Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

đc ăn hoa quả gì sau khi sinh mổ ???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.57K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 3,810 Bài viết

• 3,506 Được cảm ơn

hichic mình sinh mổ , ăn uống đã phải kiêng khem đủ thứ, nhưng thèm hoa quả lắm mà chưa dám ăn gì , các mẹ nào sinh mổ lâu lâu rồi có kinh nghiệm chỉ cho mình với ,cám ơn các mẹ trc nha
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• sau sinh nên ăn hoa quả gì?

chào các mẹ ! em mới sinh được có 1 tuần thôi...ngoài ăn các loại cháo và chất dinh dưỡng để có sữa ra em cũng muốn ăn thêm hoa quả. vậy mà mẹ chồng và gd nhà chồng bảo ko được ăn cam, quýt ,bưởi... chả hiểu mọi người ở nước ngoài thế nào nữa chứ ở vn mọi người ai chả khuyên nên bổ sung vitamin...

• Thói quen ăn riêng từng thức ăn của bé là tốt hay xấu?

Bé nhà em 3 tuổi, 12 kg, con không lười ăn nhưng ăn từng món, không ăn lẫn theo thứ tự yêu thích và...

• Chia sẻ kinh nghiệm cho các mẹ muốn giảm cân sau khi cai sữa con nè!

Đọc được bí kíp của một bạn có người thân giảm được 30kg trong vòng 6 tháng mà không quá vất vả với...

• Kiêng cữ những thức ăn gì sau khi sinh?

Chào mọi người ! Tôi là thành viên mới, tôi có vấn đề này mong mọi người biết thì chỉ cho tôi nhé. Tôi là ba bé Minh 2 tháng tuổi, trong 2 tháng này tôi rất cực khổ khi nghỉ các món ăn dê bồi dưỡng cho vợ để vợ không bị sụt ký và có sữa nhiều cho bé Minh :) . Mọi người có món nào chỉ cho tôi nhé.

• Bí quyết làm đẹp da và săn chắc mỡ bụng sau sinh!

Các mẹ yêu quý, chúng ta vui mừng chờ đón những đứa con thân yêu chào đời, với bao nhiêu thắc mắc,...

• 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị à, mổ đẻ thì vẫn ăn hoa quả đc, trừ hoa quả nóng thôi, ví dụ là mít hay xoài ý,
    • 989 Bài viết

• 1,516 Được cảm ơn

Cụ thể là mùa này mình ăn: chuối, na, bưởi, hồng xiêm, ổi, táo tầu. Mình nghe nói không được ăn chuối tiêu nhưng mà trong bệnh viện họ cũng cho ăn chuối tiêu trong suất ăn nên mình cứ ăn mà chưa thấy làm sao cả.
    Cam quýt thì tuỳ bụng dạ của bé mà ăn, như nhà tớ thì mẹ ăn cam, quýt hì bé đi ngoài có bọt xoẹt xoẹt. :Sigh: