Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

đc ăn hoa quả gì sau khi sinh mổ ???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.61K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 3,810 Bài viết

• 3,507 Được cảm ơn

hichic mình sinh mổ , ăn uống đã phải kiêng khem đủ thứ, nhưng thèm hoa quả lắm mà chưa dám ăn gì , các mẹ nào sinh mổ lâu lâu rồi có kinh nghiệm chỉ cho mình với ,cám ơn các mẹ trc nha
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Món ngon bổ dưỡng cho các mẹ sau khi sinh

Sau sinh nở, việc bổ sung dưỡng chất là vô cùng quan trọng để sản phụ nhanh phục hồi sức khỏe và có...

• Mẹ và Bé ăn/uống gì sau khi sinh?

- Mình thắc mắc: ngay sau khi sinh mình nghe nói cho bé uống nước liền? cho bé ngậm vú mẹ dù chưa có sữa? nếu cho bú bình để chờ mẹ ra sữa thì sau này bé có chịu bú mẹ không??? - Còn về mẹ: sau khi sinh sẽ uống sữa nóng? Nên ăn gì (khi còn nằm viện)? Có được ăn mấy món lạ (mì Ý,...

• Đang cho con bú đc ăn hoa quả gì?

Em sinh đc gần 1 tháng rồi nhưng MC em k cho ăn bất cứ loại hoa quả nào, hỏi thì MC em bảo " Để cho bụng dạ ổn định đã". Cơm MC em nấu bao gồm mấy món: thịt kho nghệ, canh rau ngót, su su luộc, trứng luộc, em ăn cả tháng phát chán lên đc. Kết quả là 2 mẹ con em bị nhiệt. Mẹ đẻ em thương con thương...

• Hội nghị sản phụ khu vực Đồng bằng sông Cửu Long tổ chức tại Cần Thơ

Ngày 12/7/2014, Hội nghị Sản phụ khoa khu vực Đồng Bằng Sông Cửu Long đã diễn ra tại Thành phố Cần...

• Cách dễ dàng để có bữa sáng no đủ mà ít béo

Các mẹ sau sinh thường mang nhiều cảm xúc. Một phần rất sợ sau sinh béo hoài mà k xuống được. Một...

• 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị à, mổ đẻ thì vẫn ăn hoa quả đc, trừ hoa quả nóng thôi, ví dụ là mít hay xoài ý,
    • 989 Bài viết

• 1,516 Được cảm ơn

Cụ thể là mùa này mình ăn: chuối, na, bưởi, hồng xiêm, ổi, táo tầu. Mình nghe nói không được ăn chuối tiêu nhưng mà trong bệnh viện họ cũng cho ăn chuối tiêu trong suất ăn nên mình cứ ăn mà chưa thấy làm sao cả.
    Cam quýt thì tuỳ bụng dạ của bé mà ăn, như nhà tớ thì mẹ ăn cam, quýt hì bé đi ngoài có bọt xoẹt xoẹt. :Sigh: