• 1 Lượt chia sẻ
  • 13.3K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 248 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Minh sinh em be tron mót thang roi ma vết may TSM van con nhut mát du ben ngoai da lanh roi, hoi y kiên BS thi BS noi binh thương, không can phai uong thuoc nua. De di dung binh thương cung phai mat 1 thoi gian lau. Nhung cung la, chi ban minh noi 2tuan la chi ay da lanh han roi, co ngươi chi mot tuân thoi.
    Co Me nao giong minh không? Tu van giúp minh voi.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng đang định hỏi vấn đề này đây. Em sinh được hơn 6 tuần rồi (phải hỗ trợ giác hút nên cũng khâu nhiều) mà đến bây giờ vẫn chưa hết đau vết khâu. Hồi được 3 tuần em đi khám thì vết khâu đã lành, thế mà bây giờ chạm vào vẫn đau, ngồi xe máy cũng đau. Ngoài ra thỉnh thoảng nằm lâu lúc ngồi dậy còn bị đau thót ở cửa mình nữa. Có mẹ nào bị đau lâu thế không, chia sẻ kinh nghiệm với bọn em đi. Mở ngoặc thêm là em đau đẻ cũng lâu (đau từ 2h sáng mà đến 7h tối mới đẻ được). Cám ơn các mẹ nhiều
    • 3,362 Bài viết

• 4,450 Được cảm ơn

CL đây cũng bị đau nè bạn ơi. Không biết sao mà bây giờ hơn 3 tuần rồi mà vẫn còn ê ẩm lắm. Mỗi lần ngồi cho em bé bú gần cả tiếng đồng hồ là đứng lên không nổi luôn. Tưởng sanh thường sẽ mau lành, ai dè cũng bị may TSM và thấy đau đớn quá. Các chị em ơi, cho CL hỏi với, khoảng bao lâu thì vết may sẽ lành? Huhu...
    • 348 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mình sinh được hơn 2 tháng rồi, chỗ khâu TSM ko còn nhức nữa nhưng mà vẫn cứ thấy làm sao ấy chưa trở lại bình thường như trước, đặc biệt là chỗ cuối chỉ (ở cạnh hậu môn) hồi được 1 tháng còn bị sưng lên như mưng mủ, giờ xẹp rồi nhưng vẫn cộm cộm như một cái mụn nhỏ ấy hix hix.
    Thêm nữa là vừa rồi vợ chồng mình có thử xxx lại :1: mà sao thấy đau quá, nhất là về tinh thần cứ thấy sợ sợ ghê ghê, cái chỗ khâu TSM ở cửa mình thì có cảm giác như muốn rách ra ấy (mặc dù nó đã liền hẳn rồi), thế là mình nhất quyết nhăn nhó đẩy Ax ra huhu
    Be Strong!
    • 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các mẹ ơi mình vừa sinh xong được 3 ngày nhưng không hiểu sao mình bị đau nhói ở sau 1 bên mông sờ vào thì co' cái cục cứng cứng ở bên trong,ngoài da thì bị tấy đỏ lan sang 1 bên múi(túc là 1 bên bướm đó).Minhf fai làm gì bây giờ đau quá không chịu nổi,không ngồi được 1 bên,rất bất tiện khi cho con bú.Co mẹ nào biết giúp mình với có cần fai đi khám không
    • 7,085 Bài viết

• 1,737 Được cảm ơn

vấn đề này e có thể trả lời đây. Em cũng từng bị như các chị, mà các chị còn ngồi để pót bài là may đấy chứ e thì nằm liệt lun. Có nhìu khả năng là các chị bị dị ứng chỉ khâu. Em ngày trước cũng sinh bằng giác hút, bác sĩ khâu thẩm mĩ lun, sau đó là 1 chuỗi ngày đau đớn ko thể tả, rùi cả nhà cứ ngồi đoán, nào là bị trĩ sau sinh, nào là sót nhau, cúi cùng, cô y tá sang tắm Bean thấy đau quá mà mặt vết khâu đẹp, cô í liều, đưa tay vào khám, thì ra, chỉ khâu là chỉ tự tiêu nhưng cơ địa e nó ko hạp, nó chỉ tiêu đi 1 đoạn, còn đâu thì nó thành ra 1 vật cứng đâm vào thịt mình, ôi trời, nghĩ đến mà thấy rợn cả ng, cô y tá phải lấy đến lần thứ 3 mới sạch chỉ đấy các chị. Hãy đến bác sĩ của mình và trình bày xem sao, có thể có ng gống e và có ng ko giống e, nhưng hãy đi khám, đau lắm ko chịu nỗi đâu
    Dị ứng chỉ khâu có ng thì nó sưng đỏ rùi có mủ nhưng có ng chả thấy gì. Còn về vết khâu, chị bạn e sinh bằng kẹp forcep đó, mà chỉ 5 ngày sau là chị í đi ào ào, 1 mình tự lo cho baby lun.
    • 215 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Có mẹ nào ở đây bị hiện tượng giống mình thì lên tiếng chia sẻ đồng cảnh ngộ cái, mình sinh bé được 1 tháng rồi, sinh thường khâu 3 mũi bằng chỉ tự tiêu. Được một tuần thì vết khâu hết đau nhưng mấy ngày gần đây cạnh chỗ khâu bị sưng lên, đỏ tấy.
    Bây giờ mình ngồi phải ngồi nghiêng mà cũng vẫn đau tê tái, đi lại khệnh khạng, lúc ngồi cho con bú thì toàn phải ngồi vẹo, lắm lúc lại đau lưng nữa nên phải đứng cho con bú mà chỗ sưng kia nó vẫn nhức nhối kinh khủng.
    Mai mình sẽ đi khám xem có phải dị ứng chỉ khâu hay nguyên nhân nào, rõ ràng là không phải sưng ở vết khâu TSM mà là bên cạnh nhé, độ dài cũng chừng đó.
    • 57 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

em thì chả sinh đẻ gì cả. Cũng chả khâu khiếc gì cả. Tối đi ngủ, sáng mai dậy. đứng thẳng người thấy đau kinh khủng. Đau đúng vùng trên lỗ hậu môn 1 tí. đứng thẳng hay ngồi yên lại không đau, chứ cứ đứng dậy rồi ngồi xuống là đau khủng khiếp. nó nhức nhức, tức tức ý ạ. Chả biết là bị cái trứng gì. Em đi vệ sinh vẫn bình thường. Chỉ tội mỗi lúc thay đổi tư thế là nó nhói lên nhức ko chịu được, thế là thế nào hở các mẹ?
    Now & Forever!
    • 2,801 Bài viết

• 6,297 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi moko Xem bài viết
    Có mẹ nào ở đây bị hiện tượng giống mình thì lên tiếng chia sẻ đồng cảnh ngộ cái, mình sinh bé được 1 tháng rồi, sinh thường khâu 3 mũi bằng chỉ tự tiêu. Được một tuần thì vết khâu hết đau nhưng mấy ngày gần đây cạnh chỗ khâu bị sưng lên, đỏ tấy.
    Bây giờ mình ngồi phải ngồi nghiêng mà cũng vẫn đau tê tái, đi lại khệnh khạng, lúc ngồi cho con bú thì toàn phải ngồi vẹo, lắm lúc lại đau lưng nữa nên phải đứng cho con bú mà chỗ sưng kia nó vẫn nhức nhối kinh khủng.
    Mai mình sẽ đi khám xem có phải dị ứng chỉ khâu hay nguyên nhân nào, rõ ràng là không phải sưng ở vết khâu TSM mà là bên cạnh nhé, độ dài cũng chừng đó.
    Xin chia sẻ với Mẹ đây,mình thì bị rách nên phải bị khâu nhiều hơn Mẹ nó.Nay baby 18th tuổi đã hơn 1 năm rồi, lắm lúc chỗ ấy đau và sưng đau đến không chịu nổi và tình trạng đau y hệt Mẹ nó luôn ấy.Thế là Ox ra NTT nói tình trạng của Tớ mua cho 6 liều thuốc uống đến nay thì khỏi hẳn.Tớ cũng tính qua tháng đi khám thử xem sao đây.
    Hạnh Phúc Bình An Các Con Nhé!!! Ba,Mẹ yêu các con!
    Cho 2 bé song long nè: TI VÀ TIN 02/03/2012 Cho Anh 2 Bi nè: TRẦN QUỐC KHANG HY 17/04/2009

MINH AND TIÊN 14/04/2008

• 2,801 Bài viết

• 6,297 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaoltp Xem bài viết
    em thì chả sinh đẻ gì cả. Cũng chả khâu khiếc gì cả. Tối đi ngủ, sáng mai dậy. đứng thẳng người thấy đau kinh khủng. Đau đúng vùng trên lỗ hậu môn 1 tí. đứng thẳng hay ngồi yên lại không đau, chứ cứ đứng dậy rồi ngồi xuống là đau khủng khiếp. nó nhức nhức, tức tức ý ạ. Chả biết là bị cái trứng gì. Em đi vệ sinh vẫn bình thường. Chỉ tội mỗi lúc thay đổi tư thế là nó nhói lên nhức ko chịu được, thế là thế nào hở các mẹ?
    Mẹ nó ơi coi chừng bị bệnh trĩ đấy ạh....tốt nhất Mẹ nó nên đi khám thử xem sao chứ chị em phụ nữ mình dễ mắc bệnh lắm.
    Hạnh Phúc Bình An Các Con Nhé!!! Ba,Mẹ yêu các con!
    Cho 2 bé song long nè: TI VÀ TIN 02/03/2012 Cho Anh 2 Bi nè: TRẦN QUỐC KHANG HY 17/04/2009

MINH AND TIÊN 14/04/2008

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)