• 5 Lượt chia sẻ
  • 14.2K Lượt đọc
  • 70 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 144 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Sau khi sinh em bé, mình bị đau cổ tay, lúc đầu là một tay, sau đó thì bị cả hai tay. Lúc đầu chỉ đau ít nhưng sau đó đau rất nhiều tới mức không bế nổi em bé nếu ở tư thế phải dùng lực ở cổ tay. Mình bị đau như vậy kéo dài cho tới khi em bé được khoảng 5-6 tháng thì tự dưng thấy không còn đau nữa. Nhưng thời gian gần đây (em bé được 8 tháng) thì mình lại bị đau lại, mới chỉ đau lại một tay thôi nhưng đau ở mức nhiều rồi.
    Có mẹ nào bị triệu chứng như mình không? Có cách nào để chữa khỏi không? Mách giúp mình với. Cảm ơn nhiều nhiều!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Gội đầu đúng cách để giảm rụng tóc sau sinh

Hầu như phụ nữ chúng mình sau khi sinh gặp phải tình trạng rụng tóc. Tóc yếu dần, từ đó dẫn đến...

• Tập đoàn TH ra mắt bộ sản phẩm sữa chua TH true YOGURT

Các bạn thành viên thân mến, Tháng 7/2013, Tập đoàn TH chính thức ra mắt người tiêu dùng bộ...

• Đau khớp tay sau khi sinh

Mình mới có baby được 1 tháng thôi, nhưng sao tay mình sưng to lắm, rất nhức nhối khó chịu, mà toàn là nhức ở xương tay thôi, lúc thì di chuyển đến cánh tay, lúc thì xuống cổ tay, và bây giờ là mu tay với ngón tay, mình rất lo lắng đây là bệnh gi mà như vậy, có ảnh hưởng đến baby của mình không...

• 3 bài tập giảm cân trong 20 ngày cho mẹ

1. Nhảy JACK: Khởi động bằng nhảy jack là bài ​​tập tốt nhất cho ấm lên bởi vì nó làm tăng...

• Đau khớp gối, cánh tay, cổ tay sau sinh 2 tháng. Các mẹ giúp mình với

Sinh bé xong, mình cảm thấy rất khỏe. Đùng cái bị đau khớp gối, khớp cổ tay, khớp cánh tay. Đau nhất khi đang ngồi mà đứng lên í, khớp gối đau kinh khủng. Ngồi ghế hay ngồi dưới đất mà đứng lên đều đau. Mình vẫn đang uống bổ sung canxi & obimin. Mẹ nào có kinh nghiệm, chỉ giúp mình nên làm gì....

• 228 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Chào bạn!Mình sinh được gần 4 tháng. Lúc mới sinh thì cổ tay mình cũng đau như bạn nhưng kéo dài chừng vài hôm thì hết. Thế nhưng từ lúc sinh đến giờ, mỗi khi ngủ thức dậy (buổi sáng hoặc trưa) thì hai tay của mình như nhấc ko lên, cứ rã rời, bải oải lắm, khoảng vài phút sau mới hết. Đến giờ cũng còn, ko bít bạn và mọi người có ai giống mình ko?ko bít đến bao giờ mới hết bị như vậy?ko bít có phải lúc sinh mình đã đăng ký sinh ko đau (ở Từ Dủ)nên mới bị như vậy ko?
    • 2,666 Bài viết

• 946 Được cảm ơn

Uh, mình cũng bị thế này sau khi sinh em bé, đau đến nỗi mà không bế con được, nhưng đến giờ con 4 tuổi rồi không thấy đau nữa
    • 789 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Em cũng đau cổ tay sau khi sinh, vắt khăn rửa mặt đến là khổ. Em bị đau tới khi bé đc 5 tháng thì hết. Nhưng em nghĩ là do mình sinh đẻ nên kiêng cữ, ít làm việc nặng với tay chân, nên bị cứng, tê gân, khớp. Chứ sau thời kỳ kiêng cữ tay "được làm việc lại" là thấy ok mà :Smiling:
    Yêu con nhất
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 240 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

em bị như mẹ langlanh, con em cung 5 tháng rồi, cứ mỗi lần bế bé mà phải dùng lực cổ tay là đau lắm, nhìu lúc ko nhấc con nổi nhất là khi mình bế nó mà nó cứ ưỡn ng ra. đỡ đau vài hôm lại bị lại, thậm chí em đỡ cái phích nước còn đau cơ. Em cũng định đi chụp X quang chỗ ấy xem có phải sưng khớp ko? nhưng em cứ thấy nếu em ko dùng lực chỗ cổ tay ấy thì đỡ đau hẳn
    • 240 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dieulinh Xem bài viết
    Em cũng đau cổ tay sau khi sinh, vắt khăn rửa mặt đến là khổ. Em bị đau tới khi bé đc 5 tháng thì hết. Nhưng em nghĩ là do mình sinh đẻ nên kiêng cữ, ít làm việc nặng với tay chân, nên bị cứng, tê gân, khớp. Chứ sau thời kỳ kiêng cữ tay "được làm việc lại" là thấy ok mà :Smiling:
    thế thì ko phải, vì em ngay mấy hôm trong bệnh viện em đã vắt khăn mặt, mặc dù lúc đó thấy đau thật, thậm chí về nhà mở vòi nước gập lên gập xuống mà thấy thật khó khăn, thấy lúc ấy sao nó nặng thế, thế mà vẫn cố, chẳng kiêng cữ gì
    • 2,291 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Mình cũng bị như các bạn đó. Đi bs, bs nói là 1 dạng của viêm gân, do sử dụng cổ tay quá mức. Bs cho bôi voltaren emulgel. Nhưng chỉ là tạm thời. Sau 3-4 tháng gì đó sẽ hết. Các bạn cứ yên tâm là mình không bị gì nghiêm trọng đau nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 249 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Em cũng bị như các chị vậy đó, hồi mới sinh xong, đau khủng khiếp. Đau cả hai tay, đau đến mức chống tay xuống cũng đau, bế bé không nổi, cứ tưởng là bị trật gân do khi sinh em nắm cổ tay vào thành giường và dùng sức nhiều. Nhưng dần dần khoảng 2 tháng sau thì hết. Giờ em bé nhà em hơn 9 tháng rồi và không còn đau gì nữa cả.
    Các chị yên tâm, em nghĩ là không có gì nghiêm trọng hết. Có lẽ cơ thể mình sau khi trải qua cuộc sinh nở thì có nhiều biến đổi thôi mà.
    • 144 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ kk Xem bài viết
    Uh, mình cũng bị thế này sau khi sinh em bé, đau đến nỗi mà không bế con được, nhưng đến giờ con 4 tuổi rồi không thấy đau nữa
    Mẹ kk có làm gì để tay hết đau vậy, mách mình với chứ cứ đau mãi thế này khó chịu lắm, làm gì cũng khó khăn. Cảm ơn mẹ kk nhiều nhiều!
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng bị đau cổ tay sau khi sinh em bé được khoảng 10 ngày, lúc đầu là đau 1 tay, khoảng 1 tuần sau thì đau cả hai tay. Đau không bế nổi bé luôn, trời càng rét thì càng đau. Đến khi em bé mình được khoảng 7 tháng thì tự nhiên hết đau. Mình cũng có tham khảo thì biết nhiều người sau khi sinh em bé cũng bị tình trạng như vậy và cũng tự nhiên khỏi, không phải chữa chạy hay thuốc thang gì cả. Chắc do sau sinh nên cơ thể người mẹ có thay đổi một chút và sẽ tự điều chỉnh lại bình thường sau một thời gian thôi.
    Có thể tình trạng của mẹ langlanh cũng như vậy. Chia sẻ với mẹ một chút để mẹ có thêm thông tin nhé.
    • 90 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi langlanh Xem bài viết
    Sau khi sinh em bé, mình bị đau cổ tay, lúc đầu là một tay, sau đó thì bị cả hai tay. Lúc đầu chỉ đau ít nhưng sau đó đau rất nhiều tới mức không bế nổi em bé nếu ở tư thế phải dùng lực ở cổ tay. Mình bị đau như vậy kéo dài cho tới khi em bé được khoảng 5-6 tháng thì tự dưng thấy không còn đau nữa. Nhưng thời gian gần đây (em bé được 8 tháng) thì mình lại bị đau lại, mới chỉ đau lại một tay thôi nhưng đau ở mức nhiều rồi.
    Có mẹ nào bị triệu chứng như mình không? Có cách nào để chữa khỏi không? Mách giúp mình với. Cảm ơn nhiều nhiều!
    Me no oi, minh cung bi y het me no day. Sinh xong minh bat dau bi dau, cu tuong vai hom thi khoi, nhung ko do, den 4 thang di lam dau qua, minh can than da di chup Xquang, nhung may xuong ko sao. Minh nghe moi nguoi mach va den kham, dan cao o pho Hang Chuoi. Em be minh bay h dc 7,5 thang, minh van dau lam, moi di dan cao duoc nua thang va thay co ve co tac dung. Me no thu xem
    • 306 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

hehe.. mình cũng bị lâu roài mà nay mới đọc được nên cũng chia sẽ . Giờ cũng đỡ rùi nhưng thỉnh thoảng cũng đau, Õ fa3i lấy băng chun quần lại dún mấy cầu thủ vậy đó. cầm chai dầu gội cho con, nhấc bình nước cũng kg nỗi mình cứ tưởng là do chống tay cho con bú nằm nên bị... ai dze2 nhịu mẹ bị thế.
    :Rose: :Rose: :Rose:
    • 88 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mình cũng bị đau cổ tay khi bế bé, sau đó nghe mọi người bảo là có thể thiếu canxi, mình uống hết 2 hộp calci corbiere thì khỏi, cũng không biết là có đúng bị thiếu calci thật không. Nhưng theo mình thì bạn cũng nên đi bác sĩ hoặc xét nghiệm calci xem có thiếu không nhé.
    • 2,666 Bài viết

• 946 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi langlanh Xem bài viết
    Mẹ kk có làm gì để tay hết đau vậy, mách mình với chứ cứ đau mãi thế này khó chịu lắm, làm gì cũng khó khăn. Cảm ơn mẹ kk nhiều nhiều!
    Mình chẳng làm gì cả, vì không phải lúc nào cũng đau, lúc đau lúc không, đi khám thì BS bảo bị...không nhớ nữa (không nghiêm trọng)
    tự nó sẽ khỏi thôi
    • 7,712 Bài viết

• 7,600 Được cảm ơn

Lúc mình sinh, mẹ mình không cho nằm nghiêng cho con bú đâu. Mẹ nói là nằm nghiêng, 1 tay chống để nghiêng và nhìn con sẽ làm mình đau cổ tay sau này, nên bắt ngồi cho con bú thôi.

Không biết có đúng không nữa.
    • 5,000 Bài viết

• 1,092 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi XuanNhiThoTrang Xem bài viết
    Lúc mình sinh, mẹ mình không cho nằm nghiêng cho con bú đâu. Mẹ nói là nằm nghiêng, 1 tay chống để nghiêng và nhìn con sẽ làm mình đau cổ tay sau này, nên bắt ngồi cho con bú thôi.

Không biết có đúng không nữa.
    :Smiling: Mình cũng bị đau cổ tay sau sinh này, bây giờ bé nhà mình gần 15 tháng rồi mà vẫn đau lắm, đi khám thì bs bảo dãn dây chằng, ngâm tay với nước nóng và gừng là đỡ, nhưng mình bận quá cũng chả ngâm được, không biết có cách nào khác không nhỉ?
    • 136 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Urin Xem bài viết
    :Smiling: Mình cũng bị đau cổ tay sau sinh này, bây giờ bé nhà mình gần 15 tháng rồi mà vẫn đau lắm, đi khám thì bs bảo dãn dây chằng, ngâm tay với nước nóng và gừng là đỡ, nhưng mình bận quá cũng chả ngâm được, không biết có cách nào khác không nhỉ?
    Mình đẻ xong cũng bị đau cổ tay cứ nghĩ là do mình đẻ mổ, bs trói tay nên bị trật gân nhưng hóa ra o phải, sau này đi làm thấy mấy bạn trong cơ quan cũng bị vậy và phổ biến đó là do đẻ xong bị thiếu hụt canxi, uống bổ sung canxi là khỏi ngay, mình đã uống canxi corbierre và đúng vậy thật, khỏi hẳn luôn. Bạn thử làm xem.
    • 720 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi UyenMit Xem bài viết
    Mình cũng bị đau cổ tay sau khi sinh em bé được khoảng 10 ngày, lúc đầu là đau 1 tay, khoảng 1 tuần sau thì đau cả hai tay. Đau không bế nổi bé luôn, trời càng rét thì càng đau. Đến khi em bé mình được khoảng 7 tháng thì tự nhiên hết đau. Mình cũng có tham khảo thì biết nhiều người sau khi sinh em bé cũng bị tình trạng như vậy và cũng tự nhiên khỏi, không phải chữa chạy hay thuốc thang gì cả. Chắc do sau sinh nên cơ thể người mẹ có thay đổi một chút và sẽ tự điều chỉnh lại bình thường sau một thời gian thôi.
    Có thể tình trạng của mẹ langlanh cũng như vậy. Chia sẻ với mẹ một chút để mẹ có thêm thông tin nhé.
    Hình như mẹ nó bị thiếu canxi. Mẹ nó đến bệnh viện kiểm tra xem sao.
    • 624 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi UyenMit Xem bài viết
    Mình cũng có hiện tượng giống hệt mẹ nó và cũng có cùng ý kiến với mẹ nó đấy.
    • 3,329 Bài viết

• 4,361 Được cảm ơn

Con 9 tháng thì miìnhmới đau.
    Đau như bị chệch khớp. Cái ngón tay cái cứ trật qua trật lại ngày hàng chục lần, lần nào cũng tái tê cả người.
    Đi khám thì bị viêm chỏm xương quay sau sinh.
    Uống 1 lô thuốc kể cả kháng viêm giảm đau liều cao mặc dù đang cho con bú. Chẳng biết thế nào nữa. À mà tớ còn bị thoái hoá khớp và loãng xương nữa,hic.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4