• 1 Lượt chia sẻ
  • 33.3K Lượt đọc
  • 55 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các chị ơi! chị nào có kinh nghiệm về vấn đề này giúp em với. làm sau để bụng nhỏ lại sau khi sanh ha các chị, em nghe nói là phải nằm lửathì bụng mới nhỏ đc, nhưng mà bây giờ bác sỉ đâu cho nằm lửa, ma ở nhà em có muôn nằm lửa cũng k có chỗ nằm nữa giờ em phải làm sao đây
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 249 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emchuot84 Xem bài viết
    các chị ơi! chị nào có kinh nghiệm về vấn đề này giúp em với. làm sau để bụng nhỏ lại sau khi sanh ha các chị, em nghe nói là phải nằm lửathì bụng mới nhỏ đc, nhưng mà bây giờ bác sỉ đâu cho nằm lửa, ma ở nhà em có muôn nằm lửa cũng k có chỗ nằm nữa giờ em phải làm sao đây
    Từ từ bụng sẽ nhỏ lại, cũng tùy cơ địa từng người nhưng tập thể dục lúc bé được hơn 4 tháng là thời điểm thích hợp nhất, đi bơi thì sau 6 tháng. Đó là những dự định của mình nhưng chưa kịp thực hiện thì "mèo lại hoàn mèo rồi" , không ai biết là gái một con cả, hi hi...
    • 5,197 Bài viết

• 1,895 Được cảm ơn

ui cũng đang quan tâm vấn đề này. Nghe bà ngoại nói dùng lá ngải cứu sao nóng lên rồi quấn quanh bụng trung 1 tháng. Còn dân tộc Dao thì tắm lá thuốc rồi sau đó đi làm như bình thường. Dân tộc trong Tây nguyên dùng keo tai tượng bôi vào bụng.
    • 5,197 Bài viết

• 1,895 Được cảm ơn

ui cũng đang quan tâm vấn đề này. Nghe bà ngoại nói dùng lá ngải cứu sao nóng lên rồi quấn quanh bụng trung 1 tháng. Còn dân tộc Dao thì tắm lá thuốc rồi sau đó đi làm như bình thường. Dân tộc trong Tây nguyên dùng keo tai tượng bôi vào bụng.
    • 143 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Mình chịu khó nằm sấp ngay sau khi sinh và tập một số bài tập bụng nên bụng cũng nhỏ lại nhanh lắm. Sau 4 tháng bụng mình trở về gần như cũ. Nhưng theo mình phải kiên trì, tập lâu dài, liên tục. Nếu đẻ thường, tập càng sớm càng tốt.
    • 302 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Mình đang làm theo cách này. Bạn thử xem nhe. Muối rang nóng rồi bỏ vào bao vải trãi ra rồi nằm sắp bụng xuống. mình thấy cũng hiệu quả.
    • 9,369 Bài viết

• 1,905 Được cảm ơn

Hôm qua mình mới nghe 1 kinh nghiệm : Muối và đỗ đen rang nóng, cho vào khăn, quấn bụng, hiệu quả lắm, mai định thử xem, có kết quả sẽ khoe các mẹ nhé
    • 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

kinh nghiệm bản thân ( 2 con 3 năm) em dùng vỏ chai ruợu tây( hình chữ nhật) hơi to một chút đổ đầy nước sôi vào, bọc một lần khăn (cho đỡ nóng) rồi để lên bụng sau mỗi bữa ăn, đến khi nước nguội.
    KQ: bây giờ dáng dấp không thua gi lúc chưa sinh, những người lạ lại cứ tưởng mình chưa chồng. he hehe
    Có những cái đầu tiên- Không bao giờ lặp lại
    Có những điều mãi mãi- Mẹ chỉ dành cho con.
    • 35 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi embeem Xem bài viết
    kinh nghiệm bản thân ( 2 con 3 năm) em dùng vỏ chai ruợu tây( hình chữ nhật) hơi to một chút đổ đầy nước sôi vào, bọc một lần khăn (cho đỡ nóng) rồi để lên bụng sau mỗi bữa ăn, đến khi nước nguội.
    KQ: bây giờ dáng dấp không thua gi lúc chưa sinh, những người lạ lại cứ tưởng mình chưa chồng. he hehe
    Chào Chị!
    Đọc bài viêt của C, em muốn làm luôn. Nhung C cho E hỏi: C thực hiện bài này sau khi sinh bao lâu? Vòng 2 của C chắc đã nhỏ sẵn rồi. E sinh dã được gần 5 tháng roi không biết thực hiện có được nữa không? Thời gian C làm bao lâu thì bụng về như cũ a?
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emchuot84 Xem bài viết
    Nằm sấp và mặc quần gen mau nhỏ bụng lắm bạn ạ.
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hii cam on me nhiều nha, gần tới ngày sanh rùi bắt ông xã làm thôi, ah ma me nó ơi hồi trước mẹ nó có mang có bi răng bụng k vậy, mẹ nó có cách nào khắc phục k vậy?
    • 504 Bài viết

• 454 Được cảm ơn

Ui hâm mộ mẹ này quá! Mình sinh xong hơn 2 tháng rùi mà đi đâu người ta cũng hỏi tháng mấy sinh hic hic. Chẳng biết làm thế có tác dụng với mình không nữa, cứ thử xem vậy.
    • 72 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mamybup Xem bài viết
    Ui hâm mộ mẹ này quá! Mình sinh xong hơn 2 tháng rùi mà đi đâu người ta cũng hỏi tháng mấy sinh hic hic. Chẳng biết làm thế có tác dụng với mình không nữa, cứ thử xem vậy.
    :Smiling: :Smiling: rooling:
    Xin lỗi mẹ nó nhá
    Nhưng đọc bài của mẹ nó xong mình không nhịn được cười.
    Mình cũng có kinh nghiệm thế này, mẹ nó thử làm xem có cải thiện được chút nào ko nhé?
    Giã nghệ tươi, cho vào nồi hấp cách thủy khoảng 15m rùi bọc vào một cái khăn rộng quấn quanh bụng đến khi nghệ nguội thì thôi. Làm khoảng 3 lần 1 tuần, có đk thì làm mỗi ngày một lần.
    Chúc mẹ nó sớm lấy lại được vòng 2 nhé.!:Rose: :Rose: :Rose:
    • 520 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

sau sinh em chỉ ăn cá lóc kho sả + rau sống + cháo cá lóc.....Nói chung là vô tình ăn vậy thôi chứ chẳng có bí quyết gì.Thế là eo ọt + vài đêm ko ngủ chăm bé + vài ngày chỉ có time ăn 1 buổi tối +20 ngày sau sinh là đi chơi nguyên 1 tháng,nhảy nhót.Eo em còn 57cm,nhỏ hơn trc khi có thai luôn.
    Nhưng mà các Mẹ đừng có bắt chước em,(nếu 1 mình nuôi con) vì sẽ ko đủ sức khỏe chăm cho con đâu.Em thì vì muốn ốm nên "hành" mình vậy thôi.
    :LoveStruc:Mèo:LoveStruc:
    • 504 Bài viết

• 454 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vy Yen Ngoc Xem bài viết
    :Smiling: :Smiling: rooling:
    Xin lỗi mẹ nó nhá
    Nhưng đọc bài của mẹ nó xong mình không nhịn được cười.
    Mình cũng có kinh nghiệm thế này, mẹ nó thử làm xem có cải thiện được chút nào ko nhé?
    Giã nghệ tươi, cho vào nồi hấp cách thủy khoảng 15m rùi bọc vào một cái khăn rộng quấn quanh bụng đến khi nghệ nguội thì thôi. Làm khoảng 3 lần 1 tuần, có đk thì làm mỗi ngày một lần.
    Chúc mẹ nó sớm lấy lại được vòng 2 nhé.!:Rose: :Rose: :Rose:
    Cám ơn mẹ nó nhé, chẳng biết mình có đủ kiên nhẫn để làm không. OX nói là mỗi lần thấy vợ đi tắm có khi mình lại phải giả vờ sang hàng xóm xem bóng đá, hic.
    • 396 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Dù chưa sinh nhưng nghe các mẹ nói mà em sợ quá. Mấy chị ở cty em còn nói cứ như là có 1 rổ bụng trước mặt đã vậy da lại còn đen nhăn nheo...???
    Theo kinh nghiệm các mẹ thì hình như đều dựa trên nguyên tắc là làm nóng bụng lên. Nếu thế thì theo các của mẹ enbeem là dễ làm và đỡ tốn kén nhất hihihi.
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ huechi_uct đã dùng phương pháp muối và đỗ đen chưa? Hiệu quả ra sao rồi? Em mới sinh bé được nửa tháng liệu đã dùng được phương pháp này chưa?
    • 314 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Mình sinh được 4 tháng rồi. Vậy có áp dụng phương pháp này nữa được không? Hic, mình mới đi làm lại, mọi người cứ tuởng mình mang bầu đứa nữa :Crying: :Crying:

• 314 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mamybup Xem bài viết
    Mình cũng giống me mamybup đó. Hôm wa lúc đứng đợi thang máy ở công ty, một thằng nhóc đồng nghiệp chạy tới tay bắt mặt mừng, rồi nói: Chị ơi, lâu wá không gặp. Mà tháng mấy chị sinh vậy? Trai hay gái nhớ nói em nhé! hịc hịc hịc, đau lòng wá...

• 14,688 Bài viết

• 1,706 Được cảm ơn

Hic...mình cũng bị cái vụ bụng bự này nè...May mà mình vừa mới sinh bé xong gần 2 tuần thôi nên vẫn mong còn thời gian cho bụng nhỏ lại...Chứ nhìn bụng thì vữn thấy to đùng, cứ như còn đứa nào trong đó vậy :Crying: :Crying: :Crying: Đã thía mẹ mình còn bẩu nhìn bụng mình to như hồi mẹ chuẩn bị đi đẻ mình vậy :Crying: :Crying: :Crying:
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3