Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Em bé mới sinh được 2 tháng nhưng khóc nhiều quá, làm sao các Mẹ ơi!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.7K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• BKP
    • 6 năm
    • 471 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Chào các Mẹ!
    Em chồng của mình, sinh bé cách được hơn 2 tháng rồi, nhưng sao dạo này bé khóc nhiều lắm, sáng, trưa, chiều tối, cứ ngủ được 1 chút là khóc , nhiều khi khóc ngất, ré lên, rồi còn hét nữa, làm cả nhà, ông bà ngoại sợ quá, không biết bé có bị sao không? Hỏi mấy người Y tá ở Bệnh viện Từ Dũ thì họ nói là giai đoạn phát triển mỗi khác nhau nên bé khóc vậy thôi, nhưng không biết có sao không nên cả nhà lo lắm, Còn mình thì không biết về mặt tâm linh thế nào? Không biết bé khóc nhiều là do sợ vía hay sao nữa, cả nhà nhờ mình hỏi các Mẹ trên WTT, mẹ nào có kinh nghiệm gì giúp bé với, Trôm vía, bé vẫn bú sữa, vẫn ngủ, nhưng khóc vậy áh, mỗi lần khóc phải ẳm lên đi vòng vòng đựoc chừng 10 phút là tự nhiên hét lên và khóc nữa. Mong các MẸ giúp bé với!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 252 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Sang tháng thứ 2 bé khóc là chuyện bt,bé khóc nhiều khi không vì lý do j cả đôi khi là do bé đau bụng. Thông thường bé hay khóc tầm chiều tối có khi đêm cũng khóc. Bạn yên tâm đi bé khóc nhiều k làm sao cả đơn giản vì đến giai đoạn này nó thế thôi mà. Rùa nhà mình cũng thế khóc,quấy kinh khủng nghe bà ngoại mình bảo qua 3 tháng khi bé ăn ngủ có giấc hơn sẽ hết.Lúc bé khóc bạn bế bé ấp vào ngực mình rồi vỗ nhẹ vào lưng bé vỗ về bé sẽ đỡ khóc hơn.
    • 1,310 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Bé ăn đủ no không ạ? Vì nhiều bé ti mẹ đều nhưng mà không đủ nhu cầu của bé nên bé vẫn khóc...
    Mỗi ngày tôi chọn một lần thôi
    Chọn tiếng ru con nhẹ bước vào đời
    • 53 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Con mình còn khóc đến gần 5 tháng cơ. Cứ ngày thì ngủ, con đêm thì khóc. Có hôm còn khóc từ 9h đến 4h sáng cơ, không tài nào mà dỗ được. Mình làm đủ mọi cách cúng, bán vào chùa.,... cũng không ổn. Còn làm con khỉ, con chuột, con chó để cúng (theo h sinh, ngày sinh, tháng sinh). cuối cùng không biết là hết khóc vì cái gì nữa. Nhưng bây giờ thì trộm vía, ngoan, cứ chơi một mình... Nghĩ lại ngày tháng đấy sợ không dám đẻ thêm nữa. Thậm chí nhiều lúc mẹ cho bú không bú mà lại bú bà.:Sigh:
    • 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Trong 2 tháng đầu,con bé nhà mình kinh dị lắm,ko dỗ nổi,khoc tím tái,run lên,lặng ngắt!Bây giờ thì hết rồi!Có lẽ do uống canxi va D3,Nc sen ninh!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,203 Bài viết

• 1,827 Được cảm ơn

Con em lúc 2 tháng cũng khóc tím tái người, làm mẹ và bà sợ hết hồn thậm chí vào cả BV nửa đêm để cấp cứu . Nhưng ko sao, đó là cơn giận của bé có thể do ko đủ no, ngủ chưa đủ giấc. Bây giờ 4 tháng rồi,nhưng thêm tật mới, cứ khoảng 10-11 tối là giật mình khóc thét rồi ngủ tiếp. Em chán ghê luôn !
    Live - Love - Laugh !
    • BKP
    • 6 năm
    • 471 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

nghe các mẹ nói vậy, mỉnh thấy hình như khóc là phổ biến ở trẻ SS rồi, như vậy cũng đỡ lo chút đỉnh, Hy vọng qua tháng thủ thì nhóc ở nhà sẽ khóc ít lại, Cảm ơn các MẸ đã chia sẻ cùng mình!
    • 281 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trẻ sơ sinh trong 3 tháng đầu tiên hay khóc thường do các nguyên nhân sau:
    1. Khóc dạ đề: nếu khóc dạ đề thì thường khóc ngay từ khi mới sinh đến hết 3 tháng 10 ngày thì thôi. Thường khóc vào buổi chiều tối cho đến sáng sớm hôm sau
    2. Khóc do thiếu máu, thiếu canxi,...: phải đi khám, làm xét nghiệm máu mới biết có đúng hay không. Nếu đúng, bác sỹ sẽ kê đơn uống bổ sung máu, canxi, vit D3. Trường hợp thứ 2 này bé thứ hai nhà mình đã từng bị như thế, sau khi đi tư vấn dinh dưỡng, về mình cho bé tắm nắng, uống bổ sung canxi, vit D3 chỉ ngày hôm trước ngày hôm sau đã thấy thay đổi rồi.
    3. Bé khóc do đói, ngủ không đủ giấc, do trong người khó chịu (tã ướt, đau, ngứa ở đâu đó).
    Mình thấy trong DD này có một bài về bệnh khóc đêm của trẻ sơ sinh, mẹ nó vào tìm đọc xem, có nhiều nguyên nhân khác nữa mà mình không nhớ hết.
    • 3,412 Bài viết

• 334 Được cảm ơn

Đúng là nghe con khóc mà sót hết cả ruột nhỉ
    • 181 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Bé nhà mình đang sang tháng thứ 2 nên cũng hay khóc vào tầm 11, 12h pm, tối ngủ rất ít và không sâu, mình cũng thấy mệt mỏi quá, nhìn bé nhà mẹ hoangha thích ghê:Smiling:.
    :Rose::Rose::Rose:Tình yêu của mẹ!:Kiss::Kiss::Kiss:
    Nghiêm Vũ Bình Minh - 24/9/2008 (25/08/2008)

• 498 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Con của bạn mình rất ngoan, vừa rồi tự nhiên mấy hôm khóc dữ lắm, ngủ không ngoan tí nào. Làm đủ trò, cuối cùng mời bác sĩ tới nhà mới phát hiện ra nó có mọc một nốt đỏ trong miệng, tấy lên nên đau mà khóc, người lớn thì cứ tưởng tâm linh với này nọ, rất khổ trẻ con.
    Lời khuyên của mình là mời bác sĩ.
    Mickeo
    • 127 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Chào các mẹ
    Con nhà mình cũng vậy, được một tháng rưỡi rồi, hay khóc đêm, khóc ré lên thấy kinh khủng quá, khóc ngất lặng đi ...làm cả nhà hoảng quá, vào diễn đàn thấy bớt lo phần nào.
    Cảm ơn nhiều
    • 60 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Sang ngày đầu tiên của tháng thứ 2, bé nhà em cũng khóc kinh khủng. Bé khóc từ 4h chiều đến 2h sáng. Một tuần liền bé cứ khóc như thế. Có hôm khóc đến lúc bố đi làm mới ngủ. Ông bà ngoại ở quê được người ta mách mẹo như sau:
    -đập 9 cái bát ăn, mỗi bát lấy một mảnh vỡ, rồi lấy chỉ buộc 9 mảnh vỡ ấy lại, sau đó đem buộc ở dưới gầm giường chỗ bé nằm.
    Ông ngoại bé cuối tuần lên thăm cháu lén làm như vậy, thì từ hôm đó bé hết khóc luôn.
    đây chỉ là một bài chữa mẹo thôi. Các mẹ làm thử xem sao, biết đâu có hiệu quả. Để con khóc nhiều khổ thân nó lắm.
    • 607 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bachhop1011 Xem bài viết
    Bé nhà mình đang sang tháng thứ 2 nên cũng hay khóc vào tầm 11, 12h pm, tối ngủ rất ít và không sâu, mình cũng thấy mệt mỏi quá, nhìn bé nhà mẹ hoangha thích ghê:Smiling:.
    Con của mẹ bachop sinh cùng ngày với ku Ớt nhà mình
    Các mẹ thông thái ơi,ku nhà mình vừa bị chàm da vừa bị bong da do thời tiết hanh và khô quá.Mấy hôm nay ku quấy vô cùng vì mặt bị ngứa,mình phải làm sao bi h?thương con quá Y_Y
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà minh dc 3thang rồi chìu tối cung hay khóc,cho bú ti rồi dặm thêm nữa mới chịu ngủ.