Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Dầu gội/tắm khô cho bà đẻ ở cử

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 71.3K Lượt đọc
  • 265 Trả lời

12 Người đang theo dõi

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nào ở Sài Gòn thì có thể mua dầu gội khô , sữa tắm khô ở siêu thị Maximark 3-2 hoặc Maximark Công Hòa. Ở đấy e thấy có bán cả dầu xả khô nữa đó các mẹ. Hôm trước e cũng có mua 1 chai dầu gội khô để tháng sau bể chum thì có cái gội cho đỡ dơ . Mẹ nào có nhu cầu thì ghé đó mua nhé .
    • 365 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Tắm luôn bằng thuốc tắm thảo dược với nước nóng đi chứ còn tắm gội khô làm j nữa ạ. Trong SG giờ bán thuốc tắm người Dao do các thầy ở trường Dược nghiên cứu rồi các mẹ ạ.

• 1,900 Bài viết

• 856 Được cảm ơn

Em kéo topic này lên cho mẹ nào có nhu cầu cần tìm dầu gội khô ngâm cứu. Trời mùa hè mà ko tắm rửa chắc chết quá ạ!
    • 1,744 Bài viết

• 663 Được cảm ơn

Thật ra gội đầu khô cũng khá là khó chịu. nếu mẹ nào sinh mổ ko thể chịu được trong vòng 3- 5 ngày đầu thì có thể dùng. Ngoài ra có thể đun nước lá, lá tắm dao đỏ , rồi dùng nước đó để nguội gội và lau người, cũng rất dễ chịu mà thơm sạch ạ.
    • 237 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Sau khi xuất viện về nhà mình cũng tắm nhanh bằng nước ấm luôn
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ui giờ nhắc lại vẫn còn ngán ngẫm cái thời gian kiêng tắm gội ấy, người rích và hôi ko chịu được, cũng hên lúc ấy có chị giới thiệu cho dịch vụ chăm sóc bên Jamu em gọi điện họ tới tận nhà gội đầu khô cho chứ ko chắc chết mất