• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.44K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

• 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các chị,
    Em sinh em bé được 3 tháng, em muốn dùng một số mỹ phẩm như: sữa rửa mặt, tonner, kem tẩy tế bào chết... Em xin hỏi có sử dụng được những sản phẩm này không? Vì sau khi sinh nhưng da mặt em vẫn rất xấu. Có chị nào có kinh nghiệm trong vấn đề này thì giúp em với nhé. Và một vấn đề nữa em muốn hỏi các chị về cách làm đẹp da sau sinh.
    Cảm ơn các chị nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Dùng BVS gì sau khi sinh

Mình sanh con xong tới nay được hơn 7 tháng rồi, mới có kinh lại. Mình thấy sanh xong khi có kinh lại nó ra nhiều hơn lúc trước khi sanh. Lâu rồi khong có sử dụng BVS, nên không biết bây giờ có loại nào tốt sử dụng cho các bà mẹ sau khi sinh không. Nhờ các mẹ tư vấn dùm. Vì ra nhiều nên khi đi làm...

• Cách chăm sóc giấc ngủ với nệm thông minh

Giấc ngủ chiếm 1/3 cuộc đời mỗi chúng ta. Và 90% mọi người tin rằng, chiếc giường không chỉ là nơi...

• Sử dụng mỹ phẩm sau khi mở nắp

Chào các mẹ. Em có 1 thắc mắc mong được tư vấn ạ. Tình hình là em được tặng 1 tuyp found lỏng 30ml. Vì found cũ còn nhiều lắm nên em định để tuyp mới mùa đông dùng, nhưng do không kiềm chế được nên em trót dại bóc ra thử 1lần rùi ạ. Em muốn hỏi là: Với kem sử dụng 1lần như vậy rồi đóng lại cất đi...

• Sữa Dr. Luxia từ Thụy Sĩ - Người bạn tốt của các bà mẹ

Thụy Sĩ là một quốc gia thịnh vượng, xếp thứ 5 trong tổng số 30 nước hạnh phúc nhất thế giới, nổi...

• Hành trình cùng vợ con 'vượt cạn' kinh hoàng của ông bố 9x

Hành trình cùng vợ con 'vượt cạn' kinh hoàng của ông bố 9x 1h sáng, mưa xối xả, Tú run rẩy đưa...

• Anh yêu ngấn mỡ thừa của vợ

Sinh 2 con xong mình cũng có cái ngấn mỡ thừa đó. Hic, nhiều khi muốn stress vì nó, tìm mọi cách...

• 1,212 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ody80 Xem bài viết
    Chào các chị,
    Em sinh em bé được 3 tháng, em muốn dùng một số mỹ phẩm như: sữa rửa mặt, tonner, kem tẩy tế bào chết... Em xin hỏi có sử dụng được những sản phẩm này không? Vì sau khi sinh nhưng da mặt em vẫn rất xấu. Có chị nào có kinh nghiệm trong vấn đề này thì giúp em với nhé. Và một vấn đề nữa em muốn hỏi các chị về cách làm đẹp da sau sinh.
    Cảm ơn các chị nhiều
    Chị đã nhắn tin cho em về việc điều trị mụn bằng dược mỹ phẩm Dermalogica của Mỹ đấy.