• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Địa chỉ tiêm chủng và khám nhi tốt nhất

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11.5K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 34 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Em vừa sinh cháu hồi tháng 4. Tháng 8 tới, em và cháu chuẩn bị về nước nên em có một số thắc mắc mong được các mẹ giúp đỡ:

1. Lúc về nước thì cháu nhà em thì mới được 4 tháng. Bên này gần 4 tháng họ mới tiêm xong mũi BCG mà theo em biết hình như ở nhà 4 tháng đã tiêm xong BCG, viêm gan B, bạch hầu-ho gà-uốn ván, bại liệt, Hib. Em muốn hỏi là lúc em về mới cho cháu tiêm các mũi còn lại thì có kịp không ạ?

2. Em muốn nhờ các mẹ tư vấn địa chỉ tiêm chủng tốt ạ. Đọc báo chí, em rất lo lắng về chất lượng vaccine cho trẻ em vì thế em rất muốn tìm nơi tiêm chủng đảm bảo một chút. Em nghe nói bệnh viện Việt Pháp cũng có tiêm chủng cho trẻ em nhưng dịch vụ đó hình như nằm trong gói dịch vụ cho những bé sinh ở bệnh viện này thôi phải không ạ?

3. Nhờ các mẹ tư vấn cho em phòng khám nhi nào phục vụ tốt, bác sĩ giỏi với ạ. Các mẹ cho em xin thêm ít thông tin về rổ rá thì còn tuyệt hơn ạ.:Rose:

Cảm ơn các mẹ trước :553:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 440 Bài viết

• 311 Được cảm ơn

Bạn đến 50c hàng bài - ha nội. Trung tâm y tế du phòng ở đó, tiêm đảm bảo à có giá ở đó roi. Con minh tiêm hết tháng thứ 4 cũng hết gần 4 triệu rồi đây
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 34 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Chị ơi, chị cho em hỏi là tiêm ở Trung tâm y tế dự phòng có phải đặt trước hay theo lịch gì không ạ? Bác sĩ có nhẹ nhàng với bé không? Có phải chờ lâu không ạ?
    • 88 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con em cũng được gần 5 tháng rồi từ ngày zing e toÀn gọi bs về nhà tiêm thôi, được cái bs tiêm này cũng khá mát tay mẹ nó ạ. Còn vụ khám thì e ko bít :d
    Mẹ yêu cu Tít:LoveStruc:
    • 59 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Về việc tiêm phòng, bạn có thể đến Vabiotech (Công ty vacxin và sinh phẩm số 1 của Bộ Y tế) để tiêm cho bé. Điạ chỉ: Biệt thự D14, đường B5 Làng Quốc tế Thăng Long (Trước đây ở đường Nguyễn Khánh Toàn - Cầu Giấy).

Mình đang theo tiêm cho con ở đây, không gian thoáng đãng, mát mẻ, không quá đông mà đội ngũ tư vấn lại nhiệt tình, người tiêm cũng khéo, nhìn bs cho bé nhà mình uống Rota mà mình khen mãi,

Bạn cứ gõ tên công ty là tìm ra, bạn có thể gọi điện thoại trước để nghe tư vấn, họ cũng nhiệt tình lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,102 Bài viết

• 1,243 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tra_da15 Xem bài viết
    Con em cũng được gần 5 tháng rồi từ ngày zing e toÀn gọi bs về nhà tiêm thôi, được cái bs tiêm này cũng khá mát tay mẹ nó ạ. Còn vụ khám thì e ko bít :d
    Ủa tớ tưởng cái vụ gọi bs về nhà tiêm đã có lệnh cấm tiệt rồi chứ mẹ nó? Giờ lại khôi phục lại à? Mẹ nó gọi bác sĩ nào ở đâu vậy, chỉ cho mình với.
    • 74 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

MÌnh thì cho con ra trung tâm tiêm phòng ở 70 Nguyễn Chí Thanh, Đống Đa, cơ sở trang thiết bị hiện đại sạch sẽ có điều hòa, phục vụ tốt, hơn nữa họ có sổ tiêm chủng in sẵn các loại văcxin, lịch tiêm, lứa tuổi nên bạn khônh cần phải tự nhớ. Bạn tham khảo nhé.
    • 115 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JacarandaUQ Xem bài viết
    Về việc tiêm phòng, bạn có thể đến Vabiotech (Công ty vacxin và sinh phẩm số 1 của Bộ Y tế) để tiêm cho bé. Điạ chỉ: Biệt thự D14, đường B5 Làng Quốc tế Thăng Long (Trước đây ở đường Nguyễn Khánh Toàn - Cầu Giấy).

Mình đang theo tiêm cho con ở đây, không gian thoáng đãng, mát mẻ, không quá đông mà đội ngũ tư vấn lại nhiệt tình, người tiêm cũng khéo, nhìn bs cho bé nhà mình uống Rota mà mình khen mãi,

Bạn cứ gõ tên công ty là tìm ra, bạn có thể gọi điện thoại trước để nghe tư vấn, họ cũng nhiệt tình lắm.
    Tớ vừa đưa Bun đi tiêm Lao ở chỗ này xong, tớ thấy ok lắm các mẹ à. Tiêm xong mũi này, bs lại ghi chi tiết lịch hẹn mũi sau cho mình nữa đấy. Tháng sau mẹ con tớ lại đi tiêm 6 trong 1 và uống Rota.
    Mà chỗ này họ còn có dịch vụ 1 năm đấy. Mình đăng ký, họ làm cho cái lịch tiêm chủng của con trong 1 năm đầu, sau đó đến ngày họ sẽ nhắc mình đi tiêm, còn vắc xin họ sẽ đảm bảo cho mình, chứ nhiều khi đến tiêm lại hết vắc xin áy. Nói chung, tớ vote chỗ này 1 phiếu
    • 248 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ktngocquynhkt Xem bài viết
    Mà chỗ này họ còn có dịch vụ 1 năm đấy. Mình đăng ký, họ làm cho cái lịch tiêm chủng của con trong 1 năm đầu, sau đó đến ngày họ sẽ nhắc mình đi tiêm, còn vắc xin họ sẽ đảm bảo cho mình, chứ nhiều khi đến tiêm lại hết vắc xin áy. Nói chung, tớ vote chỗ này 1 phiếu
    Úi, mình cũng cho con tiêm chỗ này, cũng vote vì thấy dịch vụ có vẻ chuyên nghiệp, không đông đúc, nhưng đọc cái đậm đậm í không vote nữa đâu, vì mình không đăng ký gói dịch vụ, nhỡ ra mà hết vacxin lại đi về à.
    • 115 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Ko, nếu ấy ko đăng ký gói dịch vụ 1 năm thì họ vẫn hẹn và ghi vào sổ các mũi tiêm tiếp theo. Nhưng nghe nói nhiều khi có loại hay có đợt nhập vắc xin ko đủ hay ko kịp gì đấy, đại loại là hết vắc xin thì con mình phải chờ thôi. Bà chị tớ vừa bảo thế, nên ở đây có tớ đăng ký luôn
    • 193 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Tớ hay cho con tiêm ở phòng tiêm chủng số 2 hay số 4 Ông Ích Khiêm thấy cũng OK lắm
    • 188 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Con phong tiem o Tay Son thi sao ha cac me oi ?! Em vua cho ku di tiem mui lao ho hen 5/9 den tiem tiep 5 trong 1. Em ko di duoc hom roi nen ko biet chat luong the nao a co bang o Nguyen chi thanh khong ah ?!
    Sorry Mod may tinh to dang hong phong chu nen ko go tieng viet duoc.
    • 62 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng chọn dịch vụ tiêm của Trung tâm y tế dự phòng hà nội 70 nguyễn chí thanh đấy.Họ có bs đến tận nhà mà,mất có 1 ít phí thôi nhưng con mình đỡ phải ra ngoài lúc nóng nôi thế này,lại không phải xếp hàng nữa,cũng ko lo hết vacxin vì mình đã đăng ký dịch vụ rồi mà.Mình vote cho dịch vụ này...:Applause:
    :LoveStruc:
    BYN BÉ BỎNG

• 2,955 Bài viết

• 2,541 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_byn_xink Xem bài viết
    Mình cũng chọn dịch vụ tiêm của Trung tâm y tế dự phòng hà nội 70 nguyễn chí thanh đấy.Họ có bs đến tận nhà mà,mất có 1 ít phí thôi nhưng con mình đỡ phải ra ngoài lúc nóng nôi thế này,lại không phải xếp hàng nữa,cũng ko lo hết vacxin vì mình đã đăng ký dịch vụ rồi mà.Mình vote cho dịch vụ này...:Applause:
    Mẹ nó ơi cho em hỏi dịch vụ tiêm tại nhà là thê nào vay? mình có thể gọi điện đăng kí được không hay phải đến tận nơi, mà chất lượng thì thế nào nhỉ? mẹ nó đã tiêm rùi cho em biết với
    • 62 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mẹ nó gọi điện đến TTYTDP đó rồi bảo họ mình muốn đăng ký tiêm dịch vụ là họ sẽ hỏi ngày sinh bé,sức khoẻ bé tn rồi hẹn ngaỳ tiêm ý mà.Đơn giản lắm...
    BYN BÉ BỎNG

• 362 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Tớ cũng chọn gọi người về nhà tiêm cho bé, vừa đỡ phải đi, đỡ phải ngồi chờ. Chi phí mỗi lần tiêm tại nhà ngoài tiền thuốc thêm 50k công đi lại. Tớ gọi chị Hà là y tá làm việc tại trạm xá y tế phường, chị ý vừa tắm vừa tiêm chủng luôn. Còn vụ bác sĩ khám bệnh tớ cũng đang cần biết thêm lắm. Con nhà tớ đi khám nhiều nơi rồi, tư cũng có bệnh viện cũng có mà chẳng ăn thua gì. Mỗi lần con ốm đi khám, uống hết cữ thuốc rồi mà k khỏi hẳn. Nản quá...
    Con tớ đã từng khám bác sĩ bích-lạc trung, rồi bác sĩ nhà ở khu phương mai, rồi bác sĩ thủy-dốc đội cấn, bác sĩ cẩn-bạch mai mà chẳng hợp bác sĩ nào cả. Các mẹ mách thêm địa chỉ phòng khám tư cho tớ với. Tớ ghét vào viện lắm vì công chờ đợi thật dã man, bác sĩ thì ghê gớm mà cũng chẳng dứt được bệnh.
    À, ru hời, ơi hời ru... Mẹ thương con có hay chăng, thương từ khi thai nghén trong lòng. Mấy nắng sớm chiều mưa ròng. Chín tháng so chín năm, gian khó tính khôn cùng. À, ru hời, ơi hời ru...:Battin ey:
    • 278 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sumflo Xem bài viết
    Ủa tớ tưởng cái vụ gọi bs về nhà tiêm đã có lệnh cấm tiệt rồi chứ mẹ nó? Giờ lại khôi phục lại à? Mẹ nó gọi bác sĩ nào ở đâu vậy, chỉ cho mình với.
    Ơ có cả lệnh cấm tiêm tại nhà nữa cơ à ? em thì chả biết mọi người thế nào chứ từ ngày e sinh cháu đến h được gần 3 năm rồi mà chưa lần nào em ra ngoài tiêm cả. Em toàn gọi về nhà tiêm thôi ạ.
    • 227 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Khám và tiêm ở VP ok mà, mỗi tội tốn tiền thôi. Tớ than vãn với chồng là cứ hễ tiêm là phải khs, tiền vacine thì ít, tiền khám thì nhiều, chồng tớ mới bảo đúng là phải thế còn gì nữa, phải khám thì mới biết em bé có đủ điều kiện sức khỏe để tiêm ko chứ, kể cũng đúng phải không? Bé đầu nhà tớ tiêm hết trong đấy, bé thứ 2 chắc cũng vậy, kết hợp khám sức khỏe định kỳ luôn.
    • 45 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Vote cho Vaiobitech ở Làng Quốc Tế Thăng Long. Chip nhà mình cũng theo lịch ở đây. Bác sỹ tư vấn nhiệt tình, không phải yêu cầu là cho tiêm đâu, có khuyên thời gian nào nên tiêm vacxin nào. Với lại có không gian cho các bé chơi.
    • 45 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Vote cho Vaiobitech ở Làng Quốc Tế Thăng Long. Chip nhà mình cũng theo lịch ở đây. Bác sỹ tư vấn nhiệt tình, không phải yêu cầu là cho tiêm đâu, có khuyên thời gian nào nên tiêm vacxin nào. Với lại có không gian cho các bé chơi. Có cả dịch vụ tiêm chủng tại nhà nữa.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2