• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Dấu hiệu trẻ sơ sinh bị tiêu chảy?

Đến trả lời mới nhất
  • 9 Lượt chia sẻ
  • 35.2K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 28 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ ơi bé nhà mình sinh được 15 ngày rồi mà sao minh thấy bé vẫn ị nhiều như mấy ngày mới sinh. ngày có thể ị đến 7 - 10 lần, pân cả nước lẫn cái màu vàng tươi thi thoảng lại có màu hơi xanh. mình nghi bé nhà mình bị tiêu chảy quá vì bé hay sôi bụng, ị thì có khi mới đi xong lại đi tiếp, bé vặn mình đánh rắm cũng ra ít pân, nhiều lúc ị bắn xa hàng nửa mét. Các mẹ cho mình biết nhưng dấu hiệu trên có pải do bé nhà mình bị tiêu chảy rồi ko? và cách nhận biết trẻ sơ sinh bị tiêu chảy? Mong đợi chỉ bảo cua các mẹ. thank các mẹ nhiều!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bị tiêu chảy sau khi sinh,con bú mẹ bị đau bụng

Các mẹ ơi, chị gái của em mới sanh con được 5 ngày còn nằm trong bệnh viện,mấy ngày hôm trước thì kô có sữa cho con bú, bây giờ có sữa,con bú rồi bị đau bụng tiêu chảy,sôi ruột.Còn mẹ nó thì đang đứng,kô mắc mà tự nhiên phân nó chảy vèo vèo ra các mẹ ạ, thức ăn thì của bệnh viện (đồ tây),chỉ có mấy...

• Sự thật hài hước về giấc ngủ của bà mẹ hai con

Sao mà giống nhà mình dữ vậy trời, trạng thái chờ đợi con ngủ để "yêu", con chưa ngủ thì bố ngủ...

• Tập cho bé ăn dặm đúng cách sau 1 tuổi

Sau 1 tuổi, bé đã bắt đầu cứng cáp hơn và hệ tiêu hóa của bé cũng đã sẵn sàng để chuyển từ chế độ...

• Dấu hiệu trẻ bị điếc

Nếu trẻ không thức dậy khi có tiếng động mạnh đột ngột, nên cho đi kiểm tra thính lực. Ảnh: Corbis. Nên nghĩ đến chứng điếc hoặc nghe kém nếu em bé dưới 1 tuổi của bạn không giật mình khi nghe tiếng vỗ tay to từ khoảng cách 1-2 mét, hoặc không có phản ứng gì trước tiếng nói của mọi người. Điếc...

• Nhật ký nuôi con đầu lòng và con thứ hài hước của một ông bố

Vài năm nữa mình mới sinh đứa thứ 2, không biết chồng mình có nhật ký như Jason Good không không ha...

• 612 Bài viết

• 653 Được cảm ơn

Bé của mình cũng giống bé của bạn chủ topic, mong các mẹ có kinh nghiệm tư vấn nhé. Thấy con không lớn được bao nhiêu, không biết có phải do tiêu chảy?

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ku Bob nhà em được 11 ngày ,cũng bị y như em bé của chị chủ topic,em chờ sự giúp đo của các mẹ có kinh nghiệm
    • 188 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Bé nhà mình đc hơn 1 tháng rồi mà cũng hay bị thế, mẹ chồng mình (là b.sĩ ở nhi TƯ) bảo là ko vấn đề j đâu, bao giờ bé đi ra toàn nước và hơi sủi bọt thì mới là bị tiêu chảy. Còn bé đi có nước mà vẫn có cái (như kiểu hoa cà hoa cải) thì ko vấn đề j đâu nhưng các mẹ cũng phải chú ý ăn uống vì mẹ ăn j, cho bé bú là bé ăn thứ đó đấy.
    Còn mẹo chữa cho bé bớt sôi bụng: đập 1 nhánh tỏi, cho vào 1 cái túi nhỏ (tốt nhất là cho vào cái bao tay cũ của bé) rồi để lên trên vùng rốn của bé, nhớ là ko đc để trực tiếp lên trên da bé nhé (vì tỏi nóng có thể gây bỏng da ở bé), đặt lên trên vài lớp áo rồi lấy tã quấn quanh bụng cho bé ấm bụng, để khoảng 1-2 tiếng rồi bỏ ra là bé hết sôi bụng ngay. (mình hay áp dụng cách này lắm vì bé nhà mình ăn hay trớ và hay bị sôi bụng)
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cảm ơn mẹ imissu nhé!! Cô y tá hay sang tắm bé cũng nói La k sao, h bé Nhà Em đỡ rồi.phải ghi lại mẹo dùng Tỏi của mẹ imissu mới được
    • 585 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haithupro Xem bài viết
    Các mẹ ơi bé nhà mình sinh được 15 ngày rồi mà sao minh thấy bé vẫn ị nhiều như mấy ngày mới sinh. ngày có thể ị đến 7 - 10 lần, pân cả nước lẫn cái màu vàng tươi thi thoảng lại có màu hơi xanh. mình nghi bé nhà mình bị tiêu chảy quá vì bé hay sôi bụng, ị thì có khi mới đi xong lại đi tiếp, bé vặn mình đánh rắm cũng ra ít pân, nhiều lúc ị bắn xa hàng nửa mét. Các mẹ cho mình biết nhưng dấu hiệu trên có pải do bé nhà mình bị tiêu chảy rồi ko? và cách nhận biết trẻ sơ sinh bị tiêu chảy? Mong đợi chỉ bảo cua các mẹ. thank các mẹ nhiều!
    Mình thấy nhận biết rõ nhất là qua mùi, bé bị tiêu chảy phân rất chua, khác hẳn bình thường. Số lần đi thì không rõ ràng vì bé đi nhiều lần, mỗi bé đi cũng khác nhau. Sủi bọt thì nếu mẹ ăn nhiều chất đạm quá cũng bị. Nếu bé bị tiêu chảy mẹ nó ăn búp ổi, ổi vào nhé.
    Bé Na: NB:3,1kg - 53cm;
    1M: 4kg - 56,5cm;
    2M: 5kg - 60cm;
    3M: 5,8kg - 62,5cm;
    4M: 7,4kg - 65cm;
    5M: 7,6kg - 67cm;
    6M: 7,8kg - 69cm;
    7M: 8,2kg - 70,5cm;
    8M: 8,5kg - 72cm
    9M:9,1kg - 75cm - sốt virut - sụt mất 0,3kg
    9M15D: 9,5kg
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho cho em hỏi các mẹ xíu ,bé nhà em được 15 ngày tuổi ,em để ý phân bé đi có màu vàng,lợn cợn kiẻu hoa cà hoa cải nhưng mà thấy bị sủi bọt mặc dù ko nhiều lắm ,em ko biết đấy có phải là tieu chảy k nên đang lo ,e thỉ k bị sao.cả .Mong các mẹ có kinh nghiệm giải đáp hộ em,em cám ơn ạ
    • 56 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Yên tâm mẹ nó ạ, bé ị hoa cà hoa cải như thế mới mau lớn, hoàn toàn bình thường
    • 102 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

đúng rồi đấy các mẹ ah , cu con nhà mình trước cũng thế mình cứ tưởng bị đi ngoài nhưng không phải, bg bé nhà mình 2 tháng tuổi rồi mà vẫn hoa cà hoa cải đấy, thỉnh thoảng mới thấy phân đặc
    Lưu Sao
    • 620 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

đợt bé nhà mình hơn 1 tháng bị tiêu chảy, bé thường hay bị són phân, thỉnh thoảng đánh hơi lại ra một tí phân. Mình ăn lá mơ lông thì bé hết ngay, lại lên cân tốt. H bé gần 4 tháng rồi thì lại 3,4 ngày mới đi 1 lần hi hi
    • 2,120 Bài viết

• 2,197 Được cảm ơn

Nếu bé hoa cà hoa cải thì biìn thường không són phân và đít không đỏ, khi đít bé đỏ và són phân thì thường có vấn đề về tiêu hoá. các cụ ngày xưa các bé hay són phân đít đỏ thì hay nói bị cam đít đó
    Khi biết con có vấn đề về tiêu hoá không các mẹ quan tâm tới mùi và hình thức bên ngoài nhé: nếu có mùi chua hoặc tanh, hoặc có nhầy là bé đang bị RLTH
    • 9,399 Bài viết

• 17,277 Được cảm ơn

Vậy thì con mình bị rối loạn tiêu hóa rồi vì ngoại trừ nhiều nước ít cái, có mùi có bọt thì hậu môn bé đỏ mẩn cả lên... buồn quá... chẳng biết phải làm thế nào nữa...

Ăn lá mơ lông là luộc lên hay sao ạ?
    Con thích bố mẹ cứ vui như thế này!

http://www.youtube.com/watch?v=ZZ1ijNTYfOA
    • 2,120 Bài viết

• 2,197 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nụ cười bé thơ Xem bài viết
    Vậy thì con mình bị rối loạn tiêu hóa rồi vì ngoại trừ nhiều nước ít cái, có mùi có bọt thì hậu môn bé đỏ mẩn cả lên... buồn quá... chẳng biết phải làm thế nào nữa...

Ăn lá mơ lông là luộc lên hay sao ạ?
    Con bạn bao nhiêu tháng, bú mẹ hoàn toàn à, nếu bú mẹ mẹ có thể ăn trứng gà lá mơ, lá mơ nấu canh, còn con không khỏi thì mẹ bổ sung men tiêu hoá enterogenima + kẽm cho con, nếu con đi nhiều lần thì mẹ cho con uống thêm Smecta hoặc hidrasec cầm nhé
    • 9,399 Bài viết

• 17,277 Được cảm ơn

Con mình mới được 20 ngày thôi nên dùng thuốc mình ko yên tâm..ăn trứng gà lá mơ được ạ?
    Con thích bố mẹ cứ vui như thế này!

http://www.youtube.com/watch?v=ZZ1ijNTYfOA
    • 2,120 Bài viết

• 2,197 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nụ cười bé thơ Xem bài viết
    Con mình mới được 20 ngày thôi nên dùng thuốc mình ko yên tâm..ăn trứng gà lá mơ được ạ?
    Mẹ ăn lá mơ và trứng gà đuợc mà, lá mơ thông thường là chữa kiết lỵ, hoặc cỏ sữa cũng thế, bé mà hợp là sẽ khỏi, nhưng cỏ sữa thường là đun nước cho bé uống
    Bé 20ngày bạn cho con uống men cũng ko sao, để lâu con ko sản xuất được men tiêu hoá thức ăn vừa ko lên cân vừa làm yếu đường ruột của con đấy
    • 2,120 Bài viết

• 2,197 Được cảm ơn

mà mình thấy như bạn mô tả bé nhà bạn phân ko chua, ko nhầy, ko bọt mà đít đỏ chứng tỏ phân của bé dư axit rồi, mẹ hạn chế ăn đồ ngọt, thịt bò, táo, đường nhé, nói chung kiêng đồ ngọt tuyệt đối, sữa của bạn nhêìu đường bé ko tieê hoá được lactose