Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Đang cho con bú có uống được nước rau má ko???

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 4.95K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 60 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Các chị ơi, có chị nào bít đang cho con bú có uốn dược nước ru má hay nước lá sen khô ko ah? Tình hình à e bị nóng trong,đi ngoài vẫn đi đc ko phải bị táo nhg bị nứt nên chảy máu,lần nào đi cnx ra máu tươi đau lắm s nhg ì đag cho con bú nên ko dám ăn uống j vì sợ mất sữa,trc đây e uống nước chanh và ăn rau kinh giới 2 hôm à khỏi r bjo thì chả bít àm j cho mát trong chị nào bít giúp e với
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Vincom Center Bà Triệu: Đón quà tặng cùng The Face Shop

Từ ngày 19/4 đến 1/5/2014, nhãn hàng mỹ phẩm The Face Shop dành tặng khách hàng chương trình ưu đãi...

• Bạn có gặp trầm cảm sau sinh? Dấu hiệu đây nhé !

Dạo gần đây mình gặp nhiều bạn bè sau khi sinh con, lớn có nhỏ có đều than vãn về việc họ buồn chán...

• Đang cho con bú có được uống tâm sen không?

Em bé nhà em được 1 tháng rưỡi tuổi. Dạo này bé ngủ không ngon và hay giật mình, giấc ngủ không sâu. Thường là đêm bé chỉ ngủ khoảng 3h đồng hồ rồi thức luôn đến sáng. Em được người quen chỉ cho lấy tâm sen đun nước uống em bé sẽ ngủ ngon hơn. Nhưng em vẫn lo lắng không biết uống tâm sen có ảnh...

• Tắm gội, xông hơ và kiêng cữ cho bà mẹ sau sinh

Vậy là bạn đã thành mẹ thực thụ sau cuộc “vượt cạn” thành công. Rời bệnh viện về nhà, bạn cần phải...

• đang cho con bú có được uống cafe sữa ko?

các mẹ thân mến!em vừa sanh bé được 2 tháng hiện giờ bé đang bú mẹ!hồi có bầu em uống cafe sữa vô tư nhưng sanh bé rồi em chỉ kiêng có tháng đầu tiên thôi tháng này em bắt đầu uống lại rồi nhưng chỉ dám uống cafe hoà tan với lượng cafe rất ít ko biết có làm cho em bé khó chịu ko các mẹ nhỉ:Worried:...

• 1,238 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

em nghĩ 2 loại lá đó mát và tốt mà, đâu có sao đau mẹ nó. Có điều rau má mua ở chợ nhiều thuốc lắm nen mẹ nó cẩn thận
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 459 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

uống thoải mái đi mẹ nó nhưng lưu ý lúc chế biến nhất là với rau má thì rửa thật sạch nước cuối cùng thì rửa bằng nước đun sôi để nguội cho thêm mấy hạt muối vào nhé vì rửa bằng nước lã uống vào bé bị đau bụng thì khổ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 166 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Lạ kỳ nhỉ. Lúc cho con bú từ khi sinh đến h mình chỉ làm theo khoa học thôi. Kiêng vài thứ như bia, rượu, cafe, đò chua như cam chanh bưởi, mà ra tháng thì chơi tút hết, chỉ k dùng đò có cồn và cafein và những thức ăn giảm tiết sữa thiooi.