• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Dầu gội/tắm khô cho bà đẻ ở cử

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 68.4K Lượt đọc
  • 265 Trả lời

12 Người đang theo dõi

• 923 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Ai có thanh lý cho em với ah!
    Bạn em đang nằm viện, bác sỹ bảo sẽ phải nằm bất động 4 tháng, em muốn mua cho chị ý.
    Ai có thì báo em gấp nhé. em cảm ơn nhiều ah!

Em có khóc
    đâu anh...
    là nụ cười
    ...tan...ra...đấy chứ!

• 90 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình thì kg kiêng kỵ gì cả, sau sinh dc 1 tuần là tắm/gội thường rồi nhưng = nước nóng nhé. Mình tiếp xúc nhiều với em bé, nếu kg tắm gội thì vi trùng sẽ dễ truyền cho con. Mình được tặng 2 chai - 1 tắm 1 gội - hiệu No-Rinse nhưng kg dùng tới, mẹ nào cần thì pm cho mình, thanh lý rẻ lại cho (Mình ở HCM)

• 83 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

E thấy dầu gội, sữa tắm khô bán ở các địa điểm sau:
    Bạn có thể mua sản phẩm này tại

Tại Hà Nội
    1. Colourful Shop
    36 Thái Hà, Hà Nội - 04 35376957
    5 Hàng Mành, Hà Nội - 0439289219

Tại Tp Hồ Chí Minh

1.Rainbow shop
    Địa chỉ : Số 3 Trần Quốc Thảo, P. 6, Q.3, Tp HCM
    Điện thoại : 08-39304930
    2.Bé Xíu shop
    Địa chỉ : 36/10A Giải Phóng, P.4 Quận Tân Bình

Anyway, có mod nào biết sinh con ở bệnh viện E chất lượng như thế nào báo e với nhé, nhà e gần đó nhưng e lo lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 846 Bài viết

• 1,963 Được cảm ơn

Em sợ mấy cái đồ này lắm, nhỡ may dị ứng với hoá chất ko hợp thì chết dở ấy ạ

• 1,543 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

mua loai cua Đức í tốt phết. nhưng nói chung nha dùng điều hòa thì cũng ko cần lắm
    Con cái là duyên trời định <3

• 364 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Em thì dung nước Dao’spa luôn, tắm gội bằng nước nóng chứ có nước lạnh đâu mà lo

• 57 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Viêm chân lông do… sữa tắm khô
    10 / 04 / 2009 0300 PM

Tại một số 'địa chỉ' bán mỹ phẩm xách tay, bộ sữa tắm - dầu gội đầu khô (với lời quảng cáo tiện ích cho phụ nữ sau khi sinh vì không phải tắm qua nước) đang được bán rất chạy. Tuy nhiên, qua thực tế và nhận xét của các chuyên gia, loại sản phẩm này có nhiều nguy hại hơn tiện ích của nó.

Lợi bất cập hại

Sau khi sinh con được ba ngày, Nguyễn Thị Hoà (ngõ Quỳnh, Bạch Mai, Hà Nội) được cô bạn vốn là người bán hàng mỹ phẩm xách tay tặng bộ sữa tắm và dầu gội đầu khô để vệ sinh cơ thể. Điều khác biệt ở bộ sữa tắm khô có giá 150.000đ/hộp với các bộ sữa tắm khác mà cô bạn "khen ngợi" bán chạy là không cần dùng nước để tắm gội.

Tuy nhiên, khác với lời quảng cáo là tạo cảm giác thơm mát, khô thoáng và mất đi sự ngứa rít do lâu ngày không tắm thì sau một ngày sử dụng chị Hoà lại thấy khó chịu hơn vì cảm thấy cơ thể đã bẩn càng bẩn hơn, ngứa râm ran, lỗ chân lông bắt đầu có hiện tượng nổi các hạt nhỏ, từng mảng da đỏ rần mọng nước. Cuối cùng để giải toả nỗi bức xúc, chị đành bỏ thói quen kiêng cữ để tắm bằng nước sạch. Đồng thời phải đi mời bác sĩ da liễu về nhà "xử lý" các vết mọng nước.

Nguy cơ bị mài mòn da

Khi đề cập đến bộ sản phẩm, chuyên gia thẩm mỹ Lan Anh (Viện Chăm sóc da Spa Mai Anh) khẳng định ngay rằng không nên dùng.

Theo bà Anh, nước sẽ loại bỏ hết các chất bẩn và tế bào chết bám trên cơ thể giúp da được phát triển tốt, đồng thời các dòng nước sẽ giúp cơ thể thoải mái, thần kinh ổn định. Còn theo "cách tắm mới" này chẳng khác gì diệt khuẩn trong giặt quần áo khô. "Hoá chất có trong sữa tắm và dầu gội sẽ ngấm vào da gây da yếu, mất sức đề kháng.

Nếu dùng lâu hoá chất này có thể làm da bị bào mòn và bong tróc. "Hãy thử tưởng tượng, bánh xà phòng có chất xút cao có thể gây mòn da rồi chứ nói gì đến dùng hoá chất tẩy rửa rồi cho bay hơi. Đấy là chưa kể đến cũng phải dùng khăn ẩm giúp kem và dầu gội tạo bọt, thế thì tắm luôn cho nhanh khỏi mất công, tốn tiền, hại cơ thể" - bà Anh khẳng định.

Cũng theo bà Anh, người tắm gội bộ sản phẩm sữa tắm dầu gội khô cũng phải tính đến nước dung dịch kem đó không được lau sạch gây ra rít, ngứa khó chịu. "Nếu tắm xong mình lau khăn còn khó sạch hết các vết nước, còn lau lớp kem thì ai đảm bảo được là có thể sạch hoàn toàn!" - bà Anh nói.

Theo Thượng tá - TS Nguyễn Minh Tâm (trưởng khoa Sản Viện 103): "Sau khi sinh phụ nữ không nên dùng các sản phẩm không rõ nguồn gốc, chứa nhiều hoá chất, đồng thời cũng không nên kiêng tắm. Nếu sinh vào mùa đông có thể tắm sau 1 tuần, mùa hè sau 3-4 ngày. Khi tắm cần tắm bằng nước ấm, tắm nơi kín gió và không ngâm mình”.

"Hiện nay, tình trạng bị viêm da tiếp xúc, dị ứng, kích ứng ngày càng nhiều và nặng hơn. Đối với các sản phẩm không có nguồn gốc xuất xứ, không có kiểm định chất lượng càng dễ gây viêm da kích ứng hơn. Vì thế, người tiêu dùng cần nắm vững các nguyên tắc khi sử dụng như phải đầy đủ thông tin xuất xứ, không quá date, không bị vỡ, chảy nước…" - BS. Nguyễn Lê Hoa (trưởng khoa Phụ nữ và Trẻ em, Viện Da liễu TW) cho biết.

Theo KH & ĐS

• 57 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

em nghĩ hiện tượng này chắc không phải phổ biến nhưng cũng nên cẩn thận, nhất là có ý kiến của các nhà chuyên da ạ. -- thôi em chọn phương pháp kiêng cho lành hị hị..

• 129 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thietngung Xem bài viết
    em nghĩ hiện tượng này chắc không phải phổ biến nhưng cũng nên cẩn thận, nhất là có ý kiến của các nhà chuyên da ạ. -- thôi em chọn phương pháp kiêng cho lành hị hị..
    Em cũng mới mua 2 chai dầu gội đầu và sữa tắm khô của Mỹ, mà em mua ở hiệu thuốc Tây lớn, nhập về qua công ty chứ không phải hàng xách tay, hiệu NO RINSE SHAMBOO không biết sử dụng có an toàn không, đọc bài chị vừa poste lên làm em cũng ái ngại hổng dám xài, hic...

• 1,877 Bài viết

• 416 Được cảm ơn

Đêm nay con ko ngủ nên em có thời gian lòng vòng qua các top thì thấy chủ đề này.

Em đẻ hôm thời tiết có lúc lạnh có lúc nóng, bà nội bắt kiêng đúng 22 ngày ròng rã. May mà em mua thử 1 lọ gội đầu khô nho nhỏ về dùng, em trốn lúc trên phòng ko có ai, làm theo đúng hướng dẫn sử dụng là nhỏ giọt nước trong lọ ra cho lên tóc, xoa xoa một lúc rồi lấy khăn khô lau kĩ. Em thấy ổn lắm mà, cảm giác sạch hẳn và ko hề có mùi, ko hề bị kích ứng. Em trộm gội được 2 lần hihi.

Thích quá em lại nhờ con bạn mua hẳn lọ to, cả gội cả tắm, nhưng mà mua về nhưng em chưa kịp dùng hihi. Vì lần đầu em gội là khi sau sinh 9 ngày và sau sinh 16 ngày, đến ngày thứ 22 là được mc xông hơ cho rồi nên thôi.

Cái j cũngg có cái ko tốt, cũng có hóa chất cả thôi nhưng mình đâu có dùng cả đời mà lo.

Đúng là ko ai kiêng kỹ như em nhưng đọc đến đây các chị cứ cố gắng kiêng thật nhiều vào nhé, có hôm nóng quá em ra ngoài hành lang đứng gặp gió mà ngứa hết người. Giờ Hà Nội nóng thế này nhưng em khuyên các mẹ sắp đẻ vẫn phải kiêng - được ngày nào hay ngày ấy - cho nên em nghĩ dùng đồ tắm gội khô là cách xử lý hay.

Ah tiện thể em muốn thanh lý hai chai loại to No Rinse cả gội và tắm mà em chưa mở. Con bạn em mua hộ ở Colorful, em giảm giá mỗi thứ 30k nhé?
    Bình chọn cho Nuna trên ngôi sao nhí chấm com nhé bạn ơi http://***************/thong-tin-thi...SBD-20500.html :Kiss:
    Nuna 6th 7kg1 :LoveStruc:
    Nuna 7th 7kg6 :Kiss:
    Nuna 8th 8kg8 rooling: 1 răng dưới
    Nuna 9th 8kg9 :Crying: 2 răng dưới
    Nuna 10th 9kg5 :LoveStruc: 1 răng trên
    Nuna 11th 10kg1 :Applause: 2 răng trên
    Nuna 12th 10kg8
    Nuna 13th 11kg :Nottalkin:
    Nuna 14th 10kg2 sụt 1kg do 3 cái răng hàm mọc 1 lúc :Crying:
    Nuna 15th 10kg4