Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

đc ăn hoa quả gì sau khi sinh mổ ???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 10K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 3,812 Bài viết

• 3,511 Được cảm ơn

hichic mình sinh mổ , ăn uống đã phải kiêng khem đủ thứ, nhưng thèm hoa quả lắm mà chưa dám ăn gì , các mẹ nào sinh mổ lâu lâu rồi có kinh nghiệm chỉ cho mình với ,cám ơn các mẹ trc nha
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• sau sinh nên ăn hoa quả gì?

chào các mẹ ! em mới sinh được có 1 tuần thôi...ngoài ăn các loại cháo và chất dinh dưỡng để có sữa ra em cũng muốn ăn thêm hoa quả. vậy mà mẹ chồng và gd nhà chồng bảo ko được ăn cam, quýt ,bưởi... chả hiểu mọi người ở nước ngoài thế nào nữa chứ ở vn mọi người ai chả khuyên nên bổ sung vitamin...

• Cách lấy lại mông săn chắc cho mẹ sau sinh

Sau khi sinh, mông các mẹ sẽ trở nên phẳng hơn do chảy xệ cơ, mình cũng vậy. Sau khi tìm hiểu và...

• Đang cho con bú đc ăn hoa quả gì?

Em sinh đc gần 1 tháng rồi nhưng MC em k cho ăn bất cứ loại hoa quả nào, hỏi thì MC em bảo " Để cho bụng dạ ổn định đã". Cơm MC em nấu bao gồm mấy món: thịt kho nghệ, canh rau ngót, su su luộc, trứng luộc, em ăn cả tháng phát chán lên đc. Kết quả là 2 mẹ con em bị nhiệt. Mẹ đẻ em thương con thương...

• 3 giải pháp giảm cân cho mẹ sau sinh

Giảm cân là một vấn đề riêng tư và tế nhị. Bạn có thể quay cuồng đầu óc với câu hỏi “Làm sao để...

• [Kết quả] Giải thưởng Tuần 3_Từ 13.06 đến 19.06

Các thành viên thân mến, BTC_Cuthaholamban trân trọng thông báo danh sách 05 bé đã đoạt giải...

• 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị à, mổ đẻ thì vẫn ăn hoa quả đc, trừ hoa quả nóng thôi, ví dụ là mít hay xoài ý,
    • 990 Bài viết

• 1,516 Được cảm ơn

Cụ thể là mùa này mình ăn: chuối, na, bưởi, hồng xiêm, ổi, táo tầu. Mình nghe nói không được ăn chuối tiêu nhưng mà trong bệnh viện họ cũng cho ăn chuối tiêu trong suất ăn nên mình cứ ăn mà chưa thấy làm sao cả.
    Cam quýt thì tuỳ bụng dạ của bé mà ăn, như nhà tớ thì mẹ ăn cam, quýt hì bé đi ngoài có bọt xoẹt xoẹt. :Sigh: