• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Gen quấn bụng và nịt người sau khi sinh??

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 60.9K Lượt đọc
  • 122 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 34 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thân chào tất cả các bà mẹ !
    Quê hương đang có baby tập 2 , còn 10 tuần nữa thì..bể chum đây. Có một thắc mắc nhỏ xíu muốn nhờ tư vấn của các chị. Các chị giúp với không thì cuộc đấu khẩu của QH và anh xã kéo dài mãi về cái gen quấn nóng. Sự việc là thế này: Anh xã hôm qua đi mua cho QH 1 ca'i gen điện nói là để khi sinh baby sẽ quấn vào bụng cho bụng mau nhỏ lại (sinh bé đầu thì anh xã không biết cái vụ này), nhưng người bạn của QH thì cho rằng mới sinh xong mà quấn gen nóng sẽ lâu hết....máu hậu sản vì các mạch máu bị nóng sẽ dãn ra, QH thấy bạn mình nói cũng có lý, anh xã thì nói ngược lại, cuối cùng cả hai thống nhất lên WTT để hỏi xem có chị nào đã từng quấn nóng sau khi sinh thì cho QH biết với.
    Cám ơn các chị nhìu nhìu !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 134 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mình thì không rành vụ gel nóng nhưng hồi mình sanh, khi được hơ bụng và hơ " chỗ ấy", chị nữ hộ sinh biết được thì không cho bảo nóng như thế thì máu hậu sản sẽ lâu hết lắm.Lúc đó mình như con cua lột rồi chẳng biết làm sao, để các cụ nuôi mình mà không nghe lời thì tha hồ mà nghe "chì chiết"
    Trang
    • 226 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mình cũng không biết gì về cái ghen cuốn nóng đâu, chỉ biết có cái ghen bình thường mà các mẹ vẫn thường quấn cho cái eo nó đẹp ấy thôi. Hồi mình sinh em bé có chứng kiến một việc thế này.

Trong phòng mình sinh hồi đấy có một chị mới sinh con được 1 ngày thì cứ kêu với BS là đau bụng, bị bí tiểu không thể đi được. Lúc BS đến khám thấy chị đó bụng đang cuốn ghen , BS lúc đó cực kỳ phẫn nộ quát ầm lên nào là "sao lại ngốc thế muốn chết hay sao mà cuốn ghen bụng sớm thế này tử cung làm sao co về đúng chỗ được, bí tiểu là phải, rồi còn máu hôi nữa chứ làm sao nó thoát ra được....," rồi còn nhiều câu mắng nữa đại loại là không được ghen bụng khi vừa mới sinh. Có thể lúc đó trông chị ấy đau quá, vừa thương vừa bực nên bà BS lúc đó mắng rất nhiều, nói rất nhiều mình không nhớ hết vì đã lâu rồi chỉ ấn tượng nhất mấy lời trên. Sau đó đúng như bà BS nói, chị đó cởi ghen ra là đi tiểu được luôn, rồi bà BS đó nắn bụng, xoa xoa ép bụng để máu hôi ra nhanh , chị đó thoải mái hẳn không thấy khó chịu nữa.

Bà BS còn nói rằng nếu muốn ghen bụng để eo gọn lại thì phải đợi khi nào hết sạch máu hôi (khoảng 1 tháng), lúc đó tử cung đã co lại ở trạng thái bình thường rồi mới được ghen bụng.

Quê hương nhớ bảo anh xã thế nhé, cứ cất cái "ghen nóng lạnh" đó đi, từ từ hãy dùng nhé.

---------
    À quên chưa kể kinh nghiệm của mình về cái vụ "ghen tuông" này . Hồi trước khi sinh bé Bống mình cũng sắm 3 cái ghen ở 3 cỡ dự định sau khi sinh thì dùng (tất nhiên là sau 1 tháng). Nhưng đến khi vào cuộc thì chao ôi sao mà ghen vào nó nóng và khó chịu thế, đứng ngồi cứ chật cứng bụng , rồi đau hông và lưng ê ẩm. Được vài lần mình bỏ luôn chả ghen ghiếc gì hết. Vậy mà mình cứ sợ sinh lần 2 thì sẽ xổ bụng nhiều và khó eo lại được. Vậy mà đến giờ bé Bống nhà mình được 16 tháng rồi, vòng eo của mình lại chỉ có 62cm thôi so với 78cm hồi mới đi làm đấy.
    LanBống (HN)
    • 34 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Cám ơn ý kiến các chị (và cả tin nhắn của chị NGOCTHAILANHUNG nua). QH quyết định sẽ dùng cái gen ấy sau khi sinh 1 tháng cho chắc ăn. Và dù sao thì anh xã cũng mua rồi, không dùng thì anh chàng lại...tự ái mất.
    Cái gen quấn nóng không phải là gen nịt bụng đâu chị LanBong ạ. ! Có người gọi nó là cái mền điện, nó giống cái nịt bụng nhưng có các mạch điện trở bên trong, khi cắm điện sẽ nóng lên từ từ có thể thay thế cho việc chườm nóng bằng nước. QH có thấy các chị U40, U50 quấn bụng để tan mỡ bụng nhưng dùng cho phụ nữ sau khi sinh thì chưa nghe bao giờ nên phải...tham khảo ý kiến trước cho chắc ăn.
    • 1,399 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Chị Quehuong ơi, cho phép em ngoài lề để khen bé của chị nha. Sao trông bé đáng yêu quá đi, nụ cười của bé thật rạng rỡ, cứ như em bé trong lịch ý, lại còn ôm chú thỏ trắng xinh xinh nữa chứ. Thích quá!
    Một ngày mới nắng lên!
    • 34 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Vietha ơi, hihi, thực ra ở ngoài bé không như vậy đâu, bé đen thui à. tại mẹ QH " tút " lại bằng photoshop cho...trắng ra đấy.
    • JAL
    • 11 năm
    • 3,186 Bài viết

• 3,459 Được cảm ơn

LanBong ơi bí quyết gì để không quấn gen mà có vòng eo người mẫu vậy ? Mình thì "bể eo" mất rồi , khi chưa sinh bayby là 66 bây giờ chắc là...80. Chắc vậy vì không dám đo , còn thợ may có đo thì mình nhắm mắt và bịt tai
    Mình cũng có 1 cái gen điện nhưng không thể chịu nổi "tra tấn" đó nên đành thử dùng duy nhất 1 lần rồi xếp xó.
    • 226 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mình chỉ có bí quyết đơn giản là "ăn ít làm nhiều" thôi, Minh Hoa à , nghe có vẻ khó nhưng nếu thực hiện triệt để là thành công ngay. Hàng ngày mình đi bộ khoảng 30 phút, đi chợ đấy, một công đôi việc mà. Khi xách đầy 1 làn thức ăn với một cái dạ dầy trống rỗng chưa có bữa sáng thì cái eo của mình nó cứ lép kẹp nên tiêu mỡ rất nhanh. Hơn nữa, 1 yếu tố quan trọng là mình vẫn cho bé ti mẹ nên năng lượng dư thừa nó cứ rủ nhau chạy mất đó . Bạn thử xem sao, chúc mẹ bé Joe có 1 vòng eo lý tưởng nhé !
    LanBống (HN)
    • 960 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Biết không tin là cái gen gì đó có tác dụng tốt đâu. Thông thường khi sinh xong cứ để tự nhiên cho "các thể loại" máu hôi ra hết đi. Sau 1 tháng nếu muốn bạn có thể thuê người về massage hàng ngày (hình như 15.000đ/ngày, kem massage thì mua riêng) và sau chừng 3-4 tháng thì đi tập thể dục. Đây là cách hữu hiệu nhất. Bạn mình khi đi sanh là 80kg, sanh xong còn 72kg và đã phải áp dụng cách này và quả là cái bụng trở lại gần như hồi con gái. :rolleyes:
    • 508 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Em không biết hiệu quả ra sao của các loại gen và massage vì cũng có người nhờ nó mà eo thon bụng nhỏ, cũng có người a1p dụng tích cực nhưng "mèo vẫn hoàn mèo". Em thì cho rằng tuỳ tạng người thôi, ai mình dây vóc hạc thì dẫu có lên vù vù lúc có bầu thì đẻ xong một thời gian sau lại như thế (như BeAu đấy thôi ), còn ai vóc hình tròn trĩnh thì sinh xong cũng tròn trĩnh D như thế. Áp dụng bí quyết thì cũng đỡ phần nào thôi chứ không thể triệt để được. Như Lan Bong đấy, hai con rồi mà eo va64n tuyệt vì nhờ đi bộ đi chợ , híc híc còn em cũng thế , cho bé ti mẹ , cuo16c bộ đi chợ , mỗi sáng đi làm đều gửi xe ở xa để đi bộ , chiều về lại đi bộ. Vậy mà , eo ôi cry
    • 960 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Vì mẹ Candy áp dụng các phương pháp ở mục này nhưng tối đến lại sang mục "Ăn gì? Ở đâu?", Nhà hàng Hàn Quốc???? thì cứ gọi là "eo ơi" .Bao nhiêu cuốc đi bộ mệt lử được các nhà hàng "đền đáp" tới nơi tới chốn vào vòng eo thế kia.
    • 876 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Hihi, được mẹ Candy nhắc làm bé Âu "sướng" từ nãy đến giờ. Đúng là một phần do tập luyện, phần còn lại là tạng người nữa. Nhưng thật sự mình khâm phục những người chịu đựng quấn gen bụng được. Sau khi sanh mình cũng gen thử 1 lần nhưng không được quá 5 phút phải đầu hàng luôn, tặc lưỡi, mặc kệ, tới đâu thì tới. Nhờ giời, do hầu ông con, rồi chạy lên chạy xuống cầu thang ngày vài chục lần cho nên mau thanh toán được cái bụng dễ ghét kia.
    • 948 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Cái cách mà Sóc&Nhím bày thật ra là rất tốt dành cho người nào làm nội trợ, chuyên ở nhà thì mới có thời gian làm, phải làm ít nhất là 3 lần /tuần thì mới mau có kết quả, nếu làm ít lần trong 1 tuần thì bụng sẽ cứng lại, khó massage lắm! Sau khi massage xong, cái bụng mình bèo nhèo, mềm xìu (tan mỡ mà), phải kết hợp ngay với tập thể dục cho cái bụng bèo nhèo đó săn lại, lúc bụng mềm thì tập thể dục rất mau săn lại. Nếu mình chỉ massage không thôi, không kết hợp với tập thể dục thì cái bụng mình còn thê thảm hơn, nghĩa là to vẫn to mà còn thêm bèo nhèo, bụng đói thì còn tàm tạm, bụng no thì giống như cái bong bóng bơm hơi to đùng ra như cũ!!! .

Mình vẫn thấy cách tập thể dục là thượng sách, phải kiên trì, thường xuyên. Nhưng mà khổ nỗi, mẹ Rennes đi làm về, lo cho 2 đứa xong là chỉ muốn đi ngủ thôi, làm biếng quá, Bố Rennes cũng nhắc nhở hoài nhưng chẳng chịu tập!!! Chắc phải chờ đến bao giờ 2 nhóc tự lo cho bản thân được rồi thì may ra mình mới có thời gian nhìn đến thân thể mình 1 chút!!!
    MBKB (T/P HCM)
    • 508 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Đung đấy , ai cũng biết là tập thể dục là bụng nhỏ, ngu7o72io săn gọn đẹp nhưng vấn đề là không có thời gian (nghe hoàn cảnh nhỉ), sáng 6h thức dậy đã là một cố gắng lớn, nấu nướng xong, đưa con đi gửi thì cũng kịp giờ đi làm. Chiều về đến nhà thì đã 6h , tất bật cho con ăn, con ngủ xong thì đã 9h , dọn dẹp sơ chiến trường thì 10h và lúc đó thì 2 con mắt đã díp lại rồi. Nếu tập chỉ t7, CN không thì chắc cũng không hiệu quả mấy , vả lại hai ngày cuối tuần cũng nên nghỉ ngơi chút đỉnh (ngủ dậy trễ, xem film khuya ) D
    • 948 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

hí hí... giống nhau quá mẹ Candy ơi
    MBKB (T/P HCM)
    • 1,000 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Giống copy quá mẹ Candy ơi. Chắc đợi có tập hai, rồi đợi tập hai lớn lên, rồi mới nhìn lại mình quá , bây giờ thì cũng có nhìn rồi nhưng ko có thoi gian nào chèn thêm vô được.
    Me Bo (TP.HCM)
    • 508 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Đợi tập hai lớn lên rồi làm đẹp luôn một thể, híc híc , nghe thấy ham nhưng mà nghĩ lại lúc tập hai lớn lên rồi lo cho tập 1 vào tuổi dậy thì, suốt ngày đi chăn con (con trai thì chăn cho khỏi dính các thành phần bất hảo, con gái thì chăn sao cho khỏi gặp mấy anh họ Sở ), đến lúc hết lo thì mình cũng hết xí quách rồi, có tập thề dục cỡ nào thì da vẫn nhăn nheo, già cả không ai thèm dòm (kể cả chồng ), mình nhìn mình trông gương còn thấy chán nữa là. Vậy thì tập để làm gì cry .

Nói nghe bi quan quá các mẹ há , nhưng ai cũng vậy, lúc trẻ có dư sức lực, thời gian và vẻ đẹp để đi chơi nhưng lại thiếu tiền , như tụi mình bây giờ cũng có htể đi chơi nhưng lại không có htời gian , còn già hơn nữa thì thời gian tiền bạc đủ cả nhưng htiếu sức khoẻ và.. người đi chơi chung.
    • JAL
    • 11 năm
    • 3,186 Bài viết

• 3,459 Được cảm ơn

Nghe mẹ Candy nói mà mắc cười quá, nhưng ngẫm lại thì thấy đúng đấy nhỉ?
    Mình cũng tâm niệm trong lòng rằng làm xong tập 2 sẽ rèn luyện đến nơi đến chốn. Nói là nói vậy, biết đến lúc ấy có còn đủ nghị lực không lại là chuyện khác. Mà sợ đến lúc ấy mỡ bụng đã thành... đá rồi. Có tập cách nào cũng không tan ra thì... chết. ( Mình nghe nói rằng mỡ mình tích luỹ trong vòng bao lâu, muốn tan mỡ cũng phải tập luyện gần chứng ấy thời gian mới... tan được)

P/s : này, các mẹ có đến dự sinh nhật webtretho không? lúc ấy mình gặp nhau thì tha hồ so bụng với nhau nhá!
    • 1,000 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Mẹ Joe Minh làm mẹ Bo cười ngất , ai lại đi so bụng ; chẳng nhẽ mình kéo áo lên rồi ngắm bụng nhau hả, hay đem theo thước dây đo vòng eo "lý tưởng".
    Me Bo (TP.HCM)
    • 960 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Gớm các mẹ cứ "thê thảm hóa" tình hình Làm sao mà cứ phải làm mình già nua với sự nghiệp chăm sóc chồng con? Chỉ sợ vài năm nữa lại kêu lên : Chán quá chẳng có việc gì mà làm! Mình bây giờ có nhiều thời gian nhưng cái bụng lại "ròm" quá chẳng có nhu cầu tập tành gì cả. Chỉ có nhu cầu đến QI SG thư giãn thôi
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7