• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.6K Lượt đọc
  • 50 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 920 Bài viết

• 503 Được cảm ơn

các mẹ ơi bao lâu thì gen bụng được và nếu gen bụng thì lúc ăn có phải tháo ra k ??
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 596 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Mình sinh mổ được 1,5 tháng mới dám nịt bụng, còn sinh thường thì nghe nói độ 1 tuần hay nửa tháng là nịt được rồi. Lúc ăn ko phải tháo ra đâu nhưng theo mình thấy có nịt thì cũng vậy chả ăn thua gì, lúc gầy thì bụng nhỏ săn lại lúc mập lên 1 tí lại toàn thấy bụng , hic :Sad:
    Không ai yêu Mẹ bằng Con, không ai yêu Con bằng Mẹ!!!

• 900 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Mình cũng sinh mổ, 2th mới dám gen nhưng chả hiểu sao bụng ko giảm mà lại thấy khó chịu quá được 1tháng mình nghỉ luôn. Hậu quả giờ như có bầu 4th. Mình nghĩ tùy thể trạng từng người. Có người sinh xong bụng nhỏ nhưng có người mãi mới giảm được. MÌnh đã mua máy mát xa eo giảm mỡ bụng nhưng phải chờ hơn 1 năm mới được tập. Thôi chờ khi nào cai sữa sẽ tập vậy.
    • 2,199 Bài viết

• 852 Được cảm ơn

Mình sinh thường, 2 tuần gen bụng nhưng thấy sản dịch ra nhiều quá, mà đau hết cả bụng, trời thì nóng nên bỏ luôn. Tự an ủi là khi nào đi tập thể dục, chứ gen bụng với mình hình như không có hiệu quả lắm. Có người khuyên gen bụng ngay, nhưng các bs ở viện thì dặn đi dặn lại là không được gen bụng ngay, mình đọc báo cũng nói, gen bụng ngay không tốt, sẽ là ảnh hưởng đến quá trình co dạ con thì phải, giờ mình chẳng gen gì cả, mặc kệ thôi.

Hồi tập 1 mình cũng đeo máy massage đó nhưng chả ăn thua gì, sau này hết thời kỳ cho con bú thì buổi tối ăn ít hơn một chút và đi bộ thì thấy ngon lành ngay.
    • 172 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình sinh thường thì ngay ngày hôm sau đã gen bụng rồi, lấy cái tã chéo (bằng vải của con) quấn thật chặt rồi buộc lại. Sau 1 tuần thì dùng gen chuyên dụng đcj (vì nó co dãn nên ko chặt = tã vải).ếGn 24/24, 7/7 các mẹ nhé. Chứ sau 1thg các mẹ mới ghen bụng thì còn nói chuyện làm gì. Mổ đẻ thì mình ko biết nhé
    • 85 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

minh thi gen bung ngay ngay thu 3, y ta den nha tam cho em be bao gen luon thi tot hon, trm via den bay gio baby moi dc 12 ngay nhung minh thay bung gon di nhieu. Bac sy den kham cho me bao minh nhu chua de y :Laughing:
    • 383 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

thế là có nên gen ngay ko nhỉ ?mình 3 thang nữa sinh bé rùi :Thinking:
    • 1,544 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

mình mổ đẻ ko gen bụng nên giờ bụng to quá. hối hận quá huhuhuu. nhưng gen mà thấy đau thì dừng lại nhé. nhất là mổ đẻ
    Con cái là duyên trời định <3
    • 181 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

MC mình thì bảo nên gen ngay, nhưng gen bằng tã chéo của con ý cho nó đừng chắt quá, mình thì sau nửa tháng mới gen vì thấy đau quá, gen được 1 tuần, chán lăn, giờ bụng như bầu 4 tháng, ráng con được 6 tháng đi tập vậy:Sad:
    • 417 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em sinh bé đc 1 tuần rồi,gen bụng mấy hôm thấy nóng quá thế là em bỏ ra luôn.Bụng em hơi sổ 1 tý thôi.Mấy hôm nữa có khi phải gen vào hok thì.....hix:RaisedEye:Worried:
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6