• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 4 Lượt chia sẻ
  • 18.1K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 139 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Bé trai nhà mình được 4 tháng tuổi rồi,mình muốn mua đồ chơi cho bé nhưng không biết loại nào phù hợp cho lứa tuổi này. Các mẹ có kinh nghiệm vui lòng chia sẻ giúp mình nha. Thanks.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,724 Bài viết

• 3,994 Được cảm ơn

Farlin có loại đồ chơi cho bé từ 3-18 tháng tuổi đấy bạn ạ. Nó là 1 bộ đồ chơi gồm kèn, xúc xắc, con cú mèo (có thể phát nhạc) treo trên 1 cái khung như là khung đu quay ấy. Bé nằm hay ngồi đều có thể chơi được. Mẹ nó ra cửa hàng đồ chơi trẻ em hay hỏi các cửa hàng bán đồ sơ sinh ý.
    • 1,197 Bài viết

• 672 Được cảm ơn

Mẹ nó mua các loại đồ chơi nào có âm thanh, hình ảnh, màu sắc sống động. Các đồ gặm nướu, đồ chơi có nhạc, đèn, lục lạc rất thu hút bé. Nên mua của hãng lớn có uy tín vì bé hay ngậm, cắn nếu hàng TQ hoặc VN sẽ ko bảo đảm an toàn.
    • 5,566 Bài viết

• 10,334 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi calt Xem bài viết
    Bé trai nhà mình được 4 tháng tuổi rồi,mình muốn mua đồ chơi cho bé nhưng không biết loại nào phù hợp cho lứa tuổi này. Các mẹ có kinh nghiệm vui lòng chia sẻ giúp mình nha. Thanks.
    Theo kinh nghiệm của HB, các loại đồ chơi mà bé từ 4 tháng (bắt đầu tập lẫy) có thể chơi là:

- Các con thú bằng nỉ hoặc vải cotton, ko có các chi tiết nhỏ dễ rơi như mắt hay râu gì đó cho bé ngắm, ôm và ... gối đầu.

- Các loại lục lạc: bằng bông, bằng cải, bằng nhựa mềm. Có kèm theo cái gặm nướu nữa cũng ok.

- Babygym: cho bé nằm chơi.

- Bóng cao su, nhựa, bông các loại các màu: cho bé tập cầm nắm và nhận biết dần dần.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cac chi oi the o can tho thi minh mua o dau nhi?
    Yêu Heo Sữa nhất trên đời:Angel:
    • 1,014 Bài viết

• 917 Được cảm ơn

Khung đồ chữ A, ko biết gọi như thế có đúng ko? Đồ chơi dạng chữ A ( hoặc lều ), có treo đồ chơi lủng lẳng để con ngắm, với ......chơi tới 1 -2 tuổi

HUY NB : 3,9 kg- 52 cm 3M : 6,5 kg-66 cm 4M : 6,9 kg 5M : 7kg-68 cm 6M :7,2kg 7M:7,4 kg-70cm( bò) 8M 20D : 1 răng cửa dưới ( ngồi ) 10M : 2 răng ( đứng , vỗ tay ) 11 tháng 20 ngày đi 1 tuổi: 9,1kg-76 cm ( đi,6 răng ) 14M: 9,7 kg – 79cm ( 9 răng) 18M: 10,5 kg 83,5cm 13 răng ( gọi mẹ lúc 17,5 tháng ),22M:11kg-85cm-18 răng, 2 tuổi 11,8 kg 87cm

SONY NB:3,4kg-52 cm
    • 408 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, ở HN thì các mẹ hay mua đồ chơi cho bé ở đâu giá cả phải chăng mà chất lượng vậy, cho mình xin mấy địa chỉ với. Thanks cả nhà!
    - Trên con đường của sự thành công không có dấu chân của kẻ lười biếng -
    • 1,603 Bài viết

• 766 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lacdinh88 Xem bài viết
    cac chi oi the o can tho thi minh mua o dau nhi?
    Mình cũng ở Cần Thơ nữa nè, ít shop bán đồ cho bé lắm, mẹ và bé bán đồ chơi không nhiều, toàn phải lên web mua thôi
    • 1,182 Bài viết

• 1,382 Được cảm ơn

Từ lúc sinh bé có thể chơi những thứ như thế này:

Từ lúc 3-4 tháng thì cho bé tiếp xúc với đồ chơi có âm thanh, màu sắc, chuyển động. Đến lúc bé biết ngồi thì chơi thêm những thứ biết chuyển động để kích thích bé tập bò
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Bluewish; 02/06/2011 vào lúc 09:55 PM.
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ Bluewish mua đồ chơi này ở Hn chỗ nào thế???
    Mình cũng đang tìm đồ chơi cho bé sắp 4 tháng tuổi mà khó quá, ..
    • 77 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

mẹ nào có kinh nghiệm mua đồ chơi cho bé thì chia sẻ cho chị em trên diễn đàn với nhé, mình đi tìm mua nhưng chẳng biết loại nào cả, mẹ nào có thể up thêm cả hình ảnh để chị em mua giống vậy thì tốt quá. tks
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Một số loại đồ chơi kiểu xúc xắc, khi lắc phát ra những âm thanh vui nhộn, các bé bắt đầu có sự cảm nhận âm thanh cũng tốt đấy các mẹ ạ
    • 1,898 Bài viết

• 2,023 Được cảm ơn

con tớ cũng nhiều đồ chơi lắm, tối nay về sẽ chụp ảnh post lên cho các mẹ xem nhe. Từ giá chữ A cho đến lúc lắc, đồ bông, các thể loại, toàn đồ ngon bổ rẻ và màu sắc sặc sỡ thôi.
    • 39 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

hay quá, bé nhà em đc 3 tháng thiếu 6 ngày đã biết lật báo rồi đó, lẫy từ lúc 2tháng mấy cơ, hihi