• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 124K Lượt đọc
  • 275 Trả lời

• 41 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi uống nước cốt nghệ có tẩy mờ được vết rạn k? Vừa uống nước cốt nghệ vừa bôi kem trị rạn có được k hả các mẹ? Em bị rạn nhiều quá, híc híc, đang lo k bít làm thế nào để khi sinh xong rồi vết rạn đỡ đây.......
    • 122 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

[QUOTE=vit-ngoc;1216787]Các mẹ ơi cho em hỏi uống nước cốt nghệ có tẩy mờ được vết rạn k? Vừa uống nước cốt nghệ vừa bôi kem trị rạn có được k hả các mẹ? Em bị rạn nhiều quá, híc híc, đang lo k bít làm thế nào để khi sinh xong rồi vết rạn đỡ đây.......[/QUOT

Bạn ấy ơi, vì cơ địa của bạn bị rạn da chứ dù bạn có bôi kem chống rạn cả 100 tuýp nó cũng k bớt, ngay cả uống nước nghệ. Rạn da là rạn từ phía trong da của bạn, lớp sau da chứ có bị bên ngoài đâu.
    Hơn nữa giờ da bạn đã bị rạn rồi thì đành bó tay thôi.
    Như mình do cơ địa, nên cũng bị rạn da ở trên hông, chổ gần hán đó đó và ở vùng bụng dưới, gần vết mổ, nhưng mình bị ít thôi, nên cũng k sao.
    Hồi có tập 1 mình bôi kem Happy event của Rotoh cũng cả mấy chục tuýp, bôi từ khi mới có 5 tuần đến lúc sanh, thế mà cũng bị rạn.:Crying: Thế mới tức chứ. Còn chị mình k bôi tí nào mà có rạn da đâu, chị còn lên gần 20kg, mình thì chỉ 13kg thôi.
    Vì thế có những việc k nên làm bạn ạ.
    Mà nè, k sao đâu chồng mình càng thương mình hơn đấy chứ vì ngoài việc duy trì nòi giống cho ảnh, thấy mình mang nặng đẻ đau, rồi còn để lại những vết tích mà k chữa lành được. Thì ảnh iu chết đi chứ.:Laughing: :Laughing:
    • 2,790 Bài viết

• 6,010 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me be No Xem bài viết
    Mẹ Ngân ơi, đúng là khi bạn dùng nghệ tươi thì da mình sẽ bị vàng nhưng mỗi lần làm bạn chỉ làm 1 cũ vừa vừa thôi, với lại bạn cho vào 1 tí muối và bôi cả bã nó lên luôn. Sau đó hơ trên lửa than đừng hơ sát quá, phải có khoảng cách nhé để cho nó nhanh khô và thấm vào trong da của bạn. Khi làm xong thì rửa lại bằng nước ấm nên nó cũng nhạt bớt đi. Nhưng mỗi lần sanh bạn phải ở cữ ít nhất 1 tháng mà lị, việc bôi nghệ này chỉ 2- 3 tuần thôi. Đến khi xong thì nó cũng nhạt bớt và sau khi sinh dậy thì nó sạch sẽ và láng mịn. Vì tương lai sắc đẹp của chị em chúng mình nên phải chịu khó và cố gắng thôi.
    Còn da của mình lúc chưa có em bé thì k được mịn màng và mỏng đẹp như bây giờ đâu. Mình cũng thuộc có làn da bánh mật và khô, chỉ được cái là ít nổi mụn.
    Nếu bạn uống nghệ tươi khó uống và sợ vàng răng thì nên làm thành viên, nó rất rất dễ uống đó bạn. Chỉ cho nước vào và uống như uống thuốc. Nếu bạn chưa sinh thì nên tranh thủ làm từ trước.
    Chúc bạn thành công nhé. :Rose: :Rose:
    Cố lên.

Me be NO oi,
    hơ trên than tức là đưa cái mặt mình lên hơ à? hay là hơ tay rồi áp lên mặt?
    • 122 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Đúng đấy mẹ cuati ạ. Nhưng nhớ giữ khoảng cách nhé.
    • 1,424 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

các mẹ ơi cho mình hỏi tí vậy sinh mổ có uống nghệ được không?
    • 359 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình có 1 vài kinh nghiệm khi dùng nghệ sau sinh.
    Có nhiều cách để dùng nghệ:
    C1: Trước khi sinh mình nhờ mẹ chồng mang từ Huế vào loại nghệ bột nguyên chất (loại 1) nghệ vàng, nếu có nghệ đỏ, đen thì cực tốt. Sau đó mình mua mật ong loại mật ong rừng, trộn chung. Cứ 1 kg nghệ thì 1 lít mật ong. Tỉ lệ 1/1, đem ngào lên (trộn mật với nghệ cho đều, bỏ vào xoong hay chảo sạch bắt lên bếp lấ muỗng gỗ đảo) cho hơi khô khô, sau đó đem vo viên nhỏ bằng viên bi trẻ con hay chơi, cho vào hũ keo, đậy kín cho vào tủ lạnh. Sau khi sinh xong, vì mình sinh mỗ nên cỡ 1 tuần sau về nhà mình mới dùng. Cứ ăn cơm xong lấy 2-3 viên bỏ vào uống như uống thuốc.
    KQ: Giờ da cuả mình được xem là láng mịn, đẹp lắm.
    C2: Khi sinh, mẹ chồng và bà dì (vì mẹ mình ở xa nên nhờ dì sang chăm 1 tháng) lấy nghệ tươi giả nhỏ, mỗi bữa 1 cũ vừa vừa, sau đó trộn thêm 1 chút muối bôi cả hai thứ đó lên mặt, hơ vào trong thau lửa than đã quạt sẵn cỡ 15 phút, rồi rửa lại bằng nước ấm.
    Làm liên tục trong vòng 2- 3 tuần.
    KQ: Sau khi sinh, đi làm làm lại mọi người khen nức nỡ vì mặc k bị bục và da mịn, trắng hồng.
    Nói thêm rằng với cách này cô em con dì của chồng mình, trước khi sinh da như da rắn, còn nám, mụn kinh khủng nhưng sau khi sinh thì lột da và còn đẹp hơn bình thường nhiều.
    C3: trước khi sinh, các mẹ mua nghệ tươi, gọt vỏ, bào mỏng đem rim với đường, cũng tỉ lệ 1/1, làm như mứt gừng khô vậy đó. Bỏ vào hũ keo, cất nơi khô ráo. Sau khi sinh xong, cứ sau mỗi bữa cơm ăn vài miếng.
    KQ: Chị mình sinh dậy cũng khỏe và da ổn lắm.
    (Cách này thì mình k dùng nhưng chị gái mình đã dùng nên mình biết).

Túm lai:Nghệ được xem là 1 loại thảo dược rất tốt giúp mau lành vết thương. Vì thế mình nghĩ sinh thường hay mỗ dùng nghệ đều tốt. Khi dùng nghệ nó k ảnh hưởng gì đến chất lượng sữa của người mẹ hết.
    Hiện tại mình đang có tập 2 được 19 tuần, sắp tới mình sẽ tiếp tục thực hiện theo như cách 1 và 2 mà mình đã làm. Cũng nói thêm rằng mẹ chồng mình sinh 12 người con, giờ 75 tuổi nhưng thấy bà vẫn khoẻ, da vẫn còn đẹp (ý mình nói đẹp hơn so với tuổi ấy các mẹ nhé).Nếu mẹ nào cần thông tin gì thêm cứ nhắn mình.
    YM: hgdieuphuong
    Me Be No ơi, mình hỏi chút, mình sinh bé lần đầu, được 1 tháng 6 ngày rùi, mình hỏi là mẹ nó mua bột nghệ nguyên chất ở đâu vậy ? Ở HN mẹ nó có bít chỗ nào bán kô ? chỉ cho mình với ? gấp gấp, chứ da mình xí quá, và bụng thì xổ ra phát sợ, mà mình sinh bé xong cũng ko kiêng khem mấy, nên bi giờ đang lo tút lai dung nhan tí xíu ? chỉ cho mình chỗ mua bột nghê tốt với nhá ? tks
    • 1,864 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Cho em tham gia cái nì với ạ! Thưa các mẹ iu quý sắp sinh em bé, em mới sinh cháu được 3 tháng nhưng 2 tháng đầu mẹ cháu tích cực xát nghệ vào khắp toàn bộ thân thể ngọc ngà lắm, mặt cũng vàng như... nghệ ý. Mọi người đến thăm cứ hỏi làm sao thế, MC nhà em bảo mẹ cháu bị vàng di sinh lý:Laughing: Em k biết trong này có mục chà nghệ lên người mà do MC nhà em nghe được từ bạn của mẹ, cứ tối tối chồng lại giã nghệ, cho bã vào miếng khăn xô và chà xát khắp người vợ. Bây giờ làn da bánh mật của em đã được cải thiện rất nhiều, mặt trắng mịn lắm, nhưng người thì không cải thiện nhiều lắm các bác ạ.
    Các mẹ sắp vỡ chum tích cực làm đi vì dung nhan sau khi sinh có nhiều vấn đề lắm (béo, già hơn...) AX nhà em xát nghệ cho vợ tay vàng ươm đi làm ai cũng bảo là .... của con nó chat lên tay. :Clown:
    • 359 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_xixon Xem bài viết
    các mẹ tìm mua nghệ người ta xay thành bột đấy mới dễ uống , chứ uống thế sao uống hết cả 1 ký nghệ đc . mình uống gần 1 ký đấy .hihhhhhhiii
    Mẹ nó ơi, hôm nay mình cũng xí xớn đi mua bột nghệ trên phố Lãn ông về để uống, vì kô tài nào uống nổi nghệ tươi, vậy mẹ nó uống bột nghệ vàng có thấy tác dụng nhiều kô ? làn da có cải thiện hơn kô ? và mẹ nó làm cách nào để uống. Trả lời mìn nhé để mình làm theo với. tks mẹ nó nhìu
    • 359 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bluehouse Xem bài viết
    Sao các Mẹ ko mua bột tinh nghệ nhỉ?Uống dễ lắm mà.Mình mua ở Viện Địa lý, hay Vật lý gì đó ở Hoàng Quốc Việt, hình như 18 Hoàng Quốc Việt(Hà Nội), tinh nghệ này do viện tự chiết xuất từ nghệ tươi, uống rất tốt cho sức khỏe và cải thiện da dẻ. Để mình check lại địa chỉ cho chính xác rồi bảo các Mẹ nhé. Uống bột nghệ cũng được nhưng mình nghĩ về độ đậm đặc của nghệ thì bột tinh nghệ tốt hơn.
    Mẹ nó ơi, tinh bột nghê khác bột nghệ à ? vậy mà mình vẫn nghĩ như nhau, he...he... quê we'..mẹ nó uống cũng pha lẫn với mật ong hay uống kô ? uống hàng ngày à và trong bao lâu vậy ?
    • 359 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹcubo Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, tinh bột nghê khác bột nghệ à ? vậy mà mình vẫn nghĩ như nhau, he...he... quê we'..mẹ nó uống cũng pha lẫn với mật ong hay uống kô ? uống hàng ngày à và trong bao lâu vậy ?
    Minh quên nữa là cho mình xin địa chỉ chính xác nhé, tks mẹ nó
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình có 1 vài kinh nghiệm khi dùng nghệ sau sinh.
    Có nhiều cách để dùng nghệ:
    C1: Trước khi sinh mình nhờ mẹ chồng mang từ Huế vào loại nghệ bột nguyên chất (loại 1) nghệ vàng, nếu có nghệ đỏ, đen thì cực tốt. Sau đó mình mua mật ong loại mật ong rừng, trộn chung. Cứ 1 kg nghệ thì 1 lít mật ong. Tỉ lệ 1/1, đem ngào lên (trộn mật với nghệ cho đều, bỏ vào xoong hay chảo sạch bắt lên bếp lấ muỗng gỗ đảo) cho hơi khô khô, sau đó đem vo viên nhỏ bằng viên bi trẻ con hay chơi, cho vào hũ keo, đậy kín cho vào tủ lạnh. Sau khi sinh xong, vì mình sinh mỗ nên cỡ 1 tuần sau về nhà mình mới dùng. Cứ ăn cơm xong lấy 2-3 viên bỏ vào uống như uống thuốc.
    KQ: Giờ da cuả mình được xem là láng mịn, đẹp lắm.
    C2: Khi sinh, mẹ chồng và bà dì (vì mẹ mình ở xa nên nhờ dì sang chăm 1 tháng) lấy nghệ tươi giả nhỏ, mỗi bữa 1 cũ vừa vừa, sau đó trộn thêm 1 chút muối bôi cả hai thứ đó lên mặt, hơ vào trong thau lửa than đã quạt sẵn cỡ 15 phút, rồi rửa lại bằng nước ấm.
    Làm liên tục trong vòng 2- 3 tuần.
    KQ: Sau khi sinh, đi làm làm lại mọi người khen nức nỡ vì mặc k bị bục và da mịn, trắng hồng.
    Nói thêm rằng với cách này cô em con dì của chồng mình, trước khi sinh da như da rắn, còn nám, mụn kinh khủng nhưng sau khi sinh thì lột da và còn đẹp hơn bình thường nhiều.
    C3: trước khi sinh, các mẹ mua nghệ tươi, gọt vỏ, bào mỏng đem rim với đường, cũng tỉ lệ 1/1, làm như mứt gừng khô vậy đó. Bỏ vào hũ keo, cất nơi khô ráo. Sau khi sinh xong, cứ sau mỗi bữa cơm ăn vài miếng.
    KQ: Chị mình sinh dậy cũng khỏe và da ổn lắm.
    (Cách này thì mình k dùng nhưng chị gái mình đã dùng nên mình biết).

Túm lai:Nghệ được xem là 1 loại thảo dược rất tốt giúp mau lành vết thương. Vì thế mình nghĩ sinh thường hay mỗ dùng nghệ đều tốt. Khi dùng nghệ nó k ảnh hưởng gì đến chất lượng sữa của người mẹ hết.
    Hiện tại mình đang có tập 2 được 19 tuần, sắp tới mình sẽ tiếp tục thực hiện theo như cách 1 và 2 mà mình đã làm. Cũng nói thêm rằng mẹ chồng mình sinh 12 người con, giờ 75 tuổi nhưng thấy bà vẫn khoẻ, da vẫn còn đẹp (ý mình nói đẹp hơn so với tuổi ấy các mẹ nhé).Nếu mẹ nào cần thông tin gì thêm cứ nhắn mình.
    YM: hgdieuphuong
    Em chào chi,
    Em sinh em be duoc gan 2 thang roi. Thang thu nhat em lam nghe tuoi xay ra uong nuoc cot. Nhung thang nay em dung bot nghe + mat ong nhung da de khong thay cai thien nhieu lam, van bi moc mun tuy khong nhieu. Chi cho em hoi dot truoc khi chi dung thi bao nhieu lau da mat moi duoc cai thien.
    Chi uong nhu the trong vong bao nhieu lau?
    Cam on chi
    • 359 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình xin đưa thông tin về bột tinh nghệ cho các Mẹ né. Đây rùi :
    * Tên : Tinh nghệ + dứa ( Nếu Mẹ nào muốn uống bột tinh nghệ ko bao gồm dứa thì có thể yêu cầu ) - Sản phẩm chức năng thiên nhiên
    * Thành phần : Bột nghệ đã tách loại dầu và nhựa, tinh nghệ (curcumin);tinh dứa (bromelain), axit amin tự nhiên và tá dược.
    * Nơi sản xuất : Phòng thí nghiệm enzim, phòng Hóa BV thực vật - Viện Hóa học - Viện Khoa học và Công nghệ Việt Nam; Liên Hiệp KHCN Hóa học và Môi trường - Hội hóa học Việt Nam ( Khiếp, dài quá :Silly: )
    * Công dụng : Bổ dưỡng, tăng đề kháng, làm đẹp da.
    * Cách dùng : Ngày uống từ 1-3 lần, mỗi lần 1 thìa cà phê(3-3,5g) pha lẫn 1 thìa mật ong với 100ml nước ấm(35-40oC) khuấy đều . Cơ thể bình thường uống tốt nhất 1 lần vào buổi sáng trước khi ăn.(Tớ đang uống theo cách này, sáng ngủ dậy chưa ăn gì là uống luôn rồi đi làm ).
    * Địa chỉ : 18 Hoàng Quốc Việt - Cầu Giấy - Hà Nội. ĐT:04 8364118.
    * Giá cả : Năm ngoái tớ mua là 150k/1 hộp 100g. Nhưng năm nay họ mới tăng giá rồi : 170k/1 hộp.
    Chúc các Mẹ luôn khỏe đẹp ! Tớ phải làm việc thôi ko thì Xếp lườm chít ....:Laughing: :Laughing: :Laughing:
    Mẹ nó ui, mình hỏi thêm chút. Mẹ nó uống trong bao lâu vậy ? và làn da + sức khỏe có thấy cải thiện lên nhiều kô ? uống vào mà cho bé ti có thấy bé bị nóng kô vậy ?
    • 1,437 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Chào các chị!
    E đang có bầu 6 tháng, liệu uống nghệ bây giờ có được không ạ?
    • 359 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình định uống lâu dài Mẹ nó ạ. Mình đã uống được 2 tháng rồi.
    Cảm nhận đầu tiên là rất dễ uống. Da mình hết mụn bọc ( trước đây mình rất hay bị mụn bọc ở vùng chữ T, ko nhiều đâu nhưng cũng khổ tâm lắm :Crying: ).
    Còn lại, mình là người ít bị bệnh vặt, trộm vía là chưa biết đi bệnh viện lần nào ( trừ lúc đi sinh con ), nên nói về sức khỏe thì mình thấy vẫn đều đều thế thôi.
    Mình đang cho con bú, và vẫn uống nghệ song song, thấy bé vẫn bình thường, ko có biểu hiện nóng hay vàng da, hay bị mụn tấm.
    Mình chỉ uống theo chỉ dẫn là mỗi ngày uống 1 thìa vào sáng sớm thôi, chứ có uống nhiều đâu mà sợ nóng. :Smiling:
    Sở dĩ mình quyết định uống lâu dài là vì có hai lý do: Một là : cải thiện da dẻ cho nó đỡ mụn nhọt . Hai là : Các loại thức ăn mình ăn bây giờ độc lắm , dưng mà vẫn phải ăn vì làm gì có sự lựa chọn nào khác đâu. Mẹ đẻ mình vừa rồi bị ung thư dạ dày, giai đoạn đầu nhưng đã phải phẫu thuật cắt đi 4/5 dạ dày ( Bây giờ bà uống tinh nghệ quanh năm);mình thấy sợ quá, thôi thì phòng bệnh hơn chữa bệnh, uống để cho mình khỏe lên, át bệnh tật rình rập. he he
    Tks mẹ nó nha, mình đã mua đc tinh nghệ rùi, công nhận uống dễ hơn nhìu nhìu. Mình mới uống đc 2 hum. Mỗi tội nhà xa quá nên công đoạn đi mua hơi vất vả, nhưng vì tương lai con em, vì dung nhan tàn tạ nên kô nề hà, he he...tks mẹ nó nhìu nhá.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các chị ơi em là thành viên mới đây! các chị ơi em sinh đã lâu rồi đựoc gần 10th rồi. bây giờ uống có tác dụng không vậy mẹ zinzin. da em trắng nhưng hơi tái và lắm tàn nhang, uống có tác dụng không hả chị ơi
    • 541 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Mình định uống lâu dài Mẹ nó ạ. Mình đã uống được 2 tháng rồi.
    Cảm nhận đầu tiên là rất dễ uống. Da mình hết mụn bọc ( trước đây mình rất hay bị mụn bọc ở vùng chữ T, ko nhiều đâu nhưng cũng khổ tâm lắm :Crying: ).
    Còn lại, mình là người ít bị bệnh vặt, trộm vía là chưa biết đi bệnh viện lần nào ( trừ lúc đi sinh con ), nên nói về sức khỏe thì mình thấy vẫn đều đều thế thôi.
    Mình đang cho con bú, và vẫn uống nghệ song song, thấy bé vẫn bình thường, ko có biểu hiện nóng hay vàng da, hay bị mụn tấm.
    Mình chỉ uống theo chỉ dẫn là mỗi ngày uống 1 thìa vào sáng sớm thôi, chứ có uống nhiều đâu mà sợ nóng. :Smiling:
    Sở dĩ mình quyết định uống lâu dài là vì có hai lý do: Một là : cải thiện da dẻ cho nó đỡ mụn nhọt . Hai là : Các loại thức ăn mình ăn bây giờ độc lắm , dưng mà vẫn phải ăn vì làm gì có sự lựa chọn nào khác đâu. Mẹ đẻ mình vừa rồi bị ung thư dạ dày, giai đoạn đầu nhưng đã phải phẫu thuật cắt đi 4/5 dạ dày ( Bây giờ bà uống tinh nghệ quanh năm);mình thấy sợ quá, thôi thì phòng bệnh hơn chữa bệnh, uống để cho mình khỏe lên, át bệnh tật rình rập. he he
    Bạn làm ơn cho mình hỏi , mình được dì mình gủi 6 gói tinh nghệ sang , mà lu bu quên béng mất , hôm qua mới thấy , vậy có uống được nữa không , dì mình gủi từ tết năm ngoái huhu , nghe công dụng mà ham quá đi mất
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào bạn! mình làm phiền bạn một chút nhé mình cũng là thành viên mới của wep, nhưng mình không biết cách nào để gửi bài câu hỏi của mình lên wep để nhờ các chị giải đáp giúp mình, bạn có thể giúp mình cách lam dc không?:Kiss:
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zin_zin123 Xem bài viết
    Uống nghệ viên cũng được nhưng dĩ nhiên công hiệu không bằng nghệ tươi rồi. Thấy thì khó uống thiệt, nhưng em bỏ mật ong vào, uống đỡ ngán hơn (thậm chí còn ghiền nữa đấy). Chịu khó nhắm mắt, bịt mũi, ực 1 cái là xong. Chị cũng uống trong vòng 1 tháng, giờ đi làm, nhiều người ganh với làn da của chị đó . Nếu em chịu khó đắp thêm nghệ tươi lên da thì tốt quá. Chịu khó 1 tháng mà đẹp về sau, ai không thích phải không em?
    Mẹ zinzin ơi cho em hỏi là sau khi sanh la mình uống nghệ liền trong vòng một tháng luôn hay để tới lúc nào mới uống. cám ơn chị nhiều!
    • 359 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Cún-Đạt Xem bài viết
    Bạn làm ơn cho mình hỏi , mình được dì mình gủi 6 gói tinh nghệ sang , mà lu bu quên béng mất , hôm qua mới thấy , vậy có uống được nữa không , dì mình gủi từ tết năm ngoái huhu , nghe công dụng mà ham quá đi mất
    Mẹ nó ơi, mình mới mua 1 hộp tinh nghệ, và thấy đề hạn sử dụng là 1 năm 6 tháng kể từ ngày sản xuất. Mẹ nó tham khảo xem trên bao bì ghi thế nào nhé !
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cac me oi em nghe nói uống nghệ rất tốt nên em cũng muốn uống nhưng em lai nghe nói rằng uống trước khi sanh thì tốt hơn, sẻ tốt cho mẹ lẫn con phải k cac mẹ.