• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.12K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • Jan
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 80 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Bé nhà em được 2,5 tháng, bú mẹ hoàn toàn. Mỗi khi em cho con bú thì không vấn đề gì, song những lúc nằm nghỉ thỉnh thoảng thấy đau nhói bên trong ngực như có ai đâm từ trong ra,(không phải đau đầu ti) trong khi đó ngực không phải ở trạng thái căng sữa. Vậy là sao hả các mẹ? có ai bị giống em không?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 62 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ Jan ơi, mình cũng bị y chang. Bé mình hôm nay được 1 tháng. Mấy hôm nay thỉnh thoảng mình cũng bị đau nhói từ bên trong như vậy. Mình định tuần sau đi tái khám sau sanh sẽ hỏi.
    Có câu trả lời mình sẽ báo cho mẹ Jan nhé.
    • Jan
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 80 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

từ lúc sinh bé tới giờ mình đi khám nhũ khoảng 3 lần, chủ yếu là do viêm vú, bs cho thuốc và hướng dẫn cách điều trị là ổn, không thấy bs nói gì thêm. Mình nghĩ là phản ứng xuống sữa, nhưng khi sữa xuống thì cảm giác khác: thấy râm ran, rần rần trong ngực, và sữa tiết ra ngoài. Còn khi có cảm giác đau nhói thì không có sữa tiết ra. Các mẹ nào có triệu chứng giống Jan thì chia sẻ cho Jan biết thêm thông tin với.
    • 1,265 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Mình mấy hôm gần đây cũng bị như vậy. Nhưng mà mình chưa sinh. Không biết có ảnh hưởng gì không nhỉ ????

Blog của Bell: http://BellBlog.love
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,707 Bài viết

• 1,158 Được cảm ơn

Mình cũng hay bị đau nhói trong ngực như vậy, lúc con o bú mà sữa xuống thì ngực cũng đau lắm. Nhưng từ lúc con được 4 tháng đến nay gần 1 tháng mình o thấy kiểu đau đó nữa.
    • 178 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

em cũng có hiện tượng như vậy nhưng chưa biết đi khám ở đâu. Hiện tượng lúc xuống sữa rất khác, đặc biệt nhận biết khi em bé mút mạnh đầu vú. hy vọng đây cũng là hiện tượng xuống sữa chứ mà bị viêm tuyến sữa thì chết, huhu
    • 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em cũng đau, mấy ngày nay thấy lo lo mà không biết nên khám ở đâu? Có chị nào có kinh nghiệm chỉ giùm tụi em nhé!
    Tks,