10/2012 48 84 71 78 93 53 33 28
    27/12/2012 47 84 69 78 90 51 32,5 28,5
    • 133 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

bạn ăn ít tinh bột và chất béo đi, uống nhiều nc. mình giảm dc 10kg sau 3 tháng. sữa nhiều. con mình từ 2.7kg (sinh) lên 7.2kg (tròn 3 tháng), ko ăn sữa ngoài.

Tun yêu của bố mẹ mạnh khỏe nhé
    NB: 2,7kg; 1M: 4kg; 2M: 5,6kg; 3M: 7,1kg; 6M: 11kg; 12 M: 12kg; 15M: 12.4kg; 26M: 15kg; 27M: 15.4kg
    • 507 Bài viết

• 656 Được cảm ơn

con mình mới đc hơn 1 tháng mà đang thèm đi tập aerobic quá , nhưng search trên mạng thấy bảo 6 tháng sau sinh mới tập nặng đc mình có bầu lên tận 17kg , sinh xong đến giờ xuống đc 10kg rùi nhưng vẫn tự ti quá hic hic , chồng và mẹ chồng thì cứ an ủi là gái mới đẻ như thế là ổn lắm rồi , đứa bạn rủ uống Phục Linh để giảm cho nhanh nhưng mình đang cho con bú nên ko dùng thuốc đc , thôi thì "sống chung với lũ" đến khi con 6 tháng rồi đi tập vậy

• 857 Bài viết

• 2,670 Được cảm ơn

Mình thuộc loại tăng ký khủng khi mang bầu nhé, từ 55kg lên một phát 82kg khi lên bàn đẻ luôn. Lấy con ra, mẹ còn 76kg, không còn bận vừa một cái áo cũ nào cả, nhìn mà kinh khiếp. Nhưng mình quyết tâm cho con bú mẹ hoàn toàn, tất cả vì muốn con mình thông minh và có sức đề kháng tốt nên chân giò, xôi nếp mình làm tới tấp luôn.

Hôm đầy tháng ẵm bé đi chích ngừa lao, mình leo lên cân thì phát hiện đầy sung sướng là trong 1 tháng nằm cữ mẹ chỉ còn 70kg. Vẫn còn phải cố gắng dài dài để được mi nhon, nhưng 1 tháng mà xuống chừng ấy kí cũng khá rồi. BS bảo đó là do tích cực cho bé bú, người xuống cân rất nhanh, vì chỉ cần nằm phè cho con bú là một ngày mẹ phải tốn ít nhất 700 kcalo rồi. Mình còn uống rất nhiều chè lá vằng vì nghe đồn nó giúp mẹ mát sữa, giảm béo. Không biết hiệu quả có thật thế không, nhưng khách tới thăm đều khen mẹ nhìn gọn hẳn mà bé lại bụ bẫm dễ thương.
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekienha Xem bài viết
    Con mới 10 tháng, mỡ còn mới, còn mềm lắm, rất dễ đuổi nó đi.

Bạn vào đây nè: http://www.webtretho.com/forum/f1708...ng-8-a-752204/

Nhớ đọc thật kỹ trang 1 nhé.
    Mẹ nó ơi, mình cũng đang định theo LC này đấy. Đúng ra là theo được 1 tuần rùi, thấy xuống được 2kg nhưng do nhiều tiệc tùng quá nên kế hoạch đổ bể, với lại theo k được triệt để lắm, ăn nhiều mỡ ngán quá nên đang định chuyển sang thực đơn 13 ngày nhưng lại đang thắc mắc vì trong đó k ghi rõ liều lượng( 1 lát bánh mỳ, 1 miếng bơ... chẳng biết ntn nữa). Tình hình mẹ nó theo LC thế nao?
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chè lá vằng là ntn hả mẹ nó?
    • 857 Bài viết

• 2,670 Được cảm ơn

Là một loại chè của người Nghệ An. Người ta bảo ở xứ ấy ăn uống kham khổ, nhưng nhờ lá chè này mà các mẹ vẫn đủ sữa nuôi con đấy, con lại học hành thông minh, hihi,nghe thôi chứ không biết có phải thế không.

Mình ở SG nên không nấu chè lá uống mà uống nước pha từ cao lá vằng. Mua ở một tiệm gần BV Từ Dũ ấy
    • 20 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mouse-Tiger Xem bài viết
    Huhu, sao không thấy ai vậy? Tình hình thì đang cấp bách lắm rùi, cứ thế này thì không dán ra đường mất huhuhu
    Mình cũng đã tham khảo một số pp nhưng thấy khó quá, hồi trước khi sinh bé đầu lòng được 1 năm thì mình cai sữa bé và dùng thử Mega-T được 2 vỉ thì dừng vì lại có bầu, mình k cân thử nên k biết có giảm được kg nào k nhưng thấy mấy người ở cơ quan nói là thấy bụng phẳng hơn chút hiiiii.
    Giờ vẫn cho bé bú nên k dùng thuốc j được, vả lại mình muốn giảm nhanh như mẹ j dó theo lowcard ( giảm 30kg trên 1,5 tháng), trời ơi nghe mà thèm quá. Mình theo lowcard được 1 tuần nhưng thấy phải kiêng khem triệt để quá, vả lại tuần rồi toàn cưới xin với đình đám nên vỡ kế hoạch rồi
    Có mẹ nào biết pp khác mách mình với
    Hi, me mouse tiger, em cung moi sinh duoc 3 thang, em theo 1 lo trinh giam can rat hieu qua, em giam dc 5kg va 8cm vong bung trong vong 1.5 thang ma da ko he bi nhan nheo hay xau, em ko dung 1 thang nay roi nhung ko he len can, hehe.trom via be nha em 3 thang 8.5kg , be an sua me hoan toan. chi quan tam thi contact voi em nhe, chuc chi giam can hieu qua ^^
    Chỉnh sửa lần cuối bởi onlylove8485; 09/05/2011 vào lúc 08:31 PM.
    • 68 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Vợ mình giảm 15 cân sau sinh 3 tháng (lúc sinh lên 18kg), lúc đi làm là ngon lành, lý do: cho bé bú mẹ hoàn toàn và quát chồng nhiều, hi hi he he ... thế nên các mẹ nhớ cho bé bú mẹ nhiều là ngon ngay.
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hehe, mình k những quát chồng nhiều mà còn đánh k thương tiếc nữa cơ:Laughing:
    Mình vẫn cho bé bú mẹ hoàn toàn trong 6 tháng đầu ấy chứ, cũng xuống được 10kg, nhưng mấy tháng gần đây thì k xuống nữa, thế mới buồn. Làm sao để con số 66 trở thành 48 bây giờ.:Sad:
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi onlylove8485 Xem bài viết
    Hi, me mouse tiger, em cung moi sinh duoc 3 thang, em theo 1 lo trinh giam can rat hieu qua, em giam dc 5kg va 8cm vong bung trong vong 1.5 thang ma da ko he bi nhan nheo hay xau, em ko dung 1 thang nay roi nhung ko he len can, hehe.trom via be nha em 3 thang 8.5kg , be an sua me hoan toan. chi quan tam thi contact voi em nhe, chuc chi giam can hieu qua ^^
    Trời ơi, cách nào thế hả mẹ nó? tiết lộ ngay đi
    Hôm nay là ngày đầu tiên quyết định theo cái thực đơn 13 ngày kia, mặc dù vẫn còn thắc mắc nhiều cái, k biết cá chẽm, cá hồi, cần tây và bơ pri.... thì thay bằng gì được nhỉ, lại còn 1 lát bánh mỳ, 2 ly cam nhỏ chẳng biết kích cỡ ntn ?:Surprise:
    Còn bây giờ đang nhâm nhi bữa sáng bằng 1 gói cafe Việt có đường cho nó tiện (k biết có đúng k nữa)
    Có mẹ nào bắt đầu như mình thì up lên để so sánh kết quả nhé!
    • 20 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

em pm roi chi nhe. tat ca vi tuong lai Me dep - con xinh ^
    • 966 Bài viết

• 756 Được cảm ơn

em pm roi chi nhe. tat ca vi tuong lai Me dep - con xinh ^
    Pm cho minh 1 phat voi. Dang dien dau vi thua 10kg day
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ngày hôm qua đây ạ:
    Sáng: 1ly cafe Việt
    Trưa: 150gr sườn rang
    1 bát canh rau đay
    150gr dưa chuột
    100gr đậu phụ sốt cà chua ( cái này lỡ ăn rùi mới nhớ ra, k biết có sao k)
    Tối: 1 bó rau muống luộc, 100gr dưa chuột.
    11h đêm: 1 miếng phô mai bò cười ( vì đói mờ mắt, chân tay bủn rủn quá ạ)
    Thực đơn của em chỉ có thế thôi vì mama em k đồng ý cho ăn kiêng mặc dù suốt ngày kêu em béo như.... pig ấy ạ.
    • 252 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

em pm cho chi nữa nhé. gần 4 tháng rùi, bé bú mẹ hoàn toàn mà vẫn 63 kg nè, bụng một rổ luôn nè, mup61n đi làm lại mà sợ hình dạng vậy người ta không muốn nhận luôn
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tin vui đâyyyyyyyyyyy các mẹ ơi!
    Tình hình là sau 3 ngày theo cái thực đơn trên, sáng nay nhảy lên cân con số 66kg đã chuyển sang 64kg, sướng tê người:Laughing::Laughing::Laughing:
    ( mình cân bằng cân của nhà nên chính xác 100%)
    Hôm nay đang tiếp tục theo ngày thứ 4, mấy ngày vừa rồi thấy hơi đói chút thôi, k mệt mỏi j, vẫn đi làm bình thường. Mẹ nào đang có nỗi khổ như mình thì thực hiện đi nhé, k khó như nhiều người kêu đâu, hi vọng sau 13 ngày.....
    Mình sẽ up kết quả liên tục, các mẹ cổ vũ nhe!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4