• 3 Lượt chia sẻ
  • 15.6K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 1,909 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Mình mới sinh em bé được hơn 1 tháng mà bị ho quá, ho nổ cả cổ ra, có lẽ ko chịu được phải uống kháng sinh, nhưng chưa biết là mẹ đang cho con bú thì dùng được loại nào. Có ai biết cách nào chữa khỏi ho or dùng được loại thuốc nào thì chỉ cho mẹ cháu với.
    Miu Miu - YM: meohuong_wtt
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,251 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeoHuong Xem bài viết
    Mình mới sinh em bé được hơn 1 tháng mà bị ho quá, ho nổ cả cổ ra, có lẽ ko chịu được phải uống kháng sinh, nhưng chưa biết là mẹ đang cho con bú thì dùng được loại nào. Có ai biết cách nào chữa khỏi ho or dùng được loại thuốc nào thì chỉ cho mẹ cháu với.
    Bạn lấy đường phèn hấp với tắc đi xem sao, cho con bú nên hạn chế uống thuốc mình cũng bị vậy lúc đang nằm trên bàn mổ. mấy ngày nằm ở bệnh viện vừa đau vết mổ lại ho khù khụ nữa ( có tiêm kháng sinh mà không hết) ăn đường phèn có hai lần là hết luôn đấy.
    • 26 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình cũng đang cho con bú, bé được 4 tháng rùi, mình ho nổ cổ, nôn hết những gì ăn đc ra. Có đêm ho từ 3 giờ đến 5 giờ sáng, mệt rũ người. Minh hỏi bác sĩ ở viện Tai mũi họng và anh ấy cho uống kháng sinh Augmetin (loại 12ngàn/viên, màu trắng), ngày uống 2 viên chia 2 lần và thuốc. Trong tờ hướng dẫn sử dụng nói có thể dùng trong thời gian cho con bú đấy. Đồng thời mình uống thêm thuốc thuốc Codepec (viên màu đỏ có tác dụng long đờm, giảm ho), uống ngày 3 lần, mỗi lần 1 viên vào các giờ 8 giờ, 15giờ và 20 giờ hàng ngày. Mình đã uống và đã khỏi rồi. Chúc bạn mau khỏe còn chăm con. Ah, mình uống thuốc nhưng không thấy ảnh hưởng gì đến bé con cả. Cu con vẫn ăn, ngủ đi ngoài bình thường. Bạn yên tâm nhé.
    • 26 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình cũng đang cho con bú, bé được 4 tháng rùi, mình ho nổ cổ, nôn hết những gì ăn đc ra. Có đêm ho từ 3 giờ đến 5 giờ sáng, mệt rũ người. Minh hỏi bác sĩ ở viện Tai mũi họng và anh ấy cho uống kháng sinh Augmetin (loại 12ngàn/viên, màu trắng), ngày uống 2 viên chia 2 lần và thuốc. Trong tờ hướng dẫn sử dụng nói có thể dùng trong thời gian cho con bú đấy. Đồng thời mình uống thêm thuốc thuốc Codepec (viên màu đỏ có tác dụng long đờm, giảm ho), uống ngày 3 lần, mỗi lần 1 viên vào các giờ 8 giờ, 15giờ và 20 giờ hàng ngày. Mình đã uống và đã khỏi rồi. Chúc bạn mau khỏe còn chăm con. Ah, mình uống thuốc nhưng không thấy ảnh hưởng gì đến bé con cả. Cu con vẫn ăn, ngủ đi ngoài bình thường. Bạn yên tâm nhé.
    • 358 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giabao0412 Xem bài viết
    Bạn lấy đường phèn hấp với tắc đi xem sao, cho con bú nên hạn chế uống thuốc mình cũng bị vậy lúc đang nằm trên bàn mổ. mấy ngày nằm ở bệnh viện vừa đau vết mổ lại ho khù khụ nữa ( có tiêm kháng sinh mà không hết) ăn đường phèn có hai lần là hết luôn đấy.
    Cho mình hỏi thêm chút, cách hấp như thế nào vậy ạ ? mình cũng đang ho quá, nhưng chưa biết cách làm thế nào cả ? Tks mẹ nó nhiều. Mong mẹ nó hướng dẫn để mình làm liền nhé.
    • 1,909 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Ôi cám ơn cả nhà đã chia sẻ nhé. Có lẽ mình phải mua thuốc uống thôi, chứ ho nặng quá, ngậm quất mật ong... mãi mà không khỏi. Số mình đúng là đen, đúng hôm đi đẻ thì bị ho, trời ơi, đẻ xong ho đau hết cả ..., có lúc ho nhiều quá ướt hết cả quần. Ho dai dẳng mãi đến hơn 1 tháng rồi mà chưa dứt :Sad:
    Miu Miu - YM: meohuong_wtt
    • 1,470 Bài viết

• 734 Được cảm ơn

Con mình gần 7th rồi mà mấy hôm nay mẹ ho quá, hic....

Tôm yêu : NB 2,8kg, 1m = 4kg, 2m = 5,5kg, 3m = 6,3 kg, 4m = 7,3kg, 5m = 8kg, 6m = 8,3 kg, 7m = 8,4kg, 8m = 8,5kg, 9m = 9kg- 71.5cm, 12m= 10kg, 15m = 11kg- 14 răng
    5 tháng 25 ngày : Con tự ngồi chơi
    7 tháng 5 ngày : Mẹ nhìn thấy răng của con rùi nhé
    7 tháng 28 ngày : 2 chiếc răng tiếp theo
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hic mình cũng vậy nè ho quá trời ho ! Xa con thi mình ko thể vì con cần có mẹ đúng ko các mẹ, nhưng mà sẽ dễ lây qua cho bé lắm á!
    • 200 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me AnKhanh Xem bài viết
    Mẹ An Khanh ơi hấp đường phèn như thế nào nói rõ cho mọi người học hỏi với.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi besocc Xem bài viết
    hic mình cũng vậy nè ho quá trời ho ! Xa con thi mình ko thể vì con cần có mẹ đúng ko các mẹ, nhưng mà sẽ dễ lây qua cho bé lắm á!

Các mẹ ơi! Em vừa sinh xong được 20 ngày thi ho cả 20 ngày. Ho kinh khủng lắm. Đã uống thuốc, ngậm mật ong, quất gừng mà không khỏi. Mẹ nào biết cách trị ho mách giúp em với. Em cảm ơn nhiều
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn uống thử siroho đi.mình uốngvaf thấy đỡ.sữa mẹ và em bé trv vẫn ok.siro nầy dùng đc cho cả trẻ sơ sinh nên lành lắm.