Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Đang cho con bú có được uống tâm sen không?

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 6.71K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 127 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em bé nhà em được 1 tháng rưỡi tuổi. Dạo này bé ngủ không ngon và hay giật mình, giấc ngủ không sâu. Thường là đêm bé chỉ ngủ khoảng 3h đồng hồ rồi thức luôn đến sáng. Em được người quen chỉ cho lấy tâm sen đun nước uống em bé sẽ ngủ ngon hơn. Nhưng em vẫn lo lắng không biết uống tâm sen có ảnh hưởng gì không tốt cho em bé không? Mong các mẹ có kinh nghiệm chỉ giúp!

• 127 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

:Smiling: Em xin nói rõ thêm là đun nước để em uống, bé nhà em bú mẹ hoàn toàn a.

• 2,046 Bài viết

• 645 Được cảm ơn

mình cũng đang uống đây, cũng hy vọng bé ngủ ngon hơn, nhưng chả thấy tác dụng lắm.
    Mẹ ơi, ton yêu mẹ lắm.

• 308 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Hình như có topic các mẹ bảo cho bé uống nước hạt sen đã hầm thì phải.Mình cũng đang tìm topic đó nhưng chưa thấy, ai có ý kiến gì mách 2 mẹ với ạ.

• 127 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MecuabeBO Xem bài viết
    mình cũng đang uống đây, cũng hy vọng bé ngủ ngon hơn, nhưng chả thấy tác dụng lắm.
    Mình uống tâm sen thì con ngủ ngoan lắm! (Trộm vía con yêu). Đêm đúng giờ là dậy ăn xong lại ngủ tiếp. Mẹ được ngủ đủ giấc nên cũng nhiều sữa hẳn. Chỉ lăn tăn không biết có ảnh hưởng gì đến con không?

• 3,079 Bài viết

• 635 Được cảm ơn

Lúc bé nhà tớ 2 tháng tớ cũng phải uống tâm sen đấy, hậu quả là 2 mẹ con lúc nào cũng như lên cơn nghiện, buồn ngủ k thể tả được. Bé ngủ gật suốt ngày, thậm chí ngủ k ăn nổi nữa, hi hi. Cuối cùngtớ đành phải thôi k uống nữa.

Trích dẫn Nguyên văn bởi KN160806 Xem bài viết
    Em bé nhà em được 1 tháng rưỡi tuổi. Dạo này bé ngủ không ngon và hay giật mình, giấc ngủ không sâu. Thường là đêm bé chỉ ngủ khoảng 3h đồng hồ rồi thức luôn đến sáng. Em được người quen chỉ cho lấy tâm sen đun nước uống em bé sẽ ngủ ngon hơn. Nhưng em vẫn lo lắng không biết uống tâm sen có ảnh hưởng gì không tốt cho em bé không? Mong các mẹ có kinh nghiệm chỉ giúp!

• 320 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Mình nghĩ uống tâm sen thì tốt thôi nó cũng như một loịa rau cỏ chứ không độc hại gì. Theo tớ bạn nên uống nếu thấy thiếu ngủ.

• 264 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mauthoigian Xem bài viết
    Lúc bé nhà tớ 2 tháng tớ cũng phải uống tâm sen đấy, hậu quả là 2 mẹ con lúc nào cũng như lên cơn nghiện, buồn ngủ k thể tả được. Bé ngủ gật suốt ngày, thậm chí ngủ k ăn nổi nữa, hi hi. Cuối cùngtớ đành phải thôi k uống nữa.
    Tâm sen mùa này không có tươi thì mua ở đâu hả bạn? Mua ở hiệu thuốc bắc à? Và đun lên để nguội uống à? Có đắng lắm không? Tớ cũng đang trong tình trạng mất ngủ trầm trọng, cu con 1,5 tháng tuổi cũng ngủ không sâu giấc, ọ ẹ suốt.

• 3,079 Bài viết

• 635 Được cảm ơn

Tớ ở HN, mua ở Lãn Ông, về pha như pha trà mạn í, tớ uống đắng giỏi nên pha đặc uống mãi vẫn bẩu bà ngoại: Sao chẳng thấy đắng? Bà ngoại thử thì bảo đắng như mật gấu :Laughing:
    Mẹ nó thử xem sao, k việc gì đâu.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bé Mập Xem bài viết
    Tâm sen mùa này không có tươi thì mua ở đâu hả bạn? Mua ở hiệu thuốc bắc à? Và đun lên để nguội uống à? Có đắng lắm không? Tớ cũng đang trong tình trạng mất ngủ trầm trọng, cu con 1,5 tháng tuổi cũng ngủ không sâu giấc, ọ ẹ suốt.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,046 Bài viết

• 645 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mauthoigian Xem bài viết
    Tớ ở HN, mua ở Lãn Ông, về pha như pha trà mạn í, tớ uống đắng giỏi nên pha đặc uống mãi vẫn bẩu bà ngoại: Sao chẳng thấy đắng? Bà ngoại thử thì bảo đắng như mật gấu :Laughing:
    Mẹ nó thử xem sao, k việc gì đâu.
    tớ cũng thế, ai cũng kêu đắng lắm, tớ pha như pha trà, uống nhiều đến nỗi thay uống nước luôn, chả thấy đắng tẹo nào.
    mẹ thì trộm vía không có gì cũng ngủ tốt, con thì chả ngấm tí nào, hic, chỉ sợ mẹ ngủ quên cả con thôi.
    Mẹ ơi, ton yêu mẹ lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2