• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

đc ăn hoa quả gì sau khi sinh mổ ???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11.1K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 3,809 Bài viết

• 3,512 Được cảm ơn

hichic mình sinh mổ , ăn uống đã phải kiêng khem đủ thứ, nhưng thèm hoa quả lắm mà chưa dám ăn gì , các mẹ nào sinh mổ lâu lâu rồi có kinh nghiệm chỉ cho mình với ,cám ơn các mẹ trc nha
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• sau sinh nên ăn hoa quả gì?

chào các mẹ ! em mới sinh được có 1 tuần thôi...ngoài ăn các loại cháo và chất dinh dưỡng để có sữa ra em cũng muốn ăn thêm hoa quả. vậy mà mẹ chồng và gd nhà chồng bảo ko được ăn cam, quýt ,bưởi... chả hiểu mọi người ở nước ngoài thế nào nữa chứ ở vn mọi người ai chả khuyên nên bổ sung vitamin...

• Cùng nhau tập bụng nào các mẹ sau sinh bụng phệ ơi ;)

Ôi zồi ôi, sinh đẻ xong bụng phệ như bụng bia của chồng á, mẹ nào quan tâm bài tập cho nhỏ bụng thì...

• Hành trình cùng vợ con 'vượt cạn' kinh hoàng của ông bố 9x

Hành trình cùng vợ con 'vượt cạn' kinh hoàng của ông bố 9x 1h sáng, mưa xối xả, Tú run rẩy đưa...

• Bảo vệ niêm mạc khi viêm loét dạ dày có HP+

Một trong những nguyên nhân gây viêm loét dạ dày là do vi khuẩn Helicobacter Pylori (HP). Theo...

• Đang cho con bú đc ăn hoa quả gì?

Em sinh đc gần 1 tháng rồi nhưng MC em k cho ăn bất cứ loại hoa quả nào, hỏi thì MC em bảo " Để cho bụng dạ ổn định đã". Cơm MC em nấu bao gồm mấy món: thịt kho nghệ, canh rau ngót, su su luộc, trứng luộc, em ăn cả tháng phát chán lên đc. Kết quả là 2 mẹ con em bị nhiệt. Mẹ đẻ em thương con thương...

• 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị à, mổ đẻ thì vẫn ăn hoa quả đc, trừ hoa quả nóng thôi, ví dụ là mít hay xoài ý,
    • 996 Bài viết

• 1,526 Được cảm ơn

Cụ thể là mùa này mình ăn: chuối, na, bưởi, hồng xiêm, ổi, táo tầu. Mình nghe nói không được ăn chuối tiêu nhưng mà trong bệnh viện họ cũng cho ăn chuối tiêu trong suất ăn nên mình cứ ăn mà chưa thấy làm sao cả.
    Cam quýt thì tuỳ bụng dạ của bé mà ăn, như nhà tớ thì mẹ ăn cam, quýt hì bé đi ngoài có bọt xoẹt xoẹt. :Sigh: