Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Đóng tã lót, bỉm nhiều cho bé sơ sinh khiến chân bị 'vòng kiềng'???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 412 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

E đang lăn tăn quá, bé nhà e dùng miếng lót và bỉm từ lúc sinh ra ah. Đóng tã xô thì lúc bé tè nằm điều hoà mà mẹ k phát hiện sớm thì sợ bị cảm lạnh lắm ah. Mẹ chồng e và mọi ng cứ bảo dùng sớm sẽ khiến bé bị vòng kiềng, sau này chân 2 hàng....
    Có đúng thế k ah?
    Chị nào đã dùng miếng lót sơ sinhvà bỉm cho con từ lúc bé mới sinh thì cho em kinh nghiệm với ah :Smiling:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bé mới sinh bàn chân bị vẹo ở mắt cá - Bác sỹ nói chân đi ủng

Các chị ơi, cho em hỏi, bé nhà em còn nhỏ mà lúc mới sinh bàn chân của cháu bị vẹo ở chỗ mắt cá chân, Bác sỹ nói là chân đi ủng - các chị có kinh nghiệm chia sẻ giúp em xem em có nên đưa bé đi bệnh viện không - vì nhiều chị em hỏi thì khuyên là nắn chân cho cháu - nhưng em nắn hoài mà nó chưa cố...

• Những điều chỉ khi làm mẹ bạn mới hiểu

Không biết các mẹ thế nào chứ mình sinh con xong thì mình hiểu những gì các bà mẹ khác đã trải qua...

• Mặc bỉm nhiều cho bé trai có sao không

Các anh các bác các chị các cô các chú ơi làm ơn cho cháu hỏi dùng bỉm cho bé trai thường xuyên phải lưu ý những gì ạ. Thỉnh thoảng thay bỉm cho bé mà Emotion thấy chỗ tinh hoàn cháu cứ đo đỏ thì có sao không ạ? Ai có kinh nghiệm vụ này làm ơn truyền cho Emotion mới ạ!

• Tắc tia sữa - chữa dễ ợt!

Tắc tia sữa - chữa dễ ợt! Tắc tia sữa nếu không được chữa trị kịp thời có thể khiến mẹ bị áp-xe...

• Bé tăng cân chậm

Em thấy bạn em than thở con nó còi quá. Nó cho dùng bột cerelac, ngày 2 lần, mỗi lần 1/2 bát con....

• 304 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi moonkie Xem bài viết
    E đang lăn tăn quá, bé nhà e dùng miếng lót và bỉm từ lúc sinh ra ah. Đóng tã xô thì lúc bé tè nằm điều hoà mà mẹ k phát hiện sớm thì sợ bị cảm lạnh lắm ah. Mẹ chồng e và mọi ng cứ bảo dùng sớm sẽ khiến bé bị vòng kiềng, sau này chân 2 hàng....
    Có đúng thế k ah?
    Chị nào đã dùng miếng lót sơ sinhvà bỉm cho con từ lúc bé mới sinh thì cho em kinh nghiệm với ah :Smiling:

nói như mẹ chồng bạn thì gái tây chân vòng kiềng với đi hai hàng hết à.
    • 85 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Schatzi Xem bài viết
    nói như mẹ chồng bạn thì gái tây chân vòng kiềng với đi hai hàng hết à.
    Chính xác.bé em hơn 10 tháng rùi,có thấy gì đâu!có điều nếu sợ thì hay nắng chân cho bé kkhi còn trong tháng.rãnh rỗi thì nắn chân,làm hoài như vậy cũng hơi an tâm,em làm vậy đó!bây giờ còn làm à nha!*(vừa làm vừa đùa với con,bé thích lắm khoái cho nắn nữa là....:Laughing:rooling:
    • 1,109 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

Còn mình chỉ thấy chân con thẳng hơn hồi mới sinh thôi chứ không có cong, cũng có thể do mình nắn chân mỗi lần cho bú.
    Bây giờ mà kêu không xài tả quần với bỉm là hơi căng nha. Nhóc mình đang bước sang tháng thứ 2.
    • 3,548 Bài viết

• 997 Được cảm ơn

Tớ thấy chân các bạn Tây cứ thẳng tăm tắp .
    Con trai tớ đóng bỉm từ bé đến vừa rồi (4 tuổi) mới bỏ, chân ngon lành.
    Cô chị thì hơn 1 tuổi đã phải đi nắn chân vì vòng kiềng.
    => kg phải tại bỉm nhỉ .
    • 412 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

nghe các bác chia sẻ mà e yên tâm phần nào :Thinking: Tự tin xài bỉm cho gái :Laughing: