• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.39K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vì muôn tranh thủ làm đẹp khi đang nghỉ chăm con,các mẹ cho hỏi sau sinh mấy tháng thì đốt mụn thịt quanh mắt được nhỉ? :1:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 57 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi superngo@yahoo.com
    Vì muôn tranh thủ làm đẹp khi đang nghỉ chăm con,các mẹ cho hỏi sau sinh mấy tháng thì đốt mụn thịt quanh mắt được nhỉ? :1:
    k biết mẹ nó có giống em k, từ khi có bầu đến giờ,quanh mắt em rất nhiều mụn thịt, trước cũng có,nhưng giờ lại càng nhiều. đầu tiên nó nhỏ, trắng đục, sau thâm dần đi, rất xấu. Em thấy trên báo Thế giới mới, số nào cũng đăng quảng cáo của Thẩm mỹ viện ở Cửa đông, chuyên trị mụn thịt quanh mắt. Chị định xử lý mụn thịt bằng cách nào, ở đâu, mách em với nhé. Sinh xong em cung tính chuyện làm đẹp cái
    • 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happymom
    k biết mẹ nó có giống em k, từ khi có bầu đến giờ,quanh mắt em rất nhiều mụn thịt, trước cũng có,nhưng giờ lại càng nhiều. đầu tiên nó nhỏ, trắng đục, sau thâm dần đi, rất xấu. Em thấy trên báo Thế giới mới, số nào cũng đăng quảng cáo của Thẩm mỹ viện ở Cửa đông, chuyên trị mụn thịt quanh mắt. Chị định xử lý mụn thịt bằng cách nào, ở đâu, mách em với nhé. Sinh xong em cung tính chuyện làm đẹp cái
    à cái vụ này vào viện da liễu thôi chứ không trung tâm này nọ đâu, sợ lắm! Thấy bảo đốt là hết thôi, ko để lại sẹo đâu. Làm thế nào biết được địa chỉ phòng khám tư của ông phó viện trưởng viện da liệu quốc gia thì tốt quá! Tại mấy lần gặp ông ý giao lưu trên tivi, nghe thấy đáng tin phết! Có gì tụi mình tìm hiểu thêm rồi sau này hẹn nhau cùng đi chữa. :1:
    • 782 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Mình cũng bị mụn thịt quanh mắt và cũng đi đốt từ năm 2000 cơ. Nhưng nó cũng ko hết hẳn được khoảng 2năm sau lại bị mọc lại và bây giờ thì vẫn như cũ, chẳng thấy khác gì cả . lần trước mình cũng đốt ở viện da liễu đấy. Các mẹ xem thế nào nhé.
    • 57 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hb_mum
    Mình cũng bị mụn thịt quanh mắt và cũng đi đốt từ năm 2000 cơ. Nhưng nó cũng ko hết hẳn được khoảng 2năm sau lại bị mọc lại và bây giờ thì vẫn như cũ, chẳng thấy khác gì cả . lần trước mình cũng đốt ở viện da liễu đấy. Các mẹ xem thế nào nhé.
    Viện Da liễu ở Nguyễn Khuyến hay Phương Mai hả mẹ nó? Em đọc quảng cáo của Thẫm mỹ viện thi thấy bảo là đốt k hết được, nó phải xử lý lớp biểu bì gì gì dưới da mình ý. Nhưng mà đi TMV thì cũng sợ thật. Đốt cái này đau lắm hả mẹ nó? Em chưa xử lý lần nào cả.

Mẹ superngo hỏi được thông tin gì thì mách em với nhé!
    • 782 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happymom
    Viện Da liễu ở Nguyễn Khuyến hay Phương Mai hả mẹ nó? Em đọc quảng cáo của Thẫm mỹ viện thi thấy bảo là đốt k hết được, nó phải xử lý lớp biểu bì gì gì dưới da mình ý. Nhưng mà đi TMV thì cũng sợ thật. Đốt cái này đau lắm hả mẹ nó? Em chưa xử lý lần nào cả.

Mẹ superngo hỏi được thông tin gì thì mách em với nhé!
    Viện da liễu ở Phương Mai mẹ nó ạ. Nói chung là cũng hơi đau mặc dù đã được bôi thuốc tê, nhưng kể mà hết được thì cũng cố chịu đựng. Nhưng đằng này lại ko hết, thế mới chán
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • bcc
    • 8 năm
    • 792 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hb_mum
    Chào các mẹ, hôm trước mình đi BV Da Liễu hỏi để đốt mụn thịt ở mi mắt, nhưng BS nói mụn của mình gần mắt quá không nên đốt. Vì vậy mẹ nào bị ở sát mắt như mình thì đừng nên đốt nhé, nguy hiểm đấy .

BS cũng có nói là những mụn thịt sẽ mọc lại và lan nhiều ra khi chúng ta đi ngoài nắng, do vậy các mẹ nhớ bịt khăn che mặt khi ra ngoài nhé:4:.

Mình vẫn còn cái mụn thịt trên mi mắt nhưng nghe BS nói thế chả dám đốt nữa, sợ đang nhìn đời bằng 2 mắt bây giờ còn 1 thì chít , thôi thì kệ nó vậy

Chúc các mẹ khỏe
    • 80 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

hkdljfls
    • 3,534 Bài viết

• 3,881 Được cảm ơn

Mình đã từng chữa ở Thanh bình cửa đông năm 2005, kết quả tốt nhung giá đắt quá. Nghe nói ở 108 cung tot ma gia thì thấp hơn nhiều lần.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tớ cũng bị mụn thịt, không biết
    cậu bị có nhieu khong,tớ thì bị nhiều
    lắm nhưng bây giờ thì ổn rùi. Hết mụn thích thật, tớ chữa ở Phòng khám Thanh Hiền đấy. Chi phí ổn lắm.
    Có bà mẹ nào bị tới đó mà chữa, tui có số điện thoại đấy, các chị em nào bị thử tham khảo nhé. 0912822673
    Phòng khám của tôi: http://chuyenkhoada.com/
    • 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

[blue]
    Các bạn vui lòng xem 2 link dưới đây:

http://thammyvienthanhbinh.com.vn/news_detail.php?id=24
    http://thammyvienthanhbinh.com.vn/detail.php?id=4

Việc điều trị ở đâu là quyền quyết định của các bạn, nhưng hãy lưu tâm đến hai vấn đề quan trọng sau:
    1. Nơi điều trị phải có giấy phép y tế.
    2. Việc điều trị bắt buộc phải có hồ sơ cam kết bảo hành kết quả với bệnh nhân.
    3. Lựa chọn được phương pháp ưu tú nhất. Hiện nay có rất nhiều phương pháp: laser CO2, áp Nitơ lạnh, Plasma hay cả phương pháp thủ công bôi axit của bạn ở trên nữa. Lựa chọn sai phương pháp phần nhiều sẽ gây biến chứng: mụn nhiều thêm, sẹo lõm, mất sắc tố.
    [/blue]
    • 45 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mụn thịt quanh mắt là một bệnh khá phổ biến, tuy nó không ảnh hưởng tới sức khỏe nhưng lại ảnh hưởng khá nhiều tới thẩm mỹ. Nguyên nhân gây bệnh là do rối loạn chuyển hoá dưới da (sự giãn nở của ống bài tiết mồ hôi) tạo nên mụn thịt.

Ở giai đoạn mới xuất hiện, các mụn này thường nhỏ, có màu vàng, trắng, kích thước to nhỏ khác nhau, tập trung nhiều ở quanh mi mắt. Nếu không điều trị, mụn sẽ lan rộng khắp mặt (trán, gò má, có thể lan xuống cổ và ngực).

Khi mụn xuất hiện nhiều sẽ làm cho làn da của người phụ nữ bị khô, sần hơn và sạm đi, khiến phụ nữ trông già hơn tuổi. Càng nhiều tuổi, u tuyến này càng phát triển phức tạp hơn, điều trị khó đạt được kết quả thẩm mỹ cao.

Việc điều trị mụn thịt phụ thuộc nhiều vào yếu tố da của mỗi người (da khô, da bình thường, da dầu), vào kết cấu của mụn thịt. Có rất nhiều phương pháp để chữa mụn thịt việc uống thuốc điều trị chỉ giảm mức độ phát triển của mụn thịt.

Viện chăm sóc da Happiness với những tiến bộ mới nhất trong công nghệ chăm sóc da, những mụn này được triệt tiêu ngay dưới lớp biểu bì, hạn chế gây tổn thương bề mặt da; chỉ trong một thời gian ngắn, vùng da điều trị sẽ trở nên nhẵn mịn, lấy lại vẻ đẹp tươi sáng mịn màng cho làn da mặt.

Tuy nhiên hàng ngày trong thực đơn bạn nên ăn nhiều rau xanh, trái cây, uống nhiều nước, tránh dùng nhiều gia vị như hạt tiêu, ớt. Không thức khuya, tránh dùng các chất kích thích như cà phê, trà đặc.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi happiness1368; 06/05/2012 vào lúc 05:38 PM.
    • 442 Bài viết

• 884 Được cảm ơn

các chị cho em biết giá cả thực hiện cái này đckhông ah?
    • 64 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

mình là người cũng đã từng đi chữa mụn thịt rùi. mình thì mới bị mấy hạt dưới mắt thôi may mà phát hiên sớm làm 2 lần thì hết. bạn mình chữa mụn trứng cá ở tt trị liệu da mình đi cũng thế la tiện làm luôn cũng sử lý băng máy nhanh lắm mình cho bạn số đt bạn có thế nhờ chị y tư vấn cho 0942005369. gia cả phải chăng ma